Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp đánh giá các đoi iPad khi lên iOS 7.1

Raziel
13/3/2014 3:22Phản hồi: 25
Tình hình là thấy anh em lập topic hỏi về máy móc hoạt động ra sao khi lên 7.1 nên mình lập topic này để anh em dễ tập hợp theo dõi. Mình trước :

Máy : iPad 4 4g 16gb
Firmware đang dùng : 7.0.6
Phương thức update : shift restore
Tốc độ sau update : nhanh mượt, hơn hẳn 7.0.6
Pin : sạc đầy 100%, 1h40' mất 10% pin.
Sử dụng chính : mail, web, FB
Loại sóng : only 3g
Đánh giá cá nhân : nên lên vì hoàn toàn vượt trội
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cững vừa lên con ipad 4 128G. Ổn, xài 45phút chưa xuống % nào
bsoanhtt08
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jeff Zack các bạn nên nhớ ở chỉ số 100% xuống 99% rất lâu đấy
Còn các chỉ số càng thấp vè sau thì càng mau hết , chứ ko phải chỉ số nào cũng lâu như 100%
Cái quan trọng là xài hết 100% pin đc bao lâu. Mình ipad air 32gb cellular từ 100% xuống 2% khoảng gần 14 tiếng. Ios 7.1
Nên up, máy chạy mượt hơn
sinbad911
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn phải xài từ 100% xuống <10% và kiểm tra xem usage đã dùng được bao nhiêu, mục đích chính sửa dụng ra sao, đây là hình usage và stanby của mình (Ipad mini 2 16Gb 4G) xài từ 100% xuống còn 8%, chủ yếu lướt web liên tục = Wifi (online 100%), chơi mấy trò game mini linh tinh thôi, độ sáng khoảng 45%
bsoanhtt08
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sinbad911
bsoanhtt08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng mini 2 retina 4G 16Gb , mới (restore +Shipft) nên chưa cảm nhận được gì, giờ muốn về ios cũ cũng chịu vì apple khóa hết ios cũ rồi

E lên 7.1 vì khi còn ở 7.0.4 và 7.0.6 cứ lỗi khi gạt bật wifi sang phải (có màu xanh dàng hoàng nhưng không lên điểm phát và ra 2 cái dòng Chọn mang...
Khác
Mà nó cứ hiện cái dòng( độ chính xác về vị trí... )như đang ở chế độ tắt , phải tắt đi gạt lại thì bắt wifi và vào mạng bình thường , còn IOS7.1 e đang theo dõi ( e lo bị phần cứng quá) Ngại đi bảo hành vì thỉnh thoảng lâu lâu nó mới bị mà đến FPT bảo hành nó không bị thì cũng mất công
P/S: xin ké tí lỗi mong các bác cho ý kiến
Raziel
CAO CẤP
10 năm
@bsoanhtt08 Theo dõi thêm xem sao bạn.

Pin giờ là 70% với usage 3h30' , rất ổn 😃. Vẫn là 3g all nhé.

À triple home bị lệch thật 😁
Thấy màn hình chính xoay 360 độ hết lag rùi thoải mái xoay à. Nhưng thấy bắt wifi kém hơn 7.0.6 rùi. Pin thấy vẫn y vậy. Mình sài ipad air. giảm điểm trắng lộ ra nữa vàng nữa trắng nhìn rất xinh 😁
Có ai để ý thấy nút home 3 lần bị lệch hem

bsoanhtt08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng mini 2 retina 4G 16Gb , mới (restore +Shipft) nên chưa cảm nhận được gì, giờ muốn về ios cũ cũng chịu vì apple khóa hết ios cũ rồi

