[TỔNG HỢP] ROOT, ROM, Nâng cấp, chia sẻ GALAXY NOTE Phiên bản Hàn Quốc

dragon259
11/2/2012 5:45Phản hồi: 6.835
6.835 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào cho e xin rom ổn của dòng S với ạ, và cách cài game vô SD card nữa ạ, e full bộ nhớ trong rồi 😔, e xl vì mấy cái úp trên hơi phức tạp e gà quá, ROM nào ổn các bác chỉ e úp với ạ ^^!
thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ae cho mình hỏi có ai dùng app viber
Gọi điện bằng 3g được ko?.mjnh cài hoài mà ko được.
Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn
blackcat_ha
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang định mua 1 con note 2 hàn quốc. giá 10t9. ae đánh giá hộ mình xem giá cả thế đã hợp ly chưa, và cách kiểm tra xuất xứ thế nào với( vd: ime). tks! 😁
@blackcat_ha IP4S OR IP5 Đi bạn
@vucaocuongttytbt tra loi hay day. ko so bi anh em đánh hội đồng
hả
@longvu842001 Cũng chuẩn mà, muốn màn hình nhỏ thì chỉ có em nó thôi, 😃
@zodanh2102 dùng iphone chán. chẳng có gì hay cả. úng dụng. tính năng. tiện dụng, giải trí thua xa android
@longvu842001 Đó là 1 lời khuyên để bạn black tham khảo, ko có ý "xoáy" tẹo nào các bác đừng hiểu sai, xuất fát từ tâm lý chung mà mình cũng đã hỏi rt nhiu ng thôi IP chỉ đc cái thương hiệu.
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
sao e up rom ICS cho con E160L đã thành công, khởi động lái máy lên bình thương nhưng báo lổi là TWLAUNCHER đã dừng lai, em ko sủ dụng được cái máy. máy a giúp em khác phục với
Cho em đăng ký 1 chân vào hội Note hàn này. Em dùng bản Note I E160K, đang cài bản ROM 4.0.4 nào đó của TQ (lúc mua đã cài sẵn rồi).

Đang ngóng đợi lên 4.1 😃
tiengemgoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai biết cái vụ mod boot animation giúp em với. Em vào thư mục system/media thì không thấy file bootanimation.zip đâu cả. Chép file bootanimation.zip đã mod vào trong đó khi restar cũng không thấy có gì thay đổi cả
các bác cho em hỏi cái Kernel version của em đây là nó như thế nào ?? em thấy nó khác khác thế nào đó????????? Screenshot_2013-01-19-08-22-06.png
máy bác bản Quốc tế mà có tiếng Việt vào cài đặt ngôn ngữ mà cài tiếng việt
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cao thủ làm ơn chỉ giúp với. máy của e 160s mọi hôm vẫn up rom như bình thường tự nhiên lại không up được nữa. cụ thể là odin 1.85 vẫn nhận cổng com(mầu vàng) nhưng nó không chạy cứ đến setupconnection thì lại dừng, e chạy cwm nó vẫn không nhận....bác nào biết cách khắc phụcchỉ em với..??????
m2pirlo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trời ơi, sao không vào phần Recovery Mode được nhỉ, mình dùng con L
A E CÓ TIN GÌ VỀ JB CHO NOTE LTE CHƯA VẬY,SAO THẤY BẢO CUỐI THANG 1 MÀ THẤY ĐỘNG TĨNH GÌ ĐÂU.
A E CÓ TIN GÌ VỀ JB CHO NOTE LTE CHƯA VẬY,SAO THẤY BẢO CUỐI THANG 1 MÀ THẤY ĐỘNG TĨNH GÌ ĐÂU.
CHÁN ƯA ĐANG TÍNH ĐỔI SANG H ĐH MỚI TRẢI NGHIỆM,WPHONE Or. RIM NHỈ
Con galaxy note hàn quốc E160S của mình thỉnh thoảng không nghe gọi được, trung bình cứ khoảng trên 10 cuộc gọi đến hoặc gọi đi thì có 1 cuộc không nghe được gì mặc dù giây tính giờ cuộc gọi đã nhảy.
Mong các Pro nào biết cách sửa lỗi trên chia sẻ cho mình với!
Thanks!
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vipktcn888 Tình trạng chung mà bạn.....hi vọng 4.1 sẽ khắc phục được tình trạng này.,,,,,,
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vipktcn888 Tình trạng chung mà bạn.....hi vọng 4.1 sẽ khắc phục được tình trạng này.,,,,,,
@o2 mini Rom có vấn đề chứ mình xài bản L chiwa bao.giờ bị

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn
Anh em nào phân biệt hộ mình dòng s,k,l với, có vẻ a e đánh giá cao dòng L nhỉ ?
Minh xai ban Screenshot_2013-01-21-19-21-51.png i .Hay Ban nha MaY Minh calL Lai Cho
Trò
Trời! About phone có hết ah,L/K/S là 3 nhà mạng
Đánh giá: K= 9.5đ
S=9đ
L=8.5đ
@vucaocuongttytbt đánh giá dựa trên tiêu trúi nào
@HUAHIEUPHONG Chất lượng máy cũng như các dịch vụ của nhà mạng cung cấp
@vucaocuongttytbt Theo mình thì:
S/L/K là như nhau, chỉ khác nhà mạng..cái kiểu nó cũng giống thằng apple vậy thui...Chất lượng là như nhau...Chỉ có điều là hàng nội địa cho nên khó mà perfect ở nước khác.
Riêng em L thì thấy ổn ổn, tuy không ra rom mới nhiều như K/S.

Cuối cùng dù là L/S/K thì tất cả là sự trải nghiệm, khám phá.

Một lần nữa chất lượng như nhau chỉ trừ máy nấu máy dựng, không bàn...! S/L/K đều là hàng nội địa...thế thôi!!!! Different network only!!!!!!!!!
@lesonengineering Chuẩn

IamAT
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay S2 đã lên đc 4.1.2! Còn Note??? o_O
@IamAT Bjo đến lượt chúng ta đây!?
khoailang94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dung note 1 E160L nhưng bo nhớ máy chỉ co 10gb co ai giống máy mình không. kg biết có phải hàng dựng không nhỉ.
@khoailang94 Máy mình 24gb chắc là bản 32Gb, của bạn bản 16gb rồi

@khoailang94 Máy mình 24gb chắc là bản 32Gb, của bạn bản 16gb rồi

10gb la dung roi.ma

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095