Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[TỔNG HỢP] ROOT, ROM, Nâng cấp, chia sẻ GALAXY NOTE Phiên bản Hàn Quốc

dragon259
11/2/2012 5:45Phản hồi: 6.835
6.835 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
hihi, trang này ko vô được. Hjx, mệt nhỉ, chỉ có mỗi web này có rom 😔
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
Vô post láo cũng kiếm được 20 point rồi nó cho cái link chết http://kuai.xunlei.com/d/JYIBLQLQCIFL 😔
anh em ơi mình up rom teamleader1.0 xong thì máy lại báo là có bản up date chắc là do rom này nó build trên nền fw cũ nhỉ?ko biết là có update dc không nhỉ
@doanvanduc561985 Bác thử Update đi xem kết quả thế nào rồi báo lại anh em nhá 😁
Giờ em mới đang down cái Team 1.07, chắc mai mới Up thử. Có mấy hôm không vào mà thấy nhà mình sôi nổi quá. Hoan hô anh em Korean Note !!!
@Robin Hit bác cho xin link của bản teamleader 1.07 , mình đang tìm mà không thấy, cảm ơn bác.
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
@toan_ho89 à bác cho em hỏi luôn la bản này có tiếng Việt ko hả bác ?
@Robin Hit hình như bản teamleader 1.0 build từ bản fw cũ của note korean lên khi up rom nó báo vậy máy dùng tương đối ổn lên ko muôn update bác ah.có đong chí nào đang dùng rm stock thì thử kiểm tra rôi update xem vớ vẩn lại có 4.0 cung lên
@Robin Hit hehe cái nầy là rom teamleader 1.0 mừ , cái số 7 kia là nén bằng ct 7z vậy mà nãy giờ hì hục down
Có phải bác nói đến cái PC Suite của 91Panda không? Em cũng đã dùng, công nhận cực hay, tất nhiên trong khoản đồng bộ có lúc hơi bị lỗi font 1 tí. Bác nào muốn thử thì down ở đây: http://dl.ipcsuite.com/android/system/optimization/91assistant_for_android_V1.7.15.276.zip
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
@Robin Hit Chuẩn đó bác! dùng cái này tự nó Update app cho mình luôn, chỉ cắm vào và ngồi chờ thoai.....
sao máy của mình cứ dùng wifi xong, tắt đi lại thì không thể dùng 3G được nhỉ ? phải khởi động lại máy mới dùng được , có bác nào biết cách xử lý không ạ ?
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
@khoathuongpr Sao nhiều bệnh lạ thế nhỉ? Không có wifi thì máy tự chuyển 3g chứ? bạn dùng mạng gì và khu vực ok không? note của tớ chưa dính lỗi này bao giờ, đã dùng qua 2 model S và K rồi
@dragon259 Mình dùng model L, nội thành HP luôn, cứ bật wifi lên dùng, tắt đi là không bắt được 3G. bản teamleader này vẫn chưa ngon, bác có link rom gốc stock không, quay về vậy.
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
à, link down Teamleader v1.07 nè các bác : http://115.com/file/dp7yllai#E160L_Teamleader_v1.0.7z ko biét có TViệt ko nhỉ?
@sleelman305 Có tiếng việt đó bạn
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoathuongpr ngon rồi, em cảm ơn bác :x
@sleelman305 Cảm ơn bác nhiều lắm
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
bệnh lạ các bác ơi, em ko kết nối đc với tài khoản google là sao vậy T_T với cả làm sao để xoá app tàu ạh?
không hiểu con NOTE của em dùng, cứ khoảng mấy ngày thì nó lại không nhận được tin nhắn từ bất kì số điện thoại nào! em thử gửi bằng blackberry nó thông báo failed by service kì lạ một điều là em cắm sim sang máy khác lại nhắn tin như bình thường! sau đó gắn lại vào NOTE lại nhận tin nhắn như bt!
không biết đây là do lỗi ROM hay là lỗi gì không biết 😔! anh em cho em xin link bản rom nào mà dùng chuẩn chuẩn tí em test cái! thanks!
