Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp game cho Bipad 9 (hoặc cho màn hình 480x800)

bebaby88
31/3/2012 10:15Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

àH!!! bebaby88 ơi!!...máy bipad 9 có xem đc phim HD hay ful HD gì đấy ko?...nếu đc thì cho ae cái đường link luôn nhá...thanks!
@kuty_mp3 Mình đã thử MKV 720p (3Gb + Sub) ko hề có hiện tượng giật, lag khi mình tua nhé. Còn 1080p thì mình chưa thử tại máy ko cho cop file >4,5Gb (cái này hình như trên máy tính tớ định dạng khác, có thể máy bạn cop đc). Mà 1080p cop vào nặng mà phí dung lượng, vì màn hình Bipad ko thể hiện đc hết cái nét của video cao thế đâu. Xem 720p là phê lắm rồi😃
game gta mình test cũng bị giật nhé, phần mềm xem phim moboplayer nếu các bác cài vào thì phải cắm loa hoặc tai nghe nhé, nếu o cắm vào thì không thấy tiếng đâu.
@manhcuong808yl Coi định dạng gì mà giật vậy? tớ thấy hình ảnh với âm thanh hay mà
@bebaby88 sorry các bác game gangster 2hd miami
ah tiện thể cho các bác game luôn
Link download :
apk

Link download data (PiC002) :
Data

Gangstar 2 HD : Miami Vindication Cho Android
@manhcuong808yl Thanks bác nhiều nhá
Sao mình tìm trên Gôgle Play ko thấy nó nhỉ, bác đem tớ cái link tớ lấy ảnh up cái😁
@bebaby88 link luôn đó rồi thây bác, cả data cũng có rồi mà, các bác cứ kick vào chữ xanh dow là ok thôi,ah tiện thể game asphalt 6 e dow dât xong chơi game rất hay bị văng ra, có bác nào bị như thế ko nhỉ?
@manhcuong808yl Vậy à, tớ cũng ko chơi cái đó nhiều, chơi có 1 tí rồi thoát ra à, thử là chính vì tớ chơi gần hết game này trên iOS rồi. Mà lên 4.0.3 sợ ko đủ data mà thử😁
@bebaby88 công nhận thấy mọi người kêu bản 4.0.3 nhiều ghê, đang định up lên thôi cứ 2.3 mà chiến vậy
@manhcuong808yl Tớ thấy mỗi vụ thẻ nhớ là ngu ngu thôi, chớ tình hình tớ thấy ngon lành mà, đang muốn ở 4.0.3 thôi ko muốn về 2.3.1=))
bác up lại giùm e cái apk PES với, link die mất r thank bác nhiều
@manhcuong808yl Oạch bác chơi cái đó làm sao nổi? Tam quốc truyền kỳ còn giật giật, flash đó quá sức máy tính bảng rồi bạn. Phải Laptop, PC kia
@bebaby88 vâng cảm ơn bác
@bebaby88 http://www.mediafire.com/?tq8fehgs4jb8c8p
link apk của e nó đây bác update lại cho ae nhé 😃
@pham_ngoc_anh Cảm ơn bạn nhiều nha!
mình không biết cài game như như thế nào chủ topic có thể hướng dẩn chi tiết cách cài game vào máy bipad 9 không mình đang đùng bảng 2.3.1 thanks
@songviet68 Há, vậy chưa bao h gặp lỗi đó. Sorry bác, tớ ko có máy ảnh nên ko chụp đc.:-s Có gì tớ xem mượn đc máy thì tớ chụp giúp bạn. He
@songviet68
bác thử lên app store cài astro rồi dùng nó cài thử xem có dc k​
nếu k dc thì theo e cái apk của bác die rồi o_O
@pham_ngoc_anh Cái đó ở đâu vậy bác .hixx
@songviet68 Bác lên app store hoặc market trên máy, search "astro" rồi cài thôi, cái này là trình quản lí file free mà bác 😃
Xin hỏi data là gì? apk gà gì? có phải là đuoi phần mềm không bipad 9thì dùng duoi gi cám ơn
@songviet68 Đuôi APK là dùng chung cho tất cả các thiết bị chạy Android, ko riêng gì Bipad nhá. giống .exe trên Windows á. Data là dữ liệu để chạy game, giống như bạn cài game trên PC á, APK giống cái Icon bạn hay click để vào chương trình, còn data là ở chỗ file nó nằm gọn trong thư mục ấy. Hơi khó hiểu tí😁
chào bạn bebaby88,mình mới lấy bipad về nhưng lần đầu xài android mình ko biết j cả mong ban hương dẩn chi tiết cho minh về cách cài game.mình mới mua cai 1 thẻ nhớ 16g bây giờ minh chĩ bõ vào máy thôi hay có cần làm j nửa ko,sao mình thấy trên thẻ nhớ của minh hoàn toàn ko có nhưng thư mục data hay gameloft gì cả,vậy làm sao minh có nó vậy bạn.thanks ban
@DoanHieu00 Cái đó thì bạn cứ cài game vào đã, rồi vào game nó tự down data 1 tí là có thư mục liền, hoặc ko thì bạn cứ tạo thư mục cũng đc, ko ảnh hưởng gì đâu
solmai
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn chỉ mình cách cài với
@solmai bác cứ làm theo cái hướng dẫn của bác bebaby9 ở trên ấy
@solmai Bác xem trên máy bác có tên "AppInstaller" rồi ấn vào, sau đó tìm đường dẫn đến file APK tớ cho phía trên đầu topic, nhấp vào là đc.
Ở trong Bipad nó cài sẵn AppInstaller rồi đó, kích vào chọn đường dẫn trên thẻ nhớ chỗ bạn chép game là đc mà
em chưa hiểu khái niệm 3G hay 4,5G khi tải phim lắm....có bác nào giải thích hộ em cái
@kuty_mp3 Đó là dung lượng thôi mà: 3Gigabyte, 4,5 Gigabyte ấy
Đấy là với đợt đầu bipad trả hàng, đợt sau này mình lấy máy dùng appinstaller k cài được apk mà phải intall trực tiếp từ appstore về (mà có phải game nào cũng free đâu) mình thử thấy mỗi cách trên hiệu quả thôi 😃
Đấy là với đợt đầu bipad trả hàng, đợt sau này mình lấy máy dùng appinstaller k cài được apk mà phải intall trực tiếp từ appstore về (mà có phải game nào cũng free đâu) mình thử thấy mỗi cách trên hiệu quả thôi 😃
@pham_ngoc_anh Ko phải đâu, tại bác chưa tích vào ô " Cho phép cài đặt file ko rõ nguồn gốc" trong Setting thôi. Bác mò mò vào thấy liền à.
@bebaby88 Vậy ah h mình mới biết, thế mà thằng nhân viên chém mình cài linh tinh mất bảo hành... 😃
Cái Game nào mà có 2 phần data như Game Shadow Gun thì về chép kiểu gì cho máy nhận được hả bác chủ. Công nhận nhìn hình toàn game đã ko. Ko biết cài nhiều bộ nhớ máy co đủ ko, vì đa số ứng dụng ko chuyển qua thẻ nhớ được.
@luuvanthonghean Sao ko hả bạn? Nếu dùng 2.3 thì cứ chép vào thẻ nhớ chứ có việc gì đâu

