Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp Lỗi & cách Fix lỗi trên Bada 2.0

LIENHUONG
23/11/2011 15:8Phản hồi: 330
Bada 2.0 tuy chưa phát hành bản chính thức, mới có bản Beta - mới nhất hiện nay là bản XPKJ1 (12/11). Song dù là FW nào thì cũng tồn tại 1 số lỗi nhất định nên mình làm Topic này để Tổng hợp các lỗi & cách Fix để giúp cho việc sử dụng máy hoàn thiện hơn nhé 😃
330 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi ko vào được mạng trên Bada 2.0

Mặc dù bạn đã bật Wifi hay 3G nhưng khi vào Internet hay Samsung App vẫn báo ko có kết nối mạng rồi thoát ra ngoài thì bạn fix như dưới 😃

@LIENHUONG chọn new xong làm thế nào nữa ạ? giúp e với. e cảm ơn.
@july.miu Bạn vào dưới xem cấu hình thiết lập mạng bạn nhé, link bài 1 bị thay đổi nên ko hiện 😃
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-cai-dat-cau-hinh-mang-sau-khi-len-bada-2-0.804879/
Lỗi ko hiện tên người gửi trong SMS

Trên Bada 2.0, mặc dù bạn đã lưu đầy đủ tên & SĐT của ng gửi trong máy hay sim nhưng
- Khi gọi hay nhận cuộc gọi vẫn hiện tên bình thường 😃
- Còn khi nhận SMS thì ko hiện tên người gửi đã lưu mà hiện đầu số +8409xxx 😔

Khắc phục

@LIENHUONG
Mình bấm dòng *#272... dt nó ko hiện ra gì cả :( Mình đang dùng Bada 2.0 bản HQ dùng cho M210S
@LIENHUONG Bạn à, mình làm theo hướng dẫn, xong xuôi đến khi đợi FULL RESET nhưng máy nó khởi động không nổi, cứ "SAMSUNG Wave II GT-S8530" rồi lại "Bada" xong rồi lại "SAMSUNG Wave II GT-S8530" rồi lại "Bada SAMSUNG Wave II GT-S8530" đến cả mấy chục lần rồi. Mình up XPKD6
@LIENHUONG Thanks bác nhiều nhé
mình cũng làm theo cách này rùi
thấy rất là hay
mình còn bị lỗi là vào bất cứ ựng dụng nào thi thoang bi thoát ra đột ngột màn hình ngoài luôn, chưa có cách khắc phục
Mình làm theo các của bạn rồi nhưng chỉ kết nối được 3G thôi còn vào kết nối wifi không đc, bạn có cách nào giải quyết không? xin cảm ơn
Có thể do bộ nhớ Ram của máy thiếu nên bị Out đấy cậu.
Hoặc do FW, cậu dùng FW nào.

Vào Wifi ko được thì cậu vào Setting/Wifi
- Chọn WPS button & đợi confix 1 lúc tầm 2 phút rồi vào lại thử
- Ko được thì nhấp vào mũi tên màu xanh bên cạnh mạng Wifi & chọn Use stastic IP
Hình như Wave II tương thích kém hơn Wave I hay sao ý cậu nhỉ?
máy mình bị lỗi tự động mở khóa nên nhiều khi đút túi quần nó tự động gọi lung tung thâjt laf khó chịu quá.các ban có cách nào fix dc ko.cám ơn
@LIENHUONG Ui đúng là như thế ko sai chút nào,tai hồi này nóng quá nên toàn mở cửa cho thoáng mát, thế là phải trả giá cho sự thoáng mát đó bằng 3 chiếc đt. Giờ chẳng còn wave mà vọc nữa rùi.
@lamnhatphu87 Trước nhà bạn mình cũng bị viếng kiểu đó, sau đó phải làm hàng rào chắn 😃
@Phithuyhoahoa Hải ơi! mình dùng SS wave 2 đang xài 3G vào các trang khác thì bình thường vào gmail thì báo lỗ như sau: Forbiden Error 403 . vậy là sao Hải ơi! giúp mình với, mình thuờng xuyên phải check mail mà ko vào đc chán wa. ( tự nhiên bị trước kia không bị như vậy)
Hepl me!
@WaveS8530 Dạo này mình ko còn dùng SS Wave nữa rồi cậu à.

Cậu thử cài Opera Mini dùng thay cho trình duyệt mặc định xem.
bạn ơi, tớ không chạy được stune, ấn vào auto conect chả thấy gì cả, thế là thế nào hả bạn
Máy cậu cài Kies rồi nhé. Cậu đổi cổng USB khác xem.
Mà cậu dùng bản Stume 1.06 thôi chứ đừng dùng bản cao hơn.
tớ làm đươc rùi bạn à, tthanks nhá, à mà còn vđ này nữa, mấy phần mềm như vietmap, socbay imedia giờ ko chạy, chỉ đứng im ở hình khởi động của chương trình bạn à, sao lại thế nhỉ
Chưa tương thích đó cậu.
hình như vậy thì phải, mà mình gọi cho bạn sao ko nghe máy vậy
mr.coccu
TÍCH CỰC
12 năm
Cho mình hỏi wifi phát từ laptop wave2 bada 2.0 có bắt được không ? Và muốn bắt thì thiết lập kiểu j ?
BLOODRANYE
ĐẠI BÀNG
12 năm
co ai bi lỗi :" there was a problem íntalling this hardware SÁMUNG mobile MTP divece k?
Cậu dùng FW nào thế?

Cậu cắm sang PC khác xem có kết nối được ko?
Cái này thương do lỗi cổng USB của PC
Hoặc trước đó kết nối cậu có bị vậy ko hay chỉ khi up FW lên mới bị?
Up lên XXKK5 nhưng GPS không sao định vị đc😔 bác mô chỉ dùm e cái nhỉ :(
her, up bản final mà thấy vẫn còn nguyên tất cả các lỗi trên beta nhỉ =))
Thì mình nghĩ FW gọi là final đó do SS dựng lên để trấn an dân tình ý mà cậu.
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cách nào fix lổi +84 mà không cần full reset hok vậy? Ah thêm lổi loa nghe nhỏ quá. Hik ai biết chỉ giúp vs. bada 2 xài ok nhưng còn mấy lổi làm up lại bada 1 xong lại thấy chán đành up lên bada 2 xài. huhu.
- Fix nó tự full reset nên khi up xong thì fix luôn
- Trên 2.0 1 số lệnh ko thao tác được trên máy nữa nên ko chỉnh được
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
12 năm
hik vậy thui, ráng chờ vậy. Mong fimware sau hoàn thiện hơn, h ráng xài tạm thui.
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi xin soft xài trên pc dùng sync hoặc backup wave vs. Không xài Kies đâu nhé. Thank
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
12 năm
help me now.bộ nhớ trong chỉ chứa danh bạ, lịch, ghi chú. Vậy mà bộ nhớ trong 188mb còn trống 51.8mb ah. Mình chỉnh setting cài đặt mặc định thẻ nhớ rồi. H cài theme vô xong nó báo memory full không cho vô lun. Hik, đã clear bộ nhớ trong, chỉ chừa danh bạ, lịch, ghi chú.
Chỉ mới có cái WaveBackup dùng cho S85xx thôi cậu, cậu dùng máy j?

Cái này có lẽ cậu chép cái theme Infinity làm lỗi rồi, giờ cậu xoa Theme đó đi hay cái Theme khác mà cậu mới chép xem thế nào nhé.
Có bạn phải ... format máy mới dùng được theme tiếp đấy, do 1 vài theme ko tương thích với máy nên gây lỗi luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019