Tổng hợp FW cho Samsung Wave S8xxx (Update FW S8500XXLG1 - 07/2012)

LIENHUONG
19/12/2010 8:10Phản hồi: 809
809 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hboyvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy bác ơi em up lên jj9 rồi mà vào web qua wifi là dính DNS FAIL là sao vậy?
Do lỗi phía Modem đó bạn à 😃 Ở nhà mình cũng bị, ra ngoài thì ko bị nữa 😔
Sau khi cai Bada 1.2 bản MOD xong thì em muốn cài tiếng việt vào máy như thế nào ? Giúp em với ! PLZ
Ko hỗ trợ TV bạn à, cái này nó đi theo FW 😃 Bạn thích TV thì up FW Châu Á nha :p
Chị Hương ơi !
Chị cho em hỏi: Bản Rom châu Á, bản 1.2 nào ngon nhất chạy cho máy samsung wave s8500 với ạ !
e cảm ơn chị nhiều ạ !
Cậu dùng FW DXJL3 cậu nhé.
- Cậu up FW DXJEA full rồi up bản DXJL3
- Hoặc cậu up xong DXJEA rồi cắm Kies xem có nhận FW mới ko thì cậu up FW DXKF1 vậy
dạ ! thanks anh !
nhưng a ơi ! e thấy bảo bản DXKF1 nó cũng hay lỗi đơ cứng máy và bi reset máy phải ko ạ !
chắc e up bản DXJEA rồi up DXJL3
thanks anh nhiều ạ !
Leonids178
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn LH cho mình hỏi:
- Mình đã up khá nhiều loại FW rồi mà vẫn bị tình trạng hao 4-5% pin/1h (ngủ dậy sau 1 đêm hết 30%) ở chế độ chờ (tắt hết các ứng dụng, ko push, kiểm tra CPU 1% ko nhảy nhót)
- Đến bi giờ đã nản với em wave tàu này quá rồi, cho mình hỏi kiểm tra mã FW gốc của máy như thế nào để đưa nó trở về như lúc đầu?
- Nốt lần này mà không được thì quay lại đùng con iP cũ thôi 😔
Tất cả những FW bài 1 là FW gốc cả đấy bạn à, còn FW đi theo máy lúc trước thì mình chịu 😃 Của bạn kiếm thử cục pin khác thử xem thế nào?
Leonids178
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất cám ơn bạn LH300i, mình đã thử các kiểu, dung lượng pin còn rất ngon, xem phim gần 4h, kiểm tra các kiểu ---> loại dần các khả năng và cuối cùng phát hiện ra điều làm cho máy hao pin kinh khủng ở chế độ chờ là 3G.
Tắt hẳn 3G đi là khỏi cái tình trạng 4-5% pin 1h chế độ chờ.
Kết luận 1 điều: minh đang dùng FW bada 1.2 bản mới nhất của EU nhưng túm lại là HĐH này còn cùi lắm, nhất là quản lý pin nguồn, iPhone mình dùng để cả wifi cả 3G cũng chỉ tốn pin hơn chút xíu (không đáng kể) khi ở chế độ chờ :p. Hy vọng vào bada 2.0 😔
iPhone mình bật 3G lên pin đốt như điên ý chứ 😁 HDH thì còn mới mà, làm sao so sánh được với những HDH điinhr kia :p
Leonids178
ĐẠI BÀNG
13 năm
Minh dau ss dau, ss vay khac nao ss wave vs Shi 😃 minh uoc mo dc cuoi tren chiec lai giua Lx150 va Sh300i co len la LH300i 😃 Ps: box diu hiu wa dung xoa bai vi hok co dau nha - i'm on wave han tieu chuan eu3 😃
Mình từng bị hao pin như vậy rồi. Để standby không nghe không gọi không bật màn hình chưa được 2 ngày là hết pin. Mình đã thử xóa sạch game và hard reset luôn kết quả là không hao pin nữa. Để standby được hơn 4 ngày vẫn còn pin. Coi như 1 vạch trụ được 2 ngày standby.
minh dang dung DXKF1 ai bit cho minh hoi day la fw cua thang may vay
Tháng 6/2011 😃
Xem thêm
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-440/doc-ten-firmware-cua-samsung-s8500-wave-434201/
Bạn LH cho hỏi với:
Minh mới up DXKF1 cho S8500. Nhưng sao khi chạy 1 ứng dụng download từ samsungapps về khi thoát ra là máy bị màn hình xanh. Sau đó phải tháo pin ra rồi khởi động lại thì máy mới hoạt động được.
