Tổng hợp lỗi Lumia 520

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi legendmanit, 31/3/13.

1. ngọc huân vũ

ngọc huân vũ Thành viên

vào cửa hàng game free nhiều :)

2. phamanhthu2011

phamanhthu2011 Thành viên

máy 520 này tắt các ứng dụng mình vừa dùng thì tắt ở đâu các bác cả mình muốn hiện % pin thì vào đâu để có vậy à

3. Tim.Zeus

Tim.Zeus Thành viên

theo mình nghĩ các bạn chưa quen wp8 thôi, chứ mình xài cả tuần rồi, em nó tốt chứ. chỉ có điều là nó hơi nóng thật. còn việc kết nối pc thì xài winxp sp3 trở lên, chép nhạc với video thì chép vào video và music, còn ảnh thì mình tạo thư mục riêng tên abc j đấy rồi copy qua thẻ, games+apps cũng vậy, nhưng nếu vào store k thấy SD Card thì bạn vào setting=> tháo thẻ nhớ xong tắt-mở lại vào phần thẻ nhớ cho nó load. xong vào store đợi 3-5p là nó hiện ra à. mà cài qua thẻ thì nó vẫn yêu cầu kết nối mạng để kiểm chứng nha bạn. mình mới biết nhiu đó à, bạn nào có j hay chỉ giáo thêm, share chút ít cho những bạn chưa biết ^^

4. Tim.Zeus

Tim.Zeus Thành viên

bạn bấm Back lui ra là tắt đó bạn. xem ứng dụng đang chạy thì đè phím Back 1 chút là hiện lên. còn xem %pin vào setting nha bạn

nguyen_huu_nam thích nội dung này.
  5. Tim.Zeus

Tim.Zeus Thành viên

lỗi này đa số smartphone đều bị bạn ơi, mình chưa bị qua nhưng xài androi vs sym lâu lâu cũng bị (cỡ 1-2 tháng) thường là do hết ram hoặc nóng quá hay sao ák

6. james walker

james walker Thành viên

con này loa lớn ko mấy thím ?

7. ngapruoi

ngapruoi Thành viên

Chú giống anh , nút chụp ảnh bấm không có tác dụng , mai thử mang qua Nhật Cường xem sao ?

8. ngapruoi

ngapruoi Thành viên

Chú giống anh , nút chụp ảnh bấm không có tác dụng , mai thử mang qua Nhật Cường xem sao ?

9. tanbinhvip01

tanbinhvip01 Thành viên

Cái vụ nút camera thì lưu ý lúc lắp vỏ thì nắp bên phía nút trước là ok.

ngapruoi thích nội dung này.
  10. ngapruoi

ngapruoi Thành viên

Mình cũng biết làm như bạn từ khi mua máy về , nhưng mấy hôm ko chú ý và ít sử dụng phím chụp ảnh cứng , hôm nay tháo nắp lưng ra kiểm tra thì lắp vào bấm chụp ko có tác dụng . Nhưng tháo nắp lưng lấy móng tay bấm kiểm tra thì vẫn ok , chứng tỏ tại nắp lưng của máy , hayzzzza

11. cht0910

cht0910 Thành viên

e dùng được hơn 1 tuần rồi k hiểu ở chỗ ra quán cf bật wifi kết nối vào là khỡi động lại máy làm liên tục cả chục lần ~~!, tức quá mặc kệ nó cuối cùng nó cũng vào e xin thề trên 7 lần reset máy mở lên rồi vào cài đặt vào wifi là bị ~~! . Wifi ở nhà thì ok, mà chỉ có mỗi quán đó là bị thôi quán khác k bị mới đau , khó hiễu.

12. bec

bec Thành viên

Qua gần 1 tuần trải nghiệm thử thằng Lu520 mua tại Viettel, máy chạy mượt, nhẹ nhàng mà không hề gặp lỗi gì. Ngoại hình và tác vụ thì như những bài đã đánh giá, mình k dám nói nhiều. Chỉ thấy mọi người kêu máy nóng, nút chụp hình và bị reset. Mình nghĩ smphone nào cũng nóng khi thực hiện các tác vụ đó cả nhất là khi online, Lu520 cũng k ngoại lệ, k đến nỗi nóng như một số bạn kêu, chấp nhận được. Nút chụp hình của Lu520 tựa như nút chụp của Pentax quang, tức có 2 nấc nhấn. Nấc 1 lấy nét đối tượng, nấc 2 mới chụp. Nhấn nấc 1 thì phải giữ nguyên sau đó nhấn xuống tiếp. Mình thấy rất ổn. Còn tự Reset thì chưa gặp và cũng mong là k gặp. Từ BB qua Wp8 thấy hay, đơn giản, thấy bắt đầu thích Wp8, nhưng cũng sắp chia tay nó r vì máy này mua cho...gấu:p

PhongVu6263ngapruoi thích nội dung này.
  13. hoahactu

hoahactu Thành viên

Có phần mềm nào sms tự động vào time mình định sắn k các bac ...?..??.

14. Lu_Trang

Lu_Trang Thành viên

Mấy bạn ơi cho minh hỏi. Xai 520 dckhoang nhiêu h. Ko biet pin minh bi sao ko. Chứ xài bình thường mà dc có già nửa ngày a. Nhiều khi ko tới á. Hic. Nên hơi lo. Chắc phải đi đổi pin. Mà ko piet làm sao để test pin:(. Chỉ mình với. Hic

15. Lu_Trang

Lu_Trang Thành viên

Mình mới xài, ko biết tải file đĩnh kèm trong Gmail sao nữa. Mở bằg mấy loại trình duyệt đều ko biết nút down ở đâu như xài bằng lap hết.:(

16. triet.mat

triet.mat Thành viên

Về pin mình vọc nhiều thì tầm 4h từ 100% -> hết pin.
    Còn thỉnh thoảng chụp ảnh, nghe nhạc, chụp ảnh, gọi điện, lướt web....... tầm 1 ngày.
    Không sử dụng thì pin để 3 ngày. Để từ tối tới sáng mất khoảng 2% pin.
    Pin của máy bạn như vậy thì nên ra NOkia care bảo hành đi.

17. thinhbn1

thinhbn1 Thành viên

ấn vào picture ở phân camera roll có chỗ thẻ nhớ đó

18. thinhbn1

thinhbn1 Thành viên

bạn vao office

19. yank2k10

yank2k10 Thành viên

cho m hỏi bạn xem đá bóng wa web hay app. Chỉ mình hnao xem ngoại hạng

20. yank2k10

yank2k10 Thành viên

Mà vấn đề máy nóng các bạn không nên đề cập tới nữa.
    các bạn đã sài laptop hãng Dell chưa? Chắc là kêu trời đất luôn...nóng gần bỏng tay...
    nóng thế cho ..̀a đông thêm ấm áp. của Amazon hay Barnes & Noble, cũng như các dịch vụ video