[ Tổng hợp ] Moto G - Unlock Bootloader, Recovery, Root, Kernel, Rom...[03/9/2014]

windylawyer.1712
17/4/2014 17:10Phản hồi: 8.470
8.470 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai chụp tấm hình camera trước của G cho mình với ^^
peterh
CAO CẤP
10 năm
@TINDBSK Bạn nên ra cửa hàng tự tay test thì chính xác hơn lên đây hỏi.
Có bác nào biết cách ẩn cái thanh điều hướng ảo mà lúc nào cần thì vuốt là nó hiện ra ko chỉ em với
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@Trungthanh51 Bạn phải root máy,cài Xposed bản mới nhất 2.6,sau đó cài Gravity box bản 3.1.5 ( dành cho kk) ,sau đó kích hoạt Gravity trong Xpo, khởi động lại máy. Vào Gravity,vào Display Tweaks, vào dòng trên cùng,chọn Immersive. Bấm Power chọn Expanded Desktop,chọn On.
Xong ùi đấy.

Sent from my XT1033
Vừa chơi MC4 trên MOTO G xong, rất tuyệt, mượt mà không hề lag :p. Chỉ có điều gà game nên MC4 khó qua vòng quá...:oops:
hôm trước có bác nào nói đặt hàng vỏ con G này mà sao mãi chả thấy có động tĩnh j thế nhỉ 😔
@Trungthanh51 Ồ là mình nè, xin lỗi bác, do chưa có nhiều bác pm về vụ đó nên mình chưa có đặt được bác ơi. Bác thông cảm nha :(
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@Trungthanh51 Ở HN,thuonggiado đã có các loại ốp,vỏ nhé.

Sent from my XT1033
@thuypn06 Mình ở tphcm bác ơi
Cho em hỏi cái Notification LED ko đổi màu được phải ko ạ 😁.
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@l1q2t3 Theo như mình biết,Sony và BB chắc chắn đổi đc. Moto G thì ...đọc hdsd đê. :p

Sent from my XT1033
Xin lỗi các bác vì lôi chuyện của máy khác ra nói trong topic MOTO G. Nhưng kể ra thật tuyệt các bác ạ, bữa nay buồn buồn nhớ nhớ cái RAZR i, bèn lấy nó ra, chép thử MC 4 1.1.5 vào để test thử xem chơi có được trên RAZR i không, thì thật bất ngờ, chơi qua mấy mission MC 4 trên RAZR i mà không hề thấy em nó đuối, chiến tốt luôn. 1 điểm nữa là RAZR i trang bị màn Super AMOLED Advanced qHD nên khi chơi game lâu mà pin không bị tụt nhanh như MOTO G màn IPS HD và cũng không có hiện tượng máy bị nóng nhiều. Coi bộ RAZR i cũng rất khá, vẫn yêu thiết kế siêu manly trên RAZR i.
@Ton Binh 14k Chứng tỏ sức mạnh của chip intel bác nhỉ.
Công nhận intel vẫn bá trong việc làm chip.

Gửi từ XT1033 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@windylawyer.1712 Mới đầu cứ nghĩ cái GPU PowerVR SGX540 trên RAZR i không kham nỗi, nhưng thật không ngờ chơi ổn luôn.mà nhờ cái màn hình nữa nên pin rất lâu tuột. Tuyệt bác ạ...giờ em chỉ còn đợi máy này nhận 4.4.2 nữa là xong.
Các bác cho mình hỏi chút. Mấy hôm trước mình có lấy 1 con moto g bản xt 1032 bên xda mobile thái hà,bên đấy bảo máy mới 99,9% vì họ bảo bóc seal hộp để ktr. Ok mình lấy,test ngon lành. Về nhà bật wifi để cập nhật lên 4.4.2,dowload xong tiến hành install thì bị lỗi báo hình con robot nằm ngửa có dấu tam giác đỏ kèm dòng chữ error ở dưới. Mình đã reset factory xong làm lại vẫn bị, tham khảo trên xda thì có khả năng trước đó máy đã unlock bootloader, root. Mình vào fastboot thì máy báo device locked. Nhờ ae giúp cho e nó lên kikat với
@windylawyer.1712 Đã thành công bạn ah !
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@quoctuanprond Vậy là firmware đầu tiên theo máy ko đúng phiên bản hay thế nào,share chút k/n đê bạn ui.

