Tổng hợp những phần mềm hay cho E63-E71

vyhvtv
10/4/2009 4:13Phản hồi: 1.186
Sau một thời gian sử dụng chú E71, mình thấy những phần mềm này rất hay, đáng sử dụng nên tổng hợp lại post lên cho anh em xài. Anh em đỡ mất công tìm kiếm
1.Phần mềm hiển thị tin nhắn đầy màn hình, co c_rack, rất tiện lợi khi đọc tin nhắn.
2. Quản lý danh bạ chuyên nghiệp
3. Quản lý báo thức, xem giờ thế giới
4. Dự báo thời tiết trong vòng 5 ngày kế tiếp, cập nhật thông tin từ Internet
5. Xem phim hầu hết các định dạng, trừ flv và mp4 (có c_rack)
6. Phầm mềm xem video mạnh nhất hiện nay, hỗ trợ hầu hết các định dạng
7. Máy tính cá nhân bỏ túi, hỗ trợ bàn phím Qwtery
8. Từ điển A-V khoảng 30.000 từ
9. Gọi điện Internet miễn phí, có phí với cước cực rẻ.
10. Quản lý cuộc gọi, từ chối cuộc gọi, ghi âm cuộc gọi. chặn số không mong muốn rất nổi tiếng

Các bạn có thể tải từng phần mềm tương ứng với số thứ tự hoặc tải tất cả tại đây:

http://www.mediafire.com/?y1gndumkm0x

và còn nhiều ứng dụng hay nữa...

1.186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuanha_ng
ĐẠI BÀNG
15 năm
sao gửi ít thế bạn ơi, có 2 cái này thôi à
narus
TÍCH CỰC
15 năm
Cái coreplayer dùng thế nào trên E71 vậy, mình không làm thế nào để nó full màn hình ra được
masonuce
TÍCH CỰC
15 năm
em nhấp nhấp nút giữa là ra full màn hình😁
Bạn nhấn Enter cũng full màn hình,
Có từ điển nào nhìu từ hơn hok bạn?
đây nè bạn
http://www.mediafire.com/?wczxfznnxzh
Từ điển này cài thế nào hả bạn? phải dùng mobireader mới xem được hả ?
các anh có key kis vi rut không post lên cho anh em xài với:angry6wn:
masonuce
TÍCH CỰC
15 năm
có rất nhiều từ điển phù hợp cho E71
mtdEVA
lexisgoo
MdictPro v1.0
...
bạn cứ search trong 4rum là có cả
Và thêm những phần mềm này nữa...
1. Diệt virus, bảo vệ máy điện thoại của bạn khỏi những tin nhắn chứa virus.
2. Remote điều khiển các thiết bị qua cổng hồng ngoại như: TV, đầu DVD, máy điều hòa, đầu vệ tinh,...(cập nhật thiết bị mới qua Internet, có WIFI cập nhật) rất hay, đã test ok nhiều thiết bị
3.Thay đổi themes theo thời gian định sẵn
4. Lịch vạn niên, xe lịch âm dương
5. Ứng dụng tạo chữ nghệ thuật của Nokia cho E71
6. Tắt máy theo thời gian định sẵn, dùng kết hợp với báo thức sẵn của E71 rất tiện(vd:23h tự tắt máy, sáng 6h30 sẽ báo thức và yêu cầu bật máy, tiết kiệm được pin)
7. Hiện đồng hồ mọi nơi, mọi chương trình
8. Điều khiển PC bằng điện thoại

9. Từ điển A-V,A-A, V-A, V-V bằng mobireader
http://www.mediafire.com/?wczxfznnxzh
Kaspersky.Mobile.Secuirty.v8.0.22.Beta.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.Cracked.Repack.Read.NFO-illus.zip
Psiloc.irRemote.v1.04.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.Cracked-illusion.zip
SymbianGuru.AutoThemes.v1.3.0.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.Cracked-illusion.zip
lichvannien_landscape.zip
Nokia Text Art for E71.zip
SwitchOff.unsigned.2.0.0.s60v3fp1.rar
FreeTimeBox V1.0.5-262246.zip
Bluetooth Remote Control v.4.0 Full Retail.zip
bác cho em hỏi cai auto theme ấy làm cách nào để nó cho dùng lâu dài, em cài vào nó báo là chỉ cho dùng 10 ngày free thui. bác chỉ dẫn cụ thể cho em với. thanks bác nhièu ah
m cung bi nhu vậy nhưng chanwrng biết lam thế nào.

