Tổng hợp lỗi Lumia 520

legendmanit
31/3/2013 13:44Phản hồi: 931
931 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uhm cái đó mình k biết và hiện tại cũng chưa tìm được, bạn lên store tìm thử xem nha, dc share cho AE
@Tim.Zeus uk thank bạn nhá đang dùng android mua cho Vợ con 520 thấy giao diện hơi khó dùng
nhân tiện hỏi AE có phần mềm nào ẩn or lock media file ko (hình+ video+ music). mình kiếm mãi chẳng thấy, AE nào có share và hdsd luôn, tks ^^
@Tim.Zeus photolock hoặc glass shatter bạn nhé ;)
@pixaranist mà bạn ơi, mình sd với video tải về dc ko? hay chỉ ẩn dc video do máy quay?
Mình cũng đang dùng Lumia 520, do máy mới dùng nên hơi nóng là chuyện bình thường,một thời gian sẽ đỡ .kinh ngiệm của mình là máy không nên xài cạn pin đến nỗi ko lên nguồn vì như vậy khi sạc pin máy sẽ rất nóng ,tháo sạc ra rồi máy vẫn nóng vì pin dang xả điện ra cho hết.
Còn về ứng dụng ,có thể máy bạn bị lỗi HDH vào Cài đặt > window phone :thông tin (about) để reset lại toàn bộ máy thử xem,chờ khoảng 5 phút.Nếu có dữ liệu ,quan trọng cần copy lại hoặc back up trong phần cài đặt vì khi reset sẽ mất hết toàn bộ các ứng dụng mới cài và cả dữ liệu (nhạc,phim,hình...) của bộ nhớ trong nhé.
banhmypatez
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy có chạy đc web game vd như dragon city trong fb, xem bóng đá online, tv đc k mọi ng. Mn thử fùm mình nhé

Sent from my SGH-T989D using Tinhte.vn
qazxsw3272
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banhmypatez IE 10 ko có flash xem phim có javaplayer hay chơi webgame điều ko dc nhé. muốn xem tivi online thì tải app mobi tivi về xem rất nhanh ko lag, nhiều kênh--> vip
ttn328
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các bạn,
Mình đang xài con Lumia 520. Có một vấn đề là trong tuần đầu thì cái danh sách ứng dụng nó như thế này (hình từ internet để minh họa)

nhưng giờ tự dưng nó phân ra từng khoảng theo ABC, dù mình chưa cài thêm ứng dụng nào, như hình (hình từ internet để minh họa)

cái này có bình thường của wp8 không ? hay do lỗi gì ?
có cách nào cho nó trở về như lúc đầu, vì danh sách của mình không dài, mà nó làm thế này thì phải trượt dài hơn.
Cảm ơn các bạn.
@ttn328 cái này mình biết nè, bạn vào phần menu xem cái ứng dụng hình như gsearch , bạn gỡ nó ra là hết ah,mình cài vào thì nó giống như bạn và gỡ ra thì hết, đó ko phải lỗi đâu
@quacaulua menu -- gsearch là thế nào vậy bạn mong bạn hướng dẫn rõ hơn ,rất ức chế với cái vụ hiện kí tự này vừa xấu vừa mất thao tác .
khanh2810
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yank2k10 ko hiểu ý bạn lắm. Các chữ cái đó rất hay.bạn ấn vào rùi sẽ hiện ra cả bảng chữ để di chuyển nhanh đến app mình cần. Ko phải quẹt quẹt nhiều nữa
@yank2k10 bình thường mà
chắc hàng gia công nên với cái được cái lỗi
duclam112
ĐẠI BÀNG
11 năm
;) muon tim pm nao thi bạn ấn vào hình kính lúp rùi gõ chữ cái đầu tiên của pm là ra mà
hoahactu
ĐẠI BÀNG
11 năm
M mới cài viber mới mà sao nhiều người trong danh ba k kết nối dc vậy ?
mrbig306
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy nút chụp hình của 520 ko phải cứng mà do cấu tạo của hãng, các bác nhấn nhẹ thì là lấ nét rồi sau đó nhấn mạnh là thao tác chụp, hệt như các máy chụp hình phổ biến hiện nay 😃

