Tổng hợp kinh nghiệm, hướng dẫn - Ai chơi Kritika Chaos Unleashed thì bơi hết vào đây

chanquatq
26/7/2014 1:19Phản hồi: 600
600 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

abcvn
TÍCH CỰC
10 năm
=)) luôn tích trữ ticket wave nhiều vào để vẫn có cơ hội giành ticket arena, ticket arena trước ngày reset cứ có là xài liền :3
cơ mà game này ko chơi lâu đc, lâu lâu vào chặt chém chứ clan thì ko có, ko giao lưu được mấy, map cũng có hạn, và cái chính là hiện tại nó có 1 phương pháp làm game ko được hay cho lắm 😆
T.T.Dũng
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai biết reset sao trong "Stage" không?
Cày lv cho lẹ....
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@T.T.Dũng Không reset đc đâu
abcvn
TÍCH CỰC
10 năm
-Craft đồ là hên xui, ko theo lvl! mỗi 5 lvl đồ trong craft sẽ được up lên 1 lần
-Kiếm gold chỉ có đi wave ở các level thấp (trung bình lvl 2x đi wave 1x sẽ được từ 7k-9k/wave, mình 26 đi wave 2x vừa rồi được 1 phát lên 11k auto đánh 😁)
Cày lvl lẹ chỉ có đánh cao lên thoy, 1 ngày lên 4x cũng đc 😆
@abcvn Dung la cay lv le,chi co thieu gold up skill voi rèn đồ thui 😔
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoxlj88 thiếu ở khoảng 20 lv đầu thôi, sau đó sẽ thừa mứa gold xài không hết, với điều kiện không up mở rương và up rèn, 2 cái này cần rất nhiều tiền, nên để dành gold cho việc khác
abcvn
TÍCH CỰC
10 năm
😆 chiều nay mới enhance cái bronze chest lên lvl 10 vì thừa tiền nè bác!
bilonk56
TÍCH CỰC
10 năm
sao nhiều lúc đi Dungeon lại ko đc gold như lúc cuối hiện lên thông báo nhỉ...đánh đc tầm hơn 20k gold nhưng chỉ nhận đc 10k 😔
abcvn
TÍCH CỰC
10 năm
Chơi bản mod chớ j :3
tên e là HolyzKyo ợ 😁 có gì xin các bác chỉ giáo
bạn nào cấp cao cao cho mình xin ingame để vượt wave cho khỏe chơ add mấy bạn cùng cấp chẳng qua đc 😔((
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rollor bạn cứ add friend đi, game này không cần onl cùng nhau với đánh cùng, mà chỉ cần add friend là bạn có thể nhờ trợ giúp được rồi, có điều chỉ được trợ giúp đánh boss cuối của map, bạn phải tự đánh phần còn lại, nếu yếu quá thì không cần tham chiến, chạy vòng vòng ở ngoài chờ win là được rồi
kinh nghiệm là không cần cày quá vội vàng, cứ từ từ cày ở các map vừa khả năng thôi, chơi nhiều khác khoẻ dần
chủ topic cho mình hỏi mình craft đồ bằng rèn expert thì ra đồ rare ít ra epic, còn rèn artisan thì ra đồ epic nhưng vẫn có cơ hội ra đồ legend.
theo ý kiến chủ topic mình có nên xài rèn artisan không ?
còn karat nên để dành vào việc gì ?
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daoco126 ở lv thấp thì dùng expert thôi, chỉ nên dùng artisan khi lv >= 35, lúc này lv tăng chậm, nguyên liệu kiếm nhanh nên craft thoải mái, đồ cứ 5 lv thì thay 1 lần, đặc biệt là các lv lẻ thì dễ ra legend hơn lv chẵn, craft vũ khí thì cứ artisan cho chắc ăn, kiếm ngon đánh mới khoẻ đc, nguyên liệu vũ khí tích cóp lâu không nên mạo hiểm 😁
karat thì tuỳ bạn, thường thì cứ để đó thôi, tích cóp lại sau này mua item trong shop. mình thì chỉ dùng karat để mở hòm quà sau khi qua cửa khi chắc chắn mở được nguyên liệu craft, giờ đang tích lại để mua full bộ avatar cho khoẻ
@chanquatq Tks. Mà còn cái craft trag sức nữa nên xài rèn nào cho hợp lí:D
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daoco126 Vụ này bạn không cần suy nghĩ, vì rất hiếm khi nhận đc đồ craft trang sức, item trang sức nên mở rương và farm điểm arena để nhận đồ ngon thôi :D
@chanquatq bạn thêm phần hướng dẫn nhận coupon và code vô phía trên #1 cho mọi người thấy
T.T.Dũng
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào. Mới chơi kết bạn tặng tim cày lv nha.
Tên: Pauses
[QUOTnchanquatq, post: 42727054, member: 65795"]Game hay nhưng rất khó chịu với chiêu trò hút máu cực kì trơ trẽn của glu, sau đây là vài điểm chính:
1. Sau khi đánh xong 1 map, không bao giờ mở đc đồ ngon, luôn auto ra đồ cùi nhất trong số 3 đồ hiện ra dù có bấm chọn hòm nào
2. khi đánh arena, sau khi vừa hết ticket, luôn ra đối thủ cực yếu ở phần expert (đc 120 points nếu win), nhằm dụ người chơi dùng karat mua ticket (cực đắt). Và điểm khó chịu nhất chính là từ thời điểm này cho đến khi reset đối thủ (1 tiếng), đánh wave không bao giờ ra ticket arena
Tạm vậy đã, tóm lại là cực kì khó chịu với kiểu làm ăn vận hành game của bọn này[/QUOTE]
Game này của gamevil mà. Mở rương rất hiếm bác ak.
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngohaidaica Mở hòm hiếm mình không nói, cái mình nói là tỉ lệ mở cơ, nó cứ mặc định mình sẽ nhận item kém nhất thì đừng có cho mở làm j, cho nhận item rớt còn ngon hơn
zoyohmap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bị như trong hình là sao các bác. Kiếm trái tim đó như nào.hic
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zoyohmap Có 2 cách, 1 là chờ 30p là có 5 tim, 2 là kết bạn để bạn bè gửi tim
@zoyohmap bám yes là bạn vào shop mà mua tim đó 😆
@zoyohmap hết stamina tức trái tim đó bạn
Craf đồ tím thì dễ, đồ vàng thì tỷ lệ cực thấp, dù Atisan full, đơn giản vi lâu lâu craft được 1 phát.