---------- Post added at 11:24 AM ---------- Previous post was at 11:22 AM ----------

cái phần mềm diệt vius kia sao tải về giải nén ra cứ bị lỗi hả anh?mà bản đó có cack không nhỉ ?
@vyhvtv Trước tiên là cám ơn nhé.
Bạn chỉ cách mình cài vào E63 giúp.
Mình định cài 1, 2, 6 và 7.
Thanks a lot.
@vyhvtv Xin chào, cám ơn bạn vì những gì ban đãm làm cho công đồng.
Mình cài phần Swichtoff, máy Ẻ63 báo phần mềm bị lỗi. Ban giúp mình với. Thanks.
Phần mềm quản lý cuộc gọi nổi tiếng của Nokia
Nokia_E71_Advanced_Call_Manager.zip
kotarohp84
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác có thể hướng dẫn cụ thể dùng như thế nào kô? Nó nổi tiếng là vì sao? 😁
Tại em kém về TA nên mới hỏi câu này, bác đừng nghĩ em hỏi linh tinh nhớ:eek:
cái này xài cho E 63 được không bạn
Theo mình biết thì chương trình này chỉ miễn phí khi sử mua máy Nokia E71 vì nó là ứng dụng kèm theo của E71. Với E63 rẻ hơn nên chắc là không kèm theo đâu, vì thế bạn cài vào nó báo là dùng thử thôi. Mình dùng E71 nên khi cài vào vẫn sử dụng tốt, không báo là bản dùng thử. Do đó, bạn nên thay thế bằng một chương trình khác mà theo mình thì nó còn hay hơn cả Nokia Advanced Manager nữa. Nó có đầy đủ tíng năng của Nokia Advanced Manager và thêm nhiều tính năng hay hác nữa, có cả tính năng ghi âm cuộc gọi khỏi phải chê.Ở TOPIC này, trang đầu tiên, bài #1, PM cuối cùng đó. hoặc tải về ở đây. Hiện tại mình cũng không sử dụng Nokia Advanced Manager chỉ sử dụng mà chỉ sử dụng phần mềm này thôi.
bác cho e hỏi, nó đòi License e phải làm thế nào? bác có key nào không cho e cái
Cái này dùng để điều khiển độ sáng màn hình và dùng đèn Flash làm đèn pin. Rất tiện
dieu khien do sang man hinh+den pin.zip
Tớ down về, em E71 của tớ không đọc được file rar 😔(. Kíu tớ với
Máy Nokia E71 chỉ có tích hợp phần mềm giải nén Winzip thôi, không có tích hợp sẵn phần giải nén Winrar đâu. Vậy bạn muốn giải nén file đuôi *.rar thì tải phần mềm này nhé!
winrar.zip
@toluutuananh dùng được. cho e71 mà ko dùng được thì nói làm gì nữa
Cần phần mềm Calendar pro một tí. Có khả năng nhắc việc từng tuần, tháng, năm...
phần mềm lichvannien chỉ có chức năng xem lịch âm dương, rắt tiện khi xem lịch âm cho VN. Nếu bạn cần báo ngày, nhắc việt thì chỉ có cách là dùng Calendar của máy thôi.
