Tổng hợp: Root ,Recovery, Rom cho Lenovo A706!!

Trí Thông
23/7/2013 14:5Phản hồi: 2.533
2.533 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
còn ảnh này là mở băng remove xong làm lại từ đầu ... chỉ cần click install rồi khởi động máy là ok , k tùy chọn gì nữa.
@cht0910 V là khỏi đóng băn ẻm hả bác

Send from EVIL DEVIL A706 of Tri Thong
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
đóng băng cũng đâu có khác gì đâu à , tiết kiệm pin thì nên ddogs băng k ảnh huong gì hết . Mới recovery bằng recovery gốc được kkkkk .....
@cht0910 ê bạn, bạn vào chụp 1 cái screen shot trong root ẽplore / data giùm mình
đồng thời cho mình biết trong data/ local có gì ? trong từng folder trong local có gì nhé!! giúp mình nha
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trí Thông Đã pm inbox
a e a706 ơi asphalt 8 quốc hog dc do hog compatible nhưng asphalt 7 thì mượt khỏi chê, vừa mới test thêm em six gun 😆 đờ mờ chơi đã vờ lờ =)))
bạn nào cài Viber bi lỗi nói mà không nghe thì fix theo cách của mình , kiếm cái Viber 2.2 hoặc 2.3 cài thui đừng xài đồ mới là ok.
Sáng nay vừa lấy A706, bị lỗi đó và đã fix bằng cách xài đồ cổ chút. Gấu alo tốt qua Mẽo nói chuyện với đứa em.
@tumlum ngon vãi, thks bác để test
@tumlum chắc không vậy , mình mới thử bản 2.3 call ba mình thì ba mình vẫn hog nghe dc ( pin máy ba mình còn 2%) ,chưa test típ dc thì nhìn lại ảnh tự update cmnr =)) mai test
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
thich skype hơn .. kkkk
ban cai viber 2.2.2.22 thu di ok. minh thu 2.3 nghe echo khi xai 3g nen doi xuong 2.2.2.22 xai rat ok, so cung de nho toan so 2 . Srr vi khong co dau, on bang tablet khong co tv

Sent from my JXD-P1000 using Tinhte.vn
@tumlum để mình thử. ủa bạn còn em a706 thì s , nhe gọi = bản 2 này bt chua bạn
minh cai tren A706 do chu, viber 2.2.2.22 chay ok . minh xai tablet len tinh te con cai A706 mua cho gau. Cai chay ok lam ban test thu di

Sent from my JXD-P1000 using Tinhte.vn
@tumlum okay bạn , đợi pin mình 100% rùi mình sẽ test ngay ! 1 like cho bạn ;)
@tumlum okayyyy thks bạn, cuối cùng thì cũng dc ^^ sô happy !!!
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
~~! cái đó tui biết lâu rồi mà sao k hỏi tui @@!
@cht0910 >< biết ròi hog chỉ nha, xấu quá =))
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không hỏi sao tui chỉ 😁
các bạn ai co updater.zip cua lenovo a706 s116 cho mih xin nha cap nhat hoai ko dc no bao loi hoai
@lamquocchi bạn bị giống mình hồi đó á, bạn để cở 5 giờ sau ,bật mạng lên vô là nó cho tải
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
bị ai giúp cái T_T ... lỗi chplay .. download ve đc mà cài đặt nó báo lỗi ...
@cht0910 dạo này CH Play bị lỗi nhìu lắm , hbua là 491 , xong lỗi bấm vô giữ nguyên hình , phải bấm cái khác nữa mới vô ><
hum qua thấy có thag kia hội android face của mình bị CMNR , bh vô cài dăt / all / tìm CH PLAY xoá data, vô ch play lại sẽ bắt nhập gmail mới , nhập xong xài bt ;) hbua dùng cách đó chửa 491 , invail packages ;)
@cht0910 Chắc cái uri là do xung đột app đó bạn ;) ôi trời vẫn 112 =…=

