TỔNG HỢP LỖI WINDOWS PHONE 8.1

tucec
14/4/2014 17:6Phản hồi: 146
Chú Lumia 920 của mình lên 8.1 tất cả hầu như ngon lành chỉ trừ không vào được store và các bản đồ của nokia đều báo phải cài bản mới hơn nhưng ko thể vào store để cài hay nâng cấp được. Bác nào có cách giải quyết chỉ ae cái....
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

;) Bản đồ thì vào bt, store thì mình chuyển sang US để tâm sự với em cortana nên thấy ko load đc, ko biết chuyển về VN thế nào.
tucec
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã khắc phục được lỗi vào store rồi nhé các bác. Các bác vào đăng nhập lại tài khoản microsoft là ok liền.
@tucec Sao em vẫn chưa vào được bác ợ
tucec
ĐẠI BÀNG
10 năm
Action center ko có chuyển mạng 2G và 3G
@tucec bác vào Mạng Di Động + Sim..trog mục Cài Đặt Sim có ak
tucec
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr.Avent Mình đang nói là trong action center mà, chứ chỉnh trong cài đặt thì có lâu rồi mà.
Gỡ tính năng TÁC VỤ NỀN, LOCK SCREEN bị lỗi...
@Tuantt2109 cả reboot now cũng đơ lun bác,có lẽ đợi các cập nhật mới của một số app bị lổi chắc vì mới quá nên chưa thích ứng 😃 còn cái mục tác vụ nền trên máy e thì mất xác luôn
tucec
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tuantt2109 Bác dowload quick lock về dùng ok luôn nhé.Tác vụ nền thì bác vào phần tiêt kiệm pin nhé no chuyển vài đó rồi.
Tuankisspro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tucec thank bạn nhá
@tucec Tác vụ nền chuyển qua mục Usage của Battery Saver nhé! Còn Lock Screen bị lỗi là do phần mềm của lập trình viên chưa tương thích thôi, giờ thì mình thấy họ fix hết rồi!
Không thể vào được store dù đã đăng nhập tài khoản Mf .khi gõ mật khẩu đăng nhập trên trang chủ windowsphone vào được.cũng chính mật khẩu đó vao tài khoản live.com lại ko được.ai biết chỉ mình với
tunghp1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Của mình thì lúc đầu vao store không được do chuyển sang vùng US sau về VN lúc được lúc không có lẽ lỗi, còn nâng lên wp 8.1 thì lock csreen không tác dụng nên chuyển sang quick lock là OK luôn. Một số phần mềm nâng cấp bản mới đều dùng được. Cảm giác dùng wp 8.1 trên lumia 620 thì chậm hơn mặc dù cài ít phần mềm.
store cua mình thì ok rồi nhưng cái adijust volume lại ko dùng được
mình dùng 920 vào store mượt mà sao nhiều bạn kêu lỗi nhỉ. Action center kô có tắt,bật kết nối mạng.không còn kết nối fb qua inbox sms.
tucec
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maianhbao2004 Mấy cái này chắc phải chờ bản chính thức thôi bạn vì đây vẫn là bản beta cho lập trình viên mà.
@tucec ừ.nhưng mà dùng 8.1 vẫn thấy thích.chắc fải tháng 7 8 mới có bản chính thức.lúc đó microsof mới fix lỗi đc.kô biết nokia sẽ làm gì với bản update này nhỉ.thấy đáng để chờ đợi đấy 😃
tucec
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maianhbao2004 mình thấy bản này khá ổn chỉ có 1 số thiếu sót nhỏ thôi. Nói chung là khá hài lòng.
@tucec vì đây mới là bản beta.khi nào chính thức sẽ mượt hơn nhiều.chờ đợi và chờ đợi 😃 bản chính thức
L3Dzuong
TÍCH CỰC
10 năm
@maianhbao2004 Mình nghĩ cái này là do họ cố tình ko tích hợp đấy chứ đâu phải là lỗi nhỉ ?

