Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] Sony Xperia iOn

link_one
24/9/2012 13:11Phản hồi: 12.262
12.262 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn đang ngóng bản v2 của skudo101 nhà mình 😁
Mấy nay không rãnh lắm, chưa có trải nghiệm bản v1 nữa, đợi bác ấy fix các lỗi rồi trải nghiệm luôn 😃
anhtuan4779
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm qua cài mấy cái mod bị lỗi máy chạy lag quá! Up lại rom để hôm nào có thời gian nghịch cái MIU với Skudo V2 luôn!
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
Cho hỏi bác nào ở SG khu vực quận 9 và 10 không ạ.
Có chút chuyện nhờ các bác đây ạ
@link_one Q9 - 10 nó đâu có gần nhau bác 😁
Mình làm ngay Q10, có gì không !?
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@Thằn Lằn Núi ok, bác cho mình xin số fone đc ko
@link_one nha a o tu quan 9 sang quan 10 nhung ko phai Tp Hcm e co can ko?
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@muaxuantht hehe, ko a ơi. mà a onl yahoo đi e hỏi chút
anh dang di lam dang cho giai quyet ti thoi
anhtuan4779
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngôn ngữ của hệ thống nó lộn xộn quá hả bạn! Để tiếng anh nó có chuẩn ko hay chỉ khi để tiếng Việt.
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@anhtuan4779 ko bạn ah, cái j của miui thì nó cả tiếng anh lần tiếng tàu. Setting thì tiếng anh trong còn các app hệ thống thì tiếng viết ( Mình để ngôn ngữ tiếng việt)
Không biết có bác nào gặp trường hợp này chưa ... trưa này em có 1 ca Xperia Ion như lầy (Mới chỉ alo báo tình trạng thôi, em chưa cầm được máy).
Problem: Khi cắm sạc, thì màn hình cảm ứng của em nó đơ đơ và nói chung là loạn xạ. Rút sạc ra thì ok, không sao hết bình thường.
Có ai gặp rồi, nguyên nhân căn bệnh này là sao ko 😁
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@Thằn Lằn Núi cái này thì mình ngĩ do lỗi xung đột phần mềm thôi, chứ phần cứng bên trong ksao cả
@link_one Ừa, mình cũng nghĩ vậy và máy cũng không có dữ liệu gì quan trọng nên kêu Flash lại ROM xem sao. Giờ thì không nghe báo nữa chắc ok rồi 😁
@Thằn Lằn Núi ca nay de chua ma
1. xem lai nguon dien cam sac
2. thay cai sac moi
3. thay cap usb moi
4. cai lai roms stock ko unlockBL
anhtuan4779
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào gặp trường hợp này chưa!? Điện thoại đang treo ở logo xperia, mọi nút đều không tác dụng. Nhưng điện thoại đến số đó thì vẫn đổ chuông bình thường.
tình hình là máy của e toi rồi, em đã up lên rom cook qua CWM Recovery xong xuôi ok hết rồi, nhưng khi tắt máy khởi động thì cứ lên chữ SONY thì máy treo và tắt đi tắt lại, em power + volume +, thế là tắt góm luôn, cắm xạc không thấy vào, bây giờ phải làm thế nào hả các cụ, các cụ giúp em với
@el_kul ok thanks cụ nhiều...
@el_kul cụ cho em hỏi tý, đợi vài ngày cắm sạc vào rồi làm gì tiếp ạ, có phải sạc căng pin rồi volume(+) cắm cáp rồi up FW2.3.7 qua flastool ạ, có gì chỉ giáo cho em vài đường
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@khanhtran68 Bạn bị brick rồi. xem hướng dẫn baì 1 nhé
@khanhtran68 bạn có nhớ lúc máy bị thì còn khoảng bảo nhiêu % pin ko?lúc nào cảm giác cạn pin thì cắm sạc. nếu đèn led đỏ ko nháy thì chờ 1 lúc xem máy có nóng ko, nếu máy nóng tức là nó đang sạc. bạn cứ để nó sạc đến khoảng 60% pin thì tiến hành flash lại nhé. tình huống này là bình thường nên bạn đừng có lo.
tình hình là theo các cụ chỉ giáo con ION của em nó đã sống lại....thanks các cụ rất nhiều, thế bây giờ em muốn up lên bản Rom X-Ion Kudo v1 ICS 4.0.4 thì làm thế nào vậy các cụ, lại root cài CWM Recovery rồi làm theo hướng dẫn liệu có ổn không ạ...e chỉ sợ lại toạch phát nữa thôi...
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@khanhtran68 Up len 4.0.4 roi root và cài cwm o bai 1, chạy rôì chạy bản của skudo bang cwm
@link_one ok Thanks nhieu
Hơ ... nguyên ngày hnay test game cho Ion từ box tổng hợp game của XS 😁

