Tổng hợp LENOVO S720(root,recovery,up rom,mod % pin)

bboy_imposter
6/5/2013 10:2Phản hồi: 423
Tổng hợp LENOVO S720(root,recovery,up rom,mod % pin)
Ở đây mình sẽ tổng hợp lại các bài viết và thêm vào những cái mình đã thực hành trên con lenovo s720 iu dấu của mình😃.Đa số là mình dựa trên bài của anh thienhoa3.
Khi bạn thực hiện flash rom cũng tức là bạn đã chấp nhận rủi ro. Mình không chịu trách nhiệm nếu việc này sẽ gây ra động đất, núi lửa, ngày tận thế, em bạn khóc hay bố mẹ bạn có mắng bạn đi nữa..Pin phải còn trên 40% là tốt nhất,tránh trường hợp trong quá trình up hết pin=>Tiễn bạn lên đường.Đây là câu nói của anh ấy các bạn nhớ làm theo

1)ROOT máy
Cài driver.: Android ADB Interface: Driver_Android_V0P3
. MTP Preloader: SP_Drivers_v1.2 - USB VCOM Driver
. Có thể cài đặt chương trình PdaNet v3.50 for Windows 8/7/Vista/XP có sẵn Software + Drv:PdaNet
Root:
1. Vào Settings > Developer options: kích chọn USB debugging

2. Cắm USB nối với máy tính và cài Driver để máy tính nhận kết nối Android Composite ADB Interface
3. Download chương trình Root_with_Restore
4. Giải nén và chạy file: RunMe.bat
5. LƯU Ý: Luôn để màn hình điện thoại ON, không tắt màn hình
6. Bấm số 1 để chọn: Normal mode, nhấn Enter
7. Trên màn hình điện thoại sẽ chạy chương trình: Full restore
8. Bấm vào: Restory my data

9. Chương trình Restore bắt đầu cài đặt Super User và tự động khởi động lại.
2)Cài Recovery(giống y chang cho lenovo p700)
I)Cài driver

Driver: http://www.mediafire.com/?a7l344rsqu82720

Quảng cáo

Vào settings=>developer options=>tick vào USB debugging.Tắt máy tháo pin,nếu máy tính k nhận thì gắn pin lại(đt vẫn tắt)
Cắm cáp đt vs máy tính thì nó hiện thế này
Cài river MT65xx Preloader:
Cài cái Driver thứ 2: Rút cáp USB, giữ nút Vol + rồi cắm cáp vào, PC lại thấy cái new hardware MTK USB port, làm các bước như trên rồi nó đến thế này là xong(nếu không thấy hiện cái driver thứ 2 thì tìm trong my computer/manager device)
[​IMG][​IMG]

Cài recovery CWM 6.0.1.1:

Download SP_Flash_Tool_v3.1222.00 Tool tại đây:
http://www.mediafire.com/?uoudqggstu0ud5w

Quảng cáo

Download Recovery Image cho s720(chưa có tiếng anh nên xài tạm tiếng khựa@@)
Recovery

Down cái sp flash tool và bản recovery ở trên về rồi giải nén ra vào 1 thư mục riêng, chạy file Flash_tool.exe

Nhấn vào nút

rồi trỏ đến fileMT6577_Android_scatter_emmc.txt vừa giải nén được ở trên.

(Hình mượn)
Dấu tích ở ô Recovery
Rồi nhấn vào nút

Hiện lên hộp thoại thì nhấn vào nút Yes.

Rút cáp USB ra rồi cắm lại để chương trình nhận ra trình điều khiển USB.
Chờ 1 vài giây sau sẽ có thông báo hiện ra OK là bạn đã cài thành công recovery

Nếu không hiện ra thông báo OK thì kiểm tra lại Driver đã cài đặt đúng chưa.
Vào recovery: Tắt điện thoại,nhấn nút nguồn 2s,giữ và bấm tiếp 2 phím volume + và -,máy sẽ boot vào chương trình recovery CWM.
Sau khi vào recovery nó ý chang như này

Cấu trúc của nó ý chang này(khác dòng cuối là rebot máy)

Giờ chốt đến đây mình phải đi học tối mình sẽ post cách up rom😃
423 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up rom
Down về,giải nén tất cả ra 1 thư mục:
http://www.needrom.com/mobile/lenovo-s720-7/
Khi down ze nó bắt đăng kí 1 tài khoản.không thì các thím lấy tài khoản mình nha:
ID: vuongthanhbinh
Pass: vkoickiuvk
Đây là bản rom mới nhất s134.1 số hình ảnh

Bản rom này đã được root sẵn
Chạy SP Flash Tool:
SP_Flash_Tool_v3.1222.00
SP_Flash_Tool_v3.1244.0
http://db.tt/HjS3GtN2
- Bấm nút [Scatter-loading], tìm chọn file:MT6577_Android_scatter_emmc.txt trong thư mục giải nén Rom đã tải về

