TỔNG HỢP CÁCH FIX NHỮNG LỖI CƠ BẢN CỦA CYDIa

•pOy•
29/4/2010 13:30Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi, máy mình 3Gs FW 3.1.2 bị mất cydia, giờ phải dùng bản cydia.deb nào cho đúng vậy các bác.
Mình vào trang http://apt.saurik.com/debs/ của bạn hoangmbm cho, nhưng chẳng biết phải down file nào hết. Giúp mới với, thanks nhiều!
Làm theo cách 1
Kết quả: Hư cydia
Cách khắc phục: Restore lại máy
Chủ thới test chưa mà up lên vậy?
babylove124
ĐẠI BÀNG
14 năm
pó tay lun. mình bị lỗi load cydia hơi lâu làm theo cách 1 g` mất hết source. cài lại cũg k đc. k khắc fục đc lỗi load cydia lâu lun ....
Các hướng dẫn rất tốt...
[FONT=&quot]Xin các bác tư vấn giúp. Em có IP 3GS 32GB 3.1.3 (modem Firmware 05.12.01) đã unlock. Em dùng Cydia trước đến giờ vẫn OK, nhưng bây giờ không thể nào tải các app từ Cydia được, nó cứ hiện ra thông báo: “Error: Running Sub-process/usr/bin/dpkg returned an error code (2)”. Em khởi động lại máy không được. Em cài lại Cydia.deb và reboot lại cũng không được. Các bác giúp em với. Xin cám ơn nhiều.[/FONT]
Bạn fải cài lại cydia thôi, cứ cài đè lên cydia cũ rồi vào lại sẽ được. mình cũng bị như vậy và đã làm ok
hay quá bác ui......................
vnvn
TÍCH CỰC
14 năm
cái nay xai trên os4 dc ko bác
Mình cũng đang gặp vấn đề với cydia, mong các bạn giúp.
Máy mình mới restore lại. Mình vaod cydia và định download từ source gsm, nhưng nó cứ báo lỗi repo, xms... gì đó, đại loại báo lỗi khá nhiều.
Mình nghĩ là source làm sao đó nên del nó đi, hình như mình remove cả icon của nó trong phần package. Sau đó thì trong source va package trống trơn, không thấy cả link cũ của system nữa.
Vậy là bị sao hả các bạn? Mình phải làm thế nào?
Máy mình 3G lock, FW 3.1.3.
Cảm ơn các bạn.
it's very good. thanks!
qdtmobile
TÍCH CỰC
14 năm
thanks anh vì đã có bài viết hay.oánh dấu mai mốt nếu gặp lấy ra test
cái này dùng pcsuite có được không vậy
mình vào cydia, ấn vào changes thì nó Loading Changes rất lâu, tầm cở 5 phút mới song, nhờ ae giúp đở?
hanghonda
TÍCH CỰC
14 năm
Còn lỗi này sao bro........ Vào cydia cài app nào cũng ko dc hết..hix...

Đây là lỗi do lòng tham của các bạn khi install 2 apps giống nhau của 2 sources, SSH theo đường dẫn đó vào xóa đi là hết.
sr đã đào mộ bro có thể hướng dẫn chi tiết cái ssh và cách làm ko, mình mới mua iphone nên ko rành lắm
Download http://www.2shared.com/file/6858425/...3e/Cydia.html?
link die rùi fix dùm chủ thớt ơi.
simhathanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
không hiểu sao em cài bất cứ app nào trên cydia cũng bị lỗi ntn ah:

xin hỏi đây là lỗi j ah?
Em cũng bị tình trạng giống huynh này. Cũng là do file deb gì đó liên quan đến Ifile full (cho OS4) trong var/cache/apt/archives gây ra. Em đã vào xóa file này, xong reboot lại. Nhưng khi vào Cydia để cài mới hay xóa cũ cái gì đó thì bảng báo lỗi này lại hiện lên, đồng thời trong link var/cache/apt/archives lại xuất hiện cái file em đã xóa. Em đã cố gắng mò mẫm bơi lội trên mạng hết hơn 3h rồi.
Em cũng thử cách 5 ở trang 1 nhưng cả soft terminal trong máy và winscp đều không làm được. Đối với terminal em nhập lệnh đầu tiên là "su", sau đó đến pass thì ko đánh vào đc. Đối với winscp thì sau khi đánh lệnh "su" vào bị báo lỗi luôn.
Nay em chính thức xin pó tay và xin chờ sự thương xót của các chuyên gia tinhte😔
Kính thư!
Hu hu có pác nào chữa được cái lỗi này hông ạ. Nếu có em xin được diện kiến trực tiếp qua 1 chầu cà phê hay tiger gì cũng okie ạ:(
Vậy thì Restore lại 1 phát cho gọn bạn à 😃
simhathanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
có ai trả lời dùm em đc ko ạ
Cho mình hỏi SSH là j vậy mấy bro
Ý bạn hỏi là Open SSH hay SHSH vậy ...
1. Open SSH là file plugin bạn cài trên iPhone khi bạn dùng kết nối với winscp
2. Để rõ về SHSH bạn phải hiểu ECID là j đã 😃
- ECID được viết tắc từ chữ Exclusive Chip ID. Nó là mã số của 1 con chip nhỏ mà Apple đã gắn vào Iphone 3GS và Ipod Touch 3G. Mỗi iPhone là một mã số khác nhau, qua đó, Apple có thể chứng thực được iPhone nào khi kết nối với Server của Apple. ECID không thể thay đổi được bằng software, chỉ có thể thay đổi bằng cách thay chip khác.
- Mỗi iPhone đều có một mã số riêng gọi là ECID. SHSH như là một tờ chứng nhận cho mã số đó. SHSH được lưu trữ trên Server của Apple. Mỗi khi chúng ta restore iPhone của mình, bước thứ 2 là gian đoạn "Verifying with Apple Server". Đó chính là lúc Itunes đã kết nối với server và đang kiểm chứng xem ECID của mình có hợp lệ hay không thông qua file .shsh đã lưu tại đó.
Files SHSH cũng được lưu tại Saurik Server khi bạn kết nối Cydia và có nhu cầu muốn lưu lại (bấm vào Make my life easy).

Bạn vào đây tìm hiểu nhé ;)
http://www.tinhte.vn/threads/362781-Huong-dan-va-ho-tro-lay-ECID-SHSH-%21

@ Gõ có dấu tiêng việt bạn nhé
vậy SSH vào iPhone hoặc iTouch tìm đến /applications/cydia.app là làm như thế nào zị bro? do icon của Cydia trên máy mình biến mất, chỉ màu trắng, mình muốn làm cho nó hiện icon như lúc trước mà ko hiểu cách làm? chỉ giùm mình với?
SSH (secure shell) là kết nối ip của bạn với máy tính bằng các chương trình như WinSCP hoặc iPhoneBrowser...
Để kết nối được ip của bạn phải cài OpenSSH từ cydia
help mình mới xóa mấy cái source trên cydia bây h nó không cài đc ứng dụng nào trên cydia nữa hix giúp mình sửa lỗi này với
đây là thông báo Note: The requested modifications cannot be applied due to required dependencies or conflicts that cannot be automatically found or fixed

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019