Tổng hợp rom, root, unlock bootloader, recovery dành riêng cho Optimus G AT&T (E970)

halt1406
20/7/2013 15:34Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sax.giờ mới để ý.máy e là F180.tí toi 😆
@tungkotex Minh co doc may topic co cai than loi man hinh cho thi noi nut nguon long leo noi chung nguon hang chat luong thi hang nao cung ok chu yeu la ban test ok

Sent from my LG-E970 using Tinhte.vn
Cái vụ rom N4 cho E970 bác nào tìm hiểu trên XDAdeverlope xem đã fix đc hết mấy cái lỗi kia chưa vậy.? Dnay thấy hội E970 trầm quá, các bác vào khuyay động phong trào lên cho xôm chút đi
Đã ai cài bản 4.3 chua
Bản 4.2 có bản nào có tiếng việt ổn định nhất các bác nhỉ ?
Đang định chơi mà ae ko hào hứng cho lắm sợ cô đơn qua

Sent from my IM-A870S using Tapatalk 4
@xxcanon Ban "co don" hay ban hoi han noi that minh test da dc mot tuan hien gio cam thay rat ok chi so hok co hang thoi!!!!

Sent from my LG-E970 using Tinhte.vn
cần ae giúp đỡ e vao trang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2228880 chi down dc file geeb-RootBox-JB-houstonn-20130720 khi up qua recovery thì lên ok nhưng ko có google play store ae nào co file gap ko cho e xin đường link với thanks ae
tungzn5
TÍCH CỰC
11 năm
Minh dang sai con nay , hiên dang chay rom 4.1.2,20j update qua ota , bay gio muôn root va cai recovery . Chu thót hương dan chi tiet giúp minh nhe . Thank ban
tungzn5
TÍCH CỰC
11 năm
Minh muôn root may de go các app 0 can thiet cho do ton ram va pin chu ban rom nay chay kha ơn dinh va 0 co loi gi
hot_milano
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang Root đến đoạn : Select " Restore My Data" On your Phone ? làm thế nào tiếp các bác nhỉ ?
kungfucn
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho em hỏi: em up rom qt e975 bị mất sóng, e up về stock cũng mất sóng lun? h làm thế nào các bác?
các bác cho em hỏi chút, con e970 t&t của em nhấn volume+ và nút Power đồng thời, giữ 5 giây máy hiện lên logo LG sau do lại tắt, không thấy vào boodloader, bỏ tay ra thì máy vẫn chưa bật, bật nguồn bình thường thì máy vẫn lên và còn tất cả các app của at&t...
không hiểu như vậy máy em đã đc unlock bood chưa ha?
máy em đang chạy os 4.1.2 bản v970 20j
Bác nào biết chỉ em với em mới dùng chưa hiểu rõ lắm
và nếu máy xách tay như vậy thì giờ cần làm gì để up thêm rom mới hơn??
meovn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanhuuls tình hình là mình cũng mới xúc e e970 này, bản rom vẫn là 4.0.4. muốn lên 4.1.2 mà khổ nỗi mình chưa dùng android bao giờ, lúc nào rảnh cho mình xin nick yh hay fb để học hỏi kinh nghiệm up rom nhé bạn 😁
@meovn bạn ơi trong diễn đàn này có mấy top khá chi tiết về dòng G và cụ thể là em e970 này bạn có thể đọc top này và một số top khác như http://www.tinhte.vn/threads/lg-optimus-g-global-•-hoi-nhung-nguoi-cuong-g-•-giao-luu-chia-se-kinh-nghiem.1949144/
http://www.tinhte.vn/threads/lg-optimus-g-at-t-e970-tat-tan-tat-rom-root-unlock-bootloader-goi-hon-nexus-4.2202528/
http://www.tinhte.vn/threads/lg-optimus-g-at-t-e970-tat-tan-tat-rom-root-unlock-bootloader-goi-hon-nexus-4.2202528/

thực hiện cũng đơn gian thôi làmtheeo cận thận là đc đó mà
meovn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanhuuls mình cũng tham khảo nhiều rồi, nhưng thấy mấy ng bảo up cẩn thận ko bị brick lên cũng hơi lo lo 😔
meovn
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao e up bản 4.1.2 toàn bị lỗi mất thẻ nhớ vậy nhỉ bác halt1406
halt1406
TÍCH CỰC
10 năm
@meovn chịu mình dùng con nào nghiên cứu con đấy thôi ... giờ bỏ nó gần nửa năm rồi không nhớ được nữa +_+ giờ đang dùng G2 rồi
Thank bác nhiều, rất có ích cho ng mới
có ai thay viền cho e 970 k? viền e trầy quá muốn thay mới, ai làm được pm inbox cho e nha
@LinhkienApple Theo mình nghĩ ko nên thay để vậy sẽ có giá hơn nhiều

Sent from my LG-E970 using Tinhte.vn mobile app
@LinhkienApple nhưng nó tróc nhìn ghét lắm hix 😔
Có bác nào biết chỉnh lại bản đồ ko , nó ko tiìm đc vị trí , em đang ở 4.1.2
@lamnguyenson87 Bạn có mở gps lên chưa?

Sent from my LG-E970 using Tinhte.vn mobile app
wdsaq
ĐẠI BÀNG
10 năm
link die roi bac
các thánh cho e đào mộ phát :v
e up bản Rom Stock 4.1.2 bản 20j đc rồi nhưng khi vào thì ổ cứng của nó lại ko có dung lượng gì hết là sao ạ? làm cho ko cài đc thêm phần mêm gì hết. camera thì ko hđ. thẻ nhớ thì vẫn nhận
vs cả mỗi lần khởi động lại máy là đt lại bị trở về như nguyên dạng ban đầu lúc mới up rom xong 😔
làm e lại phải down xuống bản N4 để dùng tạm hix trước giờ dùng N4 thì vẫn ổn nhưng khổ nỗi ko hỗ trợ thẻ nhớ, có vc j cần lại khó :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019