[TỔNG HỢP] ROOT, ROM, Nâng cấp, chia sẻ GALAXY NOTE Phiên bản Hàn Quốc

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi dragon259, 11/2/12. Trả lời: 6853, Xem: 469457.

1. danhtram

danhtram Thành viên

ok bác bác inbox e sdt của bác đi.bác HD được cho e luôn e làm thì hm sau e ra giao lưu bác hyhy

2. camhoi

camhoi Thành viên

Bản K nhanh nhất và đơn giản nhất là đập thằng này vào ko mất dữ liệu đã cài trước đó đâu
    Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn

danhtramlongvu842001 thích nội dung này.
  3. danhtram

danhtram Thành viên

tải về dùng odin up thôi đúng ko bạn nhỷ mở odin chọn file này và ngồi đợi là ok nhỷ?mình sợ brick lắm

4. kemda

kemda Thành viên

các bác ơi , dock sạc của e sao sạc không vào pin :D sạc cả ngày nó nhấp nháy lấy pin ra lắp vô máy nó có báo 20%, có bác nào bị như em không ,hay là cái dock sạc của em nó tèo rồi, buồn thế :D
    à còn nữa con note này quay film thì nét nhưng âm thanh tệ quá . cứ rè rè, vừa đi quay cho con bạn ca sĩ về, mở ra thấy âm thanh rè quá trời ,quê quá giờ chả biết làm sao luôn. hix hix. mang tiếng điện thoại xịn.

5. hoanganhtuan_baby

hoanganhtuan_baby Thành viên

anh em nào có nick trên Koxda cho mình mượn dow thử mấy rom về trải nghiệm đc không. mình lập đến đoạn gõ capcha tiếng hàn thì chịu:(( Inbox mình phát nhé. cảm ơn rất nhiều :)

6. camhoi

camhoi Thành viên

Nếu sợ brick thì thôi đừng root máy nữa qua mình có làm thì cũng 5 ăn 5 thua thôi. Hi hi brick cóc có tiền đền đâu.

7. anhtuan101083

anhtuan101083 Thành viên

Bác cho em hỏi chút ạ . Em đang dùng bản S . Khi em cài bản Room UE10 hay bản UF13 đều không thể Update qua OTA được ạ .
    Khi em vào để Up qua OTA máy đều báo lỗi " Failed to software update . Use STK USIM to progress update " . Cho dù là máy đã Root hoặc không Root thì vẫn báo như vậy ạ.
    Bác giúp em .... !

8. camhoi

camhoi Thành viên

Mình dùng bản L nên chưa có điều kiện tìm hiểu về lỗi này, nếu ko up được qua OTA có thể up qua KIES bình thường hoặc up qua odin với bản rom mới nhất ở đây (dùng ROM up qua odin này đã có root sẵn) http://oo.startpda.kr:88/ShareGalax....1912_CL966809_REV02_user_low_ship_rooted.tar

anhtuan101083 thích nội dung này.
  9. anhtuan101083

anhtuan101083 Thành viên

Cảm ơn bác ! Em đang dùng bản Room này ạ . Nhưng không hiểu sao cứ mỗi lần có kết nối Wifi thì nó lại tự động hiện lên hộp thoại trên màn hình " Failed to software update . Use STK USIM to progress update " . Em đã tắt hết chế độ auto update rồi mà vẫn bị như vậy . Nếu bật 3G thì cứ mỗi lần mở màn hình máy lên là nó lại báo . nhiều lúc dùng wifi đọc tin tức thì thỉnh thoảng nó lại báo ..... Rất khó chịu ạ .
    Em đã vào trong App của Root xóa các file :
    - Wssyncmldm.apk
    - Wssyncmldm.odex
    - Wssyncmlnps.apk
    - Wssyncmlnps.odex
    Xóa xong máy không báo nữa và phần update trong OTA không hoạt động nữa nhưng thinht thoảng máy lại báo Sync err (15)

10. longvu842001

longvu842001 Thành viên

sợ gì bạn,dòng K khó brick lắm,up qua odin khoảng 3 phút là xong

danhtram thích nội dung này.
  11. quanglong172

quanglong172 Thành viên

Hi Bác, mình có con e160s và em nó vẫn đang chạy 2.3.6. bác cho mình hỏi là giờ down cái file e160s.uh24...rooted... bác vừa cho link về rồi về download mode và cứ thế odin->pda...là ok cho em nó hả bác? có cần phải làm gì nữa ko ạ? tks các bác nhiều!

12. zone99

zone99 Thành viên

bác nào có bản K ngon cho e xin với. e fix đc 160 ký tự nhưng lúc nt lại ko vào mạng đc. lúc vào mạng lại ko nt đc. hic

13. leofire

leofire Thành viên

Bản này up cho 160k đc ko bạn ơi?

14. hoanganhtuan_baby

bác nào có nick koxda cho em mượn cái. Hay ai biết tiếng hàn lập hộ em cái nick với :(( đến cái đoạn gõ capcha em không gõ đc :((

15. hoanganhtuan_baby

không bạn à

16. dauem

dauem Thành viên

Bác ơi!cho e hỏi tắt bật 3g cho e160s ở đâu ạ!e dùng bản uf13.cài 3g rồi mà bật k lên!cảm ơn bác nhiều ạ!

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn

17. dauem

dauem Thành viên

Bác ơi!cho e hỏi tắt bật 3g cho e160s ở đâu ạ!e dùng bản uf13.cài 3g rồi mà bật k lên!cảm ơn bác nhiều ạ!

18. hoanganhtuan_baby

Setting-more... - data network (ở cuối nhé)

Sent from my SHV-E160S using Tinhte.vn

19. dauem

dauem Thành viên

E đặt 3g only rồi!tắt máy khởi động lại rồi mà vẫn k dc!sim đấy chuyển qua máy khác thì ok!k hiểu sao nữa-mong bác giúp cho!

20. hoanganhtuan_baby

Bạn cài rom mình cho link ở trên xem nhé. Mình đang dùng rom đó như bản qtế

Sent from my SHV-E160S using Tinhte.vn