[Tổng hợp] Thảo luận về HTC Sensation & HTC Sensation XE

dkchoi
20/6/2011 4:48Phản hồi: 9.479
[Tổng hợp] Thảo luận về HTC Sensation & HTC Sensation XE
Vậy là sau khi đến Việt Nam bằng con đường xách tay thì Sensation cũng đã chính thức bán ở Việt Nam bằng con đường chính hãng. Hai con đường khác nhau nên giá cũng vì thế cũng khác nhau.
Về thiết kế phần mềm, HTC Sense 3.0 đẹp và tiện không thể không phủ nhận, nhưng mình thấy với thiết kế màn hình lõm vào trong tuy giảm trầy xước màn hình, nó có làm giảm độ nhạy cảm ứng khi dán miếng bảo vệ màn hinhg không?

Mình mới nhìn thấy ra một vấn đề như vậy. Anh/Chị/Em và các bạn có ý kiến đóng góp, thắc mắc hãy cùng thảo luận trao đổi kinh nghiệm ở chủ đề này nhé.

P/S: ROOT và Uproom xem ở đây nhé: Thủ Thuật - Tổng Hợp Rom - Update FW

Thông tin tham khảo thêm:
HTC Sensation đầu tiên về Vn trên tay-chạy benchmark cùng Galaxy S ii

HTC Sensation XL
trên tay và đánh giá

Rom ICS 4.0
cho HTC Sensation . XE

9.479 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy này quá đẹp 😃
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Anh/Chị/Em post kinh nghiệm xài của mình lên trên này luôn nhé. Rất nhiều bạn đang quan tâm đến Sensation nhưng chưa đủ tự tin rước em nó. 😃
@dkchoi Ko có vấn đề gì quá lớn khi dùng htc ss xe đâu. Mình vừa bán em ip4 rước về. Em htc ss xe. Game thì rõ ràng là thua ip rồi nhưng web thì tít hơn nhiều. Giao diện phong phú ko nhàm chán mãi một kiểu như ip. Từ giờ chuyển sang android ko thèm ios nữa. Nhược điểm của e nó là pin yếu thôi. Sẽ ko có vấn đề gì lớn nếu như mua ở nhatcuongmobile. Ko nên thấy giá rẻ mà mua những cửa hàng vớ vẩn. Mình trước kia tham rẻ vào duclinhmobile mua ip4 về khoảng 1 tháng nút home bị liệt mang ra nó ko bảo hành cho. Mang ra nhatcuong bổ máy ra bên trong rỉ xanh rồi đó là máy dựng từ cũ thành mới. Kinh nghiệm sử dụng dù ip hay htc, samsung vv..đều gần như nhau thôi. Quan trọng nhất là tìm dc chỗ bán hàng uy tín chất lượng như nhatcuong là mình thấy ok
Ngoài cấu hình cao thì máy này còn có gì khác so với Desire,Desire S,Desire HD không nhỉ ?
ko bik Pin vs loa của nó có hơn Desire HD ko các anh chị ... đg phân vân e này vs e DHD
Mình mới mua Sensation được 5 hôm. Nên có vài nhận xét (chủ quan):
Pin: dùng được 1 ngày (nghe, lướt web, nghịch ở mức độ bình thường)
Màn hình đẹp, lõm vào trong, mình không cần dán màn hình làm gì, vì mình nghĩ khó xước, mà xước thì cũng đến lúc đổi em mới rồi
Dáng: ai xem cũng thik 😃
Nói chung là hơn em iP 4 mình mới bán.
Mình xài e này đc 2 tuần rồi. Có chút ý kiến đây:
.Pin: nt ít.. nghe gọi ít.. game vừa vừa(1h).. lướt web nhìu(3h).. yahoo vừa vừa(1h30)..
-> cúi ngày còn đc 10%...

.Về wifi: che kín thì mới có chuyện còn cầm bt thì ko sao.

.Tốc độ xử lí:
+game: mướt,đẹp,ko chê đc j nhìu..
+web: nhanh thấy rõ(so với DHD đã xài wa)
+restar: gần 1 phút(cũng nhanh)
+fim: miniHD đuôi MKV ko giật miếng nào.

.Loa: chơi NFS nghe dập mà sướng tai. Còn tai nghe thì khỏi chê.

.Nhiệt độ: game nhìu thì hơi nóng fía thân dưới(cả 2 mặt trên dưới)

.Màn hình: màu sắc trung thực koi fim HD ko chê đc xíu nào..

đó là review sơ sơ.. ai mún bít j thêm cứ pm inbox e trả lời hết
@tee0 Bạn cho mình hỏi là Mình muốn khôi phục cài đặt gốc thì phải làm như thế nào? Mình tìm nhiều lần mà không thất!
@simpman con HTC SS XE của mình thì vào " Setting( cái đặt) -> Memory(bộ nhớ)-> kéo xuống dưới cùng sẽ thấy mục khôi phục cái đặt gốc. ( chú ý, bỏ chọn ở dòng " xóa thẻ nhớ ms/sd card" nếu chọn nó, mọi dữ liệu trên thẻ nhớ sẽ mất)
mình dùng tiếng việt, ko rõ tiếng anh nó phiên âm thế nào, tham khảo hướng dẫn của bạn Hải "Vào MENU- SETTING - STORAGE - dòng cuối cùng là FACTORY DATA RESET."
Mọi người cứ kêu Sensation Ram dư ít :

