Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] Các ứng dụng cơ bản nên cài đặt thêm trên Nokia Lumia 920.

ndkhoivtv
23/12/2012 13:40Phản hồi: 202
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tìm chả thấy cái app lock screen ai có thì up link lên đi
Cho mình hỏi muốn xem video dạng FLV trên N920 thì phải làm sao ?
Lại update thêm tí! :p
có góp ý với bác.phần mềm hiển thị lượng pin battry info dùng k đc hay lắm.lượng pin nhiều lúc k cập nhật.mình đang dung battery meter.phần mềm này khá ổn
@uktaokui Ok, để check luôn xem sao. :p
@codononline - HG Ồ, nhưng mà cái Battery Meter này lại không có mấy phím ứng dụng hay dùng như: WF, Bluetooth, Internet và công năng thì vẫn thế! 🆒
Viet Vuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tuyệt vời, cám ơn các bác nhiều.
toduclong
ĐẠI BÀNG
11 năm
các phần mềm về theo dõi pin em thấy không chính xác,không đc như IP, em đang dùng tạm battery info, cái này còn có chức năng tắt bluetooth,wifi,3g
@toduclong iPhone thì % nó nằm ngay cục pin cập nhật liên tục mà bạn, còn 920 dùng soft lâu lâu phải click vào soft đó nó mới update % pin.
gravityng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@toduclong Giới hạn của Microsoft là min 30 phút mới read info 1 lần nên các live title không update realtime được. Do đó phần mềm nào cũng vậy thôi.
Các bác nên lên Windows phone user voice để vote, add thêm suggest để hãng xem xét update tính năng cho version sau:
http://windowsphone.uservoice.com/forums/101801-feature-suggestions
tại đt bác đang ở chế độ tiết kiệm pin nên battery info k uptate đó. bác tắt chết độ tiết kiệm pin đi r cảm nhận nhé
Cám ơn bác chủ thớt nhg mong bác phân loại từng ứng dụng cho anh em dễ nhận biết nhé!
Các bác ơi sao mình search cái IM+ ko được trên cửa hàng và app highlights vậy?
bjboyn00b
TÍCH CỰC
11 năm
có phần mềm nào edit pic, mà thêm cả ảnh ọt hoạt hình vào không các bác
@bjboyn00b Thử Photofunia xem
tedi
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho e hỏi chút. e tính chép truyện vào máy để đọc nhưng chép vào máy rồi mà dùng chương trình Bookviser nó không thấy file trong máy thì phải làm sao?
@tedi Đề nghị nêu rõ định dạng file truyện mà bạn copy vào máy
@tedi Bạn có thể quăng lên Sky Drive,rồi vào Bookviser duyệt qua Skydrive để download xài.
tedi
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng file đuôi .epub như bên ipad
@tedi vậy thì chưa có soft hỗ trợ rồi
anhtuhu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào biết có ứng dụng nào ghi âm cuộc gọi cho Lumia 920 không nhỉ? Thanks!
@anhtuhu search store: killer mobile
Minhsur
TÍCH CỰC
11 năm
Ô, hôm nay mới thấy có cái bài hay thế này, thanks ndkhoivtv nhé.
Vấn đề duyệt file trên 920 là làm gì vậy ?
@Minhsur Hê hê, tại trước bác "ghét" E nên chả buồn ngó đấy thôi. Chiều nay gặp được bác vui thế! Thôi E đi bổ sung tí ca lo đã, rét run hết cả người. 😁
@ndkhoivtv May là các bác không "oánh nhau" nữa. Em ra làm trọng tài mà phải thất nghiệp đấy 😃
Minhsur
TÍCH CỰC
11 năm
Ơ giận lâu thế cơ à ? Sr nhé.
Vấn đề duyệt file trên 920 là làm những gì vậy ?Mình chưa hiểu đoạn này bác K ôi. Nói rõ thêm tý đi
@Minhsur À à, ấy là như kiểu File Manager trên các máy Symbian đó bác. Đại khái là để quản lý và sắp xếp các file trong máy theo ý muốn như trên PC vậy. Nhưng hiện tại thì WP8 chưa hỗ trợ ứng dụng này thì phải! 🆒
Minhsur
TÍCH CỰC
11 năm
@ndkhoivtv À ra thế, nhưng mình thấy no sắp xếp Videos, nhạc, file van bản cũng gon gàng lắm rồi mà. Thay vì vào file manager thì vào thẳng các ứng dụng vẫn nhanh hơn chứ nhỉ.
Mình thấy kém cái đoạn Ofi2010 lại không chỉnh sửa được văn bản Ofi2003
@Minhsur OF 2003 thì chỉ xem được, E cũng rất đau đầu vụ này. Còn cái vụ chưa hỗ trợ File Manage thì có thể khắc phục bằng cách mỗi khi cần sắp xếp file thì lại... kết nối PC! 😁
Minhsur
TÍCH CỰC
11 năm
@ndkhoivtv Cái vụ of2003 thì chỉ còn cách cài lại các loại máy tính bên người lên of2007. Các files word thì phải copy lại sang đuôi .docx là chỉnh sửa ok. Tất nhiên là chỉ để phục vụ lúc gấp gáp thôi.
@Minhsur Giờ PC đã lên Win8, dùng Office 2013 đầy rồi mà pác. MS không hỗ trợ Office 2003 trên WP8 cũng đúng thôi, làm thế thì mới bán được phần mềm mới chứ 🆒
Nếu mà máy PC của bác vẫn muốn dùng Office 2003 thì cũng có giải trung gian là cài thêm 1 flie update nữa là được, không nhất thiết là phải upgrade hẳn lên bộ Office cao hơn. Cái này cũng dùng lâu rồi nên không nhớ chính xác link, để về tìm rồi gửi sau.
olamo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào cho em hỏi, hiện tại viber hay whatsup cho windowfone 8 đã có bản hoàn thiện chua ah? (Nghe gọi) cần nhất 2 cái này lien he voi gd. Mong mọi ng xin chỉ giáo.
Brs
@olamo viber mới chỉ nhắn tin, chưa nghe gọi được. Whatsapp thì mình ko rõ, gần đây có thêm Line nữa nhưng tình trạng cũng giống Viber
olamo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thêm line nữa là sao hả bác? Hơ, the này lại khó khăn rồi....haizzz
Line Messenger: Tương tự như Viber nhưng mới chỉ có nhắn tin, có nhiều hiệu ứng hình ảnh đẹp khi hội thoại.

Whatsapp:

Viber:

Bạn nào biết có app nào trên WP8 quản lý file giống trên IP( iFile) k chỉ dùm với?
PS: đây là ID xbox game của mình: BinCuong, ace nào chơi game add vô giao lưu nhá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019