Tổng hợp: Root ,Recovery, Rom cho Lenovo A706!!

Trí Thông
23/7/2013 14:5Phản hồi: 2.533
2.533 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tblong01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em này hiện tại mà đã root là root vĩnh viễn luôn các bác nhé,cả CWM nữa,chỉ chép đè recovery thôi chứ cũng k xóa đc luôn.Nên cân nhắc trc khi làm.Thích chơi game và cài mấy app hack thì cứ root,thích dùng ổn định thì k root vì root là ko up OTA đc.
@tblong01 có cái rom cook qeon , đó là file zip, mình cũng mới kêu bạn làm rom bên xda làm thử 1 cái xperia rom , hứa hẹn sẽ có 1 thread về rom cho a e nhà LÊ của t bên xda ^^
@tblong01 bác s ròi nhỉ , có còn chơi với e a706 hay bán cmnr rùi 😁
à cái CWM có bị cái vụ màn hình bay phải bay trái hog bác ? hay mình e bị nhở 😔(
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm mấy tiếng đồng hồ k về được recovery khựa ... ráng tìm unroot để up OTA ....
@cht0910 recovery khựa cũng v à bạn , lấy cái recovery của bác silut là recovery khựa đó, mà lúc đó mình up OTA cũng hog dc 😁 (LÚC CHƯA ROOT ) , tham khảo page của bác silut7 nhé...
@cht0910 à dùng root toolbox thử xem
http://www.tinhte.vn/threads/cai-dat-xoa-thay-doi-custom-recovery-cho-may-android.2132348/
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vô ích thôi ~~! ... Đuôi .zip về chạy bằng recovery báo lỗi ......
À sao máy tui lúc nãy lại quán cf vào wifi không được ta cứ để đang xác thực rồi đang kết nối nhảy loạn xạ , đem cái S890 thì vào bình thường pó tay ( wifi nhà và lại quán khác thì kết nối bình thường T_T )
@cht0910 rom cook đây 😃 http://lenovo-forums.ru/topic/1311-custom-rom-qneon-modern-для-lenovo-ideaphone-a706/
flash qua cwm đi
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Muốn cài root toolbox phải cài thêm busy box rồi cài đặt bên system/xbin rồi mới chạy được .... Cuối cùng đã text xong root toolbox không xóa được CWM recovery A706 ^^!
CWM bay nhảy loạn xạ e cũng bị 😁
@cht0910 haha bản đó based trên bản CWM tàu lỗi của bác silut kím dc hum trc mừ 😆
hèn chi
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bị lỗi CH Play rồi ~~! .... Vào CH Play bảo là không kết nối mạng được .... Mấy anh kỹ thuật của Thế Giới Di Động sắp có việc để làm rồi 😁 kkkkkkkkk
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
@cht0910 Chuaẩn nhung down có 35kb/s chung nao moi xog day😔:( Mạng down video 3mb lận mạ:(

Sent from my Lenovo A706_ROW using Tinhte.vn
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
tình hình đã root dc s118😁. mình nghĩ là up rom = cách này dc á vì nó flash file root zip dc mà:D
@Mri_Invisible có rom queon rùi đó , zip flash qua CWM , 315mb , nhẹ vãi , để vô bộ nhớ trong lúc hư máy có đồ xài 😆
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mri_Invisible Nguy hiểm bác nhé , Root k đúng phiên bản nó brick thì khổ lắm .
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là có máy mới để test tiếp rồi kkk , mấy a kỹ thuật thế giới di động làm nhanh quá , đổi máy trong vòng 15 phút ... KKK ... đã up s118 ... Bác Invisible chỉ tui root s118 cái 😁
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
chỉ thì khô dám😁 cũng nhờ bác thông tìm hiểu;) root s118 thì tương tự như cách của bác thông tới bứơc flash recovery thì mình cho chạy recovery chứ k có flash vào:D code : fastboot boot recovery.img (recovery.img này để trong thư mục platform tools) máy sẽ boot vào recovery này. sao đó dùng cwm này flash file root zip vào (để file root vào thẻ trước khi thực hiện nha:D) xog xuôi reboot máy đã đc root nhưng vẫn còn stock recovery:D. Mình nghĩ dùng cách này up rom cook vào trước rùi flash recovery vào chắc dc:D

@Mri_Invisible phải đó là cách cho những máy 118 , cám ơn bạn ^^
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
í khoan bác gì đó trước khi root backup lại stock rom cho ae ai có bị hỏng hóc gì flash vào coi như unroot đem bảo hành😁

cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
để e ngâm cứu rồi cho bác kết quả ... ^^!
@cht0910 nhớ backup nha bác CT ;)
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc backup k đc bác ơi, trước rom stock s112 backup thì đc nhưng recovery lại k được ... K biết recovery zjn backup ở chỗ nào ta . bây giờ đang ở zjn 100% .. kkkk
@cht0910 😆 chán thật , chắc để hờ rom queon trong sdcard đi mấy bác à , rom đó nhẹ vs english,có init.d, rất thích hợp cho mod mét này nọ ^^
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
đỉnh cao của rom cook là rom stock , chắc để stock lun quá .. kkkkkkk
vừa mới active cái init.d trong rom đây 😆 a e nào cần hog mình chỉ cho nè ^^ , h dag quốc cái seeder :p root có lợi thật 😃
@Trí Thông cái này chi zậy bác, chỉ vs
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
giờ có cách nào unroot về zin thì quất xả láng .....
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã backup rom zin bằng recovery zin rồi ... K biết CWM có recovery lại được không nữa ~~! ... Cầm máy không có root bực bội gớm .
@cht0910 bác cho em xin bản backup đó đi 😃
cht0910
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoxviper tiếc quá k backup dc. đâu nhé vs k dùng A706 nữa 😁
mình vừa mới cài 1 số tweaks sau khi active cái init.d, những cái mình đã cài như sau
1 . Root vs Recovery
2. Greenify - từ trc
3. Ram manager pro - từ trc thay cho ram booster
4. Cross Breeder ( thích cái seeder hơn nhưng..cài vào start hog dc)
5. Bravia Engine 2
Cho chạy trên nền Next Launcher 1.5 thì thấy mượt tung đít, ram hog optimize vẫn luôn free 370-420 dù cài 46apps gì đấy , đồ họa HỒI TRC chơi Gta 3 nhìn cái mặt hog ra bây giờ nhìn rõ mắt mũi miệng và có bao nhiu cái lỗ trên áo nhân vật - nhờ bravia!! Vãi thật , H thấy iu máy vê lờ luôn 😁
@Trí Thông cài cái Bravia Engine 2 sao vậy trí thông giúp với :D
@samuric bác nè http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=1709471&d=1360185812
flash qua cwm , page bên xda http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2135389
KimChanLie
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trí Thông Cài cái này thấy cải thiện dc gì không bác😃, có Bravia Engine 3 rồi đó bác
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KimChanLie k khác nhìu chỉ mướt hơn khoảng 2 hoặc 3%
cách active init.d để flash tweaks với script đây bà con cô chú A706
cài busybox xong install = cách nhấn vô chữ install ở hàng dưới ( kế restore)
http://www.androidfilehost.com/?fid=9390248398092764054
tải về cài apk bình thường xong vô nhấn Activate
chờ 1 chút báo Done
vô root explorer / data / thấy có test.log là đã hoàn thành ^^ , vô ect / thấy init.d là biết rùi henz ^^
à trang bên xda cho những ai muốn cặn kẽ hơn nè http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1933849 - khuyến khích cái uni-init nhá😁
@natsu1 bạn dùng root explorer
Sau đó vào ect
Flash thành công sẽ có dấu hịu ntn :
- vs Crossbreeder : có folder crossbreeder...( hoặc nếu bạn dag ở miui thì vào developer option thấy scale hạ xuống 0.5x hết là dc rùi đó)
- vs bravia engine..có 1 file mới : script.sh, bấm vào view sẽ thấy ntn (hình dưới:3 )

Sent from my Lenovo A706_ROW using Tinhte.vn mobile app
@Trí Thông Có tất cả cái trên . Chác là thành công rồi nhưng dùng khó phát hiện ra .vì tác dụng ít. Bác có cái nào cải thiên hiệu năng của máy nử không ,chỉ em vs , cài tất cả cho nó vui
@natsu1 Xài tùm lum mod vào k tương thích nó chậm lắm, bác unistall crossbreeder, rùi cài pure performance x đi, nó có mod thêm đồ họa + có sẵn crossbreeder nữa

Sent from my Lenovo A706_ROW using Tinhte.vn mobile app
@Trí Thông Cài thành công cái này nó có đặc điểm nào nhận diện nhỉ. Em cài rồi nhuwnh ko biết thành công hay ko
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác Thông khi nào có root s118 thông báo e nhé . tình hình này chắc a706 k có stock 4.2 rồi
@cht0910 ram 1gb lõi tứ a5 lên 4.2.2 stock chạy cá là nóng như lửa đốt luôn 😆 chờ rom cook của CM đi cho mừng , chờ 4.3 😔
mà root 118 có cách xài recovery cwm mà hog cần flash nè
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=44475858#post44475858
bạn v-friend gì bên đó đang ở 118 và cài CWM hog dc, làm cách đó và thành công rùi đó , test hàng đi 😁
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trí Thông Mình cần root thôi , k biết recovery xong có root được k nữa .
Phát hiện lỗi mới rom stock s118 vào 3g lướt web xem video vòng vòng là ra phone k có âm thanh nhé , k nge ng ta nói gì ng ta phone lại cũng k nge gì phải bắt buộc khởi động lại máy .
@cht0910 thì cái đó là huong dẫn root cho máy stock 118 đó bạn :p, root nhưng hog cài CWM , 100% work hay sao mà ai cũng vote cả 😆
mình 112 mà tới thui , trc h hog quen update OTA ^^ , thấy 112 vọc vạch chỉnh sửa 1 hồi cũng mượt phết chớ
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
trước t root s112 ram chạy có 219mb k muotj sao đc , từ sau cái vụ s112 lên chảo đc đổi free giờ t sợ root quá, dù sao dọc root cũng có cái tab 10.1 rồi . Đt chắc phải để êm cho ổn định quá .
@cht0910 mới cài lại cái seeder 2.0 , chạy nhanh vl với pin 4 tiếng liên tục để đó lâu lâu bật lên lướt lướt này nọ chưa mất 1% nữa ^^
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
không biết có cách nào làm cho A706 cảm ứng được 5 điểm không nữa 😔 vì mình thấy cái qmart tender stock rom cảm ứng 2 điểm mà lên rom cook 😁cảm ứng được 5 điểm

@Mri_Invisible màn hình đó chạm dc 5 điểm ( màn hình nào cũng vậy, nhưng rom nó giới hạn điểm chạm trên ứng dụng :( hùi đó có hack touchpad gì trong root ẽplorer này nọ mà vô e này hog thấy rùi thui khỏi làm luôn 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019