E lên 7.1 vì khi còn ở 7.0.4 và 7.0.6 cứ lỗi khi gạt bật wifi sang phải (có màu xanh dàng hoàng nhưng không lên điểm phát và ra 2 cái dòng Chọn mang...
Khác
Mà nó cứ hiện cái dòng( độ chính xác về vị trí... )như đang ở chế độ tắt , phải tắt đi gạt lại thì bắt wifi và vào mạng bình thường , còn IOS7.1 e đang theo dõi ( e lo bị phần cứng quá) Ngại đi bảo hành vì thỉnh thoảng lâu lâu nó mới bị mà đến FPT bảo hành nó không bị thì cũng mất công
Ipad air lên mượt hơn hẳn, pin chưa test
p/s : có ai khi vào app thì mượt,nhanh nhưng khi out thì k mượt vs nhanh bằng k ?
Mình iOS 6.1.3 muốn lên 7.1 mà cứ lăn tăn mãi vấn đề: Độ mượt và pin.
Các bạn đã lên cho mình xin ý kiến với nhé!

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
bsoanhtt08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khác
Raziel
CAO CẤP
10 năm
@bsoanhtt08 Bạn nên theo dõi thêm chứ đừng spam như vậy làm loãng topic

@vuhoangnhat92 : bạn dùng iPad gì ?
quvinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa có ý kiến về mini 1 các pác nhỉ?

Sent from my iPad using Tinhte.vn
seiko12
ĐẠI BÀNG
10 năm
E ipad 4 đang ở 7.0.4 đã jb mún lên 7.1 thỳ cần restore về DFU hay chỉ cần shift + restore là đc ạ.
Raziel
CAO CẤP
10 năm
@seiko12 Tốt nhất nếu đã Jb thì về DFU để restore tránh các lỗi linh tinh
quachtam82
ĐẠI BÀNG
10 năm
co ai xai ipad 3 len 7.1 chua
Mình dùng ipad 4 bạn à. Trước máu lên 7 quá xong up luôn, giật vs hao pin quá. Đợt rồi bảo hành nên vẫn đang ở 6.1.3
tvu732
TÍCH CỰC
10 năm
Mình dùng ipad Air 16gb 3g, lên 7.1 thấy đỡ bị lỗi out khỏi App Store hoặc SAfari hơn. Tính năng giảm điểm trắng mới rất hay nhìn đỡ hại mắt. Còn đâu pin vẫn như thế, trước giờ mình dùng lướt web, nghe nhạc, streaming audio hoặc video thì được khoảng 11 tiếng còn 10%. Ngoài ra, có cảm giác dùng 3g nóng máy hơn thì phải.
quachtam82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Minh dang xai ipad 3 moi len 7.1.
Cam nhan ban dau khi moi len la may xai nong hon ti.pin hao hon.luc moi up len bat may lan dau thi vo phan Cai dat thi may hoi cham.khong muot nhu 7.0.6
Sau do restart may lai roi thi thay binh thuong.
Noi chung thay pin hao hon va may nong hon ti.con lai hti ok het
tvu732
TÍCH CỰC
10 năm
Cập nhật thêm là cái vụ pin hao nhiều hay ít phụ thuộc rất nhiều vào 3g và sóng wifi mạnh hay yếu. Hôm trước mình chỉ để wifi, nghe nhạc offline và lướt web thì sau 12 tiếng đồng hồ còn 25%. Chả hiểu nó tính kiểu gì mà nhiều thế.
huutungpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ipad mini 2 3g+wifi của mình.ios 7.0.6 xem phim online 5h với wifi.còn lại chơi chút game với lướt web .pin như thế này là ok các bác nhỉ.
Ipad 4 GSM, và sau đây là cảm nhận:
- THẤT VỌNG, mình kiên trì ở 6.1.3, sau khi nghe 7.1 ổn 1 thời gian nên lên. Các hiệu ứng giật, không mượt mà, pin tạm chấp nhận được. nhưng cái chính là Lag và giật
bsoanhtt08
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng dùng Ipad mini 2 16Gb 4G chơi vài game nhỏ vào mạng wiffi lần nào cũng hơn 10h hết , có lần 13h59'(vãi), có dạo cứ để qua đêm xuống 1%
Nhưng vẫn mau hết hơn 7.0.xx ngày trước , nếu được vẫn cho về

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019