Tổng hợp phần mềm cho Bold 9650

taquochuy_tb
30/7/2010 17:5Phản hồi: 473
473 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đông đảo anh em Bold 9650 cùng chờ đợi os 6.0 😁
Hy vọng sớm sớm có os 6 cho anh em.hehe.
các bác cho hỏi phím ESC trên bb9650 nằm chổ nào ạ
mdtmdtmdt
ĐẠI BÀNG
14 năm
bên phải trackpad đó bác :|

thanks bác, lọ mọ tìm hoài ko thấy nút esc:mad:
milano175
TÍCH CỰC
14 năm
lọ mọ cài mà severbook mà mình cài rồi đủ thông số rồi mà vẫn k vào đc gprs buồn
Đk 3G luôn và ngay đi em!😁 GPRS của nó thì rùa thôi rồi! Phí 3G cũng đâu có đắt hơn bao nhiêu đâu!
dzungbv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hôm trước mua cái sim viettel cũng thế, đăng ký edge xong chỉ thấy có 3g hoặc gsm. cuối cùng phải lấy sim đó lắp sang con 8820 khởi động máy xong lại tháo ra cho sang 9650 thì mới được. Nếu là sim mới thử kiểu đó xem thế nào nhé.
Em thì thấy khá mượt bác ạ.... Lúc mới vào thì hơi chậm tí, sau ok mà bác!
Alt+ESC cũng được, mà giữ nguyên phím menu cũng được mà bác, giữ phím menu thì bằng swictch application bác ạ....!

---------- Post added at 06:49 AM ---------- Previous post was at 06:47 AM ----------

Em cũng đã nghĩ tới việc chọn từng sb dùng tốt cho từng dạng kết nối, nhưng em ko biết làm ntn cả bác ạ.... Tìm hiểu trên các forum cũng ko thấy có hướng dẫn cách tạo sb a ạ....!
Trăm sự nhờ anh nghiên cứu........;);)
Có ai bị như em ko ạ, em nhận tn của Viettel (11 số )thì ở bên trái tin nhắn có 1 dấu chấm thang màu đỏ. Em trả lời thì ko gửi được và nó báo là "network out of order". (viettel 10 số ko bị tình trạng này ạ). nếu em xóa tin nhắn của người gửi tới, và gửi lại thì vẫn bình thươnngf ạ.
Ai biết thì chỉ cho em cách khác phục với ạ.
Lỗi của bác lạ quá nhỉ....? Em chưa bị lỗi này, nên cũng chưa biết thế nào?
Bác thử vào phone option => smart dialing => Country code: unknow xem sao bác nha........

---------- Post added at 12:50 PM ---------- Previous post was at 12:49 PM ----------

Hơi rùa ạ anh Hưng....! Em xài ngon lành nè........ Mượt đấy chứ ạ.... Hiện tại em chả xài sb nào cả, dùng operamini, và im+, thế là đủ, lại thoải mái vào wifi........:D
Kể ra có sb ngon lành thì tốt quá....!:D:D
mình chỉnh rồi bạn ạ.vẫn ko đc,hichic. Có khi nào do lỗi mạng ko ....?
Nếu lỗi mạng thì 10 số và 11 số có khác gì nhau đâu bác........😔
Kể ra lỗi cũng lạ nhỉ........ Mà bác dùng mạng gì vậy à?
Em dùng mobi bác ah.
Thế này cũng là khá cơ bản rồi nhỉ.
Anh em có thêm kiến thức gì hay hay thì up lên cho mọi người biết luôn nhé
vâng, thế là cũng tạm các lỗi cơ bản rồi anh ạ! Nhưng lại có 1 số lỗi phát sinh mà em chưa gặp,như:
1. Bác dang_quang_169 thì lỗi với sms11 số như bác ấy kể trên
2. EM milano thì lại chỉ có sóng gsm và 3g, không có edge và 3G để vào mạng từ sau khi wipe máy, dù đã tháo pin, reset và cài đặt đầy đủ.
Em có cảm giác 2 lỗi này xuất phát từ nhà mạng, vì mấy anh em Viettel mình ko sao! HI vọng có cách khác phúc cho các bác ấy........ EM lại ko xài mobi nên ko vde gì cả anh ạ!
milano175
TÍCH CỰC
14 năm
hôm nào a e làm buổi of 96 đi.trao đổi kinh nghiệm luôn hehe.
Các bác cho hỏi bb9650 có coi đc tivi của viettel ko ạ ( đã gọi 1818 nv tổng đài nói ko đc)
Sau khi đăng ký thành công vô wap mobitivi.vn ----> lú luôn, chả biết coi tivi đg nào hic