Sent from my XT1033
@quoctuanprond Share kinh nghiệm cho a e phát b ơiiii

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@quoctuanprond tự nhiên bác lại là thành viên dự bị, xong có cái Câu trả lời hay nhất là cái j thế 😁 lạ quá mới thấy lần đầu bác ạ
K có MIUI cho MotoG nhỉ?
@vietales K có MUIU vì các Rom MUIU h chủ yếu dựa trên nền android 4.2.2
coitmno1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao lúc em backup lại nó lại ghi là "error while backing up boot image" 😔 bác nào biết sao lại bị lỗi thế k :(
@coitmno1 Bác dùng recovery mình đưa k? Lạ nhỉ mình back up phát ngon luôn k vấn đề j cả
coitmno1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@windylawyer.1712 À ks đc r bác à. Tại dùng bản mới nhất chắc nó lỗi =))

Sent from my XT1032 using Tinhte.vn mobile app
Đã có cập nhật Android 4.4.3 cho cac máy Nexus rùi các anh em, vừa flash cho con N4 của mình xong. Bây giờ đợi MOTO G GPE có 4.4.3 là tải firmware về flash luôn.
@Ton Binh 14k Uầy, bác thấy có j hot k bác ơi :-< Đã 4.4.3 rồi. Nhanh thật
@windylawyer.1712 Cải thiện hiệu suất máy, khắc phục lỗi camera làm hao pin, thay đổi hẵn giao diện của bàn phím gọi điện và danh bạ bác ạ, để trải nghiệm thêm rồi preview thêm cho bác nhé.
Nãy xem 1 số báo công nghệ thì hay tin rằng Asus sẽ ra 1 bản Zenphone 5 mới dùng vi xử lý S400 chỉ chưa biết dùng loại 2 nhân hay 4 nhân và xung nhịp bao nhiêu, không biết tin này có đúng hay không? Còn Sony cũng vừa ra T3 gì đó cũng dùng s400 4 nhân 1.4GHz. Coi bộ bi giờ cái chip S400 này tươi hàng quá.
coitmno1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ton Binh 14k Chip này ngon mà bác. Chơi game cũng mượt mà lại tiết kiệm pin. Điển hình là em moto g này luôn 😁

Sent from my XT1032 using Tinhte.vn mobile app
@coitmno1 Yes nếu so sánh về benchmark thì thua Atom Z2580 thật, nhưng khi xét về tính tương thích với game cộ, phần mềm ứng dụng cùng tiết kiệm điện năng và ít sinh nhiệt lượng thì S400 này tốt hơn thật, dùng MOTO G chơi game lâu mới thấy, máy chỉ ấm nhẹ chứ không nóng!!!
AI đang dùng Slim Kat cho hỏi : muốn cho giao diện và phông chữ tất cả to lên thì làm ntn ạ ? vì giao diện nhìn bé quá, nói chung mọi thứ đều bé
@shennong Dùng root explore, tìm build.prop ( trog thư mục system.
Mout r/w.chọn edit cái build.prop đó.
Mở nó, xem dòng lcd_density (hoặc density. Ro.density...) giá trị lúc này là 280. Chỉnh về 320. Save and reboot.
Xong, máy lại to như xưa

@windylawyer.1712 Thanks bác ạ! thật sự là vì bé quá nên tìm phải đến 5ph mới nhìn ra cái dòng ấy 😆 😃
@shennong Chả hiểu sao, chắc Slim Team muốn cái j cũng bé nhỏ nên cho cả độ phân giải bé đi luôn
Các Rom Slim đều vậy hết bác ạ @@ bé tý bé xíu
Hóng các bác ơi:
http://www.xda-developers.com/android/android-4-4-3-rolling-out-to-moto-x-e-and-g-starting-today/
"
Understandably, not every device in every region will receive the update immediate. But starting today, as stated by Motorola, the OEM will begin rolling out Android 4.4.3 to the following devices:

