[ Tổng hợp ] Moto G - Unlock Bootloader, Recovery, Root, Kernel, Rom...[03/9/2014]

windylawyer.1712
17/4/2014 17:10Phản hồi: 8.470
8.470 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bác nào dùng cái slidelock locker chưa? cái này có hao pin ko? ram thấy nó chiếm 100m :-s
Các bác cho em hỏi moto g có root được bằng phần mềm này không? http://www.vn-zoom.com/1052910-joojak/

Gửi từ XT1033 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
kenlove819
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai chỉ mình cách phát wifi trên moto G đi
@kenlove819 Vào cài đặt - thêm - usb Internet và tích chọn ô điểm phát wifi di động 😁

mrphongpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
mrphongpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác windy... ơi bác xem rom này có cài được cho motog xt1033 không. mình thấy rom này hay phết..
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@mrphongpro Hay nhưng có thấy đâu?😃

Sent from my XT1033
mrphongpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuypn06 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2689281
mrphongpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuypn06 Convert vể GPE. Như mình đang dùng đây 😆))))

Gửi từ XT1032 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@windylawyer.1712 Đều ok cho bản 1 sim,còn bản 2 sim chỉ có tầm 2,3 ROM là chạy đc. Bạn dùng 1 sim cứ xui trẻ em ăn....dưa bở. Còn nếu bạn nào dùng bản 1 sim thì thoải cmn mái lun,như chủ top nói,ROM nào cũng chạy,tuần up 1 rom,chán lại đổi ( chỉ mỗi backup dữ liệu vãi máu)

Sent from my XT1033
@thuypn06 == b đọc kĩ hg dẫn đi. Mình nói về convert sang GPE r mà.chứ lên từ stock chỉ có CM thôi.có 1 rom base xt1033 ms post nữa

thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@windylawyer.1712 Hị hị,đọc rùi mờ. Nhưng đưa về GPE ko dùng đc 2 sim,ý mềnh nói thế,hay có bản GPE cho bản 2 sim mừ mềnh ko bít?

Sent from my XT1033
bác nào biết khắc phục lỗi +84 với 09 ko nhận ko? hồi trước mua về có bị đâu giờ root xong về lại chả hiểu sao nó chả đc nữa 😔
hibe86
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi người cho mình hỏi chút, mình đang dùng Moto G bản 2 sim chạy 4.4.2, mình tìm ko thấy icon của app Sound Recorder đâu cả? Dù vào setting --> app management --> all app thì vẫn thấy Sound Recorder và đang enabled rồi?

many thanks!

image.jpg image.jpg image.jpg
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@hibe86 Bạn vẫn phải vào Play Store tải Android SoundRecorder ( bạn search chính xác như thế), cài đặt nó mới kích hoạt lên đc ( chả hỉu tại sao). Bạn để í biểu tượng sau khi cài,nó chính xác như trong phần mềm có sẵn,mà phần mềm trên Play Store chỉ có hơn trăm kb thui.

Sent from my XT1033
hibe86
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuypn06 Thanks nhé, ok rồi. Sau khi cài xong thấy khá thất vọng về các options nên thôi chơi Easy Sound Recorder.
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@hibe86 Uh,cũng tùy mục đích sử dụng và mún kích hoạt trình mặc định của máy lên thui. Mình thì sử dụng chỉ ghi âm đơn thuần nên thấy cũng ok.

Sent from my XT1033
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
Giải pháp tăng bộ nhớ đây. Cái nài 8G ạ.

Sent from my XT1033
thoibinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuypn06 Hôm trước thấy viễn thông A bán cái tương tự 199k
@thuypn06 Mua ở đâu vậy bác?
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@mtkwru Bạn ở đâu,HN thì ra 134 Thái hà,HCM thì chệu.

Sent from my XT1033
Cho hỏi moto g có xài flip cover dc ko vậy các đồng chí
thoibinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gakon12345 Được, nhưng khó kiếm! Ship trên amazon về thì giá quá cao!
Các bác cho em xin bản CyanogenMod cho Moto G được không, em xem trên link XDA nó lung tung quá chẳng biết tải cái nào cả. Thank các bác
Mình muốn khởi động cái filp cover co cần mở app nao thêm ko vậy
Các bác ơi em đang thắc mắc sao cái kho ứng dụng Chplay lại cập nhật chậm hơn kho ứng dụng mobogine thế nhỉ?
Máy mình sạc pin đầy 100% on-screen được 2h 13m trong đó thời gian chơi Asphalt 8 là 1h 43m giờ pin còn lại 58% như vậy là máy này có gọi hao pin không các sư huynh??? Chỉ biết là chơi game Asphalt 8 trong thời gian lâu thế mà máy không nóng ;) ưng ý lắm.
Mình muốn mua em G này.. thì nên mua ở đâu là an toàn các bạn ??
@TINDBSK Hoàng hà thôi 😆)
Nhưng đang cháy hàng nên k có đâu.pải mua xách tay ngoài

livingpalm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TINDBSK Bạn có thích thì mình để lại, đang có nhu cầu trải nghiệm BB10 trên Z3. Có hứng thú thì PM nhé.
bên đó uy tín không mình mới gọi hỏi còn hàng chính hãng .. mình ở tphcm ^^
@TINDBSK Hoàng hà chính hãng thì chuẩn r còn j b ơi 😁

Mình nghe nói bên đó không uy tín .. đúng ko bạn ...moto G hiện có hàng dựng ko... mình sợ nó bóc seal r dán lại .
@TINDBSK Mua đi không phải lăn tăn gì đâu, mọi người toàn mua ở đây cả, chưa thấy ai kêu gì.

Ban chỉ mình trước khi mua nên test những gi khong ??
@TINDBSK Hàng mới không phải test, mình mua online.

Ai cho mình xin tấm hình camera truớc của G đi...
nqhtc17a
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã có kernel faux v10m rồi anh em test thử nào
http://faux.romhost.me/falcon_umts/kk44/
@nqhtc17a em mới thử xong, có vẻ hơi hao pin
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@l1q2t3 Mình nghịc ngợm đủ kiểu,v9 u,v10, Rom CM11,cuối cùng stock chuẩn nhất ( dùng Titan gỡ 1 loạt các thứ ko dùng), nhanh,mượt, đủ đồ chơi nếu cài thêm Xposed Module.

Sent from my XT1033
@thuypn06 chuẩn cơ mà nó có Kernel mới, máy dùng được double tap to wake và s2w cả khi deepsleep 😁 có điều chưa test. Hi vọng faux sớm add vào kernel nữa thì mới ngon được
livingpalm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuypn06 Titan là cái gì thế, mình gà mờ về Android, đang xài Moto G, muốn gỡ mấy cái đi kèm theo máy ko dùng đến mà ko biết gỡ bằng gì.
@livingpalm Google tra TitaniumBackup, máy phải root mới dùng được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019