Tổng hợp: Root ,Recovery, Rom cho Lenovo A706!!

Trí Thông
23/7/2013 14:5Phản hồi: 2.533
2.533 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leeri
TÍCH CỰC
11 năm
Thanks Bác tối nay có máy rồi, chắc phải thức khuya đây😁 À mà cài CWM mà k root thì có update qua ota dc k vậy bác:p
@Mri_Invisible quy tắc dơn giản là root rùi mới hết update OTA ^^ , mà bác coi chừng unlock bootloader của ẻm update sợ brick thui , có CWM thì chắc tạo file zip chơi luôn 😆
mình cho đem đi nhà máy kiểm tra rồi.lên chỗ mua nó cứ đổ lỗi cho sim vina của mình tại mình mua ở viettel store.nói thật là chỗ mình 3g vina chạy ngon hơn viettel nhiều kể cả khi bị bóp băng thông (mình dùng gói không giới hạn) không biết chỗ khác thế nào
@Boyngheoxuongnui fpt rất nhiệt tình bạn nhé, bạn thử gỡ nắp sau máy xem có tem fpt hog , nếu có thì đem đến fpt xin nó bảo hành thử
pro ơi đã chỉ thì chỉ rõ luôn bước này dùm mình dc ko, bên ios chuyển wa android lần đầu nên chả biết gì 😔
@samuric bạn vào recovery
chọn xuống dòng Install from sdcard - choose zip from sdcard - tìm file zip nãy bõ vào ;) , nhớ bỏ vao thẻ nhớ trong trong bạn nhé
à sẵn cho mình hỏi làm theo #1 xong là ngôn ngữ tiếng anh hết à, hay vẫn là ngôn ngữ tiếng việt vậy bạn
@samuric Tieng Anh ban
sao cái file root mình vào recovery >> apply update from internal storage toàn bị lỗi installation aborted vậy pro
mình ko tìm thấy dòng Install from sdcard như bạn nói rồi 😔, máy mình update wa OTA phiên bản mới nhất ko biét có sử dụng root này của bạn dc ko nữa
có ai giúp mình với, làm được tất cả các boớc bây giờ reboot ko dc bị treo ở CWM RECOVERY luôn rồi, giuóp với mọi người ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
@samuric gỡ pin ra như mình nói bạn nhé , và đừng có vào lại CWM ! CWM đó dc bên nga tạo lại theo bản bên tàu của bác silut7 đăng topic kia!!
hok được rồi thông ơi mình tháo pin xong khởi động bằng nút nguồn như bình thường xong hiện lenovo sau đó tự động vào CWM BASED RECOVERY V6.0.3.2 luôn hix hix kì này khổ rồi
@samuric để 1 hồi xem s , lúc tháo pin ấy @@
tblong01 ơi , chỉ bạn samuric cái boot.img mà bạn dùng để flash hum trc đi bạn!!
cảm ơn nhiều mấy bạn ai biết giúp mình với cứ khởi động lên là tự zo CWM recovery à 😔(
@samuric có thể lúc flash recovery bạn chọn sai thành
fastboot flash boot recovery.img cũng nên
vì thế nên chắc nó nhận boot là vào recovery?
@Trí Thông uhm đúng rồi bởi vì mình bấm fastboot flash recovery recovery.img ko thành công nên mình đã nhập thêm 1 lệnh fastboot flash boot recovery.img bạn có cách nào phá giải ra dc ko Thông. Cảm ơn
@samuric ặc thế nên nhận sai là phải!! bạn lên google kím file boot.img của e này hoặc nói bạn tblong01 send cho cái boot.img hum trc của bạn ấy! rùi vô fastboot lại sau đó rùi den lúc flash là flash : fastboot flash boot boot.i mg
còn flash hog thành công chắc đó bạn nhập nhầm code rùi >< chúc bạn may mắn
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
Cảm ứng có 2 điểm à. K biết khi up lên có 5 d k nhỉ😔
Mới úp Recovery cho em nó thôi, đã xài qua hầu hết các dòng máy android, nhưng phải nhận xét rằng em này Pin rất tốt, Root thì chưa Root vì đang là FW mới nhất S -1-18, lát thử qua cách Root khác.;)
tblong01
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trí Thông bác up đc cái folder app system lên cho mình đc ko?
@tblong01 dag copy , bác chờ tí nhé
@tblong01 http://upfile.vn/5xca
cửa bác đó, sory vì mình hơi chậm ^^ good luck
@Trí Thông ;) Mới đổi qua P780 chơi thử luôn rồi.
tblong01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sry mâý b nhờ mình nhé.dạo này k hay ol máy tính nên chưa hỗ trợ đc.À ở đây có b nào root r trích giúp mình cái folder app hệ thống đc ko 😃 ko thì back up cái file updateOTA cũng đc.
@tblong01 bạn xài firmware gì nhỉ
tblong01
ĐẠI BÀNG
11 năm
S116 bác ạ 😁
Hôm root đc máy xong là 4h sáng,mắt nhắm mắt mở e xóa thế nào mà mất cả cái phần mềm nghe goi trong phần apps hệ thống b ạ 😃) bh phải dùng go dial để goị điện này :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019