Tổng hợp Lỗi & cách Fix lỗi trên Bada 2.0

LIENHUONG
23/11/2011 15:8Phản hồi: 330
330 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rongdovp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào mod Liên Hương: mình muốn nhờ bạn tư vấn cho mình như sau:
- Hiện giờ chiếc wave 723E của vợ mình không sạc được, " không kết nối cả với máy tính" khi cắm sạc vào hoặc cắm vào máy tính chỉ hiện chữ SAMSUNG GT723E nhấp nháy liên tục, không vào điện " dù thử trên 3 máy tính và 3 sạc sam sung khác nhau".
- Dù tắt nguồn sạc cũng không nhận sạc, nếu cắm sạc thì hiện chữ như trên!
Cám ơn bạn nhiều!
@rongdovp Vậy thì mang lên TTBH hay ra hàng để kiểm tra, vệ sinh hoặc thay chân sạc của máy bạn à 😃
rongdovp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LIENHUONG Không biết lỗi này có phải do phần mềm không Liên Hương àh:
- Tôi tháo pin sạc bằng sạc đa năng, sau đó lắp vào máy điện thoại thì thấy sạc được bằng sạc của máy sam sung, sau đó tôi cài samsung kies trên laptop để update thì lại không nhận cổng USB " báo cổng kết nối lỗi"
- Đem cắm lại sạc điện thoại thì lại không nhận " không sạc được nữa"
- Mình cũng nghĩ như bạn có thể do chân sạc bẩn tiếp xúc không tốt, hoặc chân cắm sạc bị hỏng và chập chờn: nhưng nêu như thế sao khi mình tắt máy và cắm sạc điện thoại sam sung thì máy vẫn nhận ở chế độ " màn hình có chữ GT SS E723 nhấp nháy liên tục" rút chân sạc ra thì không còn chữ GT SS E723 đó nữa!
- Mình cũng đown fimrway và phần mềm bạn hướng dẫn cài để up cũng không được " vì khi cắm vào máy tính thì đều báo NOT USB "
Nhờ you tu vấn dùm, vì mình o phú thọ.
@rongdovp Việc không nhận được máy trên Kies là lỗi quá phổ biến rồi bạn à. Sao bạn không trực tiếp từ nguồn điện ngoài mà lại sạc từ máy tính? Nếu sạc không được thì bạn phải mang đến TTBH ngay.
rongdovp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aquarius589 hì cám ơn bạn, tớ không ở HN, giống như các bạn khác, nếu hỏng 1 số lỗi cơ bản mình có thể tháo ra sửa hoặc voc vạnh được! Ví dụ tớ sài X10, các anh có video hướng dẫn sửa - tháo máy, cài máy => bọn mình cứ theo đó mà học hỏi thôi! Thank bạn đã tư vấn!
tiểu đệ cũng mới chắt chiu đủ tiền sắm đc em wave II nhg thi thoảng vao youtubi ko xem đc và hay bi loạn phím gọi và phím home anh em naò đã từng xử lý thì baỏ mình với. thank
Cho mình hỏi SS Wave S8500 của mình bắt được Wifi nhưng khi kết nối thì vào không được. Mình có vào Cài Đặt > WiFi > chọn mạng nhưng vẫn vậy. Nó hiện lên "Lỗi xác thực" mình thử vào xem thông số có "sử dụng IP tĩnh" nhưng mình không biết sử dụng. Bây giờ Wifi quanh nhà cả đống mà mình chẳng kết nối được! Giúp mình với 😔
Bạn ơi cho mình hỏi cái máy S5753 mình up lên bada 2.0. Hôm nay ngồi nghịch add thêm nhiều khung cho màn hình chính (theme). Nhưng mà không tài nào xóa bớt được. Có cách nào không vậy. Nghịch mãi mà k tìm ra.