Truoc day khi de rom goc con vao 3g duoc, sau khi up rom teamleader 1.0 thi chi con 2g thoi. khong biet cac bac co bi vay khong
@toan_ho89 bác thử up lại xem em vừa up hôm qua ko có lỗi gi cả 3g ok sms vi vu
@doanvanduc561985 Của em nó hện lên chữ G và 2 cái mũi tên lên xuống không có số 3. vào rất chậm. Máy bác có hiện lên số 3 không>
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@toan_ho89 Cái chứ G đấy là cái vùng phủ sóng của bạn 3G bị yếu thôi, thỉnh thoảng mình cũng bị như thế, di chuyển đến vùng khác hoặc tắt/bật Mobile Data là lại thành 3G thôi
@kingofpoker Em đã thử với sim khác của Iphone rồi sim em bỏ vào Iphone thì nó hiện lên 3G liền, còn cái sim của Iphone bỏ vào máy em thì chỉ có 1 chữ G duy nhất thoai,
@toan_ho89 có mà máy em vẫn bình thường tất nhiên là có lúc vẫn hiên chữ g nhưng chỉ khi ơ trong nhà hay nhưng chỗ bị che khuất thôi
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác có ai up rom teamleader bị ko kết nối đc với tài khoản google ko ạh?? 😔(
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sleelman305 Tình trạng là : Máy vào wife ngon lành, lướt web, Login gmail bằng web được nhưng cần Add Acount Google để dùng Market thì không được.
Máy nó báo: "This could be a temporary problem or your phone may not be provisioned for dara services. If it continues, call Customer Care."
Các bác có ai biết cách giải quyết ko ? :(
classic6666
ĐẠI BÀNG
12 năm
Người ta dùng androld up rom lên xuống ầm ầm , đây mình dùng LTE khổ thật cứ nơm nớm sợ ko biết up rom có thành cục gạch ko. may quá hôm qua có bác khuôn cho 10tr3 , e thêm 1tr nữa mua được con cty fun box hb t2/2013 . tha hồ nghịch , bb các bác note hàn quốc nhé .
Em cài theo cách nầy chạy ngon lành mừ.
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
@toan_ho89 để em up lại thử xem sao 😔
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
@toan_ho89 bác ơi ko đc 😔 cho em hỏi bác setup qua gprs hay 3g hay wifi ạh? em ko lắp sim chắc bình thường vẫn setup account đc chứ nhỉ? bác có thể nói cho em các bước bác setup cái google acc của bác đc ko ? hì hục từ hqua mà ko đc :(
Mình vừa dơn lại bằng link trực tiếp trên không qua Udown vẫn được nhé các bác, nhấn vào nút màu xanh lá cây ý.
- pác dùng bản teamleader có bao giờ bị hiện tượng không nhận được tin nhắn không ạ! up lên hỏi mà chẳng ai biết thì phải 😔 em dùng bản 1.0 hiện tượng vài ngày lại không nhận được tin nhắn, mỗi lần vậy lại phải cắm sim sang máy khác sau đó gắn lại lại vô tư!
- và các bác dùng bản Team này có thấy dùng spen nó bị lệch chừng 3 - 5mm không em dùng thấy nó cứ lệch lệch vẽ vời rất khó chịu!
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanphan79 hix, đơn giản thế thì em đã ko nói. Tình trạng là máy em nó thế này cơ : Máy vào wife ngon lành, lướt web, Login gmail bằng web được nhưng cần Add Acount Google để dùng Market thì không được.
Máy nó báo: "This could be a temporary problem or your phone may not be provisioned for dara services. If it continues, call Customer Care."
Mà ban đầu khi cài, bản rom này ko có market, phải add sau mà bác.
@sleelman305 vậy nhờ các cao thủ chỉ giúp vậy, bác cứ yên tâm là cài được nhé, chỉ là do mình chưa biết cách thôi.
@tuanphan79 hôm qua em vừa cài lại mảket dùng rootexploer copy file market mới vào rồi permission xong dùng như bình thương không thấy lỗi gì
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanvanduc561985 bác up xong có reset lại máy ko ? bác có cắm sim ko ? em chưa có micro sim 😁 bác copy file nào và permission như thế nào bác?