Bạn có thể dùng cái này cũng giống lichvannien
AmLich.zip
1. Phần mềm duyệt Web, xem toàn bộ trang Web. Hỗ trợ tốt multimedia,xem TiVi trực tuyến khi vào VTC.com.vn, không cần dăng ký tài khoản.
2. Duyệt Web full màn hình, khá mạnh.
3. Quản lý tin nhắn, nhắn tin giống IPhone
4. Ghi âm cuộc gọi pro, không có tiếng bíp
5.Ứng dụng tra cứu danh bạ điên thoại VNPT toàn quốc.
(-các bạn download về cài vào điện thoại, sau đó download DATA về giải nén ra chép vào thẻ nhớ thư mục E:\DBDT\*.zip
- mình đã download DATA sẵn từng mục và tổng hợp lại đây, các bạn đỡ mất công download từng phần)
- http://www.mediafire.com/?2uztozjj2hn
Tuy nhiên, các bạn có thể cập nhật thông tin mới tại địa chỉ sau😔 lưu ý: hiện tại DATA mình đã tải đầy đủ, không cần tải lại)
- http://www.4shared.com/dir/5287696/9266b599/sharing.html
skyfire_unsigned_without pips.zip
UCFly UCWEB 6.3.1 S60v3 SymbianOS9 Unsigned Rapacked-Dogg.zip
Free-iSMS.zip
Call Recorder Rro[1].v1.1.S60v3.Symb ianOS9.1SDC vn-zoOm.rar
vnphonedir_signed-8.17(1).zip
sao minh dung cai này mà không được nhi?không biêt vì sao?
các anh chỉ hộ với?
@vyhvtv Thanks nhé bạn hiền.
@vyhvtv cho mình hỏi nếu mình dow phần mềm số 3 tất là gọi điện giống ip thì dow data nào? link của bạn quá nhiều data mình không biết dow cái nào
@vyhvtv Bạn ơi, cái phần mềm Quản lý tin nhắn, sau khi giải nén nó cho ra 3 file thì mình phải cài đăt cả 3 file hay chỉ cài đặt 1 file bất kỳ thôi???
tranduythai
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn ơi cho mình cái Ứng dụng tra cứu danh bạ điện thoại VNPT toàn quốc với
Mình đã post lên rồi, bạn download di!
skyfire không chạy trên E71 bạn ơi
dâttom
TÍCH CỰC
15 năm
bạn thử chạy bản VERSION 0.85.0.7935
hoanhtuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
dung dang dung tren e71 ne, dung ok , on dinh, nghe nhac xem flim on line. 2g va 3g, nen vao thang trang skyfire tai thi se hay hon, so ban up len la dung cho may khac thi sao
Cám ơn bạn đã chịu khó up thông tin và phần mềm cho anh em. Tuy nhiên là người dùng E71, tôi cũng xin lưu ý một số bạn dùng E71 như tôi là có những phần mềm sau đây đã có sẵn trong điện thoại E71 nên các bạn hãy suy nghĩ kỹ trước khi cài đặt, kẻo cài đặt xong lại phải gỡ bỏ, mất thời gian và tốn bộ nhớ. Chỉ để các bạn không dẫm phải vết xe đổ giống tôi:

