Tổng hợp : Root, Stock room, Custom rom cho Galaxy Note Nhật Sc05D (Update Jelly bean 4.1.2)

fan_ryu
26/11/2012 7:45Phản hồi: 407
407 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KHoa_Ha cái này siêu lắm. Bảo A ấy lập Top_pic cho A E cùng thảo luận.
Sao con Note của em chơi game đc có hơn 2h hoặc dùng 3G để download cũng đc có 2h 😔

Sạc pin cũng có 2h là xong, em sợ sạc em lởm quá. Bác nào update thông tin hay ảnh về cục sạc xịn em nhìn thông số với.

Bác thớt cho em hỏi sạc pin thì sạc đầy 100% rồi rút ra hay sạc thêm bao nhiêu nữa bác.

Cảm ơn Bác và mọi người
Máy của mình hay bị đơ rồi tự khởi đọng nguồn lại. Có ai bị như vậy ko help mình với. Mình đang dung 4.0.4 , root ok rui😔:(:(

Sent from my SC-05D using Tinhte.vn
micno
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ thớt cho hỏi chút là mình up rom 4.0.4 qua OTA từ 2.3.6. Mặc dù làm đúng hướng dẫn của bác nhưng vẫn bị báo lỗi. Có vẻ như không flash đuợc file recovery. VÀo clockmode recovery không có install from SD card... Và cuối cùng bị lỗi như thế này khi root:

.Mình định flash lại Stock rom của bác nhưng không biết máy có bị lock lại không. Mình unlock máy bằng Optomus Samsung tool.
Mong bác chỉ giáo sớm.
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@micno không bị nếu bác unlock bằng thiết bị.
Em làm lại như bác chủ thớt bảo. Làm phát được ngay. Fomat cái thẻ nhớ. Chép đúng bản về chạy cái nuột ngay.

Bác thớt cho hỏi là có bản Premium Suite cho em SC-05D này chưa bác??? Hóng Multi Window quá
drewalton
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy SC-05D của mình rất hay gặp tình trạng lag và có khi treo đơ máy phải bấm giữ phím nguồn để khởi động lại. Không biết anh em ở đây có ai gặp tình trạng tương tự như thế không hay là do máy mình có vấn đề, hiz. Mong mọi người hồi âm
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@drewalton Bạn đang chạy fw nào? Đúng chạy lên bản 4.1.2 CWM không ổn bằng bản gốc đâu nhé.
drewalton
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng rom gốc 4.0.4. Máy hay lag và hao pin ghê, để qua đêm sụt khoảng 7, 8% pin...>"< Mình đang chờ mòn mỏi không biết lên 4.1.2 gốc tình hình có khá hơn hay không

Sent from my SC-05D using Tinhte.vn
hic mình lỡ tay táy máy định xóa mấy cái phần mềm của docomo bằng titan backup, h tự nhiên máy không nhận mạng khởi động lại cứ báo "Unfortunately the process.com.android.phone has stopped" nhờ anh em cứu với =(( , rom mình 4.0.4 giờ up lại có khó không? có sợ phải unlock lại không ạ?
@keyboardhero up lại đi bạn.có cần 4.1 pin trâu sóng khỏe ko để mình gửi cho
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@khanghmu Đấy là bản gì đấy, up lên đi em
@fan_ryu http://www.mediafire.com/?ws2y7949jfd6kbx
file gapp mọi ng dùng cái ở đầu trang nhé.làm y như hướng dẫn ở trang 1,chỉ thay file này thôi
sao thấy bảo hao pin, mình thấy thế này dùng là ok rồi, vậy là cứ up lại rồi root à, mình gà lắm mới mua đt được mấy hôm
hic sao mình up lại 4.04 làm như hướng dẫn mà toàn FAIL vậy 😔
gapps-jb-20121011-signed.zip file nay die roi cac bac, cho em xin cai khac nhe! ma ban 4.1.2 nay co nhung tinh nang cua ban quoc te khong vay cac bac?
có 4.2 dùng được spen chưa các bác, e vừa cài 4.1.2 khá mượt nhưng spen không chạy được.
Có bác nào biết làm vs note 2 sc 02e ko 😔
nvn1781
ĐẠI BÀNG
11 năm
SC-05D vừa nhận được thông báo upgrade firmware, sau khi up xong có thêm biểu tượng quyển sách Play book.
Có bác nào up chưa, có thể giải thích thêm giúp mình các thay đổi sau khi up không.
drewalton
ĐẠI BÀNG
11 năm
thấy thông báo upgrade mừng muốn chết tưởng đã được lên 4.1.2, ai ngờ, thất vọng ghê, còn phải chờ đến khi nào???
Vậy update lên được gì rùi anh em. Thấy có gói up nhung chưa dám liều.sợ nó lock lại lắm
drewalton
ĐẠI BÀNG
11 năm
update fix lỗi thôi bác, tình hình là thấy máy chạy đỡ lag hơn trước kia. mình unlock ở Nhật bây giờ up bên vẫn ok bình thường, ko bị lock lại đâu
@drewalton Bạn up kiểu gì vậy của mình toàn fail rồi bắt up qua clockmod thoi
micno
ĐẠI BÀNG
11 năm
@keyboardhero Bác nào biết cách update không qua Kies mà không bị fail không? Mày em không cài được Kies nên chịu, cứ cài là nó reboot vào Clockmod..mà không biết sau khi download về phần update nó chui vào đâu nữa. Bây giờ cứ kết nối mạng là nó đòi cài update. Anybody help me??????
upload lên 4.1.2. Điều đầu tiên cảm nhận là mượt thật nhưng mà S Pen 😔
Bác nào upload lên 4.1.2 có cách nào cài 3G cho mạng viettel không? em không thể cài được cấu hình để vào 3G. Đã đăng ký 3G và soạn cauhinh gửi 107 :((
@HQN_Apple bạn làm như này là được vào Settings > More > Wireless & Network > Mobile Network > Access Point Name
Bấm Menu > New APN
3G_GPRS
Name: Viettel 3G
APN: v-internet
APN type: để trống

lưu lại, reboot máy là được nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095