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
Ah thông báo với anh em là một số model dòng K kể cả S2 và Note có trường hợp bị tình trạng là không có 3g mặc dù đã cài đặt. Do các model này chỉ chạy được các Sim có bản mạch to hoặc chỉ dùng được cho sim Viettel cũ thôi. A e nào bị trường hợp này thì thử sim cũ có bản mạch to xem nhé. Mới chỉ test dòng K thôi
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
@khoathuongpr Là cái Sim ra cách đây mấy năm ấy, phần lá đồng của nó to to chứ không bé như bây giờ 😃
@dragon259 hic kiếm đâu đc cái sim đó nhỉ ^^
@khoathuongpr in bác nói rõ thêm chút xíu là 3G không dùng được nữa là như thế nào? Không hiện số 3 mà chỉ hiện chữ G và 2 mũi tên thôi hay cả 2?. Em còn nhớ lúc mới mua máy , con máy L của em hiện chữ 3G và 2 mũi tên rất rõ ràng còn bây giờ thì chỉ thấy chữ G với 2 mũi tên thôi mặc dùng đang ở gầm trạn phát sóng, mãi mãi không thấy số 3 nữa vào thì cảm giá chận hơn lúc trước. Em thay cái sim có mạch to và cũng như rứa. không biết có cách nào khắc phục không?
@toan_ho89 hi tắt wifi đi không còn g, 3g hay mũi tên gì hết, túm lại là không tài nào dùng được sóng 3G.
Hic, anh em hỏi han, đóng góp nhiều thì cũng vui đấy cơ mà em bắt đầu có cái "cảm xúc lẫn lộn" rồi. Có lẽ khi số lượng bài nhiều hơn nữa thì phải tách topic cho dễ theo dõi bác chủ thớt ạ. Vì hiện tại, tuy ít nhưng em thấy trong này anh em ta đã đề cập đến ít nhất là 3 bản ROM:
- ROM Stock, ban đầu là http://jyrom.tistory.com/210 (của bác TTTD), mới nhất là http://bvlgarian.tistory.com/m/179 (theo link của bác teddylah)
- Bản ROM theo link của bác KingOfPoker: http://115.com/file/dp78mp1y, do nhóm TeamLeader ("Khựa") Mode lại từ ROM AT&T i717.
- Bản ROM cũng của TeamLeader v1.0, nhưng Mode lại từ ROM E160L xịn, theo link của bác toan_ho89: http://115.com/file/dp7yllai#E160L_Teamleader_v1.0.7z

Đấy là ROM cho E160L, còn cho S và K thì em không có máy để test.
Theo như em biết thì mỗi ROM đều có ưu nhược điểm riêng, những lỗi gặp phải và cách khắc phục cũng khác nhau, vì thế các bác trước khi đặt câu hỏi thì nên trình bày mình đang dùng S,L hay K, đang cài ROM nào... để anh em có thể giúp đỡ lẫn nhau, chứ cứ râu ông nọ cắm cằm bà kia thì lơn lành chữa lợn què, có khi còn brick nữa thì toi.
Chúc các bác cùng con Korean Note của mình luôn mạnh khoẻ để anh em còn tiếp tục xây + phá, hehe.
P/S:
1. Máy em dòng L, vừa cài ROM và fix lỗi Market theo hướng dẫn của bác toan_ho89, để test vài ngày xem dư lào sẽ báo cáo cả nhà.
2.
Thay mặt cả nhà em xin chào bác, chúc bác may mắn với con N7000 mới của mình. Riêng em, em lại thấy thích cải cảm giác mua máy rẻ được mấy củ mà cấu hình lại cao hơn, dù hiện vẫn còn ít được hỗ trợ nhưng anh em "dựa vào nhau mà sống" càng thấy quý.

Có sức người, gạo nếp ắt thành xôi 😁
sleelman305
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Robin Hit bác thiệt là shịn !!
@Robin Hit
em thích nhất câu nầy của bác. Vừa rẻ hơ vừa được vọc vạch thoải mái
em rom nầy lại thiếu cái phần Map nửa, cách cài đặt cũng y chang như Market vậy
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã Edit và Tổng hợp lại tất cả ở trang 1 anh em nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019