2 . Quản lý danh bạ của E71 theo tôi là rất tốt, nên nếu các bạn nào không cần thiết thì không nên cài đặt phần mềm này.
3. và 4. Trong E71 đã có sẵn phần mềm Worldmate có chức năng y như 2 phần mềm này, ngoài ra worldmate còn có thêm chức năng xem bản đồ, quy đổi tiền tệ,... tất cả đều update qua internet.
5. Trong E71 có realplayer cũng xem được khá nhiều định dạng trong đó có cả file *.flv
10. Trong E71 có sẵn phần mềm Advance Call Manager cũng có khá đầy đủ chức năng trên trừ mỗi chức năng ghi âm cuôc gọi.

Cái này giống cái 10. ở trên, nó có sẵn trong E71 rồi. Nếu các bạn nào không để ý sẽ cài đặt 2 lần.

Trình duyện có sẵn trong E71 cũng full màn hình và khá tốt theo tôi, tôi vẫn vào internet bằng Wifi và GPRS bình thường.

Đây chỉ là đôi lời lưu ý với bạn nào dùng E71, còn các bạn dùng E63 thì tôi không có ý kiến vì chưa dùng máy này.
Chúc các bạn ngày một tinh tế trong việc sử dụng máy và cài đặt phần mềm mới.
sao realplayer của mình lại k đọc được file flv nhỉ? có ai giải thích hộ mình được k?
pekoj123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Realplayer không cho phép tua nhanh video đâu bạn, mình đang tìm một phần mềm xem video hay hơn. nếu có thì bạn up lên nhé. cảm ơn.
Cảm ơn bạn đã góp ý kiến. Tất cả mọi người đều phải tinh tế trong lựa chọn phần mềm để cài vào máy của mình.Không phải ai tải phần mềm về cũng để cài vào máy và dùng mãi. Mỗi người tải về cũng test thử nếu thấy hay, phù hợp với nhu cầu của mình thì sẽ dùng, còn nếu không thì lại gỡ ra. Mình cũng dã từng tìm kiếm và tải rất nhiều nhưng cũng chọn lựa để giữ lại những ứng dụng hay. Tất nhiên, ứng dụng của máy thì cũng đã tốt rồi nhưng nếu là phần mềm chuyên dụng thì lại hay hơn. Nếu tất cả đều như bạn nói thì các hãng phần mềm đều phá sản tất. Làm gì có Photoshop(chỉnh sửa ảnh chuyên nghiệp), ACDsee(xem ảnh), PowerDVD(xem Video quá mạnh), Firefox(duyệt Web chạy nhanh, bảo mật tốt, nhiều tùy chọn), ... để mọi người có thêm những phần mềm hay vì trong Windows của Microsoft đã có sẵn những ứng dụng có tính năng tương tự như Paint, PhotoView, WIndows Media Player, IE, ...
Thân! Chúc vui.
Phần mềm dùng cho E63/E71

Bổ sung một số phần mềm:

Profimail cực mạnh của LCG (như file đính kèm);

Hoặc sử dụng Nokia Message để push mail - hỗ trợ yahoo/gmail/hotmail, vào link sau để đăng ký và download

http://email.nokia.com/account/home.action
Profimail.zip
Golddragon
ĐẠI BÀNG
15 năm
lịch vvanjn niên đòi ăng ký làm thế nào vậy bạn ..................................................
Hiện tại thì thế thôi, hết hạn bạn phải làm lại như thế để có thêm 14 ngày.
Vậy cũng đành chấp nhận.hihi dù sao cũng thank bạn đả chia sẽ cùng anh em:p
Mình đã làm theo hướng dẫn kèm theo nhưng khi vào lichj vạn niên vẫn chỉ là dùng thử.không thấy đã đc đăng kí.Mình dùng e 63
lịch vạn niên đòi đăng ký, mình làm theo cách của bạn rồi, nhưng vào phần giới thiệu vẫn hỏi Mã đăng ký bạn ơi!

Giúp mình với. Cám ơn bạn nhiều
Phần mềm xem ảnh của Nokia mới với hiệu ứng 3D thật tuyệt. Phần mềm cập nhật ngày 14-04-09.
Hỗ trợ hai phiên bản thế hệ thứ 3 S60V3

• E71, N82, N95 8GB, and N95.
  • 6710 Navigator, 5320 XpressMusic, 6650, 6220 classic, N78, 6124 classic, E63, E66, E51, N95-3 NAM, N81, 6121 classic N81 8GB, 6120 classic, 6110 Navigator, 5700 XpressMusic, N76, and 6290.
...và thế hệ thứ 5 S60v5

• 5800 XpressMusic, N97, and N79.
  • N86 8MP, E75, 6720 classic, 5730 XpressMusic, E55, N85, N96-3, 6210 Navigator, and N96.
Đây là giao diện:

Ở đây mình chỉ up lên phần dùng cho S60v3
Hướng dẫn:

• nhấn "0" để xoay hình
  • "C" hoặc "back space" để xóa hình
  • '*' phóng to, '#' thu nhỏ
  • phím Navi để diều khiển
Chúc các bạn vui....!
PhotoBrowser_31_32NoAccel_0_9_4.zip
pm này xem ảnh hay thiệt
cho mình hỏi đó là phần mềm nào vậy bạn
Cho Mình xin cái theme màu đỏ của cái hình đầu tiền đi ban. Chắc là 320x240 đúng không bạn
Của bạn đây
Chúc vui!
:wavespin:
swichtoff tắt được, mở thì không. thanks
Bạn nên dùng kèm với chương trình báo thức của máy. Khi báo giờ máy sẽ yêu cầu có cần bật máy hay không, nhọn yes để bật máy, không cần dùng đến nút Power.
tvc_hpwsco
ĐẠI BÀNG
15 năm

