[TỔNG HỢP] ROOT, ROM, Nâng cấp, chia sẻ GALAXY NOTE Phiên bản Hàn Quốc

dragon259
11/2/2012 5:45Phản hồi: 6.835
6.835 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đang dùng bản này có tiếng việt, thấy ổn lắm. Các bác tham khảo nhé.

Gửi từ SHV-E160L của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@NguyenDangKy Lúc đầu em nhắn đi nhung ko nhận dc tin nhắn. E xóa đi cài lại thì chưa có vấn đề j, e xác định dùng bản này đến khi có 4.0 .

@NguyenDangKy link day ne ban:
http://115.com/file/dp7yllai#E160L_Teamleader_v1.0.7z

pass giai nen: koxda.com

hoac vao day tham khao
http://koxda.com/thread-376-1-1.html
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
@toan_ho89 bác ơi bác làm ơn up Rom này lên mediafire hay bất cứ trang nào ko có tiếng TQ đc ko hả bác T_T loay hoay mãi ko down đc bác ạh :-<
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanphan79 bác có setup đc google account ko?
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
Chuẩn nhất là bạn Up rom xong, root máy thử gửi luôn 1 tin nhắn đến 1 đầu số nào đó và bạn bắt đầu đếm thời gian. Mình ước tính khoảng 30 - 45S mới gửi được 1 tin 😔
hehehe bắt đầu thấy vui rồi nhỉ nói thật vs anh em do điều kện công viêc e ko co time để đóng góp nhiều cho topic .chỉ mong vào chém vài câu cho nó có tí màu tí sắc.hjx hôm qua có thằng bạn chó má tự nhiên học đâu ra cái câu hỏi này rồi về nó hỏi e má ko dám trả lời nguyên văn thế này ah trc jkhi hỏi nó giao kèo trc là chỉ dc trả lời có hoặc ko còn không thì nó không hỏi....xin lỗi cả nhà nhé đây là thăng bạn em nó hỏi chứ không phải em đâu nhé ae đưng có ném gạch ném ngói tội em câu hỏi như sau "thế ngoài ăn cut ra mày còn ăn gì khác nữa không?" hêhee "cut" ko dấu cho tế nhị chỉ dc trả lời có hay không bác nào biết câu trả lời thì giúp em.....😁:D:D:mad::mad: hjc nhục thật.lac đề tý cho vui hahaha chúc anh em có nhưng giây phút vui vẻ
á à quên vấn đề quan trọng nhất là khii root máy xong em e xoá file sms gốc đi thì dùng hancent để nhận tin ok ko còn bị no caller id nữa nhưng lại bị khi gửi tin cho người khác thì hiện toàn giun rắn chẳng đọc dc còn nhận tin quá ok luôn bác nào bị vậy mà khắc phuc đươc chỉ em đôi đường.thank mai em có chyện còn ác hơn chuêynj ở trên để kể cho ae giờ thì phải nghỉ đã hôm nay lao đong liên tục 18 tiêng đòng hồ thành ra cũng hơi mệt .g9 every body
@doanvanduc561985 Chúc bac ngủ ngon

Máy e đang dùng bình thường, bỗng dưng bị lỗi pin, xạc đầy chi 15 phút sau còn 50% , đến chiều còn 10g, mặc dù ko sử dụng j. Các bác có cach nào giúp e với.

phiên bản teamleader nầy dựa trên rom gốc của Korea. Mình vừa up xong cảm giác rất mượt không như cái rom china của phiên bản I717 att đâu. cái team leader nầy nó cho phép cái root explore vào để remove hết các soft china luôn. Hiện tại máy mình rất sạch không còn bóng dáng của china nữa. Khi dùng Root Explore các bạn nhớ là gở bỏ thuộc tính của các soft china trước khi del nhé nhớ nhấn cái nút mount/rw của root explore luôn nhé. Có điều là rom nầy không có Market nhe các bạn. Còn gừi và nhận tin rất tuyệt vời.
Cách cài lại Market cho bản rom Teamleader nầy cũng rất đơn giản. cái nầy không thể cài theo cách bình thường được. các bác vào đây dơn cái market nầy xuống:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1535071
nó là file: com.android.vending-2.apk. sau đó các bác dùng trình root explore vào system/app và chép cái apk vừa download vào đây, sau đó chọn lại thuộc tính như các file trong đấy( nhớ phải bật nút mount/rw lên nhé) sau đó reboot lại máy thì sẽ thấy cái icon của market hiện ra. Còn nếu cài theo cách bình thường thì nó báo lỗi : Force close.

