Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp những kinh nghiệm, thắc mắc, chia sẻ về Lumia 720

dungtruong8x
10/4/2013 1:58Phản hồi: 341
341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai biết tai nghe nào ngon cho 720 hok ? Tai nghe theo máy zô máy giặt rùi
@Phương Khánh Huy Tai nghe iphone :3
duc_kilik
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phương Khánh Huy Tai Nghe Sámung theo mình có lẽ là ngon nhất, roài đến tai iphone 😃
@duc_kilik zậy xài đở cái của con ss mini cũ @@ bũ mình cái phone @@ Vào máy giặt rùi
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duc_kilik the cau chua dung hang htc roi.
chua ke den sony nua nhe.
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào biết cách xem vieo mà có tiếng ko?
sao e xem video thì chạy đc nhưng ko có tiếng.@@
mà cái dòng WP này bảo nhẹ lắm nhẹ vừa,vào app như bật tắt wifi, data, xem % pin tất cả chạy 1 lúc mới ra.vl
Hwa mình dow phim lẻ bằng youtubehd xong hết bộ nhớ máy, xem hết rùi em xóa, xem tt bộ nhớ máy thấy phần khác chiếm lên 3,3g lun. Khác là kaj j làm sao cho nó ít lại zậy ae
có bác nào biết nào để lumia 720 xem đk trên twitchtv.com or tv.csmtalk.vn k :-s
em mới mua lại 1 em Lumia 720 , nhưng cắm sim vào cứ phải reset máy mới nhận sim . Sim của em là microsim vẫn đang dùng trên ip4 và sim vẫn mới . Mong các bác chỉ bảo . Thanks !!
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@blcAt Minh chua xai IP 4 nen ko biet,chu cam sim vao ma ko reset lai may thi dug sao.:v
Mình mua đợt đầu thgioididong.giá 6940.tặng kèm DC 16 cũng được
lumia 720 cua minh bi loi mix mang di bao hanh o nokia care 156 tran duy hung hon truc ngay van chua lay duoc ho bao ben ho chua co mix de thay ho bao doi luc nao sua duoc thi goi minh lo qua khong biet lam the nao day. cung chang biet bao jo ho moi co mĩ de thay cho minh. co bac nao co cach ji hay bao dung minh nhe
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoadonganh wait 😃
@hoadonganh phải bao họ hẹn khoảng thời gian cụ thể,nói lý do mình đi công tác lên cần trong thời gian sớm nhất có thể để tụi care làm nhanh hơn,không thì vô care khác,lê đại hành chẳng hạn,họ nói nt đợi chờ mệt B ah
Mình dùng lumia 720, sau khi chạy nâng cấp Amber thì máy thường xuyên bị tự khởi động lại. Phải gửi hãng bảo hành lại, không biết có khá hơn không? Có lẽ phải chuyển qua Galaxy S3 mất thôi?
ksl0v3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hungdsyl vì thế nên mình mới chưa up amber, đợi ra black up luôn 1 thể, nghe mọi ng kêu up amber camera cũng xấu đi nữa
ưa. sao tự dưng lại không gõ đc tiếng việt nè. thế là sao nhỉ. bt vẫn đánh đc mà
ksl0v3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boyruntoyou bạn chỉnh lại trong bộ gõ, chuyển ENG sang VIE ( dòng cuối cùng ấy )
cái màn hình của em làm sao không tự động xoay được nữa, bác nào bít giúp em với, hay là bị lỗi cảm biến gia tốc rồi??
ksl0v3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuontruclam bạn up gdr3 chưa ? có thể bạn đã khóa xoay màn hình trong setting rồi
e đang sử dụng amber, tự nhiên màn hình nó không tự xoay nữa
sthdfx
ĐẠI BÀNG
10 năm
sau mấy tháng dùng thì sáng nay bị một vết xước nhỏ xíu xíu, nhìn kỹ mới nhận ra. Cũng xót lắm nhưng mà dán màn hình thì nhìn rõ hãm
ksl0v3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sthdfx 720 thì dán màn làm gì cho xấu, màn hình nó chống xước mà, trc hồi mới mua dán xong cái mình xé luôn
michel524
ĐẠI BÀNG
10 năm
720 của mình chẳng dán chẳng ốp gì cả mà vẫn chói loá :3
em úp lên black, mở chế độ chấm mở màn hình thì có cảnh báo "điều này sẽ làm giảm tuổi thọ của pin", vậy là sao? điều này nguy hại đến pin à?
hoancanon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@giundat.tk đúng rồi, vì nó tốn pin nên người ta cảnh báo là điều này nguy hại đến pin là đúng rồi
là sao hả @hoancanon ? pin mau hết hơn hay pin nhanh hư hơn? vậy nên sử dụng nó không?
hoancanon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@giundat.tk mau hết pin thì hay phải sạc hơn, chu kỳ hết pin và sạc pin càng nhiều thì pin càng nhanh hỏng,
nhưng thực tế thì nó không nghiêm trọng điếm như vậy, nên bạn cứ dùng bình thường nhé,
bạn dùng Windows Phone thì thỉnh thoảng vào 4r của Windows Phone Việt để tìm hiểu thêm về hđh mới này.
www.winphoneviet.com
có bác nào biết tại sao con 720 của e ko up đc lên amber qua ota ko?e vào phần kiểm tra update thì máy báo là điện thoại của bạn đã đc cập nhập và chẳng tìm thấy amber đâu cả hay tại e reset máy nên mới bị như vậy
may
cho em hỏi với mấy chiến hữu ơi,em dùng nokia lumia 720 mà nó cứ bị mắc lỗi gì mà cứ hiện nút tìm kiếm bing lên mãi,chạy các chương trình loạn xạ hết ko đứng yên ở 1 ct này cả.nó bị gì vậy hở máy bác,cách khắc phục ntn?mong nhận hồi âm ,tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019