- Tắt máy, tháo pin
- Bấm nút [Firmware->Upgrade]

- Cắm USB data cable vào cho pc nhận driver thiết bị(điện thoại tắt máy tháo pin)
.Nếu chương trình báo lỗi thì nhấn frimware-ungrade lại và cắm cáp USB trở lại(ở lần này thì ta gắn pin vào máy,không mở nguồn)

- Thông báo cài thành công

Xong

Rom miui :http://www.needrom.com/mobile/lenovo-s720-2/

Rom thì down ze là file zip nên các bạn dùng recovery để up nhé
Hướng dẫn
1)Down file vào thẻ nhớ

2)Dùng phím tăng giảm âm lượng để di chuyển và dùng nút chụp hình để chọn,back thì dùng phím back ccam3 ứng trên máy.
Chọn dòng thứ 3 để wipe data/factory reset.chọn dòng thứ 4 để wipe cache
3)Chọn dòng thứ 2 có chữ SD và dẫn đường đến file chứa rom

Các bản rom khác mình chưa dùng nên không biết ntn.Các bạn vào đây coi nhé:http://www.needrom.com/phone-roms/lenovo/s720/
Cài đặt Google Play và xóa các ứng dụng không cần thiết sau khi up rom:
Một số Bản rom vẫn còn thiếu bộ Google Apps, ta bổ sung nó như sau:
http://www.mediafire.com/?t4y2d2alt6u04hn
Down file ở trên về rồi giải nén ra.
Dùng Root Explorer copy các file apk vào /system/app/
Set permission cho nó theo thứ tự (rw-r - r -)
Restart lại máy xong là ta đã có market và bộ ứng dụng Google cho nó.
LEHUYEN
TÍCH CỰC
11 năm
@bboy_imposter Phù, cuối cùng cũng ROOT được con máy S720i bằng mấy phần mềm của Tung của, và cài add Google theo S720 ở trên, gỡ hết phần mềm Tung Của bằng Titanium Backup, giờ máy chạy bình thường
Mod % pin và sửa lỗi pin ảo,máy nóng
Các bạn zo đây và làm theo hướng dẫn
http://www.tinhte.vn/threads/mod-pin-cho-may-android-rom-ics.1840651/
Lưu ý:vì là dòng lenovo nên sẽ coppy 2 file "LenovoSystemUI.apk" và "framework-res.apk". Đổi tên LenovoSystemUI.apk thành SystemUi thì chương trình mod mới làm việc.sau khi mod xong thì đổi tên lại như cũ

