Tổng hợp rom gốc của LG VU F100 và F200

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi hsrose, 2/2/13. Trả lời: 36, Xem: 19749.

1. hsrose

hsrose Thành viên

2. doantancanh

doantancanh Thành viên

e đang muốn down bản gốc ics cho vu f100s nhưng toàn tiếng hàn, mong chủ thớt hướng dẫn cho e nhé

3. tomochotchot

tomochotchot Thành viên

Rom gốc của F200 là 4.0.4 mà ta? Sao lại là 4.1.2 Mà dạng KDZ là dạng gì vậy bác

4. bazooka2006

bazooka2006 Thành viên

Ai có Rom gốc LG Vu2 F200K V10e share cho mình với, đang cần lắm ah.

5. hsrose

hsrose Thành viên

Update OTA qua 3G bạn ơi!

6. ZACKYLEE

ZACKYLEE Thành viên

Vu co jb chua cac bac

Sent from Sky no.8 android 4.2.2 phone

7. hsrose

hsrose Thành viên

F100l/s hiện đang ở bản v29l bạn ơi

8. nammaimobile86

nammaimobile86 Thành viên

tin vui wa cơ vu2 bản L đã chính thức lên 4.1 qua OTA.mình vừa thấy bản cập nhật và đang tải

9. hsrose

hsrose Thành viên

F200l- v20c-android 4.1.2 phát hành ngày 20-03-2013
    Lên 4.1.2 cái gì cũng nhanh hết bác ạ, cả pin cũng hết nhanh như đổ nước, đang suy nghĩ quay lại 4.0.4 đây, được cái giao diện đẹp, ota thì hơi lâu đó nha, file hơn 1,26gb thì phải

10. ecuoiboss

ecuoiboss Thành viên

Tôi cảm nhận ngược lại, bản 4.12 chạy chậm hơn 4.04, pin thì sem sem như nhau. được cái cái video đẹp hơn rất nhiều, nhạc nghe cũng hay hơn. Tôi up thẳng bằng điện thoại qua wifi luôn, room khoảng 450M, xài mạng của FPT up tổng cộng khoảng 40 phút, úp xong còn root từ bản 4.04 luôn thế mới tài :).
    Có ai biết add thêm các thiết bị điều khiển Qremote không? chỉ dùm mình. Máy lạnh ở nhà hiệu daikin, nhưng nó chỉ cho phép điều khiển máy lạnh LG và SS thôi.

11. hsrose

hsrose Thành viên

Chắc nhà mạng U+ dễ đó, root rồi thường thì khi update ota sẽ báo lỗi không cho up, lạ nhỉ cái F200s chạy nhanh hơn rất nhiều mà hao pin quá! Hiện tại tất cả đều là bản leak thôi, chờ bản chính thức sẽ ổn, máy bác lâu lâu có bị tự khởi động lại không, máy em lâu lâu down file từ 700mb -1gb là máy bị kđ lại
    Vụ máy lạnh thì thua, chắc kiếm phần mềm bên thứ 3 vậy

12. ecuoiboss

ecuoiboss Thành viên

Máy tôi là bản f200l. Chạy khá ổn định, sau khi lên 4.12 vọc suốt không có hiện tượng treo hay reboot máy. Chưa sửa được nt 80kí tự, chọn roaming khi gọi, tôi đã xóa tất cả app hàn bằng titanium backup. Sóng 3g lúc nào cũng full, tôi bật 3g và wifi suốt, pin chạy được từ 6h sáng đến 6 giờ chiều. Tôi đang tìm mua pin dự phòng nhưng mắc quá 350k một viên, cốc xạc 150k. Qremote sử dụng rất nhạy, khoảng cách khoảng 7-8m ok, Qslide chỉ dùng được khi xem video thôi.

13. hsrose

hsrose Thành viên

Tin nhắn vào system/etc/feature.xml kiếm số nào là 80 thành 160 là ok, copy thẳng ra máy tính sửa xong chép ngược trở lại,!Kiếm pin zin của lte2 là ok

14. ecuoiboss

ecuoiboss Thành viên

Pin zin của LG rất dỡ do nó đặt mấy nhà máy sản xuất pin kém chất lượng của TQ, dung lượng cao, sạc nhanh nhưng rất mau tuột pin, xài lâu bị nóng. Mua pin của hãng SCUD xài rất tốt, cùng dung lượng nhưng xài hơn 30 - 50%, ít nóng. Tuy nhiên nó chưa sản xuất lại pin cho LTe2, L9, Vu2 ...(xài chung).
    Cám ơn bạn về fix 160 kí tự, xài rất tốt ;), tôi dùng esexploer sửa trực tiếp trên phone luôn, không copy lằng nhằng :).

15. Donganh_Vu

Donganh_Vu Thành viên

Bạn ơi, không có hướng dẫn up rom ạ? mình đang dùng Vu 1 bản L đang chạy rom 2.3 mà chưa biết làm thế nào lên 4.0. Có ai giúp mình với

16. hsrose

hsrose Thành viên

Mình chỉ tổng hợp rom cho các bạn cần thôi!
    Bản f100l thì hiện tại có 4.0.4 tiếng việt hoàn chỉnh rồi

17. Gin-Tonic

Gin-Tonic Thành viên

các bác cho mình hỏi
    Mình root F200S làm như sau mà làm hoài vẫn k dc.
    +bật USB debugging, Unknown sources sau đó cắm cáp chọn "only charge"
    +chạy file root.exe --> rút cáp --> tắt USB debugging --> bật USB debugging --> cắm cáp lại, chờ máy nhận driver xong hết rồi mới enter.
    Nhưng vẫn k root dc.
    Không biết mình làm vậy đúng chưa?
    Bác nào đã root rồi xin chỉ giáo.
    Thanks​

18. bunokuzi

bunokuzi Thành viên

Khi nào Vu F100 mới có 4.1 nhỉ. Hay ko có luôn :confused:

19. mrnva104295

mrnva104295 Thành viên

b ơi. có rom tiếng việt cho F100s không ??

20. hsrose

hsrose Thành viên

Cập nhập bản leak 4.1.2 cho LG F200 - Cân nhắc trước khi up vì rất ngốn pin!
    Điểm mới :
    - Hiệu năng cải thiện và tính quốc tế hóa tốt hơn rất nhiều so với bản 4.0.4
    - Ram Free 1.26gb
    - Nâng cấp phiên bản mới rất nhiều phần mềm trong máy
    - Màn hình chủ mới với K-weather
    - Mượt hơn, giảm độ trễ rất nhiều so với ICS
    - Hiệu ứng đẹp hơn