Asphalt 6 HD
Death Rally
Modern Combat 3
Battlefiel badcompany 2
Tom Clancy's H.A.W.X HD 1.0.2
Fieldrunners

Những tựa game này là chạy ngon lành, hiện giờ thì full 16Gb bộ nhớ trong rồi, chưa test tiếp được.
Chưa có lấy thẻ 32Gb Class 10 về thử nữa... mà với mấy tựa trên chắc cũng đủ giết thời gian của AE rồi 🆒
Tình hình là Box Game cho Ion không có, nên đành test rồi ae qua đây mà down vậy ;)
@Thằn Lằn Núi Mình cũng đã chơi Wild Blood và ChaosRing khá phê trên cái màn hình 4.6 ở bản ROM v2, ko hề lag mặc dù đã mở wifi -3G 😃 Thẻ 32Gb class 10 bạn mua bao nhiu vậy nhỉ??
@skudo101 Vậy để tuần sau lấy thẻ rồi thử xem, mà bản v2 bạn fix xong chưa 😁 đang ngóng chờ !!!
Thẻ 32Gb C10 mình mua 550k :D
@Thằn Lằn Núi Nếu dc tối nay mình sẽ đưa link cho 1 mem test rồi sẽ up lên cho anh em sớm nhất vào tối nay! Hiện h mình chưa về nhà dc nữa!
quanbinhvdk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy này làm sao có beataudio ngon nhỉ anh em
quanbinhvdk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình flash mấy bản beataudio nhưng vẫn không bằng oneX các bác ah. Anh em ION vào chém cho toppic mạnh lên nào
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@quanbinhvdk Bạn nói như đúng rồi ý nhỉ...
beataudio cho ion van dc nhung khong bang HTC boi phan cung cua may ko dc hoan chinh cau hinh danh chuyen cho beat va ko co het code cua beat. nhung tam dung dc de co beat la dc roi. chi can waklman co them dolby thoi da phe roi, them fix FX va beat roi la qua dc .ko doi hoi nua. waklman tinh chinh them chut.....
quanbinhvdk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@muaxuantht Cám ơn bạn

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Đã có link và bài chi tiết bản v2 - anh em down về và test xem sao nhé- hy vọng anh em tiếp tục Donate ủng hộ để mình sớm có tinh thần làm v3 trong thời gian tới!
@skudo101 Nuột lắm nuột lắm :x anh em xúc về test rồi phi vào chém tưng bừng nhé 😃

