Tổng hợp cách khắc phục iTunes Errors  khi Restore/Update

cydiatoday
12/6/2012 16:14Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duthamr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khâm phục Bác Chủ quá 😃
linh0510
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oánh dấu r để dành khi nào restore gặp lỗi
bài viết rất hay
Topic tuyệt vời, phải nhấn thank thui
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
những bài viết như thế này mình hay cóp về word để tiện xem sau này.
Nhưng mỗi khi topic có thay đổi vài chỗ thì mình ko để ý, mà dù có để ý thì cũng phải cóp lại đoạn đó vào đúng chỗ trong file word rất là bất tiện, nên mình có ý kiến thế này :

Bác chủ topic là người tổng hợp sàn lọc nội dung này nên khi nào thấy tạm ổn, bác chủ nên tạo thành 1 file ebook rồi cho ae tải về để tiện sử dụng sau này. Khi nào có update thì lại tạo 1 file mới cho ae tải về (bỏ file cũ đi), đỡ mất công ae ngồi tìm kiếm chỗ update mới rồi cóp ra cóp vào file word 😁

Thank all vì bài viết này rất tiện cho ae. ^^
@moi012000 Cảm ơn ý kiến của bạn, nhưng nhỡ người khác không biết eBook thì sao?
Sao bạn không copy rồi Control+A nội dung trong file Word mà Control+V là xong?
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cydiatoday Hì, thì nhìu lúc mình cũng chỉnh sơ lại 1 số chỗ cho dễ nhìn hơn theo cách của mình ấy, nên Ctrl + A hok đc 😁
Cái file CHM chỉ cần Click là chạy được mà, đúng hok bạn.
@moi012000 Không, không thể chiều ý từng cá nhân được, thông cảm hén? :p

Cách copy topic qua Word rất đơn giản mà bạn:
Chọn toàn bài #1 Control+C (copy)
Mở Word>New blank document, Control+V (paste)
Save file>đặt tên "iTunes Errors".

Sau này topic update thêm nhiều lỗi mới:
Chọn toàn bài #1 Control+C (copy)
Mở Word>tìm file "iTunes Errors", Control+A (select all)>Control+V (paste) là xong.

Mục đích bạn muốn chuyển PDF để xem trong iDevice, nhưng nếu đang ăn táo hay cáp dĩa thì sao coi, cũng phải kiếm máy tính lên tinhte hay mở file word "iTunes Errors" mới xem được.
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cydiatoday Ko phải là PDF bạn, mà là CHM (file help ấy)
Uh, ko phải, mình chỉ góp ý thêm thế thôi ^^ đừng hiểu nhầm là mình đòi hỏi nhé bạn 😁
ai cho e hoi.cai ipod classic 80GB cua e sync đc khoản 300 mấy bài nhạc thì bị đứng ko cài thêm dc cũng ko dừng sync đc là bị sao vậy?ai biết chỉ e cách khắc phục với 😔
@All:
1- Topic vẫn đang dịch các lỗi theo 4 nguồn:
AppleSupport: http://support.apple.com/kb/ts1275
iPhoneWiki: http://theiphonewiki.com/wiki/index.php?title=ITunes_Errors#Error_23
DailyiPhone: http://dailyiphoneblog.com/2011/02/07/list-of-iphone-itunes-error-messages-and-solution-on-how-to-fix-the-error/
TechArena: http://forums.techarena.in/guides-tutorials/1351304.htm

2- Mục đích tổng hợp các lỗi theo các nguồn đáng tin trên để khi vướng lỗi ta có thể tra cứu và suy ngẫm theo từng trường hợp iDevice của mình gặp mà từ đó tìm cách khắc phục.

3- Hẳn ta ũng thấy mỗi nguồn mỗi phân tích có khi giống có khi khác nhau. Khi đúc kết đầy đủ các lỗi của các nguồn trên, tôi còn phải chèn thêm phần kinh nghiệm dựa theo các bài của members tinhte và bản thân nữa mới hoàn thiện.

4- Có ý kiến cho rằng nên dựng theo kiểu tab thì, thứ nhất xenforo tinhte không hỗ trợ tab, thứ hai là nay mai ông Admin nhà ta buồn buồn đổi mới nâng cấp version thì topic đi đời nhà ma!

