Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp FW cho Samsung Wave S8xxx (Update FW S8500XXLG1 - 07/2012)

LIENHUONG
19/12/2010 8:10Phản hồi: 809
809 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Do lỗi FW 2.0 còn đang trong giai đoạn hoàn thiện nên hay bị lỗi upload data to PC 😃

Chả cần trung gian j cả, up luôn - chọn bản cao nhất để up vì bản sau thường fix bản trước & có lỗi khác để còn fix 😁
RIM
CAO CẤP
13 năm
Đã up được theo cách dùng multiloader để cứu em Wave1 loop reset rồi. Cám ơn [MENTION=99673]LIENHUONG[/MENTION] nhé.
Tiện thông báo luôn là những bro nào bị hiện màn hình trắng chữ da cam thì:
1. Tắt máy và đưa về "Download mode" - rồi kết nối với máy tính
2. Bỏ chọn 8 tick bên trên (vẫn trong "Full download") và tick vào "FOTA"
3. Browse đến file "bplib_S8500OpEuroCommon.fota"
4. Bấm "Download" và chờ vài giây.
Sau đó sẽ đến màn hình xanh, máy sẽ nhận dạng dữ liệu và restar lại - OK DONE!
Chúc các bro thành công!
Bạn LH cho mình link để down FW 2.0 mới nhất và dùng ổn định nhất với. Xin cảm ơn
Dùng ổn định thì khuyên ko up, còn ko thì dùng FW XPKG6 đó 😃
help

Từ hum e lên bada 2.0 cứ có tin nhắn đến là nó lại vào cái mục tin nhắn trên sim ... mà vào đó là máy cứ bị đơ phải về menu rồi mới vào đọc lại đc... mà tin nhắn k thành dãy trò chuyện như bản cũ rất bực mình vì e hay nt ... các bác giúp e với
thankss all
Vụ SMS bạn vào Settings/Message thiết lập cài đặt xem (2.0 thì cài đặt ko nằm trong Messages nữa mà chuyển hết vào trong Settings) 😃
Mình mới đc tặng 1 con 8530 mới nguyên còn chưa đập hộp, cũng chưa bít hay dở thế nào nhưng vào diễn đàn thấy các bạn khen nhiều nên cg hi vọng :rolleyes:. Các bác cho hỏi là mới mang về có nên up FW lên 2.0.1 ngay ko? Đây mới là 2.0.1 beta thì có ổn định, có vấn đề gì ko ạ hay toàn là ưu điểm hơn so với 1.2 ban đầu của nó ? Cảm ơn mọi người nhiều ! :happy:
Bạn LIENHUONG cho hỏi. Mình đang dùng Bada 1.2 S8530ZTKA2. Vậy có thể nâng cấp lên luôn được Bada 2.0.1 bằng multiloader được ko? Hay phải up lên room nào trước ạ ?
Nâng cấp thẳng lên luôn cậu à, k phải qua FW trung gian j cả.
Mod ơi xem lại dùm mình file S8500 2.0.1 đi
..Mình chạy 2 con S8500 đều báo lỗi file Apps..Bỏ file đó thì chạy,còn cho file đó vào ko chạy được.
Dùng 1.2 đi bạn à chứ 2.0 đợi tháng 9 có bản final thì up 😃

Lên thẳng luôn 😃

Ko lỗi đâu, mình up đâu có sao
- Dùng Multilader 5.65 nhé
- Đưa file FW ra MH Desktop chọn xem
Mình để ra ngoài deskop mà..cũng không được..Chạy đến file apps thì báo lỗi,bỏ file đó vẫn chạy bt nhưng máy treo Logo..Đã thử load hết 3 file trên thử cũng như vậy..
Bác có yahoo hay sdt cho mình xin để lh cho dễ.Thanks
Bạn kiểm tra xem có nhầm file apps của fw khác k.
Không nhầm được bạn ơi..Tại 1 file S8500 để 1 forlder riêng.sao nhầm được..bỏ file apps ra thì chạy được hết các file còn lại..cứ cho file apps vào là báo error...Gio úp bản thấp cũng ko được lun.2 máy trở về tình trạng treo LOGO..
Ai cao thủ giúp mình vụ này với..Máy vẫn còn "download mode",chưa mất boot..
yahoo : hoangtungheo_2203@yahoo.com
sdt: 09.88.89.95.96
Bỏ file thì ko chạy nhé,nếu lỗi bạn phải tháo Pin rồi Up lại,có thể phải làm đi làm lại nhiều lần đấy(như mình khi up lên 2.0 bị lỗi làm lại tới 7 lần mới đc đó bạn).
Gợi ý thêm,bạn chọn cả Boot luôn xem sao,mình bị lỗi khi Up lên 2.0 và khi trở lại 1.2 khi kô chọn Boot,đến khi chọn Boot thì làm lại đến lần 2 thì đc(chả hiểu sao cả.....😁 )
tình hình là hôm qua mình mới up lên 2.0 mà nhìu lỗi quá nên muốn chạy lại bản 1.2, ai có link TV cho mình xin với nhé...mình kiếm mà k biết bản nào với bản nào T_T.
Yh: hoanghondamle.motminhanh
Cậu kiếm 1 PC làm lại xem. Hôm nay mình có việc riêng, tối rảnh thì qua chỗ mình - 0902197713.

