Tổng hợp giá bán iPhone 5 của FPT, Viettel và Vinaphone

cuLong
21/12/2012 8:11Phản hồi: 326
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng ngang bằng giá trong nước roài
sáng ra viettel định lấy cây 64gb trắng, nó phán cho 1 câu 3h quay lại bốc thăm vì hàng khan quá. chắc cũng ko tới lượt mình nên ra mua của mấy thương gia luôn cho nhanh.
Sáng nay bận việc ko ra mua được đến chiều đi lượn mua thì các nơi đã báo hết hàng (trừ FPT shop, thừa tiền cũng ko bao giờ mua ở đây). May quen ông anh nhờ lấy được 1 em vina white 16gb rồi :p
Có vẻ nhiều bác chưa hiểu lắm về giá thì phải.
Em nói đơn giản thế này nhé (bản 16gb ví dụ):
Vina: muốn mua máy không bị giàng buộc gì, vác máy về cắm sim dùng luôn (bản word) - các bác giả 16tr100. Nếu muốn sử dụng thêm các gói cước ưu đãi của Vina thì mới cần đến mấy cái bảng trên.
Viettel: Dùng sim VT thì tốt nhất ko cần unlock (500k) làm gì. Đưa 15tr700 vác máy về cắm sim VT vào dùng. Nếu thích thì đang ký mấy gói cước ở bảng trên, cá nhân thấy gói smảrt 1 khá tốt: trừ tài khoản 150k mỗi tháng được 1000 phút gọi nội mạng + 1gb dữ liệu.
Dùng sim không phải của VT ? các bác giả thêm 500k unlock thành máy word. Tổng tiền thanh toán 16tr200k.
P/s: e dùng trả trước, còn bác nào thuê bao trả sau mà dùng nhiều thì càng được lợi.
@thuan_x_levis Vina thế nào em ko bít chứ Viettel bắt buộc phải hoà mạng nha bác, xài hay ko gì cũng phải đóng tiền (nên chọn giải pháp rẻ nhất là hoà mạng trả trc 400k, vì nếu trả sau thì chỉ có 100k thôi nhưng trong 24t sau mỗi tháng tối thiểu 150k = 3.6tr), rùi thêm 512k tiền dán màn hình + bộ ứng dụng bản quyền nữa (Viettel bắt buộc) ==> tối thiểu 15.7tr+512k+400k+500k (tiền unlock) = 17.1tr cho bản Viettel quốc tế ko ràng buộc gì cả (lấy sim trả trc về để đó ko xài). Còn bác quen biết thế nào đó thì lại là chuyện khác...
s3= cục gạch .haha
có ịp rồi, ko mua nữa
Điện thoai giờ khủng thật hôm nay nhìn 1 cô e xuống xe bus cầm cái điện thoại to bằng cái ipad ốp lên tai alo.
rẻ thì rẻ rồi nhưng quan trọng là có rẻ như các bạn vẫn mong chờ hay không. cái kiểu giá này la kiểu 199.99 so với 200.00 thôi mà.trẻ con làm phép cộng nó cũng biết đáp số là như thế nào. có xứng đáng hay không
Mình thì đợi xem BB10 thế nào, nếu BB10 không ổn thì sẽ dùng wp8, chứ cũng không mặn mà với IOS.
traind
CAO CẤP
11 năm
bjo viettel hay vina có gói cho ko iphone 4 như nhà mạng bên mỹ nhỉ!^^
@traind Xem kỹ lại rồi phán nhé bạn, sau 24 tháng:
Bên mỹ người ta cho không rồi người ta lấy lại cái gì
Bên Vn người thu trước rồi người ta cho lại những gì.
Với nhứng khách hàng tư tưởng như bạn,VN ko dám cho máy trước là đúng rồi.
@sinhviendlld Khi nào dân vn dc như Mỹ
traind
CAO CẤP
11 năm
@sinhviendlld nói như b thì bjo vn mới dc như mỹ?
Có kiên trì đợi chờ là sẽ dk mua giá tốt hơn bây giờ là chắc!