Sẵn tiện các bác cho xin bộ gõ tiếng việt mới nhất hihi ( đã down BBVietKeyAutoText và xem kỹ nhưng nhắn tin có dấu vẫn ko đc hic)
Xem tivi thì nó chạy qua media của máy, bác phải cài sb vào bác ạ! 9000 xem được thì 9650 chắc cũng xài được bác ạ!
Autotext thì e xài của bác thuyetha rồi, và để nt có dấu trong sms em cũng chưa nhắn được.... Có bác nào nhắn được ko ạ?😔

---------- Post added at 12:40 AM ---------- Previous post was at 12:39 AM ----------

bác chỉ cần tháo sim và pin ra khởi động lại là được mà bác....! còn em tự nhiên bị chứ, hic, nhưng giờ thì lại bt rồi........😁
milano175
TÍCH CỰC
14 năm
quyết tâm k nản lòng vì em này :->
Cho mình hỏi down rom mới cho 9650 ở đâu vậy?
Bác search trên diễn đàn có nhiều mà!😃
milano175
TÍCH CỰC
14 năm
a hưng dạo này chăm chia sẻ với a e thế:->
ở đây nè bác
https://www.blackberry.com/Downloads/browseSoftware.do;jsessionid=193F2B879AC2FC2A8D2D97463410241B.node1

---------- Post added at 08:03 PM ---------- Previous post was at 08:00 PM ----------

bác chủ topic có cách fix my number của bb9650 Sprint ?, gọi *101# hay *102# cũng ko đc bùn quá ( dù biết trước hic ) :mad:
Ngay trong diễn đàn con dành cho Bold này cũng có bản 810 mới nhất cho B9650 mà, cá nhân mình hiểu thì bản 732 và 810 ko khác nhau nhiều lắm, có chăng là tiết kiệm pin hơn khi khởi động thôi, còn quá trình dùng thì giống nhau
Minh moi dung bb 9650(day cung la con dau tien luon 😃 ) nen nhieu phan mem cua ban cho minh k biet cach su dung...ban lam cai topic huong dan cac phan mem di...duoc nhu the thi hay cho nhung nguoi moi dung nhu minh qua...hihi
ban co game hay themes nao dep k? cho minh link voi...game hay hay ban nhe...cam ta ban nhieu....:X
Cái này có nghĩa là phần mền ko tương thích với dòng 9650 này. Cho hỏi bạn cài phần mền nào vậy ạh. Hay cài bất cứ cái gì cg bị lỗi này ạ.
hj. cái này dễ thôi, bạn cài lại BDM là ok, không vấn đề gì đâu
Bạn đang dùng win7 đúng không. Nếu bạn đang dùng win7 thì rất dễ thôi. Bạn chuyển tất cả các ứng dụng cần cài của bạn về foder download là cài được ngay thôi
ông anh này mới xài BB ma máu nhể chơi luôn e bold, e thì mua máy 7290 vọc tè le rồi mới lên đời, vấn đề của bác cứ mạnh dạng vào Google.com tất cả có hết hehe
Có nghĩa là cài rồi, nhưng chưa biết cài xong nó nằm ở đâu 😁
Em đã hướng dẫn em ấy cài lại bdm6, nhưng kết quả vẫn ko thay đổi, và e ý cài pm nào cũng bị, trừ kimkim, thế mới lạ........:eek:

---------- Post added at 12:23 PM ---------- Previous post was at 12:20 PM ----------

HIc,,, Em lại ko xài Sprint nên em cũng bó tay bác ạ, VZ thì thi thoảng cũng ko được, nạp tiền đành phải gọi 900 bác ạ........ Lỗi đó cũng có gì to tát đâu bác, lỗi sb mới đáng bàn bác ạ....!😁
theo lời anh hưng didong365 thi đó là lỗi bh khá nhiều người mắc phải?a ý đang bó tay hướng dẫn e tạm thời cài phần mềm bằng loader khá la hay hihi

---------- Post added at 01:15 PM ---------- Previous post was at 01:13 PM ----------

k phải lỗi k tương thích mà do bdm k nhận phần mềm😔:(....chắc phải đợi OS6 cho 9650 thôi:(

---------- Post added at 01:18 PM ---------- Previous post was at 01:15 PM ----------

A đã nói rồi, a chỉ tập hợp lại trên tinhte thôi.... chứ có làm được gì đâu em....! Thế 9650 của chú ok rồi chứ....?
các bác cho hỏi bb9650 có cài đc Adobe Flash Player ko, nếu có cho mình xin link nha 😁
hi con của e khá ổn a ạ...chỉ mỗi tội vào mạng e vẫn thấy chầm chậm..k bằng con e71 cua e trước kia...chắc tại chưa cài 3g với sb..hi

---------- Post added at 12:22 AM ---------- Previous post was at 12:19 AM ----------

theo mình thì hình như là k?nh nếu bạn muốn xem flask thì có thể dùng thử phần mềm theo link sau..http://dauden.vn/blackberry-apps-phan-mem-blackberry/blackberry-apps-store-kho-phan-mem-ung-dung-blackberry-dauden-vn/32-web-browser/484-uzardbrowser-blackberry.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019