Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp lỗi Lumia 520

legendmanit
31/3/2013 13:44Phản hồi: 931
931 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các anh dùng LM 520 rồi chia sẻ e về thời gian dùng pin cái ạ.E đang định sang tuần sẽ xúc e này nhưng nghe trên 1 số diễn đàn thảo luận pin e này yếu và bị sụt nhanh lắm,các bác cho e chút thông tin được không ạ?Nhu cầu dùng của e thì sáng lướt 3g khoảng 1 tiếng,tin nhắn khoảng 2-3 tin,nge gọi khoảng 5p mỗi ngày 😃
cuongkoy91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanphongpop nêu nan chi dùng như thế thì cũng phải đc ít nhất 2ngày
@vanphongpop bật 3g liên tục thì khoảng 3-4 h @@
Mình chỉ bị nóng máy thui à
Dạ thanks 2 bác @cuongkoy 91 và tiendung.90 ạ 😃
legendmanitThành viên

Tình hình là máy mình bị rất nhiều lỗi to nhỏ có, ace dùng Lumia 520 hay dùng các dòng khác hãy cùng tham gia thảo luận lỗi em nó để cùng khắc phục nhé
Đây là lỗi của máy mình:
- Máy rất nóng, dùng ứng dụng nhẹ cũng nóng
- Tự thoát ứng dụng sau đó trở về màn hình home
- Đã có lần tự tắt máy và khởi động lại MÁy nào xài mà không nóng đâu 🆒 nóng là chỵn bình thường
legendmanitThành viên

