[ Tổng hợp ] Moto G - Unlock Bootloader, Recovery, Root, Kernel, Rom...[03/9/2014]

windylawyer.1712
17/4/2014 17:10Phản hồi: 8.470
8.470 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào cho e hỏi e muốn tắt cái notification bàn phím như nào? trước vào app bỏ tích show notification là đc nhưng hum nay nó vẫn lại ko mất :|
ko ai biết làm sao tắt icon trên status bar ah ?
@cucoi08 Icon j bác ơi ==

Gửi từ XT1033 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
tức là lúc mình mở bàn phím lên ý, nó có hiện cái bàn phím nhỏ nhỏ ở góc trên bên tay trái, trước mình tắt đc nhưng giờ chịu ko tắt đc nữa? bác biết cách fix cái đấy ko ạ, thanks 😃
@cucoi08 BẠN PHẢI CÀI THÊM ỨNG DỤNG HỖ TRỢ GÕ BÀN PHÍM ,SAU ĐÓ VÀO TẮT "BÀN PHÍM GOOGLE" TRONG CÀI ĐẶT ỨNG DỤNG .NÓ HIỆN LÀ ĐỂ GIÚP BẠN CHỌN APP ĐỂ GÕ BÀN PHÍM !
Bàn phím google nó ẩn tắt kiểu gì bạn nhỉ?
Hum qua e làm theo hướng dẫn của bác win đc lun mà 😃
Copy rồi chạy retail_AS+lock.bat. chạy xong thì nó báo như trên đấy. Em mua bản 2 sim của hoang hà mà xt1033. giờ cũng ko lock được mà đem bảo hành, hix
Bạn có recovery trước ko?
Cách mình oke mà.vì mình flash qua lại suốt.lâu lâu nghịch cái xong toàn flash lại gốc luôn.
B ở đâu, ở HN qua mình làm cho

@windylawyer.1712
@cukhoaidoc Mình làm ở 49 Văn Cao. Sáng mai mình có việc sang Đông Anh, chiều mình về. Chiều bác mang qua rồi mình xử lý cho, chỉ vài phút là xong!
Có điều là, nếu bác cài Driver rồi, unlock rồi, xả nén Firmware vào thư mục mfastboot rồi, đưa máy về bootloader rồi, mọi thứ đề ok mà vẫn k xử lý được thì thật sự là lạ.
Máy mình phá tung trời luôn, flash từ stock Rom này đến Rom của Xt1032, rồi flash cả GPE cuối cùng vẫn về ngon lành cành đào mà k hề gặp vấn đề j bác ạ.
@windylawyer.1712 Lâu nay bận quá phải để em G nằm xó cũng xót, Bác cho xin số đt để trước khi qua điện cho Bác cho tiện, thank
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2747788
Xin được giới thiệu đến a e người làm Rom cho Dual Sim đầu tiên
G-Kat ==! Mặc dù đã cố nhưng bản build của e còn lỗi ==! chúng ta thử bản này xem sao
Đặc điểm đây :
  • Rooted
  • Busybox
  • Init.d support
  • Deodexed
  • Removed Gapps (except PlayStore and Maps)
  • Removed Moto Apps
  • Faux's underclocked Kernel
  • Battery % mod
  • Navigation bar size reduced to 36 dpi
  • Speed on statusbar
  • Center clock
  • Removed carrier label
  • Xposed (pre-insatlled)
  • Active Display (pre-insatlled)
  • Caller Name Speaker (pre-insatlled third party app)
  • 75% Transparent statusbar
  • 75% Tansparent softkeys
  • Text in month view for calendar
  • DSP manager
  • AOSP Browser
  • FM via speaker
  • Minimum brightness when set to auto brightness
  • MMS mod
  • Removed numbers before sims in statusbar
  • Full screen caller image
  • Modded settings
  • Moto lockscreen
mrphongpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@windylawyer.1712 khó dow quá bác up mediafile đi:rolleyes:
GIÁ MÀ MOTO G DUAL SIM ĐƯỢC NHƯ THẾ NÀY :
Bản rom k flash được với phizl, chắc pải dùng twrp.mình sẽ test lại r báo vs mọi ng nhé 😁

