[Tổng hợp] Sony Xperia iOn

link_one
24/9/2012 13:11Phản hồi: 12.262
12.262 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cai mod này có can pải xoá hem vậy ban.. nếu nhu muốn ve ban đầu thì lam sao ?/
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@nhoxbj810 bạn chịu khó tìm hiểu đi, những cái vấn đề này mình nghĩ ko nên hỏi làm j
sao ko co mod sóng vay bạn
cái mod setting soa mình xoá cai seting trong máy ko được... lam sao de copy vào day bạn...
tại sao up rom bi rtreo xperia ..nó hien ra cái bảng up thanh cong ùi mình rut cáp resert lại sao nó treo logo lun ùi.. co ai giúp với
lordship
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lưu ý để update lên bản 6.1.E.2.29 thành công
- chưa unlock bootloader
- đang dùng rom 2.3.7
- Đã cài PC companion
- Vào setting, để chế độ USB debug
- cài ultra surf trên PC để thay đổi IP khi check update, do update ko hỗ trợ ở VN. Nếu ko mở ultrasurf sẽ báo lỗi khi update.
@lordship ban oi cho hỏi giờ bi treo logo experia lam sao để hết bạn.
lordship
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhoxbj810 Nhấn và giữ power và volume up khoảng 5s nhé. sau đó khởi động lại
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@nhoxbj810 bạn bị brick rồi. xem hướng dẫn ở bài 1 nhé
@lordship mình đang dùng 4.0.4, trên lap ko cài thêm gì. update 1 phát ăn ngay
ko bjt pải cái bảng 6.1.E.299 này bi lỗi vao web ko ... vào la bị đá ra ak...hjx... nó bi lỗi jh vay bac.. vao trinh duyệt , với chorme cũng bị nữa
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@nhoxbj810 Mình dùng maxthon nen ko chu y. Nhưng mình ngix ko có chuyện đó đâu. Bạn xem lại máy bạn đi
lordship
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng thử bản 6.1.E.2.29 chưa phát hiện lỗi gi
@lordship có thể do mình xài mod hay sao ấy...lag wa akk...lướt web bi văng ra..hjz...để chế độ hình động bi lag..bạn xài iOn bạn có bi chầy camera HEM VẬY.. máy của mình xai gan 2 tháng camera bi mờ ùi.. chụp bị mờ câm ak..hjz...
ban oi cho mình hỏi thay đổi cái khay nó để dien thoại , danh bạ , tin nhăn , lướt web ra hình đó sao vậy ban... cai do dep wa
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@nhoxbj810 cái này là giao diện Exlauncher mà
sao màn hình của mình bi sáng lên ùi mình bam fim nguồn+ volume+ sao nó ko tắt vậy bạn.. sac pin nó cũng ko cháy đèn đỏ lun ... có ai giúp mình với
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@nhoxbj810 Bạn phải nói rõ là trc đó bạn làm j xong mới bị thì mới biết cách khắc phục chứ
@link_one mình khoá phím tự nhiên nó đứng bấm power + volume+ mà nó không lên bây giờ nó hết pin tắt rồi không biết nó lỗi rom hay lỗi gì
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@nhoxbj810 Sung đột phần mềm. Tốt nhất up lại room.
@link_one mình cài EXLAUGHER tự nhien máy nó lag quá trời lúc trước cài được sao bay h cài nó lag quá
Hiện có bản rom cm9 nightlies cho máy Xperia Ion, có ai test thử ko? Link Get.CM, mã rom (codename) của Ion là aoba.

Sent from my LT28h using Tapatalk 2
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@foreverpepper cho link cụ thể xem nào bạn
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
Cyanogen Mod nightly cho Ion

• Copy rom SDCard
  • Vào recovery
  • Tiến hành full wipe: Wipe data + Wipe Partition & advanced chọn wipe Dalvik cache (Nếu đang sử dụng version cũ hơn của bản ROM này thì bỏ qua bước này). Khi full wipe máy sẽ xóa những thứ có trong OS: sms, call log, contact ... (data trên sdcard còn nguyên). Anh em nên dùng Titanium backup để restore lại sau khi up rom.
  • Up rom lần 1 - Thực ra bước này là để máy có Clockworkmod recovery của CM9 trước khi up rom chính thức (lần 2)
  • (1) Dùng Volume +/- để di chuyển lên/xuống và Home để chọninstall zip from sd card.
  • (2) Chọn Choose ZIP from internal SDCard
  • (3) Chuyển đến bản ROM CM9 cần update -> Nhấn Camera để chọn
  • (4) Chọn Yes để xác nhận
  • (5) Đợi 1 lát trên màn hình báo install successfully -> nhấn phím Power để back lại trang trước.
  • Chọn mục reboot recovery
  • Vào Advanced và chọn Wipe Dalvik cache
  • Chọn Choose ZIP from internal sdcard
  • Tiến hành Wipe data
  • Chọn reboot phone now và enjoy new rom.

@link_one có ai test thành công chưa post len cho AE xem thử mình ... mình lam ko được nhấp vào ROM CM9 ko được.. no ko hiện ra
install successfully ...
cai
có mod thay đổi sóng pin với gprs hem vậy bạn.
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@nhoxbj810 Ở bài 2 bạn nhé
@link_one toàn la pin với thanh trang thái mà bạn.. lam gì co sóng pin với gprs
máy ko root thì có cài dc mấy cái MOD ko vậy ạ
@tungmaster122 ko bbban ơi
mod cái music ko được bạn ơi nó ko hiện ra jh hết
cài music xoá nhầm file gốc mất cái chuong trình chay nhac lun ..hjz... 😔:(
lumos4000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi cả nhà, mình đã đưa em xperia S vào viện đang hồi hộp đợi báo giá, đang xài ION rồi. Tình hình cảm nhận ION rất nam tính, nhược điểm mình thấy duy nhất là phải dùng Case nếu ko muốn toi ống kính sớm 😔. Đã up lên 4.0.4 + UL + root đầy đủ và dừng ở đây đợi JB.
To link_one: bác sửa lại mấy hình die ở #1 nhé, phần up Nofi và mod sound cũng cần sửa lại HD, gì mà toàn chọn bản CM ?
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@lumos4000 cảm ơn bạn, mình đã fix lại hết rồi đó
Topic bên kia mình đã thông báo đóng và anh em chúng ta sẽ ở ngay tại nhà mới này, mọi thắc mắc gì ở topic bên kia anh em đừng reply trả lời gì nữa cả thì tự nó sẽ đóng thôi.

Và xin mở hàng là bản ROM Cook đầu tiên cho ION đã xuất hiện - đã có changelog và link down lun rồi nhé:
Mình cần 1 ng làm 1 bài Review chi tiết đánh giá về bản v1 này nhé và nếu dc link_one đưa link bản ROM lên ở đầu topic giúp mình nha, cảm ơn bạn trước ngen!
bài hướng dẫn root máy ở bản 4.0.4 của bạn thiếu khá nhiều ảnh.bạn nên sửa lại.mình làm theo hướng dẫn mà ko dc
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@tungmaster122 Bạn cài driver chưa. Mày bạn nó báo k tìm thấy thiết bị đó. Đt bạn tắt hay bật vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019