Shadow Gun đó bác cứ down về bỏ chung 1 thư mục. rồi giải nén ra sẽ có data và apk cho bác.
@bebaby88 Biết là có data và apk rồi nhưng mà ý mình hỏi là phần DATA có 2 part đúng ko, lúc mà chép vào thẻ thì chép chông lên nhau hay là gom lại một thư mục.
@luuvanthonghean Bác cứ giải nén ra sẽ có riêng 2 phần đó(trong đó có file APK và data), cứ thế chép data vào đúng đường dẫn và cài apk là đc mà.
cho mjh hoi ban 2.3 ko co tjeng vjet ah
@haibboy Ko có bạn à, up lên 4.0 thì có nhưng hay đơ máy nhé.
Hôm sau viết có dấu nhé.
cho mìh hỏi tại sao mìh dow game va phần mềm về laptop rồi chuyển vào máy sao không cài đặt được nhỉ
@haibboy Bạn cài phần mềm Astro Manager có thể tìm trong Google Play, vào phần mềm đó và nó sẽ hiển thị SDcard, bộ nhớ máy giống như trên Laptop khi bật My Computer sẽ có C,D,E. Lúc đó bạn chỉ việc tìm đến file bạn vừa chép vào thẻ thôi
nemols
ĐẠI BÀNG
12 năm
những game data mình cài nhưng ko thấy mục gameloft đâu cả vậy mình làm sao để cài đâtâ .mình dung e71 phát wjfj các máy khác bắt ok nhưng bipad9 ko bắt đc vậy là sao ai biết chỉ mình với
mấy bác cho hỏi copy game vào thư mục sdcard - androi - data là ở thẻ nhớ hay là bọ nhớ của máy vậy.
trong thẻ nhớ có thư mục androi - data thôi. sd card là thẻ nhớ phải ko? mình gà lắm.😁
@thanhlongbdu Ờ, thực ra 2 cái đó giống nhau, bác cứ copy vào SD card (thẻ nhớ đó) tốt hơn. Bộ nhớ máy kham đâu cho nổi:D
các bác cho e hỏi tí, bác nào có bản đồ hà nội offline cho bipad ko nhỉ? trước e dùng iphone có bản đồ mà giờ ko có, buồn ghê
@manhcuong808yl ban do duoc cai san tren may ma ban, khi ko online thi chii xem chuo ko xac dinh duoc vi tri hay chi duong nhu khi online. chu xem nhu ban do thi ok ke ca khi o ffine
@hung0205 nh]ng bác cho e hỏi tí, nếu khi xem như vậy thì khi zoom to nhỏ thì sẽ không hiển thị thêm được nữa, cái e cần là như cái vietmap cho nokia ấy
@manhcuong808yl em zoôm to nho deu va hien them ma
@hung0205 e nghĩ cái bác nói chỉ là bộ nhớ bản đồ tạm thời trên đó thôi, nếu bác chuyển qua vùng khác xem có hiển thị ko ạh?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019