Tổng hợp phản hồi pin iPhone 4S - iPhone 4 đã lên iOS 5

wc99
2/11/2011 4:27Phản hồi: 68
Tổng hợp phản hồi pin iPhone 4S - iPhone 4 đã lên iOS 5
Mình lập topic để ghi nhận & tổng hợp phản hồi liên quan đến thời lượng pin iPhone 4S - iPhone 4 đã lên iOS 5 của thành viên tinhte. Khi lượng post đã ổn định để lấy thông tin cần thiết, mình sẽ nhờ mod edit pic này để post lên trang chủ nên mong các bạn nêu lên chính xác tình trạng pin của iPhone 4S - iPhone 4 mà bạn đang dùng.

Trước khi post bạn nên tham khảo bài:
Đã tìm ra nguyên nhân gây hao pin trên iPhone 4S

Mình sẽ thường xuyên câp nhật phản hồi của các bạn lên post 1.

Vì tính chất khả quan của vấn đề cũng như uy tín của site
tinhte, mong các bạn tôn trọng sự thật, không phô trương khuếch đại vấn đề. Chân thành cảm ơn

iPhone 4S:

iPhone 4 (iOS 5):

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hdaol123
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn đoán thử xem Tinhte có bao nhiều người dùng Iphone4s.
meotron
TÍCH CỰC
12 năm
Ở vn còn quá sớm để lập topic này
leoxuu
TÍCH CỰC
12 năm
chưa cần thiết lập topic này nhưng rất đáng hoan nghênh
Mình nghĩ Topic này cho ip4 thì hay hơn, chắc chắn nhiều người quan tâm đến vấn đề này lắm!
VD: máy mình ip4 up lên iOS5 nó sụt pin nhanh lắm (so với 4.3.5), cả ở standby lẫn using
Lập topic này cũng dc nhưng mà bác thêm cả những ai dùng Iphone 4 mà lên ios 5 ấy 😃
Mình ip4 lên iOS5 thấy pin vẫn ổn định. Phần nhiều là do cách dùng thôi. 3G., theme winterboard, push email, notifications, location services... Là những nguyên nhân chủ yếu gây tốn pin. Cái gì ko dùng thì off hết đi. Cần dùng thì lại turn on.
vậy đối với ip 4s có bác nào dùng rồi thì cho e xin cảm nhận với ạ-tính trong trường hợp đã tắt cái time zone và linh tinh,độ sáng màn 50% để tăng thời gian dùng pin!
1.Nếu so với ip 4 ở ios 4 thì thời gian chơi game 3D liên tục trên 2 máy,máy nào nhanh hết pin hơn(4s đc bao nhiêu h liên tục)?
2.Thời gian sử dụng 3g lướt web của 2 em em nào tốn hơn
3.Thời gian standby của 2 máy trong vòng 5h thì pin sụt như nào ạ ?
Rất cảm ơn bác nào tư vấn giùm e,vì thực sự rất phân vân giữa 4 và 4s,e thích 4s ở cái có 2 anten,gpu cao hơn 7x -k biết gaming có đỡ tốn pin hơn k và vào mạng nhanh đặc biết kết camera
Mình thấy pin iPhone 4S là vấn đề được quan tâm hàng đầu hiện nay, nên việc lập topic càng sớm thì càng tổng hợp nhiều ý kiến sớm
Đồng ý với bạn, bạn hdao123 bảo tinhte hiện giờ mấy người dùng 4s -> chắc bạn tưởng ít lắm hả , việc lập một topic có lợi cho anh em không có gì là thừa và sớm cả
Có lẽ do 4s dùng 3g liên tục nên mới như vậy.
mình thì không update lne iOS5 mà vãn giủ 4.3.5
Con IP4 lock + GV OS5 of mình dùng thấy pin cũng tạm ổn. Do mình dùng lướt web mỗi khi rảnh nên hầu như ngày nào cũng phải sạc pin.
Để qua đêm ( dưới mức 100%) thì mất 3-4 %.mình k cài themes, killbackground trước khi ngủ, bật GPS và wifi suốt vì thấy nó k ảnh hưởng (sleep là nó tự động tắt thui). So với trước khi jb thì thấy pin hao hơn chút ít ( có lẽ do cài một đống app system chạy ngầm.)
Chỉ hơi tiếc là k xài đc MT gesture, nhưng bù lại đc cái imessage và icloud
4.3.5 có j hay ho đâu mà giữ hả bác?
Mình xài 4s đc 3 ngày nay rồi và thấy pin dùng cũng tốt, tối sạc đầy lúc 22h rút sạc ra và tắt hết các kết nối và đa nhiệm, tới 7h sáng vẫn ko xuống % nào hết, mình ko nói hơn đâu
Hiện nay chưa có bài phản hồi cụ thể pin iPhone 4S. Nhân đây bạn vui lòng mô tả rõ hơn. Như:
- Chỉnh độ sáng 50%, lướt web bằng wifi thì sau 1h pin mất bao nhiêu %
- Tượng tự, chơi một số game phổ biến hiện nay như Ninja Fruit - Angry Bird - Blade sau 1h pin mất bao nhiêu %
- Siri (1h)
- Video (1h)

