Tổng hợp phần mềm cho Bold 9650

taquochuy_tb
30/7/2010 17:5Phản hồi: 473
473 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks Bro Dao_quang_169 đã làm theo hướng dẫn cài MobilReader ngon lành cành đào thanks one more again
các bác ơi em cài Quickpull xong rồi vào mở lên báo " Application tẻminated:Qickpull Pro has been denied the " Cross application communication" permission". các bác giup em với !
Bác vào option - application, kích vào Quickpull, rồi chọn edit permission, chọn allow hết nhé. Sẽ okie thôi. 😁
Tất cả các chương trình cài vào bb phải làm như vậy nha :D
Cài ứng dụng mà bạn làm như thế thì mất thời gian lắm. Bạn làm theo hướng dẫn này
Options>application>menu>edit default permissions>tất cả chọn allow xong save lại. Từ đó thì bạn cài ứng dụng thoải mái không phải làm như trên nữa.
Thanks các bác nha ! Mình mới xài BB nên còn nhờ các bác giúp đỡ nhiều !
mình cài cái từ điển anh-việt,việt-anh trên BBdict xong rồi mà lúc vào tìm từ lại thấy bị lỗi phôg chữ....ai giúp mình với....
Và ai có bộ từ điển nga-việt,việt-nga va anh-nga,nga-anh thi cho mình xin...mình sắp sang nga học nên những cái này rất quan trọng..
giúp mình vớ
i😔
Chú vào khu phần mềm ý, có đầy đủ hết mà! có hướng dẫn cụ thể mà em....! Goodluck........!;)
UPdate cho các bác 1 themes OS6 rất đỉnh cho 9650 nhà mình nha! nếu các bác ko cài được bằng BDM thì các bác cài bằng Loader nha....! OK lắm đó, em đang xài nè, nhưng có điều là chưa mượt lắm ở homescreen, còn lại là rất good........ Goodluck................!😃
milano175
TÍCH CỰC
14 năm
em cài qua loader cũng k đc qua bdm cũng k đc buồn ghê :-<
Lạ thế nhỉ.... Anh xài bình thường mà minalo........BDM thì ko dc, nhưng xài loader thì ok ngay mà........;)
Chờ đợt off 9650 tới rồi giải quyết 1 thể........!
milano175
TÍCH CỰC
14 năm
e máu lắm rùi đó kekekê
Hi......Trẻ tuổi mà máu quá vậy à........................?😁
Chủ nhật nhớ đến sớm tí nha....! Anh ko thích trễ hẹn đâu....! Hehe.............Mà kiếm được đâu cái laptop ko em?
Có bác nào dùng smartmail chưa ạ. có bị mất SB khi reset máy ko. xin các pro cho ý kiến ạ. 😁
Hôm nay em ngồi nghịch cả ngày mà ko sao xài được smartmail, shangmail thì ok. nhưng smartmail khó chơi quá....!Có bác nào thử smartmail chưa ạ! Cứ phải reset máy là toi mất sb rồi còn đâu nữa....!😔:( Mà bản sb ổn cho BB 9650 xài được cả 3G và wifi thì lại bị mất khi reset mới khổ chứ! Thêm vào đó, mình ko thể archive được, nói chung là mình đã quay lại shangmail rồi........ Mình sẽ tiếp tục test xem sao........ CÁc bác cũng thử xem sao nha........;) Smartmail thì có lẽ hơn shangmail đó các bác ạ....! cố lên nào....! Bác nào làm được rồi thì share cho anh em nha........😃
mdtmdtmdt
ĐẠI BÀNG
14 năm
smartmail mình cài rồi. Chạy ngon. Cài xong phải reset lại máy. Sau đó up lại mấy cái SB cũ là okie. SB của smartmail khong bị mất khi reset đâu
vậy tối nay ngồi thử xem sao đã. Thấy cái này hay quá 😁
Cuối cùng cũng xong smartmail.. Mình cài luôn cả sb smartmail + 3G + wifi luôn....!😃 Cho tất cả các mạng........ Smartmail ok lắm!
Hì hục cài xong Smartmail, cài smartmail xong thì lại không vào 3G được, cài shangmail vào thì lại ko xài được cả Smartmail và 3G, đành chấp nhận xài shangmail thôi các bác ạ....! Hic.....
Đã có bác nào có cách giải quyết chưa ạ....................?😔
Hihi em cũng thử cài với sim viettel mà ko được vì không có 3g.
cách giải quyết là mua cái sim vina về xài😁:D không cần shangmail mà 3G chạy vù vù.em nghĩ là vấn đề 3G của 9650 là do nó với mạng viettel không tương thích chứ bỏ sim vina vô 3G chạy ào ào.
Chuẩn bác, em xài 3G của Viettel mà ko có shangmail thì chả vào được, mà shangmail và smartmail lại kị nhau thế nào ý, có shangmail thi ko xài được smartmail nữa.... Hic... mà ko có shangmail thi bó tay với 3G........😔 Xem chừng sau này dk bis/bes viettel thôi........:D
Em cài xong hôm qua. Có vấn đề nhỏ này. Nếu dùng bằng wifi thì em ko thể tự động nhận mail, mà phải bấm "receive Manually" . hơi bất tiện tí. Con khi tắc wifi rồi thì gửi mail về ầm ầm. em dùng mobi, chỉ đang ký gprs, ko đăng ký 3G. Điện thoại của em để chế độ 2G va 3G. Nếu như dùng gprs mà hiệu quả vậy thì còn gì bằng ạ. Em chỉ mới thử smartmail thôi, các pm push mai khác chưa sử dụng. Ai có kinh nghiệm sử dụng push mail thì xin chỉ giáo ạ :D
Vậy là mobi ko xài shangmail vẫn ok phải không bạn, mình ko cài shangmail thì ko vào được edge và 3G, mà ko có shangmail thì mới xài được smartmail, shangmail dạo này chán quá, muốn cài smartmail mà ko xài được.... hic....
trungnhu
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đánh dáu bài mai ngâm cứu tiếp. Anh huy ơi. mấy cái link mf die rùi anh ạ. anh xem dùm em vs. mới mua máy lúc chiều, giờ thức khuya vọc. :D sướng thật :D:D:D:D
tìm trên google nãy giờ mà sao ko thấy phần mềm ghi âm cuộc gọi 2 chiều cho blackberry hic.
Các bác cho hỏi có phần mềm nào ghi âm 2 chiều cho bb ko
Em xung phong mag laptop cho buổi off rồi..ai có thì mag luon nhe de cài phần mềm...mọi người tham gia đông đông cho vui
Thanks cu em! Cu em tải 1 số phần mềm a gửi vào laptop nha, tải bản rom 732, servicebook, bdm nữa nha! Anh cũng đang đi kiếm laptop. từ giờ đến chủ nhật mà có os6 thì ngon quá....!😁
milano175
TÍCH CỰC
14 năm
a có bản facebook nào cho điệnh thoại k .send cho em hehe.em cài vào k hiểu sao trong máy k hiện lên icon
Các pác ơi giúp em với ! Em cài Quickpull Pro cho thằng 9650 của em xong rùi. Các bác giúp em đăng ký với.
Có lẽ vậy bác ah. Mobi dùng vẫn ngon, mà 9650 của em,ko cài bất cứ service book nào cả. em chỉ restore file sm.idp thôi. Cái này reset ko bị mấy nhé. cứ hiện chữ 3g hay gprs là nhận mail ầm ầm 😁. Em chưa dùng thử các push mail khác nên ko biết bác ah :D