5- Tác giả cũng không khiến các bạn phải đọc hết để đến nỗi phải than nhức đầu, khi gặp lỗi chỉ cần tìm đọc phần lỗi đó để khắc phục thôi. Người viết chắc đầu khủng long mới không nhức? Mong các bạn hãy khoan phê phán và cùng chung tay bổ sung các kinh nghiệm, góp sức cho topic hoàn hảo. Những đóng góp đó sẽ là nguồn khích lệ qúy báu để sớm hoàn tất, cũng để cùng có một kim chỉ nam chung, chống chọi được với cái "Ai-Đì-Vai" lắm tài mà nhiều tật!

6- Thân.
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
cho em đánh dấu :p
bài viết dài quá, e vừa nằm vừa đọc cả tiếng mới xong, nhưng rất hữu dụng, cám ơn pác!! 😁:D:D
Mr Tam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìu quá đọc mãi mới hết. Thank bác, em đánh dấu để hôm nào nghiên cứu từng lỗi 1.
các bro cho em hỏi là:
Em có 1 em 4s 64gb white hàng Japan ( GSM+CDMA) em rs lên 5.1.1 bản gốc báo lỗi -1 theo như em đọc thì là do lỗi quá trình không up baseband lên được đúng không ạ! Em đã dùng Tiny kick exit recovery rồi nhưng máy vẫn trong tình trạng -1 khi rs. các BRO ai đã gặp tình huống khó xử này cho em xin chút kinh nghiệm với ạ. Em xin đa tạ
Vừa cập nhật lỗi -1, bạn check lại xem.
Lỗi k kết nối đc vs sv apple thì fix thế nào vậy ?
Cám ơn cydiatoday rất nhiều! Đúng cái e đang cần. Trước đây mỗi lần gặp lỗi phải search rất nhiều.
@nguyenluat212 Anh nguyenluat212 và anh thuan74 đi đâu lâu quá ko gặp, hqua mới gặp a thuan74 bên forum "cùng test cydia..." xong.!
anh có thể cho vào một file pdf để các anh em có thể tải về! em nghĩ như thế sẽ dễ hơn!
@duongvuvu123 Khi đã có topic này thì bạn muốn chuyển pdf hay docx hay gì thì cũng dễ mà, mình phải để "gin" vậy vì còn update hằng ngày...
wind_angel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh Cydiatoday oi?
Chuyện là như vầy Bà chi mới cho cái Iphone 4 clock version Os 4.1 Sim Vegy,mà sống yếu lắm mất sóng hoài,thấy trên diễn đàn nhiều người cung kêu up len 5.1.1 nhung minh ko biết cách có ai giúp với mình là dan IT cũng từng làm qua O2 Xda va BB8320 rất good còn Iphone thì mới đụng tới nên còn ngỡ ngàn mong anh em chỉ giáo cho em chút kinh nghiệm thanks co ji pm yh cho mình cũng được yh:hoangtu_201185 mình sẽ hậu tạ cafe lam wen mình o Gò Vấp
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm
Bài hay quá nhỉ !!!
Thanks tinh thần chủ topic
Quá tuyệt vời. Rất cần những người như bác và cụ IFoneOnFire, cái j làm có ích cho đời thì gắng làm nhé bác, đừng như 1 phút nông nỗi của bác IFoneOnFire xóa hết bài rùi để lại biết bao niềm tiếc nuối.
oánh dấu,nghiên cứu
cho minh hoi day la loi gi ma minh update hoai ko duoc hixx
@diepvientinhte vào apple down thử xem! mún lên ios 6 hay sao thế?
@hoaniphone15 ĐÚNG RỒI MÌNH MUỐN LÊN IOS6 ĐẤY MÀ HII...NÓ XUI 1 CÁI MÌNH UODATE TRỰC TIẾP KO ĐƯỢC . MÀ DOW TRÊN APPLE VỀ BỊ LỖI KO DOW ĐƯỢC..SAO TRÙNG HỢP THẾ KO BIẾTHIXX
@diepvientinhte chịu! đợi cao thủ cydiatoday thôi! ko thì chuyển wa máy khác nếu có! hoặc có thể vào control penal rồi uninstall mấy cái program của apple đi rồi cài lại từ đầu xem sao!
@diepvientinhte Lỗi iTunes, uninstall iTunes cũ (10.6.1.7), QuickTime và Safari nếu có, restart computer.
Install lại iTunes 10.6.3 (mới nhất) theo hệ đều hành computer 32 hay 64bit, QuickTime.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019