Thanks..
Pin mới như vậy là đúng rùi. Sau cái mức 100% mà để qua đêm thì tụt bao nhiêu % mới đáng nói. Tối nay Bác check thử dùm mình nhé!
val_1983
TÍCH CỰC
12 năm
Mình ip4 lock lên ios 5 rất hao pin đã tắt hết những cái ko cần thiết như location services ,push mail,icloud ,diagnostics & usage mà để ko cũng tụt liên tục.Đêm 12g ngủ pin 100% sáng dậy 8 9g thấy còn 80%.Do ko muốn xuống 4.3.3 nên vẫn cố chấp nhận
Gì mà còn tệ hơn kon 3gs của em nữa vậy bác.Em up lên iOS 5 thì thấy đúng là hao pin hơn thật nhưng cũng chấp nhận thôi vì có thêm mấy service chạy ngầm nhưng mà cũng đâu hao dữ như bác nói.Sạc đầy lúc 0h rút cáp để đến 8h-9h sáng thì 3GS của em mất nhiều nhất cũng 4% pin thôi.
val_1983
TÍCH CỰC
12 năm
ip4 mình lock màu trắng cũng mới ra đây mà cũng chẳng hiểu sao pin tệ thế nữa.có khi đổi với máy bác theo bác chắc pin e ấy ngoan hơn ^^
Từ trước giờ mình ko có theo dõi % của pin vì ngày nào cũng sạc cho dù còn nhiều hay ít, các bạn hỏi thì mình mới để ý và thấy tình trạng pin của con 4s như sau: lúc sạc đầy là 20h mình có nhận 15 phút cuộc gọi, lên mạng bằng wifi 35 phút, màn hình sáng 40% , vẫn mở 3G tới 21h thì mất 8% pin. Sau đó mình tắt wifi và lên mạng bằng 3G thấy 3 phút xuống 1%, nghĩa là 60 phút sẽ mất 20% pin, độ sáng vẫn 40%. Còn game mình chưa test, siri hoạt động cũng phải có 3G luôn vì tắt 3G thì siri ko hoạt động. Mình mới test đc nhiêu đó mong các bạn cho ý kiến

Chính vì như bác nên em xúc 4s về rồi nè. Pin thì em mới post bài xong, bác vào tham khảo thêm. Nhưng ko ân hận đâu bác, em thích nhất lúc vào wap lấy iphone 4 ra so thì 4s tải trang nhanh gấp rưỡi luôn, vào cùng 1 game khá nặng là FIFA 2011 thì 4ko phải đối thủ, 4s loading rất nhanh và mượt, hầu như ko có độ trễ hoặc bì lag, camara của 4s cũng sáng hơn hẳn nên em khuyên bác nếu có điều kiện cứ xúc đi
Nói về pin thì thế này : Mình dùng ip4 world 32GB, lúc mình mua thì đã up lên 4.3.4 luôn nên cũng mới chỉ dc dùng 4.3.4 và ios5. Theo như máy mình thì mình lên ios5 gần như là pin ko thay đổi mấy (có lẽ là hết pin nhanh hơn 4.3.4 nhưng mà chỉ 1 chút thôi cũng ko đáng kể).

Và mình dùng thì thường là sạc đầy lúc 12h đêm, sau đó để iên máy đấy sáng tầm 9h dậy vẫn 100%. Máy mình nếu dùng nhiều chơi game liên tục thì dc tầm 1 buổi sáng (từ 8h đến 11h 11 rưỡi j đó), còn nếu chỉ dùng ít nghe gọi nhắn tin thì chắc cũng dc tầm 1 2 ngày (mình chưa thử bao h, toàn ngứa tay cầm chơi đt gần hết pin thì thôi). Nếu dùng wifi lướt web thì tầm 5 6 7 phút là tụt 1%, có lúc lâu hơn có lúc nhanh hơn 1 chút.

Nói chung từ khi lên ios5 thì mình thấy dùng pin vẫn khá ổn định, có vẻ ko dc như hồi ios4 nhưng mà độ chênh nó cũng ko hơn là mấy 😃
Mình nghe nói IOS5 bản custom khá nặng nên tốn pin hơn bản gốc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019