Tổng hợp lỗi Lumia 520

legendmanit
31/3/2013 13:44Phản hồi: 931
931 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cac bac cho e hoi chut. May 520 cua e khong he bi nong nh co cac loi nhu sau
- chi rung luc cuoc goi moi goi den, sau do thi k rung nua gay kho khan de biet cuoc goi den neu o cho on ao
- loa ngoai tiet dien qua nho nen am bi vong trong may va neu bi che 1 chut la khong nghe thay ti chuong nao
cac bac giai dap giup e voi. Co phai may nao cung vay k?
@hanphuongdung 1.Chưa mua máy nhưng vấn đề 1 mình xin hỏi là ở phần nghe nhạc cũng k chỉnh = cảm ứng đc ạ
2. em test máy rồi nhưng k lắp sim nên k biết, vậy mình để 35/40 là tất cả nhạc chuông, game, bàn phím..v.. đều to ở mức 35 ạ
3. cái này gặp ở N9, ức chế lắm, k có telex 😔
5. k có ava nghĩa là như thế nào bác nhỉ?
7. k có notification nên thấy hơi thiếu thiếu, không thao tác nhanh hay theo dõi cập nhật nhanh đc.
Còn vấn đề rung thì sao bác nhi?
thanhfgf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanphuongdung Up cho ace chu y
@hanphuongdung Mềnh nghĩ là do cảm nhận ban đầu mới dùng thấy khó quen vs HĐH mới, lúc mới dùng mình cũng vô cùng khó chịu y chang bạn vậy đó. Còn khoản kết nối PC, cứ W7 or W8 là nó hỗ trợ Explorer trong my computer luôn
@lvtuan2412 Thanks pro về cái rung nhé!!! 😃
m cung dang dung lumia 520 nhung co moi cai toi chay may nong thoi. kon loi kia m chua gap fai. ok
hocnv09
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lỗi của mình là chạy 3g thì nóng camera, nóng lắm nhưng ko tút tay đâu, căn bản là nó nóng tập trung 1 điểm nên cảm giác nóng càng rõ rệt, chứ thực ra cũng ko quá 35C đâu
tắt 3g nghịch ngợm linh tinh với game nhẹ thì mát rượt mà, em thích cái màn hình rất mát, dùng lâu cũng chỉ hơi ấm lên thôi chứ ko nóng bỏng má như con 1-smart s20 cùi mía trước của em
Mấy lần bấm trượt loạn xì ngậu quá nó tắt nguồn reset lại luôn, bị khoảng 3 lần rồi
Em dùng được 7 ngày rồi
Cho mình hỏi chút, con này lướt 3G lên face ngon không các bác, với lại chia sẽ hình ảnh trên đó có khó khăn gì không? ( test ở cửa hàng nguoi ta ko cho gắn sim vào) thank 😃
hocnv09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quainhan639 Chia sẻ mất 5s ấn 3 nút tùy thuộc tốc độ mạng, có cả chức năng tự động nhận diện khuôn mặt và đặt điểm tag tên, nhưng mà em mới tag tên chứ ko biết tag kiểu gì để nó hiện luôn linh fb của người được tag như trên fb
@quainhan639 3G thì máy nóng như heo quay nhá :p
hai48ct
TÍCH CỰC
11 năm
@quainhan639 3g nhanh bác ạ ! smart phone con nào cũng nóng thôi ! kể ra wifi thì đỡ tốn pin hơn nhiều lắm !