Gửi từ XT1032 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
minh295
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi chút, mình sắp tới định mua 1 em moto G ở hoangha nhưng còn vài điều lăn tăn ae giải đáp giúp 😃
- hàng ở hoangha là do brightstar phân phối thì có đầy đủ tem ko, trên sạc tai nghe có tem ko, vì thằng hoangha này dính phốt khá nhiều rồi nên mình hơi ghê, hàng nếu chưa kích hoạt bảo hành thì check trên trang chủ của brightstar sẽ ko có đúng ko và khi nào mình kích hoạt thì mới có thông tin ? mình sợ thằng hoangha này nó hay bán hàng kích hoạt rồi cho khách
- moto G lên kitkat khi kết nối với wifi có cho phép đổi proxy trực tiếp mà ko cần dùng app bên thứ 3 ko, vì chỗ mình làm muốn kết nối vào internet phải đổi proxy mới dùng đc mạng ?
- mình nghe nói 1 đợt em này bị 1 số bug ở pin như tụt từ 100%-98% rất nhanh, hay cắm sạc vào nhưng vẫn bị tụt pin ? h đã hết lỗi này chưa
- moto G có đc motorola cam kết cho update lên bản android sắp tới vào Google IO tiếp ko ?
thks
@minh295 1.tem.mình mua tem đầy đủ.k có vấn đề j
2.mình k rõ về vụ này lắm
3. K bị b ạ.cắm sạc, dùng 3g, on screen 15' còn 98% đây.đang type máy vẫn còn 98% luông
4. Mình k biết trc, nhưng moto G có bản google edition và bản đó có thể flash vào bản hoàng hà nên k lo.Kiểu j cũng lên mới nhất 😁 hì hì

Gửi từ XT1032 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
minh295
ĐẠI BÀNG
10 năm
thks bạn, bạn check hộ mình cái thứ 2 đc ko vì cái này với mình rất quan trọng vì chỗ mình buộc phải đổi proxy, trước mấy máy thằng bạn mình muốn dùng đc mạng nó phải cài proxydroid nhưng pm này bắt buộc root máy,ko biết h lên kitkat ntn
ví dụ ntn , mà ko cần dùng app bên thứ 3
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
moto G và Sony đều có cái nài,ko bít có đúng í bạn ko ?
proxy.png proxy1.png
minh295
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuypn06 đúng rồi, ý mình là nó có cho thay đổi proxy bằng tay ko, vì trước mình thấy mấy con chạy JB của đứa bạn nó ko cho đổi cái này, chỗ proxy bị mờ đi ko chỉnh đc, moto G chỉnh đc chứ hả bạn 😃
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@minh295 Chỉnh đẹp luôn. 😁

Sent from my XT1033
ai dùng Double tap to wake rồi cho ý kiến với, 😃. Có tốn pin lắm ko.
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@l1q2t3 Ko dùng đc bạn ạ. Mới khóa thì gõ mở đc,khóa tầm vài phút là ngủ lun. Ng ta ko support vì sợ tốn pin. Bạn đang dùng kernel của faux 009 hả? ;)

Sent from my XT1033
thoibinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@l1q2t3 Double tap to sleep ổn hơn bác ơi, khuyến khích bác dùng gravity để mở màn hình, không tốn pin lắm đâu!
Mấy hôm nay check phần update phần mềm nó toàn báo tạm thời ko thể kiểm tra cập nhật ko biết có bác nào bị như vậy ko :?
@Trungthanh51 Xác nhận là có luôn, tui xài bản Mỹ!
@Ton Binh 14k Chả có lẽ sắp có 4.4.3 😆)
@Trungthanh51 Vừa nảy 11h đêm tui thử check update lại và nó không còn báo là "Không thể kết nối đến server được" như 3 hôm trước nữa, mà máy báo là " Thiết bị của bạn đã được nâng cấp" và vẫn chưa có tăm hơi gì về 4.4.3.
thoibinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ton Binh 14k Thỉnh thoảng anh cũng bị thế!
@thoibinh Vậy hả anh, vậy mà lúc đầu em tưỡng là lỗi kết nối gì, mò mãi không ra, do các ứng dụng và chương trình khác vẫn kết nối ổn định, may mà em chưa có factory reset :p
Mình chưa root với ub nữa :p. Thích mỗi double tap thôi, tốn pin thì chắc để nguyên stock quá 😃
Có vẻ ổn đấy :p
@l1q2t3 Thực ra các bố dev lo xa vãi @@
Bản thân mình thấy như One X, One chẳng hạn, Double tap có sao đâu @@ pin vẫn tốt. Mà tự nhiên moto G lại thế ==!
Các bạn cho mình hỏi có thể ẩn thanh điều hướng với 3 nút Back, Home, Recent apps cho máy chưa root không. Hay là làm mờ nó đi cũng được.
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@Đình Sang Nguyễnn Không nhé bạn. Nói chung ko root thì chả làm j đc. Nếu ko root thì dùng ănroi hơi phí. 😃

Sent from my XT1033

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019