Giúp mình với, ko cài được swich off, báo certificate error. E71 đã hack, cài Vietmap và nhiều PM khác.
Bộ ứng dụng kèm theo của Nokia khi mua E71, các bạn có thể vào trang Web của Nokia để download hoặc tải tại đây.
1. Đua xe toàn cầu là trò chơi đua xe được thiết kế cho số lượng lớn các dòng điện thoại và thiết bị cầm tay. Đua xe theo thời gian định trước, CPU kiểm soát đối thủ. Trò chơi này cho phép bạn sử dụng một số loại xe đua nổi tiếng trên thế giới, trên các đường đua khác nhau.
2. Phần mềm thuyết trình không dây
- Wireless Presenter giúp bạn quản lí PowerPoint slide shows với các phím lên, xuống, trái, phải của điện thoại nhờ Bluetooth không dây. Với Phần mềm thuyết trình không dây, bạn có thể hiển thị màn hình điện thoại lên máy tính PC, ví dụ khi bạn muốn hiển thị các tính năng của điện thoại. Phần mềm thuyết trình không dây mới từ Psiloc xứng đáng là công cụ hỗ trợ công việc hữu hiệu và dễ sử dụng. Chỉ có yêu cầu là máy PC có Bluetooth tương thích và có Windows XP với Service Pack 2.
3. Nokia Sports Tracker, Tính năng chính:

• Đo tốc độ, khoảng cách, nhịp tim và thời gian
  • Thi đua với chính bạn, hoặc một người bạn
  • Ghi nhật kí và dữ liệu luyện tập tự động
  • Xem xu hướng và phân tích chiều phát triển
  • Hiện thị và phát lại dữ liệu hiện có của bạn
  • Chia sẻ tức thì từ điện thoại qua điện thoại/trình duyệt web
  • Hỗ trợ tài liệu bản đồ nhiều hướng
4. Tuyển tập trò chơi Solitaires hay nhất
Với bộ sưu tập 15 trò chơi solitaires chắc chắn bạn sẽ nhận được sự vui thích từ trò chơi thư giãn này và chọn những trò solitaires hay nhất. Chơi thành thạo những trò nổi tiếng như Freecell, Klondike, Spider, Pyramid, Joker, Carpet, Golf, Canfield, Yukon, và khám phá nhiều trò mới mẻ bạn chưa từng biết đến
5. Quản lí cuộc gọi tiên tiến
Với ứng dụng Quản lí cuộc gọi tiên tiến, bạn có thể quản lí sổ điện thoại của mình theo nhóm đặt tên Đen/Trắng hoặc bất kỳ tên nào khác (chẳng hạn như tạo một nhóm đặc biệt gồm những người trong gia đình bạn). Ứng dụng này cho phép bạn cài đặt các hoạt động khác nhau cho các nhóm bạn sắp xếp - bạn có thể chấp nhận, từ chối, chuyển hướng cuộc gọi, gửi tin nhắn, tùy chọn nhạc chuông hoặc hoặc tắt âm báo. Trong Mẫu của tin nhắn SMS, bạn có thể tạo tin nhắn đặc biệt cho mỗi nhóm rất dễ dàng.
6.Tạo chữ và hình nghệ thuật cho máy E71
7. Nokia E71 Wordmate xem giờ thế giới, dự báo thời tiết, chuyển đổi tiền tệ
Nokia_E71_Global_Race.zip
Nokia_E71_Psiloc_WirelessPresenter.zip
Nokia_E71_SportsTracker.zip
Nokia_E71_Top_Hits_Solitaire_Collection.zip
Nokia_E71_Advanced_Call_Manager.zip
Nokia Text Art for E71.zip

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế