Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp phần mềm nghe nhạc đỉnh cho android

dinhhocph
1/4/2013 1:47Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai share cho mình link Neutron MP mới nhất + Noxooziod với, mấy link trên bài neutron mp & vlc... teo hết rồi 😔
@scorpionx23x còn ai ngoài bác chủ thớt nữa?bạn phải hỏi bác ấy chứ
thienlevp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi .dùng cái này hay lắm nhưng toàn tiếng Anh ko biết dùng kiểu gì .bạn làm kiểu gì cho nó giao diện TV được ko .thanks nhiều .
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@bachhaiduong29 Đang định lập thớt tối ưu android ;)
@dinhhocph nhanh nhanh lên nhá bác cho ae nhờ vả😁
@dinhhocph Bác dinhhocph ơi, sao em để tiếng Anh thì ko sao, mà cứ cài tiếng việt vào thì cứ 30p dis 1 lần nhỉ
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@ktnam87 Bạn có cài hẹn giờ tắt không?
Trước đã dùng Neutron nhưng cảm thấy khó sử dụng nên lại quay lại Power AMP nhưng sau 1 thời gian dùng cảm thấy chán,giờ muốn quay lại dùng cái này thấy được lắm
tải bản mới về nguyên rin luôn, chưa chỉnh ji hết. Để chạy thử thì ok, ko sao. Sau đó tải UI việt về, bỏ vô, chỉnh qua tiếng việt. Chạy thử, 30p tắt 1 lần. Tiếng Anh khó mò quá, chức năng neu nhiều quá...
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@ktnam87 Cài đặt-ứng dụng-neutron-xóa dữ liệu
Bạn thử xem :rolleyes:
để thử phát cuối nữa xem sao. Có acc neu mà. cùng lắm lại tải 1.73 về xài lại
@dinhhocph bnj ơi cho xin file apk DSP Manager với
Sao mình làm như bác chủ cài Neutron 1.67 mà vẫn bị check nhỉ ai giúp mình đc không
có bản 1.72 kìa, cái bản ấy mà xài. Dùng titatinum backup lại là đc
@ktnam87 Máy mình chư root bạn ah,nghe nói bản 1.67 không cần root,mình tải về sau đó cài apk mình chưa vô mà cài file unlock rồi mới vô 😔
root đại đi chứ có sao đâu bồ, phần mềm ấy mà. Về nghịch thí xác vô. Bị ji thì cao thủ trên đây nhều lắm, cứu tẹt.hi hi
@ktnam87 Máy em mua mới xài lại mới ra lại đang chờ bản update mới nữa,chưa ổn định nên em chua root,bác có cách xài bản 1.67 đó không bày với
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@Thanh.Sơn Tìm acc đã mua là được bạn ạ
@dinhhocph thế bản 1.67 không dùng đc nữa ah,mình cài apk vô xong chạy apk unlock rồi mới vào neutron dùng đc 1 lúc,từ khi bật wifi là bị check
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@Thanh.Sơn Bị check rồi thì chỉ có cách dùng acc thôi :rolleyes:
bản 167 tớ cũng chịu á. dang xài 1.73 rồi
Neo có hiển thị lời bài hát được k
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@vantanhn_1 Đc bạn ạ. 😃

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@dinhhocph có bản VIỆT HÓA nào không p
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@vantanhn_1 Có đấy ;) chép mấy file vào là được 😃
camranh001
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình rất thích nghe Neutron mà máy chíp có 1 GHZ chơi không nổi,chỉ được 3,4 bài là bị văng ra 😔
@camranh001 Sao máy mình RAM 512 CPU 800Mhz sài Neutron vẫn OK mà, đâu bị văng ra đâu? Máy cũng ko nóng nữa.
camranh001
ĐẠI BÀNG
11 năm
@.:sunshine:. Vậy à bạn? kỳ nhỉ ? Hay tại của mình chip MTK nó không thích :mad:
@camranh001 Chip mình hình như là snapdragon thì phải. Sony tipo đó. Bác tra thông số. Nhưng có lẻ do chip thấp nên mình thấy nó nghe cũng giống poweramp. Máy mình sài 3 cái lận poweramp, jet audio, neutron. Hay tại bá sài ..... ko? Em sử dụng acc chăng ?
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@.:sunshine:. Tai nghe ngon nữa mới thấy sự khác biệt 😁