---------- Post added at 05:08 PM ---------- Previous post was at 05:07 PM ----------

Bác có key chưa, nếu có rồi thì vào quickpull tìm chữ nảo "active" hay "register" rồi nhập key vào. :D
Thực ra có sb là để xài 3G (edge) trên browser mà bác, ko có thì vẫn xài bt mà bác....!:D
Bác muốn down link ota thì phải có sb để duyệt web trên browser bác ạ!
Em chủ yếu xài wifi. Khi cài SB thì browser ko dùng wifi được nữa. Ko có SB, em vẫn down link OTA bình thường mà bác, dùng wifi còn nhanh hơn nữa. :D
Hic.. giá mà ai cũng có wifi thì cần gì sb đâu bác....! Hì... Em thì chỉ có 3G thôi, nên cần sb khi down hoặc xem youtube. Thực tế thì ko cần sb vẫn ok....! có operamini rồi mà
😃
Bác cứ nói quá, SB của thăng này ko ổn định, ko thể xài gprs - wifi cùng lúc với browser, em dung wifi nhiều hơn nên chọn cách này 😁. Với lại,khổ nỗi nhà em sóng gprs chập chờn lắm.thường là ko có gprs luôn. 😢 khi ko có wifi, em cg dùng operamini. Em thích lướt web bằng opera hơn,thông minh và tiện hơn browser nhiều. :D
Em up bản sb xài được cả wifi-browser-smartmail rồi mà bác! EM đã test và quá ok với sb này, chỉ còn lỗi reset bị mất thôi bác ạ!
Đã update thêm smartmail và sb xài 3G-wifi-smartmail cho 9650 nha........😁
Anh hôm qua mới đọc thấy cái Bussiness Card Reader- chụp ảnh card visit rồi quét thông tin đưa thành 1 contact. Trước anh thấy MOtorola có rồi, vài cái smart phone hiện nay cũng có mà BB của mình ko có cũng hơi tức. Nhưng chưa test đc, Huy rảnh tìm test thử xem
Của bác đây.đã test rất tốt chỉ có điều đây chỉ mới là bản try.phải mua code mới dung lâu dài được.cái này của bác IcedT
Phần mềm này có hỗ trợ wifi😃
http://www.tinhte.vn/threads/331811-Phan-mem-quet-danh-thiep-lay-danh-ba-cho-BlackBerry
Down OTA version mới nhất 1.3 nhé(bản này ko try được hic 😔)
www.shapeservices.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019