Bác nào nhiều $$$ thì mua ip5 dùng theo nhiều mục đích.

E đợi xả hàng ip4 là rồi..............=))
ROONEY1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thương gia chuẩn bị xuống 14 củ chưa nhỉ😁

Sent from my LG-SU660 using Tinhte.vn
quochung090
ĐẠI BÀNG
11 năm
hic, thèm ip5 quá mà đạn dược k cho phép 😃. Bác nào lên đời ip5 còn con ip4s white 16 or 32gb muốn bán lại thì pm inbox cho em nhé😁
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang gom tiền mua Lumia 920. Lúc đầu sùng bái iphone, sau thích S3, giờ quay về với anh No 🆒
Tin iPhone 5 trắng hàng nhà mạng cháy hàng đã thấy lên các trang báo mạng. Kinh thật. Bác nào có nhu cầu lấy 5 trắng 16GB hàng Vina thì PM số em 098 353 1116 nhé. Giá 16,7T.
Có vẻ như ở đây ít ai thật sự đi mua máy ở Viettel nhỉ. Cái giá đó là chưa kèm "phí" miếng dán 2 mặt cho iPhone + bộ ứng dụng bản quyền của Viettel, lấy hay ko đều PHẢI THANH TOÁN 492k hoặc 512k tuỳ cửa hàng. Nghĩa là bản lock 16Gb hoà mạng trả sau sẽ có giá 15699 + 512 + 100 (tiền hoà mạng) = 16311. Nếu là trả trước thì thêm 300k nữa (vì phí hoà mạng rẻ nhất là 400k), nếu unlock thành world nữa thì thêm 500k nữa, cũng chát chứ ko rẻ đâu các bác. Tuy nhien với những ai trung thành với nhà mạng thì các ưu đãi cũng khá lớn, ai có nhu cầu sử dụng dịch vụ viễn thông nhiều thì dùng lâu dài sẽ có lợi hơn là mua bản world xách tay, rẻ hơn khoảng 1 triệu rồi chết tiền đt mỗi tháng...
xmobile_74
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nay mua 1 con trả trước. 1 con trả sau màu đen của vinaphone. Gia máy so với thị trường thì ok. Nhưng có 1 cục sạc không vào điện. Mai ra đổi sao đây
xmobile_74
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mua về up lên 6.0.2 hao pin dã man
@xmobile_74 để nguyên 6.0.1 thấy cũng nhanh hết pin lắm, game chơi dc 5p máy nóng liền potay.com
thôi để nghe gọi chán ip rồi
vanloi8686
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NguyenH78 Mình dùng chơi game có thấy nóng đâu,hay là vừa chơi game vừa sạc thì máy nào chả nóng bạn.Đang dùng6.0.1 thấy ổn định mỗi tội wifi chập chờn thôi nhé
h_minhvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanloi8686 Máy mình thấy OK lắm, mớ mua về sạc lần đầu, xai được gần 2.5 ngày, usage 7h, chắc tại mình ít chơi game, chỉ vọc thôi.
@vanloi8686 bạn chơi diamond ah, mình chơi game 3d thấy nóng lắm, nhất là phía trên đầu máy

wifi thì đúng là chuối với cái 6.0.1, thấy bảo update lên nữa thì wifi khá hơn nhưng pin thì thôi rồi lượm ơi
lecaothang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Viettel bán ~17100 /16g mà? Sáng ra hỏi cửa hàng có đúng 1 ông khách mua, giá máy gồm cả games, dán màn hình... Mắc hơn giá vinaphone, năm nay mua máy nhà mạng dễ ẹc vì ip5 không còn hot bởi ngoài cấu hình ra thì toàn bị chê vì vật liệu làm thân máy quá chán...
ngon bổ rẻ thì gập bác vina,
radeon1950
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhà mạng thấy chẳng khuyến mãi data 3g ji nhiều nhỉ. dùng smartphone mà cứ phải kè kè xem lưu lượng thì nhục lắm. nói chung là chẳng hứng thú với hàng chính hãng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019