Sent from my GT-I9505 using Tinhte.vn
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nói phải. Nhưng nhiều ng họ lại thích power amp vì nó ảo ảo 😁:D
tvu732
TÍCH CỰC
11 năm
@dinhhocph Mình thấy poweramp đập bass tốt, gọn, nhưng nghe các âm khác không rõ ràng và có độ nổi bằng Neutron (mặc dù cũng đã tốt hơn một số phần mềm nghe nhạc khác). Neutron trong trẻo ấm áp, bass vừa vặn với style của mình. Tiếc là UI xấu xí khó dùng quá, mà lại hơi bị lag với cái RAM 512 cùi. Giờ mình đang dùng song song cả Neutron và PowerPro, chả biết bỏ cái nào. :D
Thanks!
tvu732
TÍCH CỰC
11 năm
Hiện mình mới cài Noozxoide để chạy với Neutron (đã xóa PlayerPro).

Bác chủ topic cho mình hỏi là nếu đã chọn Nooz làm DSP mặc định (trong Settings > Sounds > Music Effect) thì cái DSP Manager cứ kệ nó thôi phải không? Có cần force close hay kiếm cách xóa nó không?

Mình đang dùng CM 10.1.3 nên không thể uninstall DSP Manager như app bình thường được. Thỉnh thoảng kiểm tra running apps thì thấy nó vẫn chiếm khoảng 2-3Mb trong RAM.
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@tvu732 Nên stop nó lại hoặc dùng titanium back up lại rồi xóa đi 😃
tvu732
TÍCH CỰC
11 năm
@dinhhocph Mình force close thì sau khi reboot nó lại bật. Mình chưa cài titanium backup và có lẽ sẽ để nguyên vì thấy nó không ảnh hưởng gì cả. (các options của DSP Manager đều tắt hết, settings để mặc định là dùng Nooz)

Ngoài ra, bác đã dùng E series của Noozxoide chưa? Các presets Deep, Warm, Bright, Clear của nó ý nghĩa như nào vậy?

Update: đang cài cả Pro và E series. Chúng nó chạy loạn cả lên, mặc dù để E là cái mặc định nhưng khi bật thử Pro lên tí toáy thì vẫn có tác dụng.
dinhhocph
TÍCH CỰC
10 năm
@tvu732 Sau khi mod các loại audio mình quyết không mod nữa. Giờ nghe 100% âm thanh của app neutron mới thấy hết độ trong và sâu của âm nhạc. Đặc biệt là sự tách bạch nhạc và lời 😃

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn mobile app
tvu732
TÍCH CỰC
10 năm
@dinhhocph

Hà hà, 99% thời gian mình đều để Flat EQ vì mình chú trọng đến tính authentic của bản nhạc. Các loại mod chỉ dùng khi muốn tạo special effects.
dinhhocph
TÍCH CỰC
10 năm
@tvu732 Nghe mod là tăng độ "ảo" 😁

dinhhocph
TÍCH CỰC
10 năm
Bản neutron mp mới nhất 1.74.2 đã có thuốc 😁 còn bác nào quan tâm update không :rolleyes:

x_men_21
TÍCH CỰC
10 năm
@dinhhocph Có thì lên hàng đi bác
dinhhocph
TÍCH CỰC
10 năm
@x_men_21 Dự là tối có link 😃
Mạng vt 15kb/s không dám up 😔

dinhhocph
TÍCH CỰC
10 năm
https://app.box.com/s/1mtjjyu3roppwznbh4yo

Update version 1.74.2 mới nhất. Có khá nhiều sự thay đổi đáng khen 😃

dinhhocph
TÍCH CỰC
10 năm
Rảnh thử cho thuốc power amp. Hiệu quả tức thì 😁:D:D thấy giao diện mượt mươt mềm mềm hay phết các bác ạ :D:rolleyes::p:cool:
vietbang102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy Ttpod vẫn,là chuẩn nhất @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019