@vn00223165 Ý bạn là ở MH chờ phía ngoài, bạn lấy 2 ngón tay zoom vào roài xóa bớt trang màn hình đi bạn nhé 😃
@LIENHUONG Tks bác được rồi bác ạ
ca pan nao biet chinh loi vao mang bang 3g bi nong may khong xin chi giao voi a!
À giờ mình đang bị mắc cái lỗi này không biết khắc phục thế nào. Up lên 2.0 bản có tiếng việt xong thì giờ lại mất báo thức (có rung nhưng k chuông). Ai biết cách nào khắc phục hoặc app để chữa bệnh k chỉ giáo em với.
Mình vừa cài FW tiếng việt bản 2.0 cho s8500 thì thấy ko chuyển sang camera trước được, không thấy báo %pin, không biết còn lỗi gì nữa ko? được mỗi cái là đánh được tiếng việt. Các bác có biết sửa mấy lỗi đó thế nào không ạ? Mà e thấy bảo bản 2.0 có google map 3.0 mà cài chẳng thấy gì. các bác giúp em với. Email của em là vunam1410@gmail.com.
máy mình 8530 hay bị đơ màn hình. phải vừa cắm sạc vừa dùng mới dc. có cách fix k các đại ka
thank anh em nhìu
cho e hỏi
e xài w575 hôm trước có up bản 2.0 lúc này giao diện fb vẫn bth sau đó e up thêm bản tiếng việt thì fb lại bị lỗi. E nghĩ chắc bản tiếng việt có vấn đề nên chuyển lại bản HK xong nó vẫn v.....ai giúp e vs
nakahoun123
ĐẠI BÀNG
11 năm
thằng em em vừa vác con wave2 đi du học,nó pm với e là vừa up bản 2.0 EU bằng muti,nó up cái bản EU k phải custom ạ,h vào mạng,email qua wifi thì vẫn như bt duy chỉ có vào samsung app thì toàn báo k có mạng rồi bắt thiết lập mạng,còn 3G thì cũng vậy,toàn bắt thiết lập(mặc dù sim đã lên sóng và có 3G),cái 3G thì mang ra nhà mạng nhờ nó cài cấu hình cho là ok k vấn đề j,nhưng còn cái sámung app k vào dc bằng wifi thì xử lí sao ạ?
@nakahoun123 Thiết lập cấu hình như bài 2 trang 1 hướng dẫn đó bạn 😃
mình đang dùng wave 723 bada2 bị lổi pin aỏ .máy luôn báo pin còn 60% cắm sạc lại báo pin yếu. ai biết cách fix lỗi chỉ mình nhé
tini6010
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks, đang cần
Ai giúp mình với. Mình có con wave s5753. Sạc đi kèm máy hỏng và có ra hàng mua sạc mới về thay. Nhưng cắm sạc vào là y như rằng màn hình cảm ứng bị nhảy lung tung, nhiều lúc không cảm ứng đc hoặc máy bị đơ :mad: Mình đến vienthonga hỏi mua sạc khác nhưng nhân viên thử đủ các loại mà máy mình k nhận @@~ Ai biết cách fix lỗi chỉ giùm với
@SnowAxe Vậy bạn đến TTBH của SS mua xem sao vậy 😃
thật tiếc quá.chia buồn nha bạn.kiếm lại cái khác thôi chủ đề BADA OS nóng quá mà không tham gia chán lắm.

ss wave cái nào cũng bị như vậy.

có ae nào có cái náp usb (sạc) của ss wave không của mình bị bể rồi nhìn gê quá.

có ai tốt ghé qua giúp người ae này với . bị lỗi về hiển thị khi duyệt web trên ss wave ii​

samsung wave biên hòa

tham gia nàoooooooooooo..
haopham96 chắc lại phải kiếm chiếc khác thôi chứ ko có đt thì chịu sao nổi.
LIENHUONG nhà mình thì ko còn cách nào khác ngoài cách lúc nào cũng phải khoá cửa phòng,nhà mình ngay cạnh đường,nên trộm có thể leo dc.
Thôi mong cho qua mùa nóng vậy.
ok.

mau mau thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019