vài dòng cảm nhận cá nhân 😃
@mrbig306 uhm, hồi mới xài mình tháo ra gắn lại k khớp cũng vậy, làm lại thì ok, máy quá ngon trong tầm giá rồi ^^
hoahactu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi làm thế nào để xoá sạch hình ảnh + dữ liệu trên thẻ nhớ vậy,mình cho thẻ nhớ vào dt ,xoá trên đt,kết nối với máy tính,xoá trên máy tinh xong hết rồi...mà cứ khởi đọng lại đt bật lên lại full hình ảnh....làm thế nào để xoá bg các bác
@hoahactu Bác thử Format trên điện thoại xem có ok ko, ko đc thì có lẽ lỗi thẻ nhớ rồi.
@hoahactu bác lấy thẻ nhớ ra khỏi đt,dùng đầu đọc thẻ kết nối với máy tính sau đó xóa trên máy tính.
các bác ơi làm thế nào để tait trò chơi trên của hàng về vậy
@a.duy54 thế mã Zip thì điền như nào hả bác em đang tạo tài khoản
@phamanhthu2011 Bạn cứ điền vào 1111
qazxsw3272
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamanhthu2011 vào store --> ứng dụng + trò chơi --> thích trò nào tải trò đó
1stMrC
TÍCH CỰC
11 năm
@phamanhthu2011 dow về cài đặt đợi tý nó dow xong thì chơi thôi
cần đăng nhập TK MS nha!
sao mình tải video từ máy tính vào điện thoại rồi mà vào điện thoại vẫn không có viedo nhỉ
@phamanhthu2011 bạn vào phần video.Bấm vào nút tùy chọn(3 dấu chấm) sau đó chọn phát tất cả,nếu không được thì khởi động lại máy
@a.duy54 mình bấn vào video thì không có (3 dấu Chấm đó) khởi động lại máy vẫn không được
Minh dung dc 1tuan roi, noi chug may on. Chi co dieu dag luot web hoac dung ung dung wen khoa may hay thoat het ung dung ma bo ngay vao tui quan,luc sau lay ra thi man hinh zoom len het co. Bao hai pai tat nguon khoi dong lai. Co ai biet may m bi sao k.
của mình
dùng dc 1 tuần rồi cũng mới bị cái bệnh đơ 3s ....ko biết có phải là bị full ram không
@kien_darling Hic, máy mình cứ vào các trang web như diễn đàn tinhte, hay nhiều trang khác thì máy hay bị đơ chạy ngược 3s. Không biết có bị lỗi phần mềm gì không...híc
Mình bị lỗi là khi bỏ thẻ nhớ vào thì máy hiện đến logo nokia thì dừng hẳn, bỏ thẻ nhớ ra thì máy chạy bình thường. Thẻ nhớ lúc trước mình phân vùng, dùng cho android, lấy ra dùng cho vào máy thì chạy bình thường, nhưng khi mình bỏ phân vùng, format lại thẻ nhớ thì bắt đầu bị như trên. Chắc đi sắm 1 thẻ nhớ khác quá.
sao máy mìn copy video từ máy tính vào điện thoại xem trên máy tính thì vào được mà vào điện thoại thì lại không đuợc nhỉ có ai biết không chỉ mình với
qazxsw3272
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamanhthu2011 không xem dc file .FLV bạn nhé. file nào nó đọc được nó mới hiện lên. nếu ko đọc dc nó sẽ báo lỗi
anhtukt1
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình pin sụt ác quá... để qua đêm tụt còn 81%...
P/s: đã tắt hết kết nối, đồng bộ, tác vụ nền... 😔
@qazxsw3272 tắt âm bàn phím thế nào chỉ mình với, chả biết chỉnh chỗ nào cả 😔
@bbcvh cái đặt>nhạc chuông+âm thanh>kéo xuống, tích vào Âm bàn phím
@qazxsw3272 mình vào phần cài đặt ko thấy phần ứng dựng như bạn nói là tác vụ nền, bạn có thể chụp hình up lên dc ko, thanks
@quacaulua vào phần cài đặt rồi kéo qua phải là thấy
máy của mình thì lại bị lỗi ở chỗ mình tải ứng dụng hay game về đều báo lỗi như sau '' Đã xảy ra sự cô khi hoàn tất yêu cầu của bạn . Hãy thử lại sau. Mã lỗi 80048264" có bạn nào giúp mình khắc phục lỗi này k? mình cảm ơn.
@hongtuyet_91 khởi động lại máy xem bạn ạ. hôm qua mình cũng bị lỗi tải về, nay ngon lành rồi 😃
qazxsw3272
ĐẠI BÀNG
11 năm
coi lại ngày giờ của bạn xem đúng không.
Haizzzzz
ĐẠI BÀNG
11 năm
con 520 này có nghe nhạc hay như 620 ko nhỉ mọi người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019