THỦ THUẬT Tổng hợp: Root ,Recovery, Rom cho Lenovo A706!!

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Trí Thông, 23/7/13.

1. Trí Thông

Trí Thông Thành viên

Recovery đó chắc chưa hộ trợ 118 đâu bác à :D , root cũng tùy rom bác :D
  2. Trí Thông

Trí Thông Thành viên

chúc mừng các bạn :D
  3. tblong01

tblong01 Thành viên

BH mà có file boot.img của rom ROW thì làm gì cũng tự tin,lần đầu tiên thấy up rom = cái sdfuse,rõ là khó nhằn o_O
  4. Mri_Invisible

Mri_Invisible Thành viên

Cái này là s112 hả bạn? Bạn up dc rùi thì chỉ mih vs từ trước tớ h chưa nghe nói tới sdfuse:D xài android mà k root dc chán quá:(

Sent from my Lenovo A706_ROW using Tinhte.vn
  5. dolphin18102008

dolphin18102008 Thành viên

dochoididong thông báo cuối tháng có màu đen.
  6. samuric

samuric Thành viên

hèn chi mình s118 ko root dc là phải topic dành cho s112 :(:)(
  7. Mri_Invisible

Mri_Invisible Thành viên

Bạn Thông rãnh k dùng SP flash tool backup cái rom của bạn up lên cho mọi người flash vào khỏi phải cài CWM hay rôt vất vả:(. Mình down cái rom trên need rom k dc vì tạo acc k dc nó bảo send pass vào Email mà kt email k có:(. Hay bạn nào có tài khoản need rom cho mình mượn vào down cái trả:p
  8. Trí Thông

Trí Thông Thành viên

rom máy nặng lắm bác ạ >< 1.7gb trở lên mà backup vô dc cái bộ nhớ ít xiu à @ , mình có up cái system app đó ,quốc thử xem sao
  9. Trí Thông

Trí Thông Thành viên

à có rom cook nửa đó bác lên trang xda của e nó xem , rom flash qua CWM nhá , cài đi cài rom đó xài cho mát
  10. Mri_Invisible

Mri_Invisible Thành viên

k bây h là minh k cài cwm k dc (2 ok finish rui ma cwm nó k vào:( nên nhờ bác backup = sp flash tool có luôn caái cwm luôn đo:D

11. Trí Thông

Trí Thông Thành viên

ủa hình như CWM đó có hỗ trợ 118 luôn..mới xem topic chỉ root mới tạo bên xda , có mừ :(
  12. cht0910

cht0910 Thành viên

Nhờ kinh nghiệm vọc phá mà đã root thành công trong 1 lần duy nhất .. thank chủ thớt ... AE cho e hỏi sao e UP OTA rom Stock k được toàn là báo lỗi SD ~~!
  13. cht0910

cht0910 Thành viên

Có ai biết cách Unroot k vậy T_T e root xong rồi giờ , cập nhật room stock k được T_T download về xong chạy ở phần khởi động thì lên chương trình recovery rồi đứng luôn T_T ... Mà mấy bác cho e hỏi S112 với s118 có gì khác nhau k vậy ?
    Tình hình là update hoài k được tức quá dùng Recovery chạy file " update.zip " dow bằng OTA về cuối cùng cũng k được ... ngâm cứu típ .............
  14. Mri_Invisible

Mri_Invisible Thành viên

k dc rùi thông ơi mih đã tìm đủ mọi cách nhưng đều không được chắc là do lỗi của máy mình. ngay cả cách của bác luận cũng không được luôn. :( bây giờ chỉ còn cách là có sẵn rom có CWM mà flash vào thui:( bác làm ơn backup dùng mình một bản bằng Sp flashtool nha:( mình biết ơn bạn nhiều lắm :D máy của bạn bây giờ còn trông chờ vào bạn thui. hic..:(

15. cht0910

cht0910 Thành viên

máy bạn lúc mua đã up bản mới chưa hay là nguyên bản s112 ? ... nếu up len chắc k root được đâu , máy mình chưa up làm 1 lần là ok , có đều là giờ k up được bản gốc s118 nữa .. Đang ráng vọc để nó hư đem đổi máy mới .. kkkkk
  16. Trí Thông

Trí Thông Thành viên

Khi mình chưa root cũng v đó bạn, lúc đó mình chưa root, cài recovey tàu của bác silut, update ota cụng bị đứng, nhưng thực ra do đang sử dụng sdcard thành bộ nhớ data :D
  17. Trí Thông

Trí Thông Thành viên

root hog up đc ota là đúng rùi bạn ^^
  18. Trí Thông

Trí Thông Thành viên

bác chuyển bộ nhớ data thành bộ nhớ hiện hành đi...( trong dung lượng )
  19. Trí Thông

Trí Thông Thành viên

rùi rùi mình kết luận luôn là 118 chưa cài CWM dc ^^ sory mọi ng , vừa tìm hỉu bên xda về, rom 118 dc điều chỉnh lại file system ui, chỉnh permission khác 1 số cái gì đấy ^^ và có thằng bên xda đã bị brick do vọc ngu 118 = superoneclick :))
    Note : sp flash tool theo mình biết là phần mềm cho mtk thì fai, e lenovo này là snap s4 mừ :D
    với nếu sp flash tool có hỗ trợ cho snap thì e lenovo này chưa có thì phải? searching ^^ à bạn tham khảo page này cũng dc nè http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2400173
    bạn đó đang xài rom 116, na ná e 118, root hog cần CWM nhé
  20. cht0910

cht0910 Thành viên

Có cách nào chép lại rom stock k ta ? Đang muốn vọc rom cook mà k biết làm sao để lưu rom stock đây ~~! ... À pác nào giao lưu tốt hỏi mấy a Nga cách unroot về zin luôn nhé :D , có unroot về zin thì tha hồ mà sướng tay :D