Cũng giống như apple Control center cũng ko cho tùy chỉnh và còn ko cho tắt bật data 3G vào luôn ấy chứ .
zalo lỗi : ấn gửi mà vẫn còn lưu lại trong khung viết 😔
@canvuong185 con 925 của mình cũng bị như bạn vậy? k biết khắc phục kiểu j
@Nguyễn Giang Huy đừng bấm enter, bấm vào icon send của app ấy

skydrive k sync ảnh
@canvuong185 có lẽ bạn lõi vi sữ dụng talex.
chuyễn đổi lại vài lần là ok.
@tinhcoyeu chuyển ntn bạn
@canvuong185 messenger cũng v lun @@
hoatk08
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình dùng 620. lên 8.1 giờ bị lỗi 80070005. không cập nhật được ứng dụng
tucec
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoatk08 bạn đăng nhập lại acc chưa?
tunghp1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng đến hôm nay thì thấy được không còn lỗi store, down rất nhanh update cũng vậy, nhưng dùng mở chạm hai lần vẫn tốn pin chưa khắc phục được
Mình mới up lên WP 8.1 của HTC 8x, lúc mới up xong thấy lỗi cũng nhiều, ứng dụng chạy nóng máy, nhanh hết pin, mình đặt lại điện thoạ về tình trạng ban đầu thì máy dùng rất ngon, không lỗi gì cả, nói chung là hài lòng.😁
@tucec reset pin cải thiện rõ rệt ko bác 😁
tucec
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kisi_vodanh Cái này mình ko chắc vì máy mình ko cần reset 😃
pollev
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xuantruong_247992 Mình cũng y zậy. Ban đầu lỗi không vào được store, nhưng sau khi đăng nhập tài khoản trên laptop và chỉnh một số thứ, thấy máy ngon hẳn. Thích nhất cái khoản 3 hàng cột.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
ngoctc123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xuantruong_247992 Chưa thấy lỗi gì.Mình cũng dùng Htc8x. cảm giác mượt hỏn
Xin bổ xung cho 920 của tôi khi lên 8.1
1. phần pin rất hao pin
2. phần danh bạ khi tìm. ví dụ bấm chử V hoặc chử T nó nổi 1 đống người trên facebook vào danh bạ đt nhìn búa xua quá. :eek:
tucec
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyen dinh thang Bạn lọc danh bạ đi bỏ phần facebook đi là ổn mà.
@nguyen dinh thang bạn vào cài đặt trong danh bạ.bạn vào lọc danh sách.nếu danh bạ bạn lưu ở sim thì chọn sim (lưu ở đâu thì chọn đó)
@nguyen dinh thang Muốn đỡ hao pin bác vào trong phần cài đặt ở mục lưu trữ bác chuyễn các app(facebook, zalo,viber.........) qua thẻ nhớ hết là oke... sài lâu hơn k bị nóng
b
bạn vào danh bạ rồi vào cài đặt.vào phần lọc danh bạ.bạn chọn sim hoặc hotmail (tùy vào liên lạc ở sim hay hotmail) là ok liền 😃
Ngon chưa thấy lỗi gì cả, sáng tự nhiên bị reset lại 1 nhát thôi. em Cortana vẫn còn non và xanh cộng với hơi nặng tai 1 tí còn lại ok hết.
TigerNo.1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói chung là hao pin, ha ha
@TigerNo.1 😁
B
Bổ xung lỗi,
1. Vào danh bạ không chỉnh sửa tên và không xem được số hic😔
2. Tôi dùng phần ứng dụng google.com.vn riêng, khi vào trng web từ ứng dụng này không thể xem video được trên các trang youtube, dantri.com.vn, vnexpress.net...:( :(. Nhưng chuyển qua EI thì ok hết😃
tucec
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nbtuan09 phần danh bạ thấy bình thường mà bạn. Còn phần ứng dụng bạn nên sử dụng ie vì bg nó khá là tốt rồi. Hao pin bạn kiểm tra lại phần tiết kiệm pin tắt hết những tác vụ nền ko cần đi nhé. Máy mình thấy bt ko hao pin lắm để máy qua 1 đêm hết có 2% thôi.
up lên 8.1 nóng máy hao pin quá bà con ơi :oops:
tucec
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyen dinh thang bình tĩnh đi bạn. tạm thời đánh đổi các tính năng mới lấy sự hao pin hon 1 chút thôi. Khi có bản chính thức tất cả sẽ lại ổn thôi mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019