Tổng hợp Cách mua iPhone cũ/mới

me_se7ven
11/12/2011 17:6Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói thật là cúm ơn bac chủ thớt quá đã chia dẻ cho anh em, mặc dù chưa mua nhưng phải đánh dấu để mua thì lật ra "chiếu" ;)
lần nào vào tinhte cũng phải đọc qua bài này
thanks chủ thớt nhưng đọc xong hốí hận vì mua phải con ip look
cong nhan la 3Gs bjo co moi nhat cuong va TGDD ban that nhung chung ta ko thew khang djnbh day la` hang chuan cua Apple cung cap ma` co the la` hang to`n kho co`n lai cua Apple .hay hang trung quoc chuyen sang
@phan sỹ tuấn Bạn phải nghĩ theo nhiều hướng chứ. Nếu là hàng TQ chuyển sang thì có đc bảo hành 1 năm và 1 đổi 1 trong 1 năm nếu máy lỗi ko. Còn nếu là hàng tồn thì chắc chắn HDH là HDH cũ chứ không phải là 5.1.1 khi khui hộp đc. Hàng tồn kho của 3Gs cũ nếu up lên 5.1.1 thì sec có hiện tượng giật mà
co ạ o nhat cuong ko nem 1 cai Imei Iphone 3gs len cho anh em kiem tra xem the nao`
bài này thật hữu ích 😃 ! Thanks nhiều nhé
chào các anh em,
hôm nay mình vừa mua ip4 hàng refurbished, của hàng nói là active điện thoại cho mình hôm nay ( 4/8/2012 ). Tuy nhiên, mình vào trang web apple kiểm tra số seri và imei thì không có thông tin hỗ trợ,
Nó báo như thế này:
" Our records indicate that this product has been replaced. Please provide the serial number for your replacement product to find the support "
Imei dt mình là 013126001248069
seri là: 5K223MCXA4S
Có anh chị nào check giúp mình được không?
Cảm ơn mọi người
@thanhnhan.scb Mấy hôm rồi là sever của Apple nâng cấp nên bạn không thể check đc số Imei của những máy mới Active đâu. Đợi vào hôm chắc chắn là check đc đấy bạn ah
@trandat231088 Cửa hàng cũng nói vậy nhưng mình không tin, nên ngưởi ta viết cam kết sẽ hoàn tiền nếu không check được thông tin sau ngày 11/8
Chỉ lo đến ngày đó người ta nói ngược không chịu trả thôi, vì tờ giấy cam kết được viết tay sơ sài.
bài này tổng hợp nhiều nguồn thật, bây giờ đọc mới thấy đấy
Bạn ơi, mình đang tính mua ip4. Các đặc điểm như giao diện thì ok cả, giống với máy thật, chỉ riêng phím Home thì hơi thụt vào trong. Không biết có sao ko bạn?

Hai nữa là, người ta nói máy mua ở HQ nhưng phần setting lại có tên 1 shop VN: Gia Nghi's iphone shop => có phải là họ mua ở VN ko bạn?

Rất mong bạn giúp đỡ. Tks.
@ppnhung Bây giờ tốt nhất đừng mua ip4, hàng dựng đa số, mình vừa dính 2 cái nè, tiền mất tật mang.
minh dang con luu imei ne`. neu sever loi th`j se kov ao dc ben trong ma bao ngay la` ko the tra dc
We're sorry, but this is a serial number for a product that has been replaced. Please check your information and re-enter your serial number. If your information is correct, you may need to contact us.
Finding your serial number is easy. See how.
Do máy bạn là hàng trả bảo hành (mã 5K trong Serial) nên check trên trang Apple có thể ko ra được thông tin đó bạn 😃

Thì họ mua bên Hàn hoặc máy xuất xứ Hàn nhưng về VN họ mang ra tiệm cài đặt nên có tên cửa hàng khi set up máy đấy bạn 😃
bạn ơi! giúp mình với !minh mới tậu ip4!vẫn biết hàng dựng! vỏ thay đã đươc thay! tuy nhiên máy vẫn chạy ok!sóng tốt! tuy nhiên bộ phận cảm ứng phía trên gần camera trước ko hoạt động (ko tự tắt màn hình khi nghe cuoc gọi!cái đó sửa đươc ko?hay bị hỏng như vầy sửa hay thay thế, chi phí nhiều ko?
@Hieudad Chào bạn,
Mình vừa mua 2 cây ip4, nhưng tính mình cẩn thận, nên giao kèo với CH là phải check active trên web apple và còn hạn BH, mà cuối cùng check ko được, nên CH trả lại tiền, mình vừa nhận được trưa hôm nay.
Trường hợp của bạn mua trúng hàng dựng, màn hình cảm ứng được sửa lại, ko chừng đã bị thay camera, màn hình và Pin rồi, nếu chịu đấm ăn xôi thì cố hắng xài, ko thì bán lại CH đi, lỗ 1 tí cũng được.
Cảm ơn ban
Tks bạn
đấy là cook rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019