[TỔNG HỢP] ROOT, ROM, Nâng cấp, chia sẻ GALAXY NOTE Phiên bản Hàn Quốc

dragon259
11/2/2012 5:45Phản hồi: 6.835
6.835 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giúp mình với..mình đang dùng e SHV-160l..đã up lên 4.0.3 UE11 tự nhiên ko thể gửi tin nhắn được nữa..mình đã add number r mà vẫn ko được..trong khi ngày trước nt qua Go sms và tin nhắn mặc định vẫn được..bác nào bị trường hợp ntn có cack nào khắc phục thì giúp mình với..( ko biết up room khak có k/p được ko vậy)
Bác nào cần phụ kiện cho note thì vào đây mà hỏi ạ, hàng chuẩn giá chuẩn lắm ạ http://www.tinhte.vn/threads/1546558/
Mình tải game wild blood và asphal 7 k đc .bro nào có bản chuẩn thì cho mình xin với .thanks nhìu .
@binhphuc1986 Me too...... but còn nhiều cái phải lo còn vụ game này tính sau bác ạ tính cái ăn trc đã ăn no rùi tinh cái chơi sau bác ah.....thân
LongTro
ĐẠI BÀNG
12 năm
camhoi bác hiệp có bản cook 4.1 cho dòng L chưa cho e cái link với :p
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
4.1 có rom cook cho N7000 rồi còn ae HQ vẫn đợi nha 😁
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Thì vẫn là giao diện Touch Wid của SS mà. Muốn thay đổi giao diện thì dùng các Laucher thôi là xong
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Ko biết thì fải tìm hiểu chứ bjo hỏi từng tí 1 thế thì nản lắm
Vtsn4 còn trả lời chứ fải mình thì kiếu, ko chơi
Bác ơi e hỏi cài lại cái radio có fix đc lỗi nghe gọi chập chờn k ạ...nghĩa là máy e gọi đến hoặc gọi đi nhiều lúc k nghe thấy j.phải gọi lại mới thấy😔

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn
camhoi
TÍCH CỰC
12 năm
@quang314 Nếu là SIM Viettel thì thay sang Vina hoặc Mobile là hết
@vtsn4 Ok để e up thử rom này xem sao..bác đang dùng sim viettel ạ

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn
@vtsn4 mì mới up rom của bạn nhưng so nó ko mượt băng mấy bản rom kia,nhung het tieng Han,it ton ram.Thanks
1. Anh em nào có links bản rom E160S 2.3.6 hoặc 2.3.7 cho mình xin với(lịnks trên trang chủ down về, nối lại nhưng ko thể giải nén được).
2. Có ai biết chỗ nào có sim cũ viettel ngày xưa (bản mạch to) để ép số vào không nhỉ (hiện tại sim của mình dùng các bản rom đều chưa thể vào 3G được)
Cảm ơn nhiều.
Bro nào cài đc game asphalt 7 và wild blood chưa.game hot mà k chơi đc chán thế !
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa nghe j về 4.1 cho note HQ nhỉ hic
anh em có ai mua được Note2 hôm nay không?. Cho chút trải nghiệm để mọi người cùng thưởng thức với...
leenamtuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@starhkjl khi nào NOTE 2 ở Hàn xách tay về Việt Nam, có khi diễn đàn này sẽ sôi động hơn đấy ạ...

