Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp FW cho Samsung Wave S8xxx (Update FW S8500XXLG1 - 07/2012)

LIENHUONG
19/12/2010 8:10Phản hồi: 809
809 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nphunghung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu dùng Viettel thì bạn soạn tin CAUHINH -> SEND 107 là OK mà. Mình làm tốt.
cuticuti
TÍCH CỰC
13 năm
hôm bữa đi bảo hành chú ktv up fw dxjh1_xev là fw nào sao e ko thấy trên tổng hợp fw nhỉ,bada 1.0 có tiếng việt mà định dùng kiev up lên 1.2 thì nó báo cập nhật thất bại vì phần sụn gì đó:stomp:
vinaphone mà.hixhix ai chỉ giúp với
hoahiep2805
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn Liên Hương ơi, Cho mình hỏi nhờ mấy câu hỏi này cái bạn giúp mình nha - mày mình dùng Wave I hàng chính hãng ở việt Nam( mình up theo các hướng dẫn của bạn)
1. mình có up lên Bada 2.0 (XPKG^)ko báo lỗi gì cả, firmware trước khi úp của mình là DXKF1 nhưng khi mình vào phần google thì máy báo lỗi "Upload data to PC" gì đó, màn hình xanh lè, mình tháo pin ra khởi động lại thì ko sao nhưng ko dám vào phần đó nữa vậy giờ nếu mình muốn up lại bada 2.0 mà ko sợ bị lỗi đó thì phải làm thế nào?
2. Mình thấy Bada 2.0 bị lỗi vậy mình úp lại về firware DXJEA full, sau đó lại úp tiếp lên DXKE1(úp bằng multiupload) sau đó mình úp lại DXKF1 bằng kies nhưng bây giờ bản DXKF1 của mình ko bằng bản DXKF1 trước khi up lên bada 2.0 vì
- phần chát của mình vào toàn tự động nó chuyển sang palringo mà ko ra phần chát yahoo, windowlive, googletalk, trước khi upload lên Bada 2.0 thì mình vào chát được bằng yahoo mà ko cần qua cộng cụ 2.5 của bạn gì đó ở trên app. Bây giờ làm thế nào để có thể về chát yahoo được trong bản DXKF1 này.
- Mình ko cài được mail nữa trong cấu hình của mình phần mạng ko thấy có cấu hình phần internet chỉ có 3 cái này: Viettel MMS, Viettel GPRS, Viettel WAp, trước kia mình thấy trong phần này hình như có cả Viettel Email gì đó nữa. Nên chắc thiếu cái nên ko cài được mail
Bạn giúp mình với. Cám ơn bạn trước nha
1. Lỗi Upload data to PC là do lỗi của bản FW chưa hoàn thiện, hiện có bản XPKG6 khá hơn đấy
2. Cài thêm cái MyYahooChat xem sao bạn
hoahiep2805
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko biết khi úp có nên tháo thẻ nhớ và sim ko? Hay vẫn để thẻ nhớ và sim nhỉ?
Chả cần, mình để nguyên làm lâu nay chả sao 😃
Đã có cách khắc phục lỗi Cần thêm 13 MB dung lượng !

Rất đơn giản 😁. Các bạn hãy vào trình duyệt internet của máy đt của bạn vào phần cài đặt internet rồi kéo xuống cuối cùng xóa bộ nhớ đệm. Thế là xong đơn giản :giggle:
HAVE FUN !
cho mình hỏi, mình mới mua con Wave II S8530, nó chạy fw ZTKB2, giờ mình muốn chuyển fw có hỗ trợ tiếng việt thì nên dùng fw nào vậy.
Kiếm FW bắt đầu bằng mã DX bạn à 😃
vậy mình chuyển nó qua thẳng DXJL1 đc không. Có cần qua trung gian một fw nào không bạn. Bản mới nhất của DX là bản nào vậy bạn.
Các bác cho em hỏi tí ! Hôm nọ em mới up FW XXJID xong ! Dùng thấy ổn (Pin-Sóng-... ) trừ cái Wifi sao mà nản quá ..T_T em ngồi bắt Wifi thấy full vạch mà ko tài nào vào nổi internet >>> toàn báo lỗi DNS . Biết là lỗi này cứ cố vào thì sẽ đc( giống lúc dùng bada 1.0 nguyên thủy cũng bị) nhưng em ngồi nửa tiếng đồng hồ mà nó cứ vậy thì cũng bó tay ! Em có nên up FW khác hay có cách nào giải quyết vụ này ko ....? Mong các bác chỉ bảo tận tình ........!
hình như trong cái fw DXJL1 nó thiếu file *.dota thì phải. Nếu thiếu như vậy có sao không vậy.
Bạn đổi DNS của cái Modem phát Wifi xem, mình cũng hay bị lỗi DNS khi ở nhà nhưng ra cafe thì ko sao nữa :p

