Tổng hợp custom-rom galaxy gio(s5660) + mọi thứ của em GIO + hướng dẫn

destinylovenet
12/8/2011 0:47Phản hồi: 1.105
1.105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

calinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
1 chỗ nữa có thể mọi người không thích ở mấy bản rom simpliGio là lúc khởi động có hình con robot android xanh lét, với tiếng xoẹt xoẹt. Có thể bỏ đi bằng cách xóa file bootanimation.zip trong /system/media/ , thay vào đó sẽ là chữ ANDROID có hiệu ứng sáng khá đẹp ( nhưng lại không hợp với cái tiếng xoẹt xoẹt nền lắm )
calinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thêm 1 bản custom rom nữa cho em Gio:
tối nay em up thử xem sao
hungsio
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã sài.cũng mượt.dao diện hay.
nhưng ko phải giao diện touchwiz >>chán.
Ai có bản này room này mà có giao diện touchwiz up lên cho mình với nha
Em muốn up ROM tiếng việt cho con SS GIO của em. Vậy thì ROOT trước, rồi Up ROM hay Up ROM trước rồi ROOT sau ạ?

Cảm ơn cac Bac
calinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
UP ROM với ROOT không có liên quan gì với nhau đâu bạn, nên không phải nghĩ UP ROM trước hay ROOT máy sau.
Muốn up lên lên 2.3.4 hay up custom rom thì up rom.
Muốn dùng root explorer, titanium backup hay nghịch vọc linh tinh thì root. Hai cái này chẳng liên quan gì đến nhau hết.
Mà những bạn hỏi root trước hay up rom trước mình nghĩ là chắc chưa hiểu root là làm gì, để làm gì đâu ( sr nếu mình nói sai ). Nếu thế thì đừng root máy làm gì.
Mà stock rom của GIO S5660 bản Châu Á đã có tiếng việt rồi. Nếu máy bạn mang từ châu âu về thì chắc không sao. Chứ máy Hàn Quốc thì bạn nên tham khảo thêm trước khi up rom. Có 1 bác đã bị lỗi máy rồi.
habaoanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
có phải bản này k bác, e xem trên samfirmware.com
S5660ZCKP4 ##
OZHKP4
GIO_v1.0.ops 2.3.4
2011 August 18
tại e nghĩ là bản ZC nên k up , de tối thử xem
uprom len 2.3.4 rồi muốn cài đặt tiếng việt như cũ thì làm thế nào
Trước tiên là cảm ơn bác nhé.
Nhưng em cũng chưa tin bác lắm đâu. ROOT là để dành quyền truy cập vào hệ thống của máy. Nên 1 số máy sau khi cài Flash ROM mới đòi hỏi ROOT. Bác không tin bác cứ xem xem, ví dụ cài con SS Galaxy i9000, cài xong mọi người đều hướng dẫn phải...ROOT. Vậy nên em mới hỏi có cần ROOT không.
sao em uprom roi ma cai dat flash van k chay duoc. ai giup em voi
cài flash xong thì reboot lại máy bạn ah. mà nhớ là cài bản 10.1 thôi 😁 trèo cao ngã đau
calinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn dùng root explorer nhé. Copy cái TouchWiz30Launcher.apk trước. Rùi vào thư mục /system/app rồi chọn mount R/W ( nó sẽ đổi thành nút mount R/O ) paste phát rồi set permission cho nó ( đủ 9 cái ) delete cái launcher.apk đi nữa.

Mấy bản custom rom mới hỗ trợ flash thôi bạn. Stock rom ( từ samfirmware chẳng hạn ) thì không dùng được đâu.
Thanks bro nhưng mà em vẫn không thể coppy bất cứ thứ gì vào đấy được (/system/app) em cũng đang dùng root explorer, mà e cũng không tìm thấy cái AWD đâu cả, em đang dùng GioPro V1.3
mình theo đến đây mà vẫn chưa quyết định được nên up ROM gì và có vẻ việc up ROM còn chứa đựng ít nhiều rủi ro nhỉ.Root máy thì mình làm vài lần đều được cả nhưng UP ROM thì vẫn chưa tự tin để mà làm.mong tiếp tục học hỏi kinh nghiệm từ các bác
calinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Up rom cứ chú ý là đúng như hướng dẫn ở #1 là không có vấn đề gì đâu bạn. Chú ý cáp nối chắc chắn, nguồn điện ổn ( nên dùng laptop để tránh mất điện ) và phiên bản đang dùng ( downgrade không đơn giản như upgrade ) . Mình up suốt không sao hết.
Bạn có thể thử up rom SimpliGio ( không phải SimpliGio Plus nhé ) bản này cũng khá ổn.
Thêm nữa là khi up rom one pack ( chỉ có 1 file .tar đó ) thì chú ý là phiên bản rom trong máy phải giống với của rom sắp up ( up rom 2.3.4 thì trong máy cũng phải là 2.3.4 ). Cái này là mình đọc được thế. Cũng không dám làm khác 😆
calinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
lạ nhỉ :S thế nó có thông báo gì không bạn?
xem của bạn có giống của mình không ( cái chỗ mount R/O ấy, bên cạnh nó ghi là r/w là chép được mà ). Mình chép thoải mái mà. Mà trong bản GioPro 1.3 thì cái ADW launcher chính là cái launcher.apk đó. Chép được cái kia vào thì xóa nó đi.
Bro dùng bản root explore nào vậy, bản của em nhìn không giống
cám ơn bạn calinh về những chỉ dẫn.Đáng tiếc PC của mình đang hỏng - có lẽ là hỏng main và mình đang phải dùng Gio để nói chuyện với bạn. Sámsung chắc là không muốn cho người dùng update firmware trực tuyến thông qua kies để còn bán được những sf mới được tích hợp sẵn android 2.3.Chẳng biết kết cục của việc này sẽ thế nào nhỉ?
Co ban nao muon mua gio nua ko....to moi dung 2 th....de lai 4tr co fix nhe...ko co mot loi gi het...so dt minh 01692685848 minh o den lu hoang mai hn....ai quan tam pm nhe
em dung custom simplygio. da cai flash va reboot lai nhung vao mp3 k nge nhac duoc. miniclip k choi game duoc. giup em voi.
calinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vào miniclip. sau khi chọn 1 game rồi ấn vào hình mũi tên chỉ xuống đó bạn. Nó sẽ bắt đầu load file flash ấy. Chứ nó không tự load ngay từ đầu.
ai biết cách chụp ảnh màn hình không nhỉ
calinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Gio ấn đồng thời phím cứng giữa với phím cảm ứng quay lại ( bên phải phím cứng ) Tập ấn mấy lần sẽ quen 😁 ấn lần nào trúng lần đó

hình ảnh về bản rom mới cảm nhận rất nuột nhưng thiếu youtube

tình hinh là em vẫn k flash được....chán quá.cho em hỏi có rom nào dùng tiếng việt tốt không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019