Settings/Applications/Manager applications/Running
Nhìn xuống góc trái bên dưới là các ứng dụng đang chạy chiếm dụng RAM
Nhìn xuống góc phải bên dưới là RAM Free >>> Lúc nào cũng còn dư hơn 300Mb

He he he chạy Sense 3.0 Ram dư như vậy còn ít sao?
@ancola66 Như thế là dư ram nhiều! Trước mình dùng Desire HD thường chỉ dư hơn 100M
sieuvihien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vu_tuan_manh_linh Bác đào mộ ác quá! Bài của mấy năm về trk b cũng lôi ra chém dc? :eek::eek::eek:

Sent from my HTC Sensation using Tapatalk 2
con này dùng nhanh nóng máy
smartphone thì con nào chẳng vậy hả bác
@hasegawa.rie Dùng rom ship thì như cầm tô cháo gà đang nóng! Hehe! Dùng rom cook mát lạnh lun nè!

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
@khanh231988 Chuẩn luôn,nhưng để chuyển từ nóng sang mát lạnh là cả 1 quá trình đó.
@hai_fish9999 Chắc khoảng 1h bình thường! Còn hboot 1.27 trở lên thì quen tay s-off nhanh lắm chưa quen thì lâu hơn chút!

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
Need for speed nó bạn. Đua xe á.

Sent from my HTC Sensation using Tinhte.vn
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Mình hay nhắn tin, cũng hay gọi điện, không khéo phải luôn mang sạc đi quá. Tee0 xài 2 tuần thấy thời lượng dùng Pin có tăng lên sau mấy lần sạc đầu tiên không?

Sense 3.0. Những máy bạn nói đến chỉ dùng room cook mới có Sense 3 thôi

Thấy con S2 cũng nóng khi chơi game
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mới đổi tử Xperia Arc sang em Sensation này. Các bác có kinh nghiệm gì chia sẽ cho em với nhé

---------- Post added at 09:29 AM ---------- Previous post was at 09:25 AM ----------

các bác có biết làm thế nào để tắt cái âm thành khi mở khóa máy ko. Lúc đâu nghe cũng thấy hay nhưng h thấy bất tiện quá 😁
Settings/Sound Settings
kéo xuống dưới bỏ dấu tích ở ô Screen lock sounds
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bác em làm đc rồi
Bác Ân ( Ancola ) đổi Sensation rùi àh (^^). MUa ở Đào toàn hả bác. CUối năm rình rình mà đổi Holiday. Màn 4.5 nhé. Con đấy chưa bít sao. DHD của e chết lòi mai chưa cóa máy dung đây. H vẫn dùng smart phone 1202😆
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Turn On máy hả bạn? Ý bạn là tắt máy hoàn toàn sau đó power on nó lên?
sau 3 lần đầu sạc thì cũng oki. nếu nghe gọi nhìu thì ít lướt web với game lại là oki ngay.. cuối ngày còn hơn 10% là oki rồi còn j
Mình mới chuyển từ DHD sang htc sensation thấy dùng tương đối ổn, pin dùng 1 ngày vời cường độ trung bình, có lỗi widget khi đưa ra màn hình, theo khuyến cáo là do màn hình phân giải qHD nên chưa tương thích với 1 số widget. Ấn tượng nhất là màn 4.3 nhưng cầm rất nhỏ gọn, chắc tay; chụp ảnh quay phim nét căng luôn!
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Tôi thấy anh quocduong801 có xài Rom cook cho DHD, Rom này có giao diện Sense 3.0 của Sensation khá đẹp và mượt.
xichlo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Up, cũng đg cần thông tin về em này, ai có kinh nghiệm gì thì thảo luận nhé,thank
về 3G

mình cũng xài sensation, mới đăng ký 3G của vinaphone nhưng mà không bít mở 3G ở máy, nó chỉ hiện chữ E chứ không hiện 3G, mấy bạn chỉ mình với, mình chưa bít cách mở 3G trong máy, thanks
kevin1510
TÍCH CỰC
13 năm
bạn vào Setting -> Wireless and Networks -> click vào ô mobile network -> vào mobile networks ngay phía dưới -> vào Access Point Names download cấu hình nhà mạng xuống -> ở phần Network Mode chọn WCDMA (đây chính là 3G)..... sau đó kế bên cột sóng sẽ hiện chữ H.... vậy là xong....
Trùi ui mình làm được rồi, mình cám ơn bạn nhiều lắm ^^
Bạn nên kiểm tra vị trí của bạn có sóng 3G hay không. Thông thường thì máy sẽ hiện chữ H (HSPA) hay còn gọi là 3G hoặc E (EDGE) hay còn gọi là 2G.
Có ba chế độ cho bạn chọn trong mobile network: GSM only (2G) WCDAM (3G) và GSM/WCDMA auto (ưu tiên 3G)
Bạn kéo thanh có đồng hồ và cột sóng đt từ trên xuống dưới chọn quick setting dưới cùng bên góc phải chọn tick dòng
Mobile Network là on/ off 3G
Khỏi cần j bạn ơi. Giống máy mình khi nào có 3G nó mới chạy,có khi vừa 2G vừa 3G lộn xộn.

Sent from my HTC Sensation using Tinhte.vn
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em dùng Sénation vào trang Vnexpress nhưng ko thẻ nào vào đc phiên bản mobile, toan chơi bản full thôi
Đã tick muc mobile view trong setting của trình duyệt.
Với các trang khác thì vẫn tự động vào phiên bản mobile bình thường
Có bác nào bị như em ko?
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có bác nào bị như em ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095