Tổng Hợp Firmware Customs I Phone 3G + 3GS +Iphone 4...

Thảo luận trong 'Thay đổi - Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi kiemma18, 9/7/11.

1. Carlos_Rudbich

Carlos_Rudbich Thành viên

pác khi restore FW 4.1 custom nó báo lỗi 1604 pác ơi :(( giúp em
  2. endicay

endicay Thành viên

tải về để đó có lúc cần. Thank bạn
  3. thangbom203

thangbom203 Thành viên

bạn dùng IREB RC4 để đưa phone về DFU mode xem coi có pass được lỗi 1604 hông, nếu ko được down lại custom fw và restore lại xem
    kiemma18 thích nội dung này.
  4. vinhlq82

vinhlq82 Thành viên

To Kiemma: Mình đang dùng máy 3GS bản LOCK FW 3.1.3 BB 5.11.07. Xin hỏi muốn Restore lại dùng FW 3.1.3 của bạn có được không? Thanks
  5. thangbom203

thangbom203 Thành viên

sao lại ko hả bạn, [MENTION=304572]kiemma18[/MENTION] is always welcome :eek: mà ha
    kiemma18 thích nội dung này.
  6. MrQuay

MrQuay Thành viên

cydia 1.1.1 ko bác :-?
  7. kiemma18

kiemma18 Thành viên

ngày hôm qua bận quá nên hôm nay lên udate bài...^^

---------- Post added at 06:05 PM ---------- Previous post was at 06:03 PM ----------

mình sẽ udate bản cho 3gs lên sau nha

---------- Post added at 06:13 PM ---------- Previous post was at 06:05 PM ----------

khi resstore fw 4.1,đồng thời bạn chạy ireb 4.0 để ireb vượt lỗi nhé,click vào ireb chọn ô cho Online Mode rồi cứ để cho nó chạy khi nào restore chạy xong thì mới tắt nó đi là được
    đã udate cách sửa lỗi khi retore trang đầu nhé
  8. trung674

trung674 Thành viên

Hic , em xin bác kiemma bản Custom IOS5 beta 2 không cần Add UDID ở đầu bài , làm hộ em đi . pLz
  9. vinhlq82

vinhlq82 Thành viên

Hi vọng sớm có Link cho 3GS FW 3.1.3. Nhân tiện bác cho em hỏi có phần mềm nào để máy trở về trạng thái Restore không vậy vì em tập ấn nút Home và Power mỏi tay mà không được (lần đầu tiên tự Restore lại máy), đồng thời bản FW 3.1.3 của bác em đang dùng BB 5.11.07 có sử dụng được không? Thanks
  10. kiemma18

kiemma18 Thành viên

hihi,mình sẽ nhanh udate fw cho 3gs,dạo này cũng bận nên ít thời gian up lên hots,
    với fw cutoms không nâng bb,thì bạn vẫn sử dụng bình thường với bb cũ để unlock duoc ^^
  11. blowjob

blowjob Thành viên

Thanks vì đã chia sẻ nhưng bác chủ thớt cho xin 1k hình chụp thì tốt wá
  12. TEO_TEO79

TEO_TEO79 Thành viên

Topic hay..tks chủ thớt
  13. kiemma18

kiemma18 Thành viên

Đã có link cho 3gs fw cutoms 3.1.3

---------- Post added at 07:05 PM ---------- Previous post was at 07:03 PM ----------

mình đã up xong link 3.1.3 cho 3gs,sẽ nhanh úp các fw khác khi có thời gian
    Vì nhà ko có pc,cũng chẳng có mạng,nên ko up nhanh đươc,mượn laptop thằng bạn làm fw rồi up lên tại nhà nó mà ^^

---------- Post added at 07:06 PM ---------- Previous post was at 07:05 PM ----------

hình chụp thì mình nghĩ ko cần đâu,vì đã up các thông tin rồi,mà co xài iphone bao giờ đâu mà có hình chụp ^^,nên hình ảnh bạn thông cảm nhé
  14. kenthieugia01

kenthieugia01 Thành viên

tình hình là rs bản 4.1 của bác chủ , e dùng ireb làm theo các bước đưa về DFU mode ra màn hình xanh thì shift + restore , sau đó báo lỗi 1063 , 1062 , roài 21 , ko hỉu làm sai bước nào , và e bật ireb ko thấy ô online mode ........ Tình trạng đang ăn táo , các pác chỉ e với ........3G FW hiện tại 3.1.3 , BB 6.15
  15. kiemma18

kiemma18 Thành viên

lỗi 21 là do bạn chưa làm đúng thao tác khi đưa về DFU đặc biệt rồi,và máy bạn đã được jb trước hay chưa
    và bạn cài đặt lại itune hay nang lên bản cao hon một xíu,lỗi này thường do itune,hoặc cài lại win hay ghost rồi cài lại itune là dc,đổi sang pc khác cũng dc
  16. mrtaitony

mrtaitony Thành viên

17. phuc6310i

phuc6310i Thành viên

em đang có 1 con 3gs đặt pass giờ phải phá pass như thế nào,còn restore thì custum hay gốc mong ae giúp
  18. truongxuanc

truongxuanc Thành viên

19. ketbandehochoi

ketbandehochoi Thành viên

20. dragonsea

dragonsea Thành viên