nguyên văn
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
@toan_ho89 Hehe, topic bắt đầu xôm rồi đây. Bản rom trên mình cũng đã test, rất ổn. Anh en down bản rom ở trên up qua odin nhé, sau đó xoá app china là dc roài. Hjx. Chúc mừng anh em mình đi cái
Hôm nay là ngày hạnh phúc nhất sau 1 tuần cày nát các diễn đàn cũng như mày mò cook rom thì bây giờ đã làm được con máy như ý rồi. chúc các bác có máy korea có được những niềm vui nhỏ sau khi set up thành công con máy của mình nhé.
hai ngày nay giờ mới lại có time ngồi máy có bác nào buồn không ae mình lại chém tí .hehehe lâu lắm mới online hjx hai ngày không lâu but em lai cứ thấy lâu lâu...đáng ra định chúc ae cuối tuần vui vẻ mỗi tội sắp hết ngày cn rùi thôi thì chúc toàn thể ae note korean có một buổi tối vui vẻ bên những người mình yêu thương.đầy đủ sk chuẩn bị cho tuần làm việc mới... hế hế bh chuẩn bị up bản rom ở trên xem sao đã. ....thick cả nhà luôn hahahaha vui lên ae ơi rồi sẽ có ngày note của ae mình sẽ bằng người ta thôi.....
bác nào down rom teamleader 1.0 rùi thì up cho em xin cái link khác vs link trên toàn tiếng khựa e không thể hiểu dc nên không down dc
các bác nhớ thank e nhé, a e dùng ngon là ok roài
@tuanphan79 bác ơi không có link khác ah toàn tiêng tàu e chẳng biết phải down thế nào cả.bác cho cái hương dẫn luôn đi có phải wipe gì không
có ai rảnh up cho em link rom teamleader 1.0 nhe up lên link khác nhé link gốc toàn tiêng tau lên em ko bietes down
bác nào chỉ giúp cách down rom teamdeader này với ạ ? em vào không down được
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy cái link trên 115.com các bạn chỉ cần cài uDown 115 tại http://pc.115.com, sau đó chỉ cần copy link là cái uDown đó nó tự chạy và down về máy mình.
cái rom trên up qua odin có phải wipe cái gi không anh em ơi.chỉ giáo giúp cho anh em khong xảy ra việc gì thì lại khổ
mọi người ơi theo cảm nhận của riêng mình thì tuy con note chip mạnh hơn s2 mà sao nó lại lag hơn s2 nhỉ.không biết up lên bản rom mới có cải thiện không nhỉ.mà cái giống điện thoại sámung chơi game hd máy nóng thật.có cách nào để giảm bớt nhiệt cho em nó không chứ vớ vẩn lại cháy cả máy cũng nên
Bản nầy cài bằng odin bình thường, sau khi cài xong nó tự khởi động và wipe luôn, các bác khỏi cần wipe gie hết.
Còn dơn cái rom trên thì cũng dễ thôi :
1.các bác cài google chrome cho nó dịch
2.đăng ký 1 account
3.Vào trang Koxda.com tìm mục rom team leader
4. kéo xuống sẻ thấy phần ẩn click vào đó sẻ hiện link trên
5. Click vào link nó sẻ nhảy ra 1 trang khác sau đó click vào d6a1u mũi tên chỉ xuống cuối cùng để dơn. cách dơn giản hơn là cài U dơn sau đó thảy link vào mà down.

Các bác cố gắng cài root explore vào để remove hết mấy cái sòt tàu cho nó nhẹ máy nhé
@toan_ho89 ố dề....đã làm rùi cảm nhận là cũng ok sms vi vu caller id ok mỗi tội là có một cái sofft của tàu em ko xoá dc cái co màu xanh và biểu tượng chữ M ý...ah xoá dc rồi em dùng titanium pro xoá hết rồi thick bác rùi đó .từ bh ae note cung đỡ buồn rùi đấy
ngocta84
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình mấy em note lte nan giải quá các bác nhỉ>
oh sao em dùng rootexploer sao ko thấy nó hiện bộ nhớ máy hay sd card nhỉ cũng vẫn vào sýtem dc
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
@doanvanduc561985 Bây giờ có pm android pc suite rồi, dùng cái đó thật tuyệt vời bạn à. Cho phép vào system của máy, cài app và cho phép update app luôn nữa
@dragon259 bác rảnh cho em xin luôn cái link hay ;là phải tải ở đâu
Nó chỉ yêu cầu mình đợi 5 phút là hiện ra cái link rồi yêu cầu mình post thì mình chỉ post 1 bài là nó nhảy ra trang khác cho mình down thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019