Ko sao đâu 😃
up từ XXJID Mod sang XXJJ9 ( FW này thấy mọi người khen nhìu nhất ^^ ) có ổn không bạn Hương ....?
Làm j có XXJID Mod nào nhỉ, XXJID1 chứ - sang XXJJ9 là quy trình phải thế 😃 Mình hôm trước up bản thử nghiệm 1 - hạ XEKC2 - lên thử nghiệm 2 - hạ XXJID/XXJJ9 😁
Oh thank bạn Hương nhìu nhá! Ak mình hỏi luôn : trước khi up FW thì Pin máy cần tối thiểu là bao nhiu % vậy ?
Tầm 50% là đủ, chắc ăn thì cứ sạc đầy - vì cũng đâu gấp làm j đâu 😃
bạn LienHuong, mình up fw xong rồi thì máy vẫn chạy bình thường nhưng chỉ mỗi tội là màn hình nó đen thui không thấy gì. Bây giờ khắc phục sau đây. Tính nạp tiếng việt mà kiểu này chắc đi tông quá.
Chứng tỏ FW bạn up bị lỗi, ko lên - bạn up lại bản khác xem 😃 Vẫn ko được thì do đèn hay cable MH máy thế nào ý chứ 😔
Hic hic tình hình là mình Up FW XXJJ9 xong vẫn ko kết nối Wifi đc T_T toàn báo lỗi DNS T_T ! cho mình hỏi là nó có liên quan gì đến việc thay đổi code máy ko vì hôm nọ mình có thấy 1 bạn post 1 đoạn code thay đổi cái j j đó ( hic giờ ko nhớ nữa ) mình thay từ KOR - > cái như bạn í bảo thay đổi vùng gì í từ châu á sang châu âu ( tò mò quá T_T nên mới .... ) Nói chung bây giờ đang bế tắc cái Wifi, mọi người giúp mình với ! đã thử up lại bản XXJJ9 lần nữa rồi......
Bạn ra hàng cafe thì vào nhanh lắm, ở nhà phải chỉnh DNS của Modem phát Wifi thôi - mình cũng bị thế. Xem dưới Modem có địa chỉ để truy cập vào với user/pass & thiết lập cài đặt đấy.
Hic cám ơn bạn giúp đỡ ! mình sẽ thử theo cách bạn hướng dẫn coi sao! Thank nhìu
haismit
ĐẠI BÀNG
13 năm
tình hình là sau nhiều lần kết nối em wave với pc ko được do win7 không nhận drive nên mình đã bó tay,cuối cùng mình đem em wave lên trung tâm bảo hành,người ta up lại phần mềm dxjl3 mà bản này ổn định và pin xài rất lâu,khoảng một tuần và fullreset thoải mái.mình yêu cầu nguoi ta up bản bada 2.0 nhưng họ nói là xác xuất chết main khá cao do nhiều người bị rồi,phải chờ đến khi có bản chính thức rồi up luôn,vậy nên các bạn đừng có up lên 2.0 nhá,nguy hiểm đó
TTBH họ nói thế thôi mà cũng tin 😁 Họ bao giờ chả khuyên vậy, họ cũng khuyên bạn ko nên tự up FW lấy đấy :p
criter
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ae cho mình hỏi về vấn đề này tí, mình đã up lên bada 2.0 rùi nhưng vẫn còn 1 lỗi đó là khi mình dow cái Viet map từ samsung apps về xong rùi chạy thì nó báo lỗi gì đó rùi mình bấm phim home thì nó reset lại máy, sau đó nó báo lỗi upload data to PC
Bạn nào bị tình trạng như vậy mà đã khắc phục xin chỉ giúp. thanks
Kèm video: http://www.youtube.com/watch?v=HZOaf-hg0nE
haismit
ĐẠI BÀNG
13 năm
hiện giờ mình đã kết noi may tinh với em wave rồi ,minh da up len bản dxkf1 nhưng mình muốn lên bản 2.0 gì đó thì lam sao ?châu á và châu au thì phải làm sao
FW 2.0 đang bản thử nghiệm, chỉ có bản Châu Âu thoai & dùng Multiloader để up bạn à :p
haismit
ĐẠI BÀNG
13 năm
ý của mình là nên up lên bản 2.0 nào của châu âu,và trước khi chuyển từ châu á sang châu âu thì hình như có up qua phần mềm trung gian nào đó thì phải

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019