@hai48ct mà e này nóng đến lạ lùng😁
@hai48ct 3g liên tục thì không biết mình dùng dc bao lâu mấy bác
Các bác đi mua nhớ để ý phím camera nhé
Lô đợt này của Nokia lỗi phím này lắm
hai48ct
TÍCH CỰC
11 năm
@tuyenslim châẩn mình mua topcare test 3 con đc 1 ! con của mình ko hở sáng phímcamaerra ngon
@tuyenslim đợt này là đợt từ khi nào vậy??? bao giờ có đợt mới
Lỗi camera thì chỉ cần tháo vỏ ra lắp lại là ngon mà 😃. Mình đã thử và thấy ok. Mới mua cho vợ 1 con thấy dùng ok lắm. Chắc sắm thêm cho mình 1 cái nữa cho đủ bộ 😁
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
11 năm
thớt quote bài cmt của anh em về #1 đi cho nó dễ theo dõi 😁
legendmanit
ĐẠI BÀNG
11 năm
tất cả là do phần mềm thôi các bạn à! mình cũng đã xem một số nơi nên khó có thể đòi hỏi khi Microsoft chưa hỗ trợ bản cập nhật vá lỗi
Em 520 này lướt web có nhanh không? mình muốn mua con điện thoại nào lướt web nhanh 1 chút😃
@noibuoncuadem1 Sao nhiều người kêu lổi thế. Mình củng đang dung con này được 5 ngày tình hình là rất ổn, Tầm giá dưới 4 triệu đồng thì em nó quá tuyệt. tù trước đến nay đa số dùng android trong tầm giá từ 3triệu đến 10 triệu, giờ chuyển qua em này thấy dùng rất mượt, mượt nhất trong tất cả các máy mà mình đã dùng. Còn về dùng 3G mà bị nóng là chuyện bình thường, dùng wifi ít nóng hơn, nhưng với con Lumia 520 của mình dùng 3G thì độ nóng củng bình thường chứ không đến nổi như nhiều người kêu như vậy. Xin lưu ý một điều là chổ nào sóng 3G khõe thì dùng 3G đở nóng hơn còn không thì ngược lại.
Lúc chiều mình dùng 3G vietel xem đá bóng khoảng 30 phút mà máy củng chỉ nóng nhẹ thôi và tiêu tốn mất 24% pin. Nói chung với giá như vậy là oke rồi, nghe nhạc to, chụp hình nét, nghe gọi thì oke, chất lượng cuộc gọi tốt nhất trong tất cả các máy mình đã dùng. Cứ đà này chắc mấy anh sámung, sony, htc lg không theo kịp. chưa có máy nào dưới 4triệu mà ngon như con này. hehe...
hunghaubs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cothangchetdoihai Pác này nói đúng đấy. Với tầm giá đó kô kiếm đc em nào ngon hơn đâu. Con này chụp hình và lướt web rất mượt.
yank2k10
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cothangchetdoihai cho m hỏi bạn xem đá bóng wa web hay app. Chỉ mình hnao xem ngoại hạng
Đu
Đúng như bạn nói. Mình mua về củng bị như vậy nhưng tháo nắp sau ra lắp lại là oke. Lúc lắp lại võ các bạn nên cho phía có mấy cái nút vào trước là oke.
hoahactu
ĐẠI BÀNG
11 năm
em vào 1 trang web mà muốn tắt hẳn đi thì làm thế nào các bác ???? back hoài mệt quá ...có cách nào tắt ứng dụng ẩn nhanh hơn k ạ
lvtuan2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoahactu Bạn bấm vào ... (bên phải) , bấm tab, tắt 1 cái, back 1 cái thế là xong web
@hoahactu Bạn chỉ cần ấn phím home out ra 1 lát là nó tự tắt ấy mà
@hoahactu bạn ấn vào biểu tượng chấm 3 chấm ở dưới bên phải màn hình cảm ứng ( ... ) -> rồi chọn tabs -> ấn vào dấu X là tắt, giống kiểu chrome của google ấy 😃
@hoahactu Hehe nghiên cứu dài lâu thì mình có cách này: Bấm vào kí hiệu "..." menu hiện ra chọn Tab, hiện ra các tab đang chạy, nhấn dấu "x" ngay trên các Tab (nhỏ nhỏ vuông vuông) thế là chỉ cần 1 back là ra START ngay.
Tiện hơn, bạn vào cài đặt cũng chổ đó luôn, trượt xuống là thấy ngay: mục cài đặt hiện ra:Sử dụng nút thanh địa chỉ cho : chọn Tab. Sau này chỉ cần nhấn kí hiệu nho nhỏ bên cạnh adress bar là hiện tab luôn, nhanh chóng.
@Just a luv Máy mình mới mua về cũng ấn giữ phím back sẽ thấy có phím X để tắt và ứng dụng đang chạy, có hình ảnh rõ ràng, nhưng tự dưng hôm nay, mình nhấn giữ phím back, thì ứng dụng đó ko có hình ảnh gì hết, mà chỉ còn màu đen và hình dấu X để tắt thôi, ko biết có phải do mình táy máy gì ko? Bạn nào biết cho mình ý kiến quá.
