Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp cách khắc phục iTunes Errors  khi Restore/Update

cydiatoday
12/6/2012 16:14Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi 21 tham khảo thêm:
Error 21
AppleSupport: Error 20, 21, 23, 26, 28, 29, 34, 37
▪ Lỗi có thể bị chặn bởi phần mếm thứ ba, anti-virus, firewall.
▪ Cũng xảy ra do phần cứng nhưng rất hiếm.
iPhoneWiki:
▪ Restore custom firmware sai PwnageTool. Phải đưa về DFU chứ không phải Recovery mode.
Thiết bị bị treo táo khi khởi động. Nhấn giữ power và để reboot.
▪ Lỗi khi dùng server Saurik để restore iOS 5.x bằng chế độ Recovery mode tối thiểu trên thiết bị A5.
▪ Lỗi cũng xảy ra khi restore iPod ới DFU mode. Nên dùng iREB r5.
TechArena:
▪ Xoá các files backups cũ trong:
- Mac: iTunes/ Preferences/ Devices/ Device backups/ chọn file backup nhấn "Delete Backup..." Xoá luôn các files trong "Device Support". Cần nhớ backup cho iDevices bằng máy tính khác.
- Windows7/Vista: iTunes/ Edit/ Preferences/ Devices/ Device backups/ chọn file backup nhấn "Delete Backup..." Xoá luôn các files trong "Device Support". Cần nhớ backup cho iDevices bằng máy tính khác.
- Windows XP: C:/ documents and settings/ [yourusername]/ Application Data/ Apple Computer/ iTunes/ Delete các file trong "iPhone (iPad) Software Updates" và trong "Device Support".
▪ Restore lại.
▪ Nếu vẫn không khắc phục được, download và install iTunes mới nhất.
ireb thì lỗi này
em đã cài win lại và cũng đã dùng máy tính khác
lại 1 đêm nữa ko ngủ roài
Ra cafe tinhte xem cho, now!
@cydiatoday thanks bác, rất muốn được uống càe cùng bác
bác cho em xin số phone, lên đến quán em alo mời bác
Số của cơ quan nên không tiện, sorry
OK mình sẽ hẹn bạn khi thuận tiện.
@cydiatoday thanks bác, em đã quất xong ngọt em nó rùi
nó bị cái nút home ý mà, tháo ra đo đạc rùi câu tắt 2 con R nhỏ xíu dưới cái tiếp xúc nút home, làm mất time của bác quá, sr!
drvanneo
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin hỏi bác Cydiatoday máy mình ip4 sau khi lên 5.1.1 JB xong thì kg sync được với iTunes khi cắm cáp vào máy tính ( Windown XP ) máy báo cann't be synced , unknown error (-54) mình tìm trên topic kg thấy có lỗi này xin bác chỉ giáo giùm cách khắc phục , trước đây khi còn ở 5.0.1 và 5.1 thì kg bị . thanks bác
@drvanneo vô xoá máy file trong
ko xoá folder
C:\Users\cccccccccccccccc\Music\iTunes
Mình tìm thấy phần này, bạn tự tham khảo về lỗi (-54) nhé:

OK, don't freak out, you or the computer has deleted the iTunes.plist file that is required for the iPod Touch 2g to notice that the files on it are there, the only way to fix it is to restore your ipod touch... READ THIS SECOND>>>>>>

Go to /var/mobile/media/itunes_control/iTunes and see if you have all of these little files that have .plist, .sidb, and one or two more types, if you don't have them, then you will have to restore

I personally use DiskAid, but to save all of your apps, go to your root and copy the Applications folder, then go to /var/mobile/Applications, and you will see all of these folders with random codes, copy every single one, because if you copy the folder, it will leave some out.
If you want to save your music, go to /var/mobile/Media/Itunes_Control/Music and copy those folders...
I have tried to figure out a way to save videos, but at the moment i can't decrypt their codes for them.
Cũng có thể lỗi của iTunes, vào các folders Music, Videos hay Photos của bạn tìm xoá các folder "Cache" như iPhone Photo Cache...

