Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp phần mềm cho Bold 9650

taquochuy_tb
30/7/2010 17:5Phản hồi: 473
473 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

UP date thêm Socbay Mobile, Snaptu, Addonis và AppWorld (xài GPRS) cho các bác...........;)
Thanks bác taquochuy_tb, đã làm được rồi.
Mà mấy apps đề ota là ntn vậy? Vừa chuyển wa dùng BB kiến thức còn hạn hẹp.
hì. có 1 app là googlemap 4.4 thôi chứ đâu mà mấy cái hả bác.... OTA là bác gõ link đó vào browser của blackberry rồi bác chạy, nó sẽ down và cài vào máy của bác, dùng 3G bác ạ....! Ko cần phải bdm........
Google map 4.4 release rồi nha, các bác vào http://m.google.com để tải ota nha........

Xem tất cả sản phẩm và dịch vụ của Google - Google

Xem danh sách các sản phẩm của Google, được thiết kế để giúp bạn làm việc và vui chơi, tổ chức ngăn nắp, nhận câu trả lời, giữ liên lạc, phát triển doanh nghiệp và nhiều việc khác.
about.google
note
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cài cả ShangMail rùi mà 3G vẫn " cực kỳ chập chờn " - lúc thì nhanh vô đối, lúc thì ko kết nối được.
Em đang dùng Sim Vittel - ko hiểu tại sao nữa - nản dần 9650 rùi đó...
Bác cài vào không thôi à? BÁc đăng kí tài khoản và add tk gmail vào shangmail chưa? lúc nào duyệt 3g thì bác resume shangmail, lúc ko xài thì pause cho đỡ tốn pin, và time working của shangmail bác để allday, bác làm lại xem nha....! em cũng xài viettel nè, ổn cực ổn luôn........ 3g vù vù....😁
Cái Operamini5beta với snaptu trong đấy có mỗi 1 file không định dạng, không chạy được bác ơi
Bác xem giúp em chứ, em vừa ktra lại, có đủ alx và cod cho bác cài mà bác ơi........!😃
Thanks nhá Bro, minh mới xài loại này nên hơi ức chế mấy cái vụ cài đặt.
Cài đặt file alx bác cài bằng computer qua blackberry desktop manager là được mà, file jad hoặc jar thì bác cài từ thẻ. Xài rồi quen mà bác, em 9650 này vụ sb mới là vấn đề khiến bực mình bác ạ!
Chúc bác vui vẻ với BB 9650 nha........
emla10
ĐẠI BÀNG
14 năm
sb wifi mới của bác up lên ko có mạng viettel phải kô a?
MÌnh xài viettel mà bác....!;)
Bạn có thể làm cái link down và up trực tiếp trên di động link operamini 5.2 được không, minh không biết cách setup trên máy cho bb.
Hì... Link ota của bản này thì e ko biết có ko bác ạ, chắc là nó tự up ota mới nhất rồi bác ạ, mà đây lại là bản beta.... Còn fm cho bb, bác dùng Blackberry Desktop Manager để cài soft nha! Đơn giản thôi mà....! Khi cài bác ngắt internet cho nó khỏi update, mất thời gian bác ạ.... Có gì khó khăn bác cứ pm em qua yahoo nha....!;)
Có pm BatteryBooster cg hay và chạy khá ổn định trên 9650 bác à. 1 pm tiết kiệm pin cho bb 😁
Chú mày cũng lọ mọ gớm nhỉ!😁 Vọc nhiều vào rồi giải đáp cho mọi người nhé! :D
Vọc phần mền cg có cái hay của nó bác ạ 😁
Hì Em update rồi đó bác........ Nhưng em ít xài thằng này lắm, RAM 512 cơ mà, em cũng xài ít phần mềm nên cũng ko cần nó, up cho bác nào cần, hihi

---------- Post added at 06:00 PM ---------- Previous post was at 05:58 PM ----------

Làm được gì đó dù nho nhỏ để giúp được người khác là niềm vui của em mà anh, hihi,... dù bận thật nhưng em vẫn luôn dành 1 thời gian nhất định cho BB ... Hì hì....

---------- Post added at 06:01 PM ---------- Previous post was at 06:00 PM ----------

Bác đúng ý em rồi đấy ạ. Hì hì....Em cũng thích vọc lắm, nói chung có tình yêu mới kiên trì, chứ ko thì cũng chán nản lắm bác nhỉ................1;)
Mình xài cai battery booster vì pin yếu quá. 😁 .Thấy cg okie. Còn ram 512 thì anh em cứ vô tư. :d. Làm những gì mình muốn. hehe
Chết thật, em ko đọc kĩ, em tưởng là Memory Booster! Nên em up memory booster mất rồi....! Hì.. lát em up lại vậy....:D
emla10
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trên browser của service book 3G Wifi mới của bác chỉ có VMS Mobifone, vinaphone và Hot spot browser. Mình ko thấy Viettel. Bác làm cách nào vào viettel được thế?
hic bác cho em hỏi cái ! cái shangmail em cài vào ma nó cứ đơ đơ không viết được chữ để login hic hic ! em dùng storm 2 9550 !
Cảm ơn bác taquochuy nhìu nhìu!
sài blackberry đã phức tạp mà chú 9650 này còn phức tạp hơn nữa, 😔 nhưng mà cũng bỏ công tìm tòi nhỉ.
Thank bác cái nữa 😁
bác thử làm thế này nhé, bật bdm lên vào tool->desktop options, rùi tìm đến mục restore organizer data to: chỉnh thành desktop cho tiện nhé, từ giờ mỗi lần muốn chạy service book bác copy file service book ra desk top, bác vào device-> restore nó sẽ xuất hiện file ipd trong đó bác chọn restore là đc. Để mai e lên cửa hàng test lại cho chính xác hơn, hiện em ko có máy đây nên chỉ nhớ đc có thế 😁
Có ai có phần mền chặn cuộc gọi cho 9650 ko ạ. Cái nào pro 1 tí ạ. Em đã thử qua các phần mền,mà chưa ưng ý cái nào hết bác ơi. 😔
Bản shangmail em thấy cài tốt trên Storm mà nhỉ? Em thấy các bác xài storm vẫn cài mà nhỉ....? Trên trang chủ của shangmail cũng chỉ có 1 file mà thôi, ko thấy có phần hỗ trợ riêng cho 9500, bác thử lại xem sao bác ạ....! Nếu không bác qua box của Storm xem sao bác ạ, em ko có storm để test bác ạ....!😁

---------- Post added at 01:56 PM ---------- Previous post was at 01:55 PM ----------

Hì.. cái gì khó khăn mà tìm được cách giải quyết hoặc khắc phục cũng thấy hay phải ko bác, hì hì.....

---------- Post added at 01:57 PM ---------- Previous post was at 01:56 PM ----------

Là sao thế bác, em ko hiểu tự nhiên bác nói vậy là sao ạ? Em thấy restore sb có vấn đề gì khó khăn đâu bác....?;)

---------- Post added at 01:58 PM ---------- Previous post was at 01:57 PM ----------

Addonit e gửi lên rồi mà bác, có vấn đề gì đâu bác, em thấy cái đó cũng hay mà bác, chặn tốt đấy chứ ạ........;)
Sửa lại cái màu với size font đi nhìn chóe quá :p
cái topic của ông Hưng trong mục ra văt delete rồi ah anh em vào tìm mãi mà chẳng thấy đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019