tle79
TÍCH CỰC
11 năm
sao hôm nay không down dc app từ marketplay vậy 😔 toàn bị lỗi thôi
sau 1 time sử dụng đã khắc phục đc các lỗi chỉ còn mỗi cái nỗi nóng máy là bó tay. dùng 3G 15' thôi cho lên má thử là hốt hết cả hền rồi. về pin ai ít dùng thì tắt kết nối ( ngày mở khoảng 15' lấy mail ) và để ở chế độ tiết kiệm pin, xài 2 ngày bình thường nhé. còn 3g xem phim đọc báo chỉ tầm 3h là kịch
sau 1 time sử dụng đã khắc phục đc các lỗi chỉ còn mỗi cái nỗi nóng máy là bó tay. dùng 3G 15' thôi cho lên má thử là hốt hết cả hền rồi. về pin ai ít dùng thì tắt kết nối ( ngày mở khoảng 15' lấy mail ) và để ở chế độ tiết kiệm pin, xài 2 ngày bình thường nhé. còn 3g xem phim đọc báo chỉ tầm 3h là kịch
lvtuan2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng được 1 tuần. Hôm nay dùng lâu quá, nó restart máy. Lần đầu tiên
stronglee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng dùng được 1 tuần, thấy cũng khá ổn.
+ về nóng máy: có nóng, nhưng cũng đâu đến mức quá nóng
+ về chụp ảnh, phím đúng là có hơi cứng, nhưng vẫn chụp dc, không thì các bác cứ ấn trực tiếp vào màn hình chup cho lẹ.
+ hở sáng: máy mình ko hở sáng
+ vấn đề khó chịu là không có file manager, ko biết nokia có hỗ trợ thời gian tới ko. Chức năng gỡ app quá tồi, để lại file cache quá nhiều, làm thư mục other tăng nhanh, trong khi chờ microsoft fix lỗi này các bác đừng cài app nhiều quá.
Mua con này, cùng với cái mt bảng chạy wifi la qua ngon. Em đang ngắm cái playbook 16g 3củ 2. Các bác tư vấn xem như vậy ổn không
@Phạm Đức Thụ Chuẩn luôn bạn. Mua PB rồi chờ lên BB10 😁. Mình cũng đang combo như thế :D
tình hình là mình đã dùng được khoảng 10 ngày, lỗi thì ko có lỗi gì nghiêm trọng lắm, pin xài quá ổn, tuy nhiên có 1 số cái hơi bực bội như:
- pin đang sạc ko tắt máy được.
- báo thức ko tự mở máy để báo thức
- camera hơi cứng,ko có khóa tiêu cự.
@mrzingz Không đến nổi cứng như bạn nói đâu, có lẽ do khi lắp võ chưa chuẩn nên cứng vậy đó. bạn thử tháo ra lắp lại xem sao. Chế độ chụp ảnh trên phím cứng có 2 chế độ: nhấn nhẹ để lấy nét, nhấn tiếp để chụp.
@mrzingz dòng lumia mà tắt máy khi sạc được mới lạ, xài 10 ngày mà ko biết ak 😁
@duonghuutri ko thấy ghi "một số cái bực bội", chứ có nói nó là lỗi đâu
Dùng 3G cũng hơi nóng thật. Đặc biệt vừa sạc vừa dùng 3g thì nóng ran luôn. Nút camera hơi cứng nhưng vẫn chụp tốt ấn mạnh tay. Nhiều bác ấn mạnh hay nhẹ đều ko thấy gì là do vỏ đó. Tháo vỏ ra. Nắp một phần bên dưới trước chỗ lỗ cắm sạc ấy. Ấn xong vào rồi ấn tiếp nửa bên trên vào. Sau đó miết 4 góc cho vỏ sát xịt vào máy. chụp ảnh sẽ ngon. Để chuyển nhanh các ứng dụng đang chạy giữ chặt phím back. Để ko cho một số ứng dụng chạy nền. Ấn back liên tục thay vì ấn nút home. Để chế độ tiết kiệm pin thì ứng dụng ko chạy nền đc. Đồng nghĩa với việc chát viber dù bật 3g vẫn ko có thông báo tin nhắn đến. Ngoài ra còn vài lỗi nhỏ như, Để chế độ màn hình auto khi vào chỗ tối ban đêm ấy nó cho màn hình tối luôn rất khó nhìn. Nói chung là con này dùng ổn định nghe gọi rất to và rõ hơn cả mấy em đen trắng. Tầm tiền đó bỏ ra thì rất xứng đáng
pmlong
ĐẠI BÀNG
11 năm
nút bấm chụp ảnh ko ấn nổi. haiz
ngapruoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pmlong Chú giống anh , nút chụp ảnh bấm không có tác dụng , mai thử mang qua Nhật Cường xem sao ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019