Tình hình là máy mình bị rất nhiều lỗi to nhỏ có, ace dùng Lumia 520 hay dùng các dòng khác hãy cùng tham gia thảo luận lỗi em nó để cùng khắc phục nhé
Đây là lỗi của máy mình:
- Máy rất nóng, dùng ứng dụng nhẹ cũng nóng
- Tự thoát ứng dụng sau đó trở về màn hình home
- Đã có lần tự tắt máy và khởi động lại MÁy nào xài mà không nóng đâu 🆒 nóng là chỵn bình thường
stronglee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@windows_phone8 Chắc là bạn bị xui chọn nhầm máy bị lỗi, chứ máy mình chỉ thấy là pin hơi yếu thôi, (vì lên mạng, xem phim liên tục). Máy hơi nóng - nhưng ko đến mức "quá nóng".
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai dùng ứng dụng UC duyệt web vào tinh tế gặp clip 3s k ~~!, dùng Android ram 1gb wen rồi giờ wp8 ram512 rs bộ nhớ tạm hoài oải quá.
@cht0910 của mình cũng thế....hay bi 3s liên tục...chán
@kien_darling Đồng cảnh ngộ. Ai biết thì bảo cách khắc phục vớiiiiiiiiiiiiii
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là đã dùng gần hết bộ nhớ trong của máy còn có 390mb, giờ vào kiểm tra bộ nhớ và xóa các tập tinh tạm thì nó cứ chạy mãi mà m hiện lên thông số gì hết, lúc trước thì có T_T có ai bị như e k?
@cht0910
máy mình thi thoảng bị treo thì làm sao để khởi động lại ? cứ phải tháo pin ra mới đc à 😔
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quang1233 volume down + nút nguồn ( giữ hơi lâu 1 chút )
@cht0910
banhmypatez
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai co game pes không cho mình xin với. Thank you!
máy mình dùng ngon được 2 tuần, thì bỗng nhiên không nghe gọi dc nữa... gọi cho máy khác thì ko có tín hiệu,,máy khác gọi vào số mình thì ko liên lạc dc... chỉ lỗi nghe gọi với nhắn tin thôi nhé.. chắc chắn ko phải lỗi sim vì mình thay sim sang máy khác vẫn ngon. mình mua máy ở cellphones thái hà. dc 2 tuần....bạn nào bị lỗi giống vậy ko??
cho e hỏi làm sao để xoá - đổi tên các file nhạc trong thẻ nhớ được ? ? ?
@blackpan64 xóa đc, đổi tên chắc phải cắm qua usb để kết nối với máy tính rồi đổi 😆
Có mỗi lỗi nút chụp hình không ăn mà giữ máy của mình gần 1 tuần rùi không trả lại, bực bội quá. Bỏ tiền ra mua, giờ người ta cất trong tủ kính, chán quá
onlyu79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duytruyen1985 Chia bùn cùng với bác. ^^. Sao không giữ máy lại tham khảo ý kiến anh em rồi hẵng mang ra tiệm
Cho mình hỏi chút tại sao mỗi lần mình dùng facebook là nó tự thoát ra lại màn hình chính. dù mình chỉ chạy duy nhất app đó, máy mình mới mua đc 1 tuần
ho
hơi lâu là bao lâu bạn
c
cũng phải hơn 4h 😆
Máy mình bị lỗi như này: khi bấm chỉnh âm lượng down/up thì âm lượng vẫn ko thay đổi.chỉ thay đổi khi mình next sang bài hát khác thôi
Đi bảo hành thì họ nói là "máy bị đụng"(mình ko hiểu bị đụng là bị sao).khắc phục bằng cách tháo vỏ lắp lại là bình thường lại.
Nhưng thường xuyên phải tháo vỏ lắp lại thì ko ổn lắm :eek:
Bị như thế này có được đổi máy ko nhi?😁
P/S: Trường hơp nào thì được đổi máy ?
goiu
gọi điện lên hỏi|😆)
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình là sau bản update thì 520 k còn bị lỗi khởi động lại nữa nhé. nhưng giờ ra thêm 1 lỗi là phần xử lý bộ nhớ nếu dơnload ứng dụng nhìu quá thì nó cứ chạy và chạy k cho ra số cụ thể ( ứng dụng chứa bao nhiu %, nhạc bao nhiu %, hình bao nhiu % ) kéo qua tab chi tiết thì vẫn có thể dọn bộ nhớ xoá file thừa.
biladen83
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nút chụp ảnh bị lỗi rồi,ấn lúc đc lúc ko,ấn mạnh thì nó chỉ lấy tiêu cự rồi ko chụp.mua ở cellphone đc 3 ngày rồi,hôm nay mới để ý đến nút chụp hình,đen vãi.... 😔
Máy mình cũng kì lắm. Khi vô trình duyệt web. Mình xài cái surf cube á, lúc đầu thấy ok. H phím trở về hay bị đơ lắm. Bấm mãi ko chạy. Dung phim windown mới out ra dc. Bực minh lắm. Lâu lâu nó cũng tự out trỡ về home. Hic. Ko biết bị sao nữa. Ko biết có phải do mình tải nhiều ứng dụng quá. Đơ máy ko nữa. Hic. Nhạc của mình thì cứ bị lặp 3bai. Xoa xong roi. Lũc sau mở lại vẫn bị như vậy . Hic. Ko biết khắc phục sao nữa.
@Lu_Trang vụ lặp bài có lẽ virus hoặc lỗi thẻ nhớ, mình đã bị hôm qua. kết quả, kiếm thẻ khác lắp vào chạy bt 😔
cuongkoy91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trunglong7789 nếu bạn bị lăp bài thì fomat may bang phím la lai chay ngon thoi. Minh cũng bị như thế tưởng vút cái thẻ 8G mới mua đi cơ nhưng k ngờ fomat máy bằng phím lại đc. Chắc do máy bị lỗi.hihi.giờ chạy ổn rồi!!;;
cuongkoy91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lu_Trang bạn thủ fomat máy theo cách này xem máy sẽ ổn đị
Tổ hợp phím phần cứng

Bước 1
Đảm bảo đã ngắt kết nối bộ sạc.
1. Tắt nguồn.
2. Nhấn và giữ phím Giảm âm lượng và kết nối bộ sạc, nếu thành công, dấu chấm than (!) sẽ được hiển thị trên màn hình.

Bước 2
Sau đó nhấn các Phím theo thứ tự sau:
1. Tăng âm lượng
2. Giảm âm lượng
3. Nguồn
4. Giảm âm lượng
Bước 3
Điện thoại sẽ đặt lại và tự động khởi động. Xin lưu ý rằng quá trình này có thể mất vài phút.
bạn nên fomat cả thẻ nhớ cho hết lỗi
chúc bạn thành công!!!!
@cuongkoy91 format vậy thì mất hết nhưng dữ liệu nào trong máy và thẻ nhớ hả bạn,t bỏ thẻ nhớ ra format cũng đc mà😆
@cuongkoy91 rắc rối quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019