• Moto X T-Mobile users
  • Moto G users who bought online in the U.S. (includes Moto G 4G LTE) and at retail in Brazil
  • Moto E users who bought online in the U.S. For Moto E users, you are still up for the next major Android update as well. Consider this the cherry on top.
We don’t have any captured update OTAs, but we’ll be sure to update you when they pop up. Good job Motorola, this is the way to keep your customers happy!"
@mtkwru thế là kiểu j cũng chuẩn bị có bản GPE cho Moto G của mình rồi
A e hóng nào 😆 Xem pin bủng các kiểu ra sao
@windylawyer.1712 Ko biết có OTA cho XT1033 không nhỉ:eek:
@mtkwru chắc chưa có sớm đâu bác ạ 😁
@windylawyer.1712 Bản GPE chưa thấy thông báo gì mà bản thường với bản 4G LTE đã có 4.4.3 rồi kìa bác ơi.
@Ton Binh 14k Vifb4.4.3 lần này fix lỗi cho các máy lte mà ;) nên lte lên sớm là điều dễ hiểu bác ạ

chắc 2 3 tuần nữa,đợi có ota cho bên indian xem hiệu năng pin pủng thế nào.Đợi người post zip lên nữa flash luôn cho nhanh 😁
Up rom mới qua ota có cần về rom gốc và lockbootloader ko mấy bác ?
@Trungthanh51 Có bác.1 số dòng chỉ cần stock rom + stock recovery là đẹp.nhuwnh cẩn tắc vô áy náy.cứ flash về rom gốc + lockbootloader rồi lên thôi

@windylawyer.1712 Mình dùng rom gốc mà root. Giờ up lại rom gốc chưa root và lock boot là xong đúng ko bác :v
Có cần xóa cái CWM ko
@Trungthanh51 có chứ 😁 quan trọng nhất cái recovery đó.
Mình chưa test thử nhưng đại khái mình nghĩ thế này :
1. Flash lại full Rom bằng cách 2 mình đưa. phải Down firmware + script về để chạy.
2. Sử dụng Nadroid stock đã back up. restore về. Nhưng chưa đủ.Mới 99% stock thôi.
Lấy stock Recovery ở firmware mình cung cấp. Sau đó bắt đầu flash cùng với lock bootloader luôn.
Thứ tự lệnh là :
mfastboot.exe oem lock begin
mfastboot.exe flash recovery recovery.img
mfastboot.exe oem lock
theo mình phải flash 1 cái j đó ỡ giữa khoảng begin và lock mới được
nên flash stock recovery luôn ;)
chỉ cần recovery gốc là ota được nhé
thoibinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Trungthanh51 Mình từng để cwm và ota nhưng không up lên được cuối cùng flash lại toàn bộ room gốc kể cả recovery mới up được!
@thoibinh Phải có stock recovery + Rom k bị chỉnh sửa quá nhiều ( tốt nhất là stock Rom ) thì mới OTA được bác ạ 😁
Cám ơn bác đã confirm vụ k cần lockbootloader
@thoibinh Chốt lại là up rom gốc = CWM sau đó flash recovery gốc là ok phải ko bác 😁
@Trungthanh51 Chuẩn r bác

mrphongpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhưng bao giờ moto g mới có nhỉ......:rolleyes:
Nếu vẫn đang dùng rom stock thì chỉ cần chạy lại recovery stock thì ota thoải mái nhé.Kể cả root rồi.
@tuanjun Hehe vâng . thêm hiểu biết bác ạ. Đúng là lạ ấy

tuanjun
ĐẠI BÀNG
10 năm
@windylawyer.1712 Hehe, nói thật là mình đếk tin có chuyện đó, thôi, đợi khi nào thực sự trải qua thì mới dám tin 😆
@tuanjun Ừ, twrp hình như chỉnh sửa j đó là đươc hay sao ấy bác ạ
chumonhon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanjun Xác nhận N7 3g 2012 twrp 2.7 ota 4.4.3 bình thường nhé.vừa làm chuột bạch xong

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Chắc.và việc chạy stock k mất mát j cả. Chỉ là lệnh flash lại stock rec qua fastboot thôi mà.có thể sẽ mất root ;)

Có bác nào cái beat audio cho em nó chưa nhỉ?
@Vũ Văn An viPerAndroid bác ;) beat audio cài e thấy chả tác dụng mấy ấy bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019