---------- Post added at 08:48 AM ---------- Previous post was at 08:45 AM ----------

Trên bài 1 bạn xem có FW mã DX nào thì lấy up nhé. Cậu up DXJEA rồi up tiếp bản DXJL3 qua Muitiloader nhé.
Bây h trước tiên mình phải up cái này đúng hok?
1. Rom Asia
* Tháng 05/2010
DXJEA: http://www.megaupload.com/?d=OPRZ5BJ2
DXJEA - Full: http://www.mediafire.com/?84yk1dgw6ewla

Sau đó tiếp tục up cái này qua Kies đúng hok nhỉ? nếu đúng thì cho mình HD up qua Kies đi, tại mình mới chỉ đọc và làm dc qua Multiloader thôi

* Tháng 12/2010
DXJL3
- No full (Phải up DXJEA trước): http://www.mediafire.com/?p28358ea5r9v4mq
- Up qua Kies (Phải up DXJEA trước):
Bạn dow 2 cái FW về rùi up 2 lần bằng multi là được
Chúc bạn thành công 😃
DXJEA - Full: http://www.mediafire.com/?84yk1dgw6ewla
Tình hình là mình up bản này xong rồi tiếp tục với bản này:
No full (Phải up DXJEA trước): http://www.mediafire.com/?p28358ea5r9v4mq
Nhưng bản này thiếu boot file và 1 số file nữa...vậy những file thiếu đó k cần phải chọn đúng k nhỉ?
Sr mình gà nên hỏi nhìu quá ^
^
Uk bản sau có cái gì thì up cái đấy, chú ý 1 tý là ra hết ấy mà hjhj 😃
Ko cậu à, up bình thường thôi - vì thế mới phải up DXJEA trước là vậy.
Sau khi nang cap FW 2.0.1 cho S5800 thi may cua minh da bi loi "Up load data to PC"
Sau nhieu lan nghien cuu thi da tim ra loi va sua ngon lanh
Cau lenh nhu sau:
*#33284*# --> Low
bạn nghiên cứu như thế nào mà ra vậy?
Sử dụng công cụ Google để tìm bạn à 😁
Sao lại tìm ra câu lệnh này hay thế bạn? tôi đang test xem sao đây, nếu ok thì thông báo rộng rãi hehe... thanks..
Sao lại tìm ra câu lệnh này hay thế bạn? tôi đang test xem sao đây, nếu ok thì thông báo rộng rãi hehe... thanks..
cho e hỏi là ở phần FW cho s8500 e thấy có cái tháng 7/2011 và tháng 8/2011. mà bản tháng 7/2011 là bada 2.0 beta, vậy e nên down bản nào và 2 bản này có gì khác nhau k ạ 😁
Cả hai bản đó đều là beta cả, nên có một số lỗi, nếu bạn muốn trải nghiệm thì nên update bản mới nhất S8500XPKH3, còn để an toàn bạn đợi có bản chính thức hãy update nhé.
pttamdng
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình up KH3 khi vào máy vẫn thấy là KH1! Không hiểu do chọn nhầm thư mục hay là đúng như vậy! Bác nào kiểm tra giúp với, thanks trước
Mình mua wave2 dùng được 2 tháng thì rất ổn định, sau đó đến khoảng giữa tháng 7 thì cắm vào Kies nó bảo nâng cấp phần sụn, sau đó thì giở chứng phần cảm ứng, khi nhắn tin để dọc máy thì không bấm được chữ q và chữ a. Đôi khi và nay thì thường xuyên bị nhảy lung lung, không bấm nó cũng nhảy, khi bấm thì nó ko chịu nhảy. Không biết là do phần mềm hay phần cứng, anh chị nào biết hướng dẫn dùm.
Mình cũng đã down FM mới nhất 2.0 về để up lại nhưng đến bước cuối cùng thì trên Multilupload phía phải nó báo:
Download Start Ch[0]
BootLoader 1703.9KB OK[0.9s]
Error : Dbl Write [0.1s]
Thế là bó tay, chắc phải đi bảo hành rồi. các anh chị giúp đỡ giùm!
Chú ý dùng Multiloader 5.65 & cài bộ Driver New trong gói FW tải về nữa ;)
cảm ơn bạn, như vậy là máy mình bị lỗi phần cảm ứng rồi, chắc bị ẩm do hơi nước. phần FM Bada 2.0.1 thì cài tốt, còn mấy bản FM tháng 8, coi như là phiên bản 2.0.2; 2.0.3 đều bị lỗi như tôi nêu vậy. Không biết có cách nào khắc phục nữa không!
Mấy bản 2.x chưa hoàn thện, đợi sang tháng SS phát hành bản full mong sẽ có bién chuyển 😃
CHo mình hỏi cái, bây giờ mình đang dùng con Wave II muốn up lên bada 2.0 thì mình lên dùng bản nào vậy bạn, mình chưa up bao giờ cả, và cần có những P. Mềm j ?
Đây là thông tin máy của Mình

Và mình muốn hỏi là XPKH3 có Spoof đc game ko?
E đc biết FW XXJJ9 spoof đc game nhưng E ko biết nên bắt đầu từ đâu, ai có time chỉ giáo cho E với ạ.
Các bạn khuyên mình nên sử dụng FW nào để chơi game với nhiều ứng dụng với
Tình hình là E lên đc 2.0 Rồi FW XPKH3, nhưng mà chán quá, cài này ko cài đc game j cả, híc, cho E xin bản nào
Spoof đc game free ý, Help Me....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019