Tổng hợp lỗi Lumia 520

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi legendmanit, 31/3/13. Trả lời: 915, Xem: 198786.

1. tuyenslim

tuyenslim Dự bị

Các bác đi mua nhớ để ý phím camera nhé
    Lô đợt này của Nokia lỗi phím này lắm

hai48ct thích nội dung này.
  2. hai48ct

hai48ct Thành viên

châẩn mình mua topcare test 3 con đc 1 ! con của mình ko hở sáng phímcamaerra ngon

stronglee thích nội dung này.
  3. shoeshak

shoeshak Thành viên

Lỗi camera thì chỉ cần tháo vỏ ra lắp lại là ngon mà :). Mình đã thử và thấy ok. Mới mua cho vợ 1 con thấy dùng ok lắm. Chắc sắm thêm cho mình 1 cái nữa cho đủ bộ :D

dinhtung9001legendmanit thích nội dung này.
  4. nghia_hxn

nghia_hxn Thành viên

thớt quote bài cmt của anh em về #1 đi cho nó dễ theo dõi :D

legendmanit thích nội dung này.
  5. nhonguyen2412

nhonguyen2412 Thành viên

Bạn ơi. Nói thiệt là nó bán nhắm vào người dùng tiếng anh. Tiếng Việt chỉ một số người dùng thôi bạn à. nên các yêu tố bạn nói ở trên thì nên thông cảm cho Mic ra No nhé

6. legendmanit

legendmanit Thành viên

tất cả là do phần mềm thôi các bạn à! mình cũng đã xem một số nơi nên khó có thể đòi hỏi khi Microsoft chưa hỗ trợ bản cập nhật vá lỗi

7. noibuoncuadem1

noibuoncuadem1 Thành viên

Em 520 này lướt web có nhanh không? mình muốn mua con điện thoại nào lướt web nhanh 1 chút:)

strongleeshoeshak thích nội dung này.
  8. cothangchetdoihai

cothangchetdoihai Thành viên

Sao nhiều người kêu lổi thế. Mình củng đang dung con này được 5 ngày tình hình là rất ổn, Tầm giá dưới 4 triệu đồng thì em nó quá tuyệt. tù trước đến nay đa số dùng android trong tầm giá từ 3triệu đến 10 triệu, giờ chuyển qua em này thấy dùng rất mượt, mượt nhất trong tất cả các máy mà mình đã dùng. Còn về dùng 3G mà bị nóng là chuyện bình thường, dùng wifi ít nóng hơn, nhưng với con Lumia 520 của mình dùng 3G thì độ nóng củng bình thường chứ không đến nổi như nhiều người kêu như vậy. Xin lưu ý một điều là chổ nào sóng 3G khõe thì dùng 3G đở nóng hơn còn không thì ngược lại.
    Lúc chiều mình dùng 3G vietel xem đá bóng khoảng 30 phút mà máy củng chỉ nóng nhẹ thôi và tiêu tốn mất 24% pin. Nói chung với giá như vậy là oke rồi, nghe nhạc to, chụp hình nét, nghe gọi thì oke, chất lượng cuộc gọi tốt nhất trong tất cả các máy mình đã dùng. Cứ đà này chắc mấy anh sámung, sony, htc lg không theo kịp. chưa có máy nào dưới 4triệu mà ngon như con này. hehe...

lthlongcd, PhongVu6263, yank2k102 người khác thích nội dung này.
  9. cothangchetdoihai

cothangchetdoihai Thành viên

Đu
    Đúng như bạn nói. Mình mua về củng bị như vậy nhưng tháo nắp sau ra lắp lại là oke. Lúc lắp lại võ các bạn nên cho phía có mấy cái nút vào trước là oke.

shoeshak thích nội dung này.
  10. hunghaubs

hunghaubs Thành viên

Pác này nói đúng đấy. Với tầm giá đó kô kiếm đc em nào ngon hơn đâu. Con này chụp hình và lướt web rất mượt.

khanh2810stronglee thích nội dung này.
  11. hoahactu

hoahactu Thành viên

em vào 1 trang web mà muốn tắt hẳn đi thì làm thế nào các bác ???? back hoài mệt quá ...có cách nào tắt ứng dụng ẩn nhanh hơn k ạ

12. btchicken

btchicken Thành viên

sao hôm nay không down dc app từ marketplay vậy :( toàn bị lỗi thôi

13. lvtuan2412

lvtuan2412 Thành viên

Bạn bấm vào ... (bên phải) , bấm tab, tắt 1 cái, back 1 cái thế là xong web

bean sun thích nội dung này.
  14. hoangoanh10nd

hoangoanh10nd Thành viên

sau 1 time sử dụng đã khắc phục đc các lỗi chỉ còn mỗi cái nỗi nóng máy là bó tay. dùng 3G 15' thôi cho lên má thử là hốt hết cả hền rồi. về pin ai ít dùng thì tắt kết nối ( ngày mở khoảng 15' lấy mail ) và để ở chế độ tiết kiệm pin, xài 2 ngày bình thường nhé. còn 3g xem phim đọc báo chỉ tầm 3h là kịch

15. hoangoanh10nd

hoangoanh10nd Thành viên

sau 1 time sử dụng đã khắc phục đc các lỗi chỉ còn mỗi cái nỗi nóng máy là bó tay. dùng 3G 15' thôi cho lên má thử là hốt hết cả hền rồi. về pin ai ít dùng thì tắt kết nối ( ngày mở khoảng 15' lấy mail ) và để ở chế độ tiết kiệm pin, xài 2 ngày bình thường nhé. còn 3g xem phim đọc báo chỉ tầm 3h là kịch

16. lvtuan2412

lvtuan2412 Thành viên

Dùng được 1 tuần. Hôm nay dùng lâu quá, nó restart máy. Lần đầu tiên

17. stronglee

stronglee Thành viên

Mình cũng dùng được 1 tuần, thấy cũng khá ổn.
    + về nóng máy: có nóng, nhưng cũng đâu đến mức quá nóng
    + về chụp ảnh, phím đúng là có hơi cứng, nhưng vẫn chụp dc, không thì các bác cứ ấn trực tiếp vào màn hình chup cho lẹ.
    + hở sáng: máy mình ko hở sáng
    + vấn đề khó chịu là không có file manager, ko biết nokia có hỗ trợ thời gian tới ko. Chức năng gỡ app quá tồi, để lại file cache quá nhiều, làm thư ..̣c other tăng nhanh, trong khi chờ microsoft fix lỗi này các bác đừng cài app nhiều quá.

18. Mua con này, cùng với cái mt bảng chạy wifi la qua ngon. Em đang ngắm cái playbook 16g 3củ 2. Các bác tư vấn xem như vậy ổn không

19. mrzingz

mrzingz Thành viên

đây là tính năng, ko phải lỗi, ra sáng thì nó sáng lên để dể nhìn, vào tối thì nó tối lại cho đỡ chói mắt

20. mrzingz

mrzingz Thành viên

tình hình là mình đã dùng được khoảng 10 ngày, lỗi thì ko có lỗi gì nghiêm trọng lắm, pin xài quá ổn, tuy nhiên có 1 số cái hơi bực bội như:
    - pin đang sạc ko tắt máy được.
    - báo thức ko tự mở máy để báo thức
    - camera hơi cứng,ko có khóa tiêu cự.