Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

TỔNG HỢP CÁCH FIX NHỮNG LỖI CƠ BẢN CỦA CYDIa

•pOy•
29/4/2010 13:30Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S777
TÍCH CỰC
13 năm
Iphone của mình 2G sau khi restore lại Firmware gốc 3.1.2 thì vào Cydia Loading hoài và tự thoát ra. Hồi trước làm thì được, ko biết phải do bây giờ Cydia nhiều thứ quá, 2G load ko đc ko?
Ko phải, bạn RS FW 3.1.3 & dùng redsn0w 0.9.4 để cài lại Cydia xem 😃 Lần đầu vào hơi lâu 1 chút :p
xin muốn lấy cydia khỏi ip4 thì phải làm sao?
Restore lại FW co sạch để mất dấu vết JB & Cydia :p
bạn làm ỏn chỉ cho mình cách restore lai FW
cho ip4 4.3
làm sao xóa hoặc chỉnh sừa cydia.líst, source.líst.d ở mục (2) vì file này đâu cho can thiệp được?
Lienhuong ơi giúp mình với , máy mình bb la 05.15.04 vừa nâng lên 06.15.00 nhưng cydia thì hiện lên khung mờ mờ ấn vào là đá văng ra , vậy phải làm sao đây có phải cài thêm gì nữa không, ,mà mnhif vao safari cũng bị đá văng ra, vào add store cũng chậm hơn trước
Giúp mình với khi Add Source nó báo lỗi Verification error Cydia ko thêm đc.
bác nào biết lỗi này là ntn k
con 3g fw 3.1.3 của e mỗi khi vào cydia cai 1 ứng dụng hay remove thì lúc restar lai thì nó cứ hiện vong tròn chạy vòng vòng hoai mà k thoát ra được, e đợi 30p k được nên phai reset lại
Đã up từ 4.3.1 lên 4.3.3 va jailbreak nhưng cài appstoreVN rồi down soft về cài mà nó toàn báo là file .ipa không thích hợp là sao nhỉ các bạn hiền
Bác vào cydia add cydia.hackulo.com và cài instalous4
Lỗi cydia gi day

K bác nào chỉ giáo hết a
Lỗi đó do lỗi Cydia, bạn xóa Cydia & JB cài lại hoặc RS roài JB lại xem 😃
ddbinbon
ĐẠI BÀNG
13 năm
1. FIX lỗi Cydia bị VĂNG RA lúc Loading Hơi Lâu Lắc

1) SSH vào iPhone hoặc iTouch.
2) Tìm đến đường dẫn /var/lib/apt/lists/.
3) XÓA tất cả TRỪ những folder cục bộ.
4) Reboot.
MÌNH LỠ TAY XÓA MẤT fODER TRONG ĐÓ RỒI, BÂY GIỜ CYDIA BÁO LỖI KHÔNG VÀO ĐƯƠC. CÁC BÁC CHO HỎI LÀ NẾU CHÉP FODER ĐÓ TỪ MÁY KHÁC VÀO CÓ SÀI ĐƠỰC KHÔNG? NẾU ĐƯƠC THÌ BÁC NÀO CÓ CHO MÌNH XIN VỚI. THANK

:bounce: sau một thời gian chờ đợi không thấy bác chủ thớt trả lời mình đánh liều mượn 1 con 2G về chép foder của nó vào máy mình và bây giờ vào cydia vô tư luôn. thông báo để bác nào có lỡ tay thì biết đường sửa nha b:bounce:
cho em hỏi .... em down ifile về để hack game , nhưng em lại không viết được gì hết ....
1. FIX lỗi Cydia bị VĂNG RA lúc Loading Hơi Lâu Lắc

1) SSH vào iPhone hoặc iTouch.
2) Tìm đến đường dẫn /var/lib/apt/lists/.
3) XÓA tất cả TRỪ những folder cục bộ.
4) Reboot.

em muốn hỏi folder cục bộ ở đây là folder nào thế a?
ddbinbon
ĐẠI BÀNG
13 năm
ở tong đó chỉ có 1 folder thôi bạn ạ. nghĩa là bạn xóa hết các file trong đó và để lại cái folder là ok, mình làm nhiều lần rồi nên quen tay xóa luôn cả folder bây giờ không vào được cydia nữa rồi.
hình như bác chủ thớt bỏ quên cái thớt này rồi, nhiều người hỏi quá mà không có câu trả lời.
mình cai app voi cydia,co icon hien ngoai man hinh ,nhung khong mo duoc.cam on
Có thể app đó bị đụng hoăc không tương thích vs FW máy bạn, thử xoá và tìm 1 bản khác xem sao ^^!
S777
TÍCH CỰC
13 năm
IP 2G của mình sau khi Restore bản 3.1.2 lại, vào Cydia loading 1 lúc là bị out ra, ko thể vào được Cydia.
Huong dan cai APP vao IP3G 4.0.1 voi iSPirit Cam on nhieu.
hix không có ai giúp e ạ. bác chủ topic,bác Liên Hương ơi. bé 2G của e sau khi lên OS 3.0 thì k vào dc Cydia, e muốn cài Sb setting cũng k đươc.đag xài Ip dể tra từ điển vs map mà giờ không làm sao vào Cydia để cài ứng dụng được :banghead: .E định làm theo cách của bác chủ topic n k biết giữ lài "folder cục bộ" là folder nào thế? 😕
làm ơn giúp e với, please !

---------- Post added at 03:28 PM ---------- Previous post was at 03:27 PM ----------

muốn xóa Cydia làm thế nào vậy bạn? 2G sau khi up lênOS3.0 cũng k vào được Cydia? với OS 3.0 thì cài Cydia nào để tương thích? bạn trả lời giúp tớ với. đang mông lung quá😔(
khi cài chương trình trên cydia nó hiện lỗi ''Couldn't configure pre-depend dpkg for ncurses, probably a dependency cycle'' cuối cùng ko thể complete gì đc hết e là newbies mong được ace chỉ tận tình 😔
có bạn nào biết cách sửa lỗi 14 của iphone4 ko chỉ giúp mình với
Tham khảo bên dưới xem sao bạn 😃
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/cam-nang-xu-ly-vuot-loi-khi-restore-update-sync-qua-itunes-659503/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019