xube09
ĐẠI BÀNG
13 năm
the la loi roi. cau noi quen thuoc,up lai fw. Ah,neu bi loi kieu nay upgrade fw bang kies dc ko nhi,dang dung bokc1 ma loi qua
Lạ nhỉ, bạn chạy FW khác xem 😃

1. Gõ có dấu TV
2. Phải xem Kies có nhận là có bản mới ko đã thì mới up qua Kies được
bạn Lhương cho mình hỏi tí nhá....hiện tại thì bada 1.0 với 1.2 thì fw nào pin khỏe nhất vậy?euro hay asia. Mình mới mua wave nghe nói bản euro pin trâu và là bản nào bạn tư vấn giúp mình nhé. tHanks
Bạn hỏi 2 phiên bản thế khó trả lời, thà FW nào 😃 Dùng Bada 1.2 thì nhiều App tương thích hơn nên tất nhiên phải nâng 1.2 chứ, dùng XXJJ9 (up XXJID trước) hay FW Mod ở bài 2 ý :p
Bada hiện giờ có cả hdh 2.0 nữa rồi bạn thử test cái 2.0 trải nghiệm xem 😁 về cơ bản có nhiều cái thú vị và giao diện đẹp hơn pin cũng tương đối có diều còn 1 số lỗi khiến khởi động lai(khác phụ= keypad *#33284*# chọn low sẽ đỡ đi đc rất nhiều)
Nếu vẫn muốn dụng 1.2 thì XEJL2 (s8530) là bản EU dùng ổn định và nhiều cư dân bada sử dụng pin khỏe cảm ứng mượt.hoạc DXKB1(s8530) có TV dùng cũng ổn đinh.[Với s8530]
Nếu máy bạn là s8500 thì bản XEKC2 là sự lựa chọn tốt Chúc bạn tìm được FW ưng ý !
mình muốn tải app paid thì làm sao tải được vậy các bạn. tải bắt phải buy sao tải được nhĩ. giúp mình với m mới sd wave 1
Hoặc mua hoặc là 1 số App cr4ck bạn search bài Spoof đọc nhé 😃
Mình tải game sproof luôn rồi nhưng mình vào app list ko thấy app nào để mình repalce hết bạn ơi
Bản beta2.0 cho s8500 dùng bị lỗi nhiều quá giờ muốn quay về lai 1.2 thì không được " lợn lành thành lợn què rồi" do máy không nhận điện thoại khi đặt ở chế độ kies. Giúp tớ với
Chuyển lại được như bình thường nhé bạn!có thể bạn chưa thao tác đúng:
để chuyển từ 2.0.1 về 1.2 bạn dùng Mutidowloand để chạy FW như bình thường (dùng bản 5.65) và kiểm tra kĩ lại USB bạn xem, nên cắm ở ổ phía sau máy thì tốt hơn. Chúc bạn thành công!
Ko cần Kies nhận đâu bạn, cứ đưa máy về Download Mode - Multiloader nhận thì hạ xuống 😃
Xin tư vấn: Khi nâng cấp phần sụn cho S8500 Kies báo " Cần thêm 13 MB dung lượng tập tin hệ thống để nâng cấp. Xóa tập tin hệ thống không cần thiết . Vậy cách xóa tập tin trong hệ thóng thực hiện như thế nào? Xin các bạn chỉ giúp
hung.1978
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao minh up nó bảo cần 13mb trống để nâng cấp mà minh đã xõa hết trên máy rồi. thẻ nhớ thì trông 2,5 gb
Xem dung lượng bộ nhớ của ổ C là ổ mặc định cài Samsung Kies xem còn Free ko hay hết roài 😔
Mình cài Kies ở ổ D, nhưng ổ này vẫn còn trống tới 36 Gb cơ?
ABCYT3CC
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai có kinh nghiệm giúp mình với. Mình update lên bada 2.0 bản tháng tư giờ bị lỗi mình dùng multi loader chạy lại nhưng giờ không chạy được nó báo lỗi: Warring : Security fail..... Mình đã đưa máy về chế độ: UPLOAD data to PC.
trải nghiệm bada 2.0 cho S8500 là BỰC MÌNH! toàn lỗi màn hình xanh không? đặc biệt là cú nhấn phím khóa màn hình là bị lỗi này! có pác nào kinh nghiệm xử lý giúp! GẤP GẤP........
Được sự giúp đỡ tận tình của LienHuong mình đã up thành công FW Mod.rất cảm ơn bạn LH.
LH khi nào ol thì hướng dẫn mình cài đặt internet nhé.hiện giờ vẫn chưa vào được mạng
hixhix LH chưa ol à.hixhix internet ko vào được chán quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019