+Fix lỗi pin ảo.Cần làm
1)Sau khi mod pin có thể %pin hiển thị không đúng
2)mình không biết máy các bạn sao chứ máy mình mỗi lần sử dụng xong reset máy là pin tụt đến chóng mặt.có hôm pin đang 80% còn 60%
Dùng phần mềm Battery calibration
link tải phần mềm : http://www.mediafire.com/?akz77taq1eg11zh
1. Cắm sạc vào điện thoại
2. Chờ cho tới khi sạc 100%
3. Nhấn "Battery calibration"
4. Rút sạc
Mình đã sử dụng và hiện tại đã khắc phục được lỗi pin ảo và sử dụng pin được lâu hơn.Máy không còn nóng như trước😃
sondongthap
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bboy_imposter Cái launcher gốc chẳng hiểu sao lại lag quá chừng nên mình mới chuyển sang dùng launcher khác. Trước cũng đã dùng holo rồi nhưng thấy nó lag hơn nova bác chủ ạ.
Rom gốc 113 các bạn dùng launcher nào mượt nhất vậy?
@bboy_imposter hỏi thăm được 2 người rồi mà
nói chung khá ưng ý với rom này đó
@sondongthap mình dùng holo launcher.thấy cũng mượt mà nhẹ nữa.clip mình làm là dùng holo launcher đó
@bboy_imposter ủa cài rom của chủ thớt mà cài thêm holo launcher nữa ak
thấy trong rom có thêm nhiu theme mà ta 😃
Còn vấn đề gì các bạn thắc mắc cứ hỏi mình
@bboy_imposter minh dag xai s720 nhung gan day may bat dau chay cham, co cach nao giup no nhanh len ko (may minh chua root)
@quysu007 root,up rom ngay và luôn😁
@bboy_imposter Để mình làm thử phát xem sao :D
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình bị tình trạng vào 1 game xong nó văng ra, rồi reset tất cả các ứng dụng, nó ghi là Rất tiếc, ....đã dừng lại
@dong_thoai1 à trước đây mình cũng từng bị.bạn cài chainfire3d đi.nếu còn bị văng nữa thì do game không tương thích bạn ạ
cũng đang dùng em này! đánh dấu phát để vô trao đổi với anh em!
đúng là máy lướt wifi và dow ứng dụng là máy nóng gớm!
bữa trước mình cũng ham hố root máy rồi xóa mấy cái ứng dụng mình không dùng
tưởng đâu lâu hết pin!
ai ngờ pin dùng được ít hơn.ram trống ít hơn
nên thôi unroot quay về hiện tại!
@tieubachlong.bibi root đâu có liên quan mấy cái đó đâu bạn.mình thì thấy ngược lại;)
@bboy_imposter Bạn ơi, mình update lên 134 mới nhất rồi, ko có play store, cài như thế nào vậy bạn.
cho hoi rom nay tieng anh va tau lam sao co tieng viet vay ban
neu co rom goc cho minh xin nha! thank nhieu
@ngovinhquang có rom gốc là s134 mới nhất đó.không có tiếng việt chỉ sửa lại gõ được tiếng việt thui.rom miui có hỗ trợ tiếng việt đó
rom miui bi loi up xong vao toi menu no hien cai bang gi hoai ah ko cho vao dcban oi
rom gốc là s134 co Cài đặt Google Play duoc khong ban, sao minh copy vao no bao khong cho la sao
@ngovinhquang bạn copy vào r có Set permission chưa.kiếm những ứng dụng vừa chép rồi Set permission nhé.có hình ở trên đó
máy anh em cài ứng dụng bình thường
như viber facebook và chat face còn free ram bao nhiêu
máy mình sao free ram ít vậy ta
khoảng hơn 80Mb ak
@tieubachlong.bibi máy mình up rom mới nhất.ram free cũng tầm dưới 110mb.nhưng chạy ổn định lắm😃
recman
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm nay thử vào recovery, vào được nhưng menu tiếng anh ( khác với ở trên nói tiếng tàu) dòng factory reset thứ 4. mà sao mình dùng phím + - thì di chuyển được nhưng chọn thì không biết dùng phím nào ( bấm phím camera không có tí phản ứng nào)
@recman thì mới up rom là rom s113 mà up lên rom s134 đâu cần recovery.mới mua máy thì mình đã root mà xóa toàn bộ mấy app linh tinh của rom r nên không để ý
recman
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bboy_imposter mà sao mình thấy lạ là sao recovery stock của mình là tiếng anh , giao diện nhìn khác ( chữ màu cam)... chưa vọc vạch gì mà recovery stock lại lỗi. mà bạn up lên s134 có tiếng việt ko bạn , ổn định ko bạn hiền?
@recman k có tiếng việt nhé.lúc mới up thì free ram cũng ít do nhiều ứng dụng khựa wa.h thì mình xài tạm ổn rồi.camera đẹp hơn.mượt hơn.pin xài được tầm 1 ngày do mỗi ngày mình cày game 3 đến 4 tiếng😁.chơi được cả gta vice city nhé.hehe
@recman Recovery stock của máy nó hạn chế nhiêu tính năng. Với k up rom đc đâu bác. Phải cài custom recovery ây!
camovie
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa có bản 4.1 nhỉ, jờ nó đến bản 4.2 rùi T.T
@camovie ừa.sao mới mua máy người ta nói máy chạy 4.1 hỏi ra thì phải lên hãng mới up lên được.không biết có xạo không đây:mad:
@bboy_imposter máy này lên 4.1 được ak!
phải ko đây ta!
theo mình biết thì dòng này đã nằm trong máy được bỏ mẫu ùi
nó sắp tới update dòng S mới
khả năng nó up phiên bản mới rất thấp ak!không hy vọng nhìu
recman
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tieubachlong.bibi mình thấy bên trang lenovo china vẫn bán.con này.và ra thêm s720i, ở vn con này.còn nhiều lắm bạn ak...
@recman ở việt nam còn nhiều vì giá nó cao quá chứ hàng tồn ko ak
Mình tắt máy tháo pin,nó ko hiện lên gì cả. Cắm pin vào cũng chẳng thấy gì hiện lên. hjxhjx
@ron.zy kì vậy mình cắm vô là nó bắt cài driver liền
recman
ĐẠI BÀNG
11 năm
h mình làm sao đây, chán quá
@bboy_imposter Chua, ban co ban rom goc ko cho minh xin voi.

Sent from my Lenovo S720 using Tinhte.vn
@colintran2006@yahoo.com haizz.k bk mình để đâu rồi.để mình kiếm rồi send bạn sau
@bboy_imposter Cho mình xin sớm nha bạn, thấy up lên s134 máy lag hơn trước nhiều.
@colintran2006@yahoo.com hiện giờ mình vẫn chưa tìm thấy bản backup.cái này chắc bạn phải lên cellphone s để làm r.bạn thông cảm nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019