Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp FW cho Samsung Wave S8xxx (Update FW S8500XXLG1 - 07/2012)

LIENHUONG
19/12/2010 8:10Phản hồi: 809
809 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con ss wave của mình đang xài XXJID,mình để chờ 1 tiếng mất 1% pin (mình tắt hết ứng dụng chạy ngầm rồi) nên mình tính up lên XXJJ9 hay XXJK1 hay DXJL3 nhưng ko biết nên up lên cái nào xài pin trâu,máy ổn định ko bị reset và có thể spoof game dc?mong LIENHUONG giúp đỡ
Mình đang dùng XXJJ9 bạn à, đáp ứng được các yêu cầu bạn muốn đấy :p
ai có fw DXJK6 của wave II làm on cho tôi xin cam on nhiều
Nếu như up lên firmware của EU thì máy sẽ không được bảo hành nữa hả bạn? Mình check *#1234# thì thấy như vầy:
<SW VER>
S8500XEJH4
<CSC VER>
S8500SERJH4
Vậy máy mình đang dùng FW XEJH4? Sao mình không thấy thông tin về cái FW này vậy ta!? Mới dùng SAMSUNG BADA nên mong được các bạn chỉ dạy...
bạn vào http://forum.mysamsung.vn/ sẽ có câu trả lời cho bạn, theo ý kiến riêng của mình nếu đã chấp nhận xài HDH thì nên vọc tí cho vui chứ nếu chỉ dùng nghe gọi ko thì chán lắm.Mà đã vọc thì phải chấp nhận trục trặc chút ít nhưng ko sao vì những lỗi mình gặp có thể tự khắc phục đc (chủ yếu bị lỗi về phần mềm thôi) hay có thể nhờ các A E dùng wave trên diễn đàn giúp đỡ. Mình cũng mới rước e wave I secondhand về đây,vẫn còn bh của hãng nhưng mình cũng tự up fw châu âu cho e nó lun rồi ;). còn nếu mún đem đi bh có thể up e nó về lại fw gốc rồi đẹm bh.Thân
Máy bạn đang dùng FW của EU chứ đâu 😁 Nhưng kệ đi, đó là quy định BH của bất cứ chỗ nào nên sau này có đi BH thì ta up lại FW gốc là xong ngay ý mà :p
tochungdo
ĐẠI BÀNG
13 năm
baba 1.2 co gi thay doi vay cac bac? e dang tinh xuc e wave ma k thih kieu co them hai nut cung nghe va ngat cuoc goi, ai tu van gium e co nen dung wave voi? e can on dinh, nghe goi nt bt, game co cang tot.
1. Gõ có dấu TV
2. Bada 1.2 có thêm j so với 1.0 thì xem bên dưới, đoạn cuối bài 1
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-430/nhung-thay-doi-cua-os-bada-update-2-0-a-596799/
3. Nếu bạn cần 1 chiếc nghe gọi tốt, ổn định, pin lâu & đẹp thì mua Wave 😃 Game thì nếu có $$$ để mua thì cũng gọi là có vài Game giải trí vui vui song để mà chơi Game nhiều thì chọn Android hay iOS vậy :p
giúp mình với khi mình up lên bảng DXJEA thì khi vào samsung apps thì nò báo "thiết lập kết nối cho dịch vụ mạng"không vào samsung apps được,mình vẫn vào internet qua wifi bình thường.hic hic.lổi gì vậy LIÊN HƯƠNG........?hic mình muốn trở về DXJF3 thì làm sao ?
Muốn trở về FW nào thì cứ load FW đó về & up bình thường 😃
hic vào samsung-firmwares.com không được bạn ơi.chỉ dùng mình trang để dowload fw DXJF3 mặc định ban đầu nha LIENHUONG
Trên samfirmware ko thấy có, up FW khác cũng được bạn à. DXJF3 như là FW gốc từ khi mới xuất hiện S8500 thì phải, cũ rồi - chơi FW nào mới mới đi.
hic mình sai lầm khi up fw,up rồi không vào samsung apps được,nó cứ báo 'THIẾT LẬP KẾT NỐI CHO DỊCH VỤ MẠNG'thử đủ cách hết rồi vẫn không được,cảm ứng thì không còn nhạy chán quá.Wifi thì vẫn dùng ok,cái này không biết đưa cho trung tâm bh samsung nó chay lại phiên bản dxjf3 được không nữa 😔
mình cài fw xxjid xong vô tin nhắn no hiên tiên đoán rất là khó chịu. các pác có cách nào khác phục ko...?

các pác giúp mình với. mình cài bản xxjj9 mà vô tin nhăn nó vân hiện tiên đoán T9. khó sử dung quá. cài bản dxjl3 thi mình khong có tìn mua gem...:mad:
Ấn vào biểu tượng quả địa cầu 1 lúc - bỏ chọn ô Predictive Text là hết 😃

Mình dùng có sao đâu, nâng cấp XXJJ9 chưa :p
Các bác cho em hỏi tí. Em đang xài con Wave 1 chưa up HDH hay FW gì hết ! giờ muốn up luôn các bản mới ra đc không hay phải up từ các bản trước !
và nếu up thì bây giờ nên up bản nào là ổn nhất ạ ! Thank ..
Xem thông tin bản mới nhất nó yêu cầu up FW nào trước ko thì up thoai, chẳng hạn DXJL3 thì cần up DXJEA trước đó :p
bản của em là DXJE9 bác giúp em kiểm tra coi up bản nào thì đc ! :eek: Thank bác ! :eek: ( 😕 em mù tịt cái khoản FW vs HDH này 😔 )
Bạn up DXJEA rồi up DXJL3 nhé.
Oh ! thank bác nhìu ! Hehehehe :eek:
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
em đang dùg s8530 bada 1.2 FW DXJK6 ... tiếp theo nên up típ FW nào chị LIENHUONG
Bạn hỏi thế thì chịu bạn à, bạn xem có FW nào thì up thôi :p
Lại phải hỏi bạn LIENHUONG
Phần FW này của mình: S8530DXKB1 bị lỗi rồi thì nên UP lại bản FW nào là tốt nhất? Bạn làm ơn gọi ý luôn cho mình.
Hic hic hỏi nhiều quá đâm ngại
Mình đã làm đúng theo hướng dẫn để UP lại FW nhưng đang băn khoăn không biết chọn FW nào? và UP toàn bị lỗi thôi. Chán vì gà mờ quá
Giúp mình với vì mình không ở HN nên rất bất tiện
Cảm ơn bạn trước
Tại vì mình ko dùng 8530 đó bạn à 😃 Mà up bị lỗi là sao?
Hehehehe
Mình đã rành hẳn buổi chiều hôm nay nghiên cứu về UP FW cho S8530 nên giờ máy mình ngon lành rồi, đã có kinh nghiệm nhìu hơn.
Cảm ơn bạn LIENHUONG và các bạn khác trong forum đã chỉ bảo. Mình đã test thành công trên máy của mình.
Phải công nhận S8530 có quá nhiều cái hay và đáng học tập, chỉ tiếc Free Software hơi ít. Mình cảm thấy tự hào vì đã quyết định mua S8530
Thank mọi người
Mai đây nâng cấp lên Android & iOS thì tha hồ App, lại kêu Free nhiều quá 😁
Hình như từ bada 1.0 mà muốn lên bada mới nhất bây giờ bắt buộc phải là DXJEA mới lên tiếp được? Wave1 mình vẫn là 1.0 thấy xài cũng được không biết có nên lên bản 1.2 mới nhất này không? Xin các bạn cho mình lời khuyên.
Phải bạn à, phải nâng theo đúng quy trình 😃 Lên 1.2 thì có nhiều phần mềm tương thích hơn đó bạn nên cập nhật thì cứ cập nhật thoai 😁
Có Firmware mới trên Samfirmware rồi. MOD cập nhật đê......
cho em hỏi cách xem phải up FW nào trước khi up FW mới ra....?"xem như thế nào ạ" thanks
em mới tìm hiểu xin được chỉ giáo thêm,cho em hỏi chọn files con s8530 có tương tự như con s8500 không ạ."vd: chọn đời chip,files..." em cảm ơn nhiều
ps: em up bằng mutiloader 5.62
Bạn ấn *#1234# sẽ hiện Version FW máy bạn đang dùng rồi xem có bản mới ko thì nâng cấp 😃

Tương tự bạn à nhưng đừng lộn rom là được :p
bạn Lien Huong xem lại link fw XXJJ9 dùm mình di, thiếu file BOOTFILES này rồi.
mình cũng đã up lên fw XXJID và fw XXJK2 thành công nhưng k thể kết nối với pc qua sámung kies được, mong bạn giúp mình.
Để up XXJJ9 mình có nói rõ phải up XXJID trước đó bạn, FW này là FW nguyên gốc 1.2 đầy đủ file nên up XXJJ9 thiếu file ko quan trọng 😃
như vậy khi chọn o boot để cài fw XXJJ9 thì mình lấy file BOOTFILE của fw XXJID ha?
và cho mình hỏi là sau khi mìh up lên được fw XXJID thì mình k thể kết nối với PC bằng SAMSUNG KIES được?
mình đã up lên fw XXJJ9 rồi nhưng vẫn k thể kết nối với PC thông qua samsung Kies. các bạn giúp mình với... help help...
Bạn thử cách bên dưới xem
1. Vào My computer/Properties/Devices manager
2. Tìm Universal serial bus controller
3. Tìm Samsung composite device
4. Uninstall samsung composite device
5. Tìm thư mục đã cài đặt samsung kies (mặc định: C:\Program Files (x86)\Samsung\Kies\USB Driver cho Vista/Win7 64bit và C:\Program Files\Samsung\Kies\USB Driver cho XP/Vista/Win7 32bit)
6. Cài đặt lại driver cho USB
LIENHUONG ơi bạn có FW s8530 nào của Châu Á hay Tiếng Việt ko cho mình xin với.máy mình hiện tại đang xù lên roài + Camera failend.Thanks
Các bác cho mình hỏi SS8500 có up sang Android được không nhỉ? Nếu được mong nhờ chỉ dẫn cụ thể...Tks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019