Sent from my LT28i using Tinhte.vn
lumos4000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@skudo101 mình làm 100% cẩn thận theo từng bước và rom khởi động thành công nhưng Album ko nhận các ảnh trước đó movie thì ko thấy film, Walkman ko thấy nhạc mặc dù dùng ES hoặc Astro vẫn thấy các file và bật ảnh/ nhạc/ phim bình thường. Có bác nào bị như thế ko ?
@lumos4000 Bạn wa Box ROM ở các trang mới đây mình có chỉ và cũng có 1 số anh em khác Load lại dc rồi bạn nhé, ngày mai có thể nó sẽ Load lại đầy đủ thôi 😃
e xài androi mà còn gà lắm,cho e hỏi ion của e báo là có bản cập nhật của hệ thống khả dụng 6.1.E.1.20 e không bít up thế nào. Mong các bác hướng dẫn jum em.
đoàn kết và xây dựng!!
@theanhanh Chịu khó đọc trang 1 nha bạn, còn gà thì đọc và tìm hiểu ... không chịu đọc và tự tìm hiểu mà cứ lên than gà :eek:
Những thứ có rồi thì bạn nên đọc, cứ mem mới ko chịu đọc mà cứ hỏi như vầy thì trả lời đến bao giờ, 2pic càng ngày lại càng loãng ra !!
Thân !
@Thằn Lằn Núi nhưng e cắm cáp vào pc companion thi thấy có thông báo, vấn đề là đó.thanks
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@theanhanh update trực tiếp bằng Sony PC suice cũng đc nhưng với điều kiện máy chưa unlockbootloader nhé
@theanhanh Nếu máy bạn chưa Unlock Bootloader thì cứ update qua PC Companion thoãi mái nha và ngược lại thì không.
Nếu bạn đã dùng Flash tool up ROM Stock bản mới nhất rồi thì không cần update nữa làm gì, thông báo gì kệ nó đi 😃
V- Cái CWM Recovery cho Xperia iOn
Tham khảo thêm tại
Lang thang trên mạng thấy rất nhiều bạn thắc mắc vì vấn đề này, Đơn thuần vì chúng ta quen dùng X-Part hay Room Manager để chạy CWM. Nhưng do Sony Xperia iOn là Model mới cho nên 2 phần mềm trên chưa update hỗ trợ cho dòng máy của chúng ta. Nay mình xin giới thiệu cho các bạn 1 tool rất đơn giản, chỉ mất 5s là bạn đã có CWM Recovery cho máy.
Các bạn down Recovery ở dưới về.

Kết nối Điện thoại với Pc. Mở Gỡ rối USB và Nguồn không xác định.
Sau đó giải nên file RECOVERY vừa down ở trên về, chúng ta chạy file install.bat

Công việc tiếp theo của chúng ta là ngồi đợi cho nó chạy xong.
Mất khoảng tầm 5~10s là bạn đã có CWM Recoery trong máy để test các bản Cook Room hay các Mod hay.

Chú ý: Để vào được CWM Recovery các bản bật mấy lên khi hiện lên dòng chữ Sony thì các bạn bấm vào 5 tới 6 lần, máy sẽ vào CWM Recovery cho các bạn

CHO MÌNH HỎI CÓ CẦN UNLOCK KO VẬY BẠN???
@xpperia ion ko cần unlock đâu nhé ;)
Không cần Unlock Bootloader nha bạn !
Thân !
máy của e hôm nay nó thông báo bản cập nhất mới nhất từ sony 6.1.E.1.20 có lên tải về ko các bác
@tuyen902001 ủa sao kì vậy đáng lẻ là 6.1.E.2.29 mà sao thấy mấy bạn nói E.1.20 ỏ E.1.29 là sao ta? ko lẽ sony ra nhiều bản vậy sao? mình đang dùng bản 6.1.E.2.29 này mà....!!!!
lumos4000
ĐẠI BÀNG
11 năm
nguyễn y vân bác ạ, qua 1 ngày + wipe các kiểu rồi 😔, tạm thời back stock vậy chứ đợi nữa thì teo :(

có ai biết cách unlock sony ion at@t không?
anhtuan4779
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hailam1991 Bạn hỏi thế này thì ai muốn trả lời cũng khó mà giúp bạn được.
Unlock máy at&t để dùng ở VN hay là Unlock bootloader hay unroot...?
Bạn phải hỏi rõ ràng ra thì mọi người mới giúp được chứ!
@anhtuan4779 Unlock máy at&t để dùng ở VN ấy bạn. giờ máy bỏ sim vào đòi nhập code ...
codered8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi là backup bản room theo máy mà ko phải root máy thì làm ntn nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019