... Try deleting the iPod Photo Cache folder (located in your Pictures folder) and then, sync again. Don't worry, iTunes will re-generate it the next time you sync your iPhone

Thanks mate that really works.
drvanneo
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn bác mình sẽ dọc thử xem sau . thanks alot
Tham khảo thêm:

Error -54 is a Software lock on a file.
Check your permissions and access to your home Music/iTunes folder and files "iTunes Library" (or "iTunes 4 Music Library", depending on what release of iTune you are running) and the matching file "iTunes Music Library.xml" within that folder. Also check that you have enough disk space.
if iTunes is otherwise running properly for you, you might try just quitting it, removing the "iTunes Music Library.xml" file from the Music/iTunes folder (e.e., to the desktop), and then restarting iTunes. I think that will cause iTunes to generate a new iTunes Music Library.xml file based on your current "iTunes Library" file without loss of any information. (If that doesn't work out, or loses information, you can always drag the file back to the Music/iTunes folder.)
(When diagnosing a problem, it's helpful to know the version of OS X and the application - iTunes in this case - causing the problem being used.)

Mình đã gặp lỗi -54 này khi cut folder iTunes Media sang ổ D và lỡ xoá mất.
Sau đó cài lại iTunes và chịu khó tạo lại các folder Music, Videos, Photos thì thấy iTunes tự tạo lại folder iTunes Media trong ổ C, vào iTunes>Edit>Preferences>Advanced: Change... chuyển iTunes Media sang ổ D từ đó sync bình thường, (mặc định đang ở: /Users/tiennam/Music/iTunes/iTunes Media) chia sẻ kinh nghiệm.
drvanneo
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn các bác chỉ giáo . Đa tạ
Vừa cập nhật thêm lỗi (-54) và bổ sung thêm cách fix lỗi 1601 (techyv.com).
Hôm nay vừa RS 5.0.1 thằng bạn con 3GS lock old boot, cut file host, dùng ireb r5, FWC của bác Homelee, RS bằng itunes, bị lỗi 21, đưa về DFU cả chục lần ireb đều nhận là đã về DFU thanh công nhưng khi Shift Restore bằng Itunes vẫn báo lỗi 21, cắm cable sau máy, thay cable khác cũng không ăn thua, đổi máy xp và win7 cũng vẫn vậy, bùn quá thử RS FW gốc 5.0.1 (đã nhúng shsh bằng iFaith) vậy là được, chỉ mất công JB và hackactive bằng redsn0w, thử lại FWC trước đó lại bị, rùi dính ở Recovery Mode, nên lấy TU kick ra. Đa phần cứ mình lỗi 21 là em và các bác đều cho là đưa về DFU chưa đúng, nhưng trường hợp này không phải như vậy, báo lại cho các bác để góp ý xây dựng diễn đàn cũng như để trao đổi kinh nghiệm.
Bạn chưa thử ngưng PM virus, firewall.
Lỗi cũng xẩy ra khi download FWC bị lỗi hoặc internet bị gián đoạn.
Nếu máy bạn đã lên BB iPad 6:15 thì nên lên 5.1.1 JB và hạ BB xuống 5.13.04 thì tốt hơn.
Em cũng đã tắt PM quyét virus và firewall. Chắc tại do FWC trong lúc down về có vấn đề. Em cũng đã hạ BB rồi, còn theo cá nhân thì thích 5.0.1 hơn 😃
Thử down lại và build CFW restore xem.
em restore chạy đến quả táo là đứng cứng ngắc luôn mà tắt không được các bác ui
Restore firmware mấy? Máy gì? Cho chi tiết cụ thể chút bạn.
annyvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi bác, mình có con ip3gs world (newboot) đang chạy custom fw 4.3.3. Mình muốn update lên fw 5.1.1 ,nên kết nối itunes và update sorfware nhưng lúc thì lỗi 1600, 3194... Rồi giờ báo lỗi 21.
Mình đã tham khảo hướng dẫn của bác nhưng vẫn chưa làm dc, nhờ bác tư vấn giùm mình,tks bác
Anny

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019