Tình hình là gần 1 tháng rOOted ! Nên mình check lại 1 số thứ sau khi ROOT :
Xoá Touch Pad , 1 số cái hog quan trọng, bộ nhớ trong sau khi factory lại máy là 900 mấy mình hog nhớ rõ
Cài Greenify liệt hết gần 56app vào ,chừa viber, appstore, widget , cài seeder = cách bỏ vào init.d set 775 thì reboot ram free 430mb, xài đến h là 3 ngày trung bình free 300mb ;)
1 số app cài vào gây chậm máy, sung đột app , ram trống 0 và tự động reboot như hư nguồn : UC Browser, APP từ điển việt nam trên APPSTORE , transparent clock and wheather, ram manager pro ( cái này gây hao pin ) , Crossbreeder gây ra lỗi pin ảo! còn lại đan kím
Game thì chiến dc thêm : Asphalt 7 ,Wild Blood, NFS Most Wanted với nhận địn là quá mượt ^^
Thế là 2 tháng xài , 1 tháng rooted đã qua, thật hạnh phúc vì biết mình đã lựa chọn đúng ^^
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trí Thông Nhận xét típ 😁
- Pin ổn nhưng không được như mong đợi cụ thể : Lướt web bằng wifi khoảng 2 tiếng 15 phút điện thoại khoảng 10 phút nhắn vài tin vào chọt phá cài đặt ứng dụng chơi khoảng 30 phút , chế độ chờ thì tắt 3G + wifi dùng được khoảng 2 ngày nếu không có gì phát sinh thì chiều tối ngày thứ 2 cạn pin :D , Pin sạc thì khỏi phải chê nhanh vô cùng :D ( chắc mình dùng Tablet quen rồi nên cảm thấy e nó yếu sinh lý :D )
- Camera bình thường nếu không nói là thiếu sắc nét ( đã so sánh với Galaxy Trend cùng tầm giá 5Mp nét thua nó T_T ), Camera trước thì chỉ làm cho có chứ rất ảo :D
- Root với recovery dễ root dễ recovery, tỷ lệ dead ít ( trong số các máy android đã dùng đã cài recovery thì recovery của A706 nhìn vui nhất cái này ai dùng chắc chắn sẽ biết :D :D )
- Màn hình : sáng nhưng không nét ( 10 cái hết 7 bị điểm chết màn hình, lúc mua không bị dùng 1 thời gian cũng bị T_T , dẫn chứng cụ thể là e đã dùng 2 cái A706 cái nào cũng bị điểm chết mặc dù test rất kỹ trước khi hốt )
- Wifi bắt sóng hơi yếu nhưng khi vào được rồi thì chạy tẹt ga nhé :D
- Âm thanh loa ngoài mở to hơi rè còn nghe bằng tay nghe thì tuyệt vời ông mặt trời thích nhất là nge mấy cái đoạn 3X như thật :D KKKKKK.
- Hiệu năng phần này e kết nhất :D hơn cả OneX nữa cơ mà :D ( nói có sách mách có chứng, xem hình đính kèm :D )
- Phím ảo cái này là cực kỳ bực bội nè lúc mới mua ghét nhất là cái đèn phím ảo không có chút thẩm mỹ nào cả, còn khi sử dụng thì nhầm lúc cứ đơ đơ ra, đặc biết là giữ phím tùy chọn để mở ứng dụng gần đây hoặc phím home để google đơ đơ ....
- Nhiệt độ sử dụng bình thường có thể mát là đằng khác, thích cái là không có chức năng sưởi túi nêu cài ứng dụng 1 cách chọn lọc ( cái này thằng bạn dùng LTE2 phải ranh tỵ đấy nhé :D )
- Một vài lỗi nho nhỏ mà e không có cách nào khắc phục triệt để:
+ Wifi chỗ e có 1 quán cafe mà e không bao giờ bắt được wifi ( thằng bạn dùng S890 vào bình thường cái Tab của e vào cũng bình thường đã thử nhìu cách nhưng bó tay )
+ Xem video trên web thoát đột ngột thì điện thoại bị câm luôn @@! , gọi điện ng ta không nge , ng ta nói mình cũng k nghe.
+ Cáp sạc quá cứng mỗi lần cắm vào thì sót lắm T_T ( đã khắc phục bằng cáp Nokia Lumia 520 :D )
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã fix xong lỗi Url của CHplay bằng cách factory reset ....
tình hình là đã có phiên bản 118 mới ( dow về thì nó nằm trog mục google ota có lẻ là update ứng dụng của google để fix lỗi ) nhưng k update được vì đã root mặc dù vẫn đang dùng recovery zin ... đây là hình ảnh của e nó màu mè hoa lá hẹ thì có thể nói là chỉ có thể nhìn mà k thể ngộ T_T
http://lenovo-forums.ru/topic/1311-custom-rom-qneon-modern-для-lenovo-ideaphone-a706/
nó hướng dẫn mà không hiểu gì hết, ai hướng dẫn chi tiết được không ạ ?
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanht_vn Theo cách truyền thống download file .zip về mở recovery lên Install zip from Sdcard 😁
Khuyên là đừng chạy rom cook này vì nó chỉ chuyên cho ng Nga thôi :D thấy cái ảnh chụp màn hình giao diện như stock không khác đâu nhé ^^!
Lỗi rom 118 của bác thouuuu =]]]
À mà bạn gì đó đừng cài rom cook đó! Rom đó tùy chỉnh lúc nào cũng ra tiếng nga cả>< dù đã set tiếng anh ( lời bên xda )

cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác Thông có cái giao diện Xperia hoặc HTC sense không chia sẻ cho tui đi, giao diện gốc chán quá rồi ... ( Có theme thì càng tốt 😁 )
@cht0910 tui đan giền touch wiz, nếu muốn xperia thì xem page này, chứ cái xperia launcher trên appstore xấu vkl =))
http://www.baomoi.com/Mang-Launcher-va-bo-go-tieng-Viet-cua-Xperia-Z-Ultra-len-cac-may-Android-khac/136/11555960.epi
htc sense thì sense 5 đẹp , sense 4 xấu òm nên tui kím hog ra
còn tui thì xài Next launcher với theme Thanks! ;) vì nó mượt , tui ẩn hết mấy cái call , message,.. trong app drawer nên thay nó đẹp lắm
nếu ông thích cute, nhìu tuỳ biến thì chơi cái Buzz Launcher
Mua em này dc 4 ngày rùi ma mao hết pin wá ak.moi up len s120 ne cảm giác tê tê.download về gần 1.2Gb để up dấy.có ai lên s120 trưa.
Day la may a706 minh
Máy mình củng bị chết 1 điểm nửa bảo hành dc ko máy bạn.mà hình như máy các bạn đang sài là s116 phải ko.
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
có cả s120 nữa kìa T_T .. máy t là s118 .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019