Muốn kiếm đồ vàng thì:

HÒm kim cương > Hòm vàng > Map boss > craft ( up full mở hòm/artisan)
zoyohmap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào choie thì add bạn với mình nhá. : zoyohmap
cho mình hỏi giờ trong game là tính theo giờ nước nào. thấy nó bảo đăng nhập vào 6:00 AM GDT để nhận quà nhưng không biết giờ đó ở VN mình là mấy giờ cả 😔
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daoco126 Mình cũng không rõ, đây cũng là điểm trừ, thường thì các game khác có ghi luôn giờ trong ingame để tiện theo dõi, game này không có thì thôi kệ vậy, dù sao event của nó cũng không quan trọng phải vào game đúng giờ 😁
Có cách nào kiếm kim cương không các bạn. Đang top arena 20%
zoyohmap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi người nêu tên nv lên để add vào kiếm tim nha: zoyohmap
IGN mới của e nè: aneee. các bác add vào có gì gửi tim nha :>
Ai cho mình hỏi cái dòng damage reduced với add'l damage công dụng là gì vậy mọi người
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daoco126 Gem Add là tăng dame theo % (dame gây ra sau khi đã trừ giáp, chứ không phải tăng attack), ví dụ điểm attack là 400, gây ra 100 dame lên quái vật, dùng gem tăng 5% dame thì tổng dame gây ra sẽ là 105 lên quái vật
Gem reduced là gem giảm dame theo % lên nhân vật, cách tính tương tự như trên
@chanquatq cám ơn 😃
chanquatq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gem add dame tăng CP rất mạnh, nhưng không hiệu quả khi lv thấp do dame còn bé, tăng không đáng kể, lại gây ra "ảo tưởng sức mạnh" :v nên dùng gem crit mình nghĩ là sẽ có hiệu quả tốt hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019