====> Hóng bác nào có cái ROOM fix được lỗi nhắn tin 80 ký tự cho Note Hàn bản S...Tìm mọi cách mà vẫn đang sống chung với lũ...
@leenamtuan Rom EROM-E160S.[eRuiZhi.com].[Sdhjt.ORG].[V3] Có ở mấy trang trước fix lỗi này hoàn toàn mà. SMS stock 160 ký tự, nhắn tin kiểu vuốt lên xuống để chọn ký tự khá là hay. Nhưng 3G thì chập chờn (đối với máy mình)
Hôm nay đã sài thử Note 2 chính hãng tại VN.
Đánh giá chung là cầm gọn hơn, nhưng chiều dài nó tăng lên nên khi đút vào túi quần cực kỳ vướng (do dài quá mà).
Hình dáng mặt sau và trước tương đối giống Note hàn (màu trắng nếu không quen sẽ hơi khó phân biệt)
Cấu hình thì quá ngon, pin 3100mA lâu hơn so với em note nhà mình.
Nhưng mà giá đang trời ới lắm nên anh em note hàn khi đã fix hết lỗi rồi thì có lẽ chẳng cần thiết phải đổi sang em note 2 làm gì cho phí. Để sang năm 2013 note 2 nó hạ, note hàn nó về thì hẵng tính tiếp......
Mình vẫn đang tìm links của E160S 2.3.6 nhưng vẫn chưa được. (rom trên trang chủ đã nối fike nhưng ko giải nén được---died )
Anh em nào có cho mình xin với. Thanks a lot
leenamtuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duchieu1009 Muốn quay về hả bạn...chả biết bao giờ mới có 4.1 nhỉ...4.0 thấy hơi ngốn pin thì phải...
@leenamtuan Mình đang muốn quay về nhưng mà chưa có rom gốc 2.3.6
Mình đã biết cách sử dụng được 3G trên máy E160S của mình đối với rom EROM-E160S.[eRuiZhi.com].[Sdhjt.ORG].[V3] (mấy hôm trước không vào được cứ nghĩ là do sim cũ, mới, rom lỗi), Bài trang 1 có nói đến hiện tượng không vào được 3G mặc dù đã đăng ký.
Mình post để anh em nào gặp trường hợp tương tự thì biết cách sống chung
- Đầu tiên dùng wifi, bật maps, tải 1 bản đồ offline
- Tắt wifi, bật cả 3G, GPS
- Vào maps lại, chờ 1 lúc, sẽ có kết nối 3G.
lần sau vào lại đều ok cả.
Bản rom EROM-E160S.[eRuiZhi.com].[Sdhjt.ORG].[V3] này khá ổn, pin cũng bt, không quá hao. Tốc độ nhanh, mươt, nhắn tin stock 160 ký tự. Okkkk hết rồi...
Like nếu thấy có ích các bạn nhé !
leenamtuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanganhtuan_baby Hơi gà...giúp hộ luôn nhé..chỉ cho mình. 1. cách vào Recovery Wipe
2. Cái Radio đính kèm upp thế nào bạn...? Thanks
leenamtuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanganhtuan_baby Mình thích cai bàn phím của Sam Sung cũ (SamSung Keyboard- AxT9ime) mà lấy trên mạng copy vào app/ nó toàn tắt không sử dụng được...bạn nào giúp được cái này không ạ...Bàn phím tàu mình không thích rồi
dauem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duchieu1009 Bạn ơi!mình đã làm theo cách bạn chỉ rồi ma vẫn k vào 3g dc!có cách nào nữa k bạn?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@dauem Đi offline đi bạn. Mình sẽ giúp đỡ bạn vào được 3G như mình
tắt máy đi : giữ 2 phím volum + nguồn, khi nào hiện chữ sámung thì bỏ ra ngay. Vào đến recovery rồi dùng phím volum để di c huyển lên xuống. phím nguồn để chọn. Chọn cái dòng có chữ wipe rồi chờ nó wipe xong thì chọn reboot lại máy
Up radio thì cứ load như rom thôi, cài xong rom thì load cái radio qua odin
bản kernel của mình là e160l UF13
tep2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác xem dùm e này đã root hay chưa vậy tại mới lấy 1 e note hàn quốc,32G
android
4.0.3
phiên bản baseband
E160L.FF07.2011.LT
Phiên bản kernel
3.0.8-Perf-E160LUG19.1447-CL703272
số bản tạo
IML74k,UG19
rom này ra tiếng việt ,thấy còn app hàn nhiều ko biết có xóa đc ko
bác nào rành chỉ với cám ơn nhiều
nếu up đc bác chỉ dùm bản rom nào luôn nhé,,tại còn gà lắm,,cám ơn các bác đẫ chỉ giáo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019