TỔNG HỢP CÁCH FIX NHỮNG LỖI CƠ BẢN CỦA CYDIa

•pOy•
29/4/2010 13:30Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin cho hỏi xóa cydia làm như thế nào cho an toàn vậy bạn
Sao em làm nhiều mà chẳng gặp phát nào nhỉ ?
Plain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lên phát cho dễ thấy nào
Ban ơi, cho mình hỏi, máy mình IP4 OS4.0.2 lock, sau khi jailbreak bằng Limera1n thì có Icon giọt nước, em mình nghịch táy máy, uninstall Limera1n ra mất, bây giờ muốn có lại icon đó thì phải làm sao, vì mình có chạy lại jailbreak vài lần rồi, nhưng icon nó vẫn không hiện ra.
Cảm ơn các bạn đã chỉ giúp
Thường cái đấy để vào rồi cài Cydia, xong rồi bỏ đi cũng ko sao 😃 Cydia bạn lỗi nên cần cài lại à? Bạn thử mang sang 1 PC chạy lại xem :p
phucthienan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác ơi, em jailbreak và cài Cydia vào, nhưng mà xài hao pin quá, bật wifi mà cứ 3-5 phút là nó xuống 1% phin đó, huhu, help me bờ li
Bạn có cài j trên Cydia chưa?
- Thường do cài soft trên Cydia bị đụng đó bạn
- Nhiều khi do mạng chậm, load Cydia lâu nữa
Loading và install trong Cydia vài phút tụt 1% là bình thường nhé. Nếu kg làm gì mà tụt tính tiếp.
phucthienan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ý em là bật wifi lên lướt web, chơi games, đọc truyện cũng hao pin lắm, có cách nào giảm hao pin kô mấy anh. Em thấy trước khi jailbreak nó đâu có hao thế đâu
huhu...em mới cài cydia thì sau đó đã bị tình trạng vào cydia thì bị văng ra, giờ thì cài WinSCP đâu có được ( chưa cài open SSH) hoặc i-funbox ( phải cài thêm afc2dd ), 2 chương trình đó đều phải cài thêm phần phụ gì đấy trong cydia nhưng oái ăm là e ko vào cydia được thì sao mà cài. Còn chương trình nào khác để giao tiếp với iphone nữa ko các bro? e mới cài cydia thì bị lỗi nên chưa có add source hay làm bất cứ thứ gì hết á...
Đã JB rồi thì thử iPhone PC Suite xem sao? Hoặc JB lại.
halobet
TÍCH CỰC
13 năm
sao tự nhiên vào cydia bị đá văng ra ngoài thế nhỉ . Định làm theo cách đầu bài mà ko biết folder cục bộ là cái nào , lỡ xoá nhầm ăn cho hết . T_T
nó tên là partial thì phải.
Bài viết hữu ích. Tks for share!
DENPINSANG
ĐẠI BÀNG
13 năm
cydia của mình bị lỗi sau:cứ vào cydia cài cài gì đó, thì queue hàng chờ cài đặt iFile lại cài theo báo lỗi'' sub-process error'', vì iFile đã cài rồi, làm thế nào để xoá queue đây? các bạn giúp đỡ nhé....!
hanhpro10
ĐẠI BÀNG
13 năm
trong packages của e có APT 0.7 HTTPS Method 0.7.25.3-3
nó là cái gi và có xóa được k ?
cydia của e cũng đang bị ẩn do nhỡ ẩn trong sbsettings và đã xóa sbsettings rồi do xuất hiện lỗi xung đột phần mềm nên k nghe gọi được
Cái đấy đừng xóa. Bạn search file deb của SBSetting rồi cài lại, On lại Cydia xem có được ko?
hanhpro10
ĐẠI BÀNG
13 năm
e cài lại sbsetting rồi nhưng k vào dock trong sbsetting vì bị đá ra ngoài
hay vào more - hide icon hay more - dock app cũng bị đá văng . nhưng e kích home 2 lần vẫn vào dc cydia

---------- Post added at 11:58 AM ---------- Previous post was at 11:49 AM ----------

mà e chỉ cài lại thui. chứ deb thì search trong cydia k thấy có. nếu có thì search như thế nào vậy lienhuong ....
Em vừa nâng FW lên 4.2 và JB cài Cydia. Nhưng cài xong thì chỉ hiện ra 1 icon màu trắng, ấn vào cái là bị out ra ngay. Mong các bro giúp em 😢

---------- Post added at 03:31 PM ---------- Previous post was at 03:22 PM ----------

Vừa đọc được bài này. Hóa ra làm thiếu 1 bước. Bh thì ngon rồi.
Cám ơn tất cả các bác ^^
Mình dạo này cứ vào search là bị văng,chả hiểu.

Mặc dù xóa hết trong var lib app list chừa lại thư mục hệ thống.

Xóa cả SOURCES add lại.

Reboot vào ok hết cứ đến search nhấp vào chữ nào là văng.
Vậy bạn vào sources dò vậy xem, tạm thế thôi chứ lại xóa đi roài JB & cài lại lắm lúc mất thời gian mà ko xong, có khi RS thì ... :p
em giúp em với: em down CCLC về nhưng chạy ko được, nó hiện lên cái bảng Application Error, em ko biết làm thế nào cả😕😕😕😕😕😕
Anv
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm nay tớ cài thử mobilesubstrate_0.9.3367-1 (để xài app Dock) bằng cách chép file deb vào AutoInstall của Cydia. Sau khi cài thì tớ bị lỗi này
Tính gỡ mobilesubstrate ra nhưng vào phần Manage -> Packages trong Cydia thì bị văng ra khỏi Cydia luôn. Bác nào biết cách để gỡ ra, chỉ dùm tớ với.

PS: đã gỡ bỏ app Dock bằng cách vào Manage -> Sources, nhưng vẫn ko vào được Manage -> Packages để gỡ nốt mobilesubstrate.
•pOy•
ĐẠI BÀNG
13 năm
up..............2011
Các bạn giúp mình với. Máy mình là IP4, quốc tế, mình Jb bằng Greenspois0n RC6 và đã cài được Cydia, đã vào được Cydia và cài 1 số phần mềm. Nhưng đến sáng nay, tự nhiên vào Cydia thì nó reload database xong mà vào các mục Section, Change, Manage, không hề có 1 tý dự liệu nào. Section có mỗi mục "All Packages", bấm vào đó thì trắng tinh. Không hiểu ra làm sao nữa.
Lúc đầu mình tưởng trang chủ của nó bị lỗi nhưng xem máy khác vẫn thấy bình thường. Mình đã Jb lại 1 lần nữa nhưng tình trạng vẫn thế vì lần này, khi vào Loader để cài lại Cydia thì nó báo err là Cydia Installed.

Restore thì mất công quá.

Cảm ơn các bạn!
Nghĩa là các sources mặc định ko có j cả 😔 Bạn tự add thêm vào xem sao vậy 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019