PHẦN MỀM Tổng hợp FW cho Samsung Wave S8xxx (Update FW S8500XXLG1 - 07/2012)

Thảo luận trong 'Samsung Bada' bắt đầu bởi LIENHUONG, 19/12/10.

1. sonnguyenhh

sonnguyenhh Thành viên

LIENHUONG ơi. Bây giờ thì bản bada nào là chạy ổn định. và ít tốn pin nhất. Giúp mình với

2. qluocdat3010

qluocdat3010 Dự bị

Mình thì chỉ dùng bản XXKL6 thôi! Thấy bản đó chạy mượt lắm!

3. tungvip1997

tungvip1997 Thành viên

mấy bạn cho mình hỏi là mình đã up từ bada 1.0 lên thẳng 2.0 qua kies và mình vừa xuống bada 1.0 bằng multi do không có cách cài apps lậu nhưng bây giờ nếu mình up lên bada 2.0 bằng kies ( mình muốn cài android os slim)có đc ko hay lại phải up bằng multi mà nếu up bằng multi thì bản nào là tốt nhất

4. VolksWagenGm

VolksWagenGm Thành viên

Thanks Bác rất nhìu! :d

5. zombies

zombies Thành viên

Bada mà chạy ăn roi lỗi tùm lum mà.
    Theo mình thì ko cho bada chạy ăn roi.
    Chỉ khi nào có ng hỗ trợ thật sự thì up.

6. zombies

zombies Thành viên

Bạn dùng máy j vậy.

7. nokids

nokids Dự bị

Hi, chào mọi người. mình vừa đc ông anh cho cái 8500. Bada 2.0.
    Có chút vấn đề về Pin và chạy ko mượt mà. mình nghe mọi người nói 1.2 chạy ổn định hơn. tìm thấy topic này nhưng ko biết bản FW nào là 1.2.
    mọi người hướng dẫn và tư vấn cho mình có nên up lại FW 1.2 ko ??!!! thanks all !

8. zombies

zombies Thành viên

Mình thì chưa dùng con 8500 bao giờ nhưng mình khuyên bạn ko lên up lại bản 1.2 vì ít đc hỗ trợ về game và phần mềm chẳng hạn. có những pm và game yêu cầu bada 2.0
    Bây giờ trên top pic có nh FW Custom cho 8500 dùng rất ngon. Và cách up FW Custom thì cũng giống như up FW thường bạn ak. Rất dễ. Với lại FW Custom đc tinh chỉnh lại để nhẹ hơn và cảm ứng mượt hơn và có thêm 1 vài ứng dụng mà FW gốc ko có như pm chỉ đường chảng hạn.
    Bạn tìm hiểu thêm nha. Chúc vui.

nokids thích nội dung này.
  9. qluocdat3010

qluocdat3010 Dự bị

Còn mình thấy nếu bạn không mê game, chỉ dùng điện thoại cho mục đích nghe gọi nhắn tin và pin ok thì bada 1.2 ok đó! Phải nói là mướt rượt luôn! Hehehe!

nokids thích nội dung này.
  10. nokids

nokids Dự bị

Mình thì cũng không chơi game nhiều, có fruit ninja quẹt quẹt đỡ bùn là đủ.
    Quan trọng là chạy mượt, ko còn tình trạng nóng máy(khi chạy 1 số app), Pin nhảy hơi loạn ???

Tư vấn cho mình lun là bản Custom 2.0 nào mượt và ổn định nhất hiện nay ?? (chắc là nhiều nhưng gợi ý cho mình vài bản tốt để mình dễ cân nhắc khi donwload về)

Mình chưa up FW cho đt lần nào, cũng có chút hiểu biết về máy tính nhưng lại sợ lỗi hư lun thì uổng ..hii

11. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

1. Bạn xem Hướng dẫn bạn này, đơn giản nếu như bạn đọc kỹ & làm đúng HD :)
    http://www.tinhte.vn/threads/443749/
    2. Còn FW bạn có thể dùng bản FW gốc tháng 05/2012 DXLD1 cũng ổn này ;) Xem link bài 1 bạn nhé :cool:

12. Tetsusaiga

Tetsusaiga Thành viên

em ở HN và đang dùng Wave1. máy em đang chạy Bada 1.0. ai bik chỗ nào upgrade FW lên Bada 2.0 bản tốt nhất, ko có lỗi gì thì chỉ em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn ạ!!!

13. LIENHUONG

Bạn có thể tự làm chứ ko cần chạy đi đâu cả, có FW DXLD1 bản chính thức T5/2012 mình thấy dùng ổn :)
    http://www.tinhte.vn/threads/443749/
    http://www.tinhte.vn/threads/550988/

Tetsusaiga thích nội dung này.
  14. Tetsusaiga

Tetsusaiga Thành viên

Em sẽ thử xem thế nào!! tks bác nhiều ạ!!

15. Tetsusaiga

Tetsusaiga Thành viên

à bác cho em hỏi luôn là máy em đang Bada 1.0 up lên Bada 2.0 DXDL1 luôn đc ko hay còn phải qua FW nào rồi mới lên đc ạ??

16. Tetsusaiga

Tetsusaiga Thành viên

17. LIENHUONG

Thoải mái bạn à :)

Bạn xem phần FW Châu Á bạn nhé, bản Tháng 05/2012 đó bạn ;)

18. Tetsusaiga

Tetsusaiga Thành viên

hi, vâng!! để em xem xem thế nào!! tks bác nhiều ạ!

19. qluocdat3010

qluocdat3010 Dự bị

Hehhehe, mình chỉ kết bản XXKL6, hồi đó up bản DXLD1 hok hiểu sao xài đc chừng 1 tháng thì máy bị chết main, hok hiểu có tại máy không nữa! Mà bản XXKL6 pin ok lắm, máy chạy mướt lắm! Đg xài nè! Cắm vào Lap thì Kies bảo hỗ trợ luôn! Hehehe

20. transcom

transcom Thành viên

xin hỏi có cách nào backup tin nhắn trong điện thoại Wave8500, đang dùng Bada 1.0 ạ? Mình tính mang ra Thegioididong nhờ